๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:54:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนลูกซอง เรมิงตัน ทุกรุ่นทุกแบบ ครับ  (อ่าน 514475 ครั้ง)
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

tactical lover

« ตอบ #195 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 09:33:06 AM »

พี่ครับผมสงสัยครับ เรื่อง 18 นิ้วกับ 20 นิ้ว เรื่องยิงลูกโดด 18 ยิงไมได้เหรอครับ หรือว่า ยิงได้ แต่ไม่แม่นเท่า 20 นิ้ว รบกวนไขความไม่รู้ให้ผมทีครับ
รวมด้วยครับ  Grinไปรับมาเมื่อวานมาแล้วครับ ๑๘ นิ้ว แล้วไปลองยิงครับที่ ศรภ. ครับ ที่ระยะ ๕๐ หลาลูกโดด ของไทยอาร์ม ไม่หลุด รูปขวดเลยครับ ส่วน เอ็มวันใช้โชคเหมือนกันแต่กลุ่มดีกว่าเนื่องจากเป็นศูนย์ รูผีครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
๑๘ นิ้วเป็นศูนย์ลูกปัด ส่วน ๒๐ นิ้วเป็นศูนย์ ไรเฟิล ศูนย์ไรเฟิลจะจัดศูนย์ละเอียดกว่าทำให้ยิงลูกโดด แม่นกว่าครับ Grin

ยินดีด้วยครับ Cheesy

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #196 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 09:42:35 AM »

พี่ครับผมสงสัยครับ เรื่อง 18 นิ้วกับ 20 นิ้ว เรื่องยิงลูกโดด 18 ยิงไมได้เหรอครับ หรือว่า ยิงได้ แต่ไม่แม่นเท่า 20 นิ้ว รบกวนไขความไม่รู้ให้ผมทีครับ
รวมด้วยครับ Grinไปรับมาเมื่อวานมาแล้วครับ ๑๘ นิ้ว แล้วไปลองยิงครับที่ ศรภ. ครับ ที่ระยะ ๕๐ หลาลูกโดด ของไทยอาร์ม ไม่หลุด รูปขวดเลยครับ ส่วน เอ็มวันใช้โชคเหมือนกันแต่กลุ่มดีกว่าเนื่องจากเป็นศูนย์ รูผีครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
๑๘ นิ้วเป็นศูนย์ลูกปัด ส่วน ๒๐ นิ้วเป็นศูนย์ ไรเฟิล ศูนย์ไรเฟิลจะจัดศูนย์ละเอียดกว่าทำให้ยิงลูกโดด แม่นกว่าครับ Grin

อ้าวคุณเอ๋ถอยเอง นึกว่าของตี๋เล็กซะอีก
คุณเอ๋แว๊ปมา บบท.เมื่อไร จะให้ช่วนแนะนำ เร870บ้าง
ข้ามปีแล้วยังถอดประกอบไม่เป็นเลยค่ะ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #197 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 11:45:12 AM »

รวมด้วยครับ Grinไปรับมาเมื่อวานมาแล้วครับ ๑๘ นิ้ว แล้วไปลองยิงครับที่ ศรภ. ครับ ที่ระยะ ๕๐ หลาลูกโดด ของไทยอาร์ม ไม่หลุด รูปขวดเลยครับ ส่วน เอ็มวันใช้โชคเหมือนกันแต่กลุ่มดีกว่าเนื่องจากเป็นศูนย์ รูผีครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อ้าวคุณเอ๋ถอยเอง นึกว่าของตี๋เล็กซะอีก
คุณเอ๋แว๊ปมา บบท.เมื่อไร จะให้ช่วนแนะนำ เร870บ้าง
ข้ามปีแล้วยังถอดประกอบไม่เป็นเลยค่ะ
พร้อมกันครับ พี่น้อง เลขติดกัน เลขสวยด้วย หลงรัก หลงรัก หลงรัก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 01:18:52 PM »

แหม...พี่เอ๋ ได้เร็วนะครับ...ยินดีด้วยครับ.... หลงรัก

มีคำถามต่อครับ...พี่ ๆ ทีใช้เรมิงตัน ๘๗๐ ครับ..

เวลาเมื่อยิงเสร็จแล้ว การทำความสะอาด ต้องเน้น จุดใดบ้างครับ...ควรจะทำความตรงไหนเป็นพิเศษ บ้างครับ  เมื่อวาน ผมทำแค่ถอดลำกล้อง แล้วก็ใช้ซิโต้ฉีดใช้แส้ที่แถมมา ล้วง ๆ  แยง ๆ  ทำความสะอาด และเช็ด ๆ ภายนอกเท่านั้น ในส่วนห้องรังเพลิง ผมไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี...แล้ว จุดหล่อลื่น ด้วยครับ ควรหยอดน้ำมันตรงไหนบ้าง ผมมีจาระบี ทองแดง กะว่าจะเอาใส่ตรงที่เป็นเหล็กเสียดสีกัน จะดีหรือเปล่าครับ...ช่วยแนะนำด้วยครับ....ขอบคุณครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2007, 01:22:59 PM โดย พญาสิงห์ » บันทึกการเข้า
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #199 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 03:11:41 PM »

ในการแข่งขัน ควรใช้ ขนาดกี่นิ้วครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #200 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 08:05:07 PM »

แหม...พี่เอ๋ ได้เร็วนะครับ...ยินดีด้วยครับ.... หลงรัก

มีคำถามต่อครับ...พี่ ๆ ทีใช้เรมิงตัน ๘๗๐ ครับ..

เวลาเมื่อยิงเสร็จแล้ว การทำความสะอาด ต้องเน้น จุดใดบ้างครับ...ควรจะทำความตรงไหนเป็นพิเศษ บ้างครับ เมื่อวาน ผมทำแค่ถอดลำกล้อง แล้วก็ใช้ซิโต้ฉีดใช้แส้ที่แถมมา ล้วง ๆ แยง ๆ ทำความสะอาด และเช็ด ๆ ภายนอกเท่านั้น ในส่วนห้องรังเพลิง ผมไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี...แล้ว จุดหล่อลื่น ด้วยครับ ควรหยอดน้ำมันตรงไหนบ้าง ผมมีจาระบี ทองแดง กะว่าจะเอาใส่ตรงที่เป็นเหล็กเสียดสีกัน จะดีหรือเปล่าครับ...ช่วยแนะนำด้วยครับ....ขอบคุณครับ Smiley
ขอถามด้วยครับ การทำความสะอาดลำกล้องนี้ ถ้าเราชโลมน้ำมันเยอะๆ แล้วไม่เช็ดออก เวลาเอาไปยิงลำกล้องจะบวม/แตก หรือป่าวครับ ถ้าชโลมแล้วเช็ดออกทิ้งไว้3-4 วัน ลำกล้องจะมีสนิมขึ้นมาครับ เราควรจะทำอย่างไรดีครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
GUN-CHUMPHON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #201 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 10:47:08 PM »

กำลังจะได้รวมพลกับพี่แล้วครับ ตอนนี้ป3ออกแล้วช่วยแนะนำร้านและราคาด้วยครับ ลองโทรไปเช็คดูส่วนใหญ่ของหมดแล้วของจะเข้ามาประมาณเมื่อไรครับ

ใครดูถูกผู้ชำนาญในการช่าง    ความคิดขวางเฉไฉไม่เข้าเรื่อง เหมือนคนป่าคนไพรไม่รุ่งเรือง  จะพูดด้วยนั้นก็เปลืองซึ่งวาจา
454.แคซูล
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #202 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 04:01:43 AM »

รวมด้วยคนจิค้าบ.................. Grin

Cheesy  คุณพยาสิงห์  ซื้อร้านไหนครับ  ราคาปืน และด้าม   Cheesy

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 09:36:22 AM »

Cheesy คุณพยาสิงห์ ซื้อร้านไหนครับ ราคาปืน และด้าม Cheesy
อ้างถึง

ร้านเนรมิต ....ตัวปืน23,000  พานท้าย 1,500 บาท...ครับพี่... Wink
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 02:23:29 PM »

เรียนท่านเจ้าของกระทู้ ครับ
 ขอสวัสดีท่านสมาชิก อวป. ทุกท่าน ด้วยความเคารพครับและนับถือครับ
 ผมขอแจมด้วยคนละกันครับ มี เรมิงตัน870 EXPRESS MAGNUM  20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิ่ล 
          ขอบคุณมากครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 09:02:31 PM »

เอ่อ......คือว่า ตอนนี้ มีปัญหานิดหน่อยครับ...คือ ตัวปืนผิวเกิดการถลอก เนื่องจากการใช้พานท้ายพับฐาน   ช่วงจังหวะที่เราพับฐานเก็บ ตัวเหล็กพานท้ายเกิดการเสียดสี ตัวปืนทำให้เกิดรอย ผมอยากให้ เป็นผิว สีดำเหมือนเดิม ควรใช้ วิธีไหนครับ..และก็กลัวน้องหนิม ด้วย   ใช้น้ำยาประเภทไหนได้บ้างครับ....ขอบคุณครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2007, 09:04:42 PM โดย พญาสิงห์ » บันทึกการเข้า
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #206 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:41:33 PM »

กระสุนลูกโดดห้ามใช้กับโช้คปากลำกล้องชนิดใดครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
454.แคซูล
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #207 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 02:07:06 AM »

Cheesy คุณพยาสิงห์ ซื้อร้านไหนครับ ราคาปืน และด้าม Cheesy
อ้างถึง

ร้านเนรมิต ....ตัวปืน23,000  พานท้าย 1,500 บาท...ครับพี่... Wink
                             Smiley ขอบคุณครับ     จะไปถอยสักตัว   Cheesy

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:55:09 AM »

อยากรวมพลด้วยจัง หลงรัก เดี๋ยวเหอะๆ

Grin Grin Grin Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 12:29:19 PM »

ตอนนี้ สมาชิก เรมิงตัน เพิ่มใหม่ เรื่อย ๆ ....นับว่าเป็นเรื่องน่ายินดีครับ.....อิ อิ...
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 72
  พิมพ์