๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:00:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนลูกซอง เรมิงตัน ทุกรุ่นทุกแบบ ครับ  (อ่าน 514521 ครั้ง)
KULPLAYBOY
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #690 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 04:14:57 PM »

แจ่มเลยครับ หลงรัก หลงรัก
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #691 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:43:37 PM »

<script src='http://img401.imageshack.us/shareable/?i=1004209.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript>[/URL คู่กะกล็อก
<script src='[url=http://img62.imageshack.us/shareable/?i=1004212z.jpg&p=tl']http://img62.imageshack.us/shareable/?i=1004212z.jpg&p=tl'
type='text/javascript'></script><noscript></noscript>
<script src='http://img293.imageshack.us/shareable/?i=1004228.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>
<script src='http://img231.imageshack.us/shareable/?i=1004229.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>
เพิ่งรับมาป้ายแดง ยังอุ่นๆอยู่เลย หลงรัก

<script src='http://img38.imageshack.us/shareable/?i=1004230j.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

ขออนุญาตและขอขอบคุณเจ้าของรูปครับ 
ไปรับมาเมื่อวานแบบนี้เลยครับจากร้านโย...ราคา 28,000 บาท  ไม่ได้เอารถส่วนตัวไป   ขากลับขึ้นรถ ป.1  ตอนขึ้นรถเด็กรถจะให้เอาไว้ในห้องเก็บของข้างล่าง   ผมบอกขอเอาขึ้นไปไว้บนหิ้งวางของบนรถ  เพราะง่วงนอนจะได้ไม่ห่วง  เด็กถามว่าอะไร  ผมบอกปืน  เด็กมองหน้ายิ้ม ๆแต่ก็ยอมให้เอาขึ้นไว้ข้างบนหิ้งรถได้
ถึงแม้ว่างานและความงามจะด้อยกว่าวิงมาสเตอร์ ตัวที่โอนให้ญาตไปนิดหน่อย   แต่ก็ถูกใจกว่าตรงที่ไม่ถูกหลอก  และเป็นของเปิดซิงครับ   
เล็กๆน้อยๆครับ  Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
e20dqz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #692 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 10:23:00 AM »

ครูดำครับ  ผมขอถามหน่อย  ไอ้ ปลายเงิน ๆ นั้น สามารถใส่แทน โช๊ค ได้รึเปล่าครับ  ของผม เป็น  18  อดึต เป็น 20  ศูนย์ไรเฟิล ลำกล้องเกลียว  ไปเปลี่ยนมา  เป็น  18  อยากได้ม่านกระสุนที่ แคบ ๆ หน่อย  อยากไปยิงเป้า นะครับ  เคยทดสอบ 20 , 18  แล้วม่าน  มันกว้างไป ในระยะ  15 ม  ขึ้นไป ลูก 70 กับ ลูก 9  ภาษาชาวบ้านเลย    มันไม่ได้ดังใจ  ขอความกรุณา ครูดำช่วยให้ความกระจ่างด้วย  ขอบคุณครับ   rangernoom@hotmail.com
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #693 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 06:01:44 PM »

เรมิงตัน  กระบอกนี้ชอบที่สุดเลยใช้คุ้ม   เคยผ่านประสบการณ์ต่อสู้ระหว่างปืนกับปืนมาแล้วครับ  ( ดวลกับปืนลูกโม่ )
ผมใช้ลำกล้องเพียง  12 นิ้วแต่ก็มองหาลำกล้องสำรอง  28 นิ้วอยู่

ความจริงปืนแบบนี้ยิงได้ค่อนข้างนิ่มนวลนะครับแต่ไม่จำเป็นอย่าใช้ลูกสามนิ้วนะครับ

คิดก่อนเล็ง
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #694 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 06:24:50 PM »

เรมิงตัน  กระบอกนี้ชอบที่สุดเลยใช้คุ้ม   เคยผ่านประสบการณ์ต่อสู้ระหว่างปืนกับปืนมาแล้วครับ  ( ดวลกับปืนลูกโม่ )
ผมใช้ลำกล้องเพียง  12 นิ้วแต่ก็มองหาลำกล้องสำรอง  28 นิ้วอยู่

ความจริงปืนแบบนี้ยิงได้ค่อนข้างนิ่มนวลนะครับแต่ไม่จำเป็นอย่าใช้ลูกสามนิ้วนะครับ
ปืนลูกซอง ใส่กำกล้องสั้นก็ดูสวย ใส่ลำกล้องยาวก็สวยไปอีกแบบ...อยู่กับบ้านใช้ลำกล้องสั้น สะดวกคล่องตัว ...ออกไปเฝ้าไร่ ใช้ลำกล้องยาว เหมาะกว่า
การเปลี่ยนลำกล้องใช่เวลา ไม่ถึง 2 นาที...เลยมี หลานท่าน หาลำกล้องสำรอง...อ้อ ถ้าท่าน หาซื้อลำกล้องใหม่ได้ ที่ใหร ราคาเท่าใหร่  บอกกันบ้าง..ท่านตัดลำกล้องเสมอกับหลอดกระสุน  ผม ตัดลำกล้อง ยาวกว่าหลอดกระสุน 1"  เวลายิงด้วยลูก 3 " สบัดเอาเรื่อง..อ้อ..เล่าประสพการณ์ดวนให้ฟังได้ใหม ครับ...สาเหตุ..ระยะประชิด ..หลังจากเกิดเหตุ..ฯลฯ
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #695 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 01:24:36 PM »

เรมิงตัน  กระบอกนี้ชอบที่สุดเลยใช้คุ้ม   เคยผ่านประสบการณ์ต่อสู้ระหว่างปืนกับปืนมาแล้วครับ  ( ดวลกับปืนลูกโม่ )

คือเรื่องเป็นแบบนี้ครับ      เมื่อประมาณ เดือนกรกฎาคมปีที่แล้ว  ผมไปงานบวชเพื่อนเก่าตั่งแต่สมัยเรียนด้วยกันที่วัดแห่งหนึ่งแถวชานเมือง  และผมก็เคยโดนนักเลงแถวนั้นกว่า20คนรุมทำร้ายผมคนเดียวเอาตัวรอดมาได้   แบบไม่ถึงกับเข้าโรงพยาบาล  เรื่องนี้ถึงกับได้ขึ้นโรงพักแต่ก็ได้แค่บันทึกประจำวัน    และที่สำคัญผมก็ไปที่แห่งนั้นไม่ได้อีกเนื่องจากนักเลงเจ้าถิ่นเจอแล้วชอบยิงขู่อย่างไม่เกรงกฎหมายเลย    แต่งานนี้เพื่อนผมโทรมาชวนให้ไปให้ได้เพราะเป็นงานบวชตอนเช้าคงไม่มีอะไร   ผมปฏิเสธไม่ได้กะว่าไปพอเป็นพิธีและจะรีบกลับให้เร็วที่สุดงดปะทะ

พอเดินทางไปถึงที่จอดรถที่วัดห่างจากงานบวชประมาณ200เมตร  ขณะเดินเท้าไปงานบวชก็พบกับเจ้าถิ่นคนที่เคยมีเรื่องกันเขาขับขี่รถจักรยานยนต์สวนทางไปและจอดเพื่อที่จะเล่นงานผม
ผมหันไปและพร้อมที่จะป้องกันตัวแบบมือเปล่า  และเป็นไปอย่างที่คิดเขาไม่กล้าสู้พร้อมขับรถหนีไปพร้อมกับพูดว่า  "เดี่ยวเจอ"  ผมจึงเลิกล้มความตั้งใจที่จะไปงานบวชและมุ่งหน้าไปที่รถเพื่อกลับ 
ผมกึ่งวิ่งกึ่งเดินอีก5เมตรถึงรถ  ผมกดรีโหมดรถเพื่อเปิดประตูรถ   และในจังหวะนั้นเอง  ปั้ง  ปั้ง  ผมตกใจหันไปมอง  โอ้โฮ  นักเลงหมาหมู่3คนพร้อมอาวุธปืนลูกโม่หนึ่งกระบอกห่างไป 30 เมตร
พร้อมกับชูปืนโบกเรียกผม        จังหวะนั้นยอมรับว่าตกใจมากแต่ไม่กลัว   พอผมเปิดประตูรถก็ได้ยิน  ปั้ง  ผมจึงคว้าปืนลูกซองremington  870 คู่ใจพร้อมกระชากไสลขู่  เขาไม่เห็นกลัวและคนที่ถือปืนลงจากรถจักรยานยนต์มุ่งหน้ามาหาผม     ผมจึงตัดสินใจหันปืนไปหาคนที่ถือปืนและเหนี่ยวไกทันที  ยิงไม่ได้ครับ  และก็ตกใจอย่างยิ่ง    เขาหยุดเช่นกัน   ที่ไหนได้ผมลืมปลดเซฟ
พอผมปลดเซฟก็ยิงไปที่พื้นบริเวณขาของคนที่ถือปืน  เขาล้มลง  และพักพวกของคนที่ถือปืนก็วิ่งเข้ามาหาคนที่ถือปืนผมจึงยิงไปอีกสองนัดแต่คงไม่โดนใคร นักเลงหมาหมู่ทั้งสามก็วิ่งหนีพร้อมทิ้งรถ จยย  ไว้ให้ดูต่างหน้า   วิ่งแบบหางจุกก้นเลยแหละครับ   ใจผมนี้ไม่อยากจะฆ่าเขาจึงเลือกที่จะหยุดการกระทำของเขาเพียงเท่านี้ก็พอ(ยิงกดลงพื้นเท่านั้น  และพวกหมาหมู่เขาคงแค่คึกคะนองกับปืนเท่านั้น  ผมไม่อยากรังแกเด็ก  เพราะถ้าผมยิงไปที่ลำตัวงานนี้ยาวและอาจตายเกลือน  30เมตรนี่กลุ่มกระจายกว้างมากๆนะคับ  และที่สำคัญผมฝึกใช้  870กระบอกนี้ทุกวันหลังเลิกงานจนถึงวันที่ได้ใช้งานจริง  )

พอพวกเขาหนีผมก็เลยรีบขับรถออกจากที่เกิดเหตูทันทีกะว่าจะไปแจ้งความแต่ด้วยความตกใจจึงขับรถไปทางกลับบ้าน  ก็เลยปล่อยเลยตามเลยมาเป็นปีแล้วครับ   ลืมบอกไปผมใช้ลูกปืนของ  S&B  ที่มีลูกปรายอยู่  70 เม็ด  และก็จะใช้ต่อไปด้วยครับ  ขนาดฝึกใช้บ่อยเวลาใช้จริงยังลืมปลดเซฟเลย  เหตุการนี้ที่เล่าซะยาวมันผ่านไปเพียงประมาณ3นาทีเท่านั้นเองครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 05:59:04 PM โดย super x 3 » บันทึกการเข้า

คิดก่อนเล็ง
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #696 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:27:12 PM »

ผมเพิ่งชื้อมา870ครับไม่รู้เป็นไรเวลาใส่ลูกใส่ได้แค่4นัดนัดที่5ใส่ไม่ได้ครับมันเข้าแค่ครึ่งเดียวเองครับของท่านอื่นๆเป็นไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #697 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:44:58 PM »

เป็นแบบนั้นแหละครับ  คือ  4นัดในหลอด + 1ในรังเพลิง      ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นบางยี่ห้ออาจได้  5ในหลอด+1ในรังเพลิง

คิดก่อนเล็ง
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #698 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:46:53 PM »

ผมเพิ่งชื้อมา870ครับไม่รู้เป็นไรเวลาใส่ลูกใส่ได้แค่4นัดนัดที่5ใส่ไม่ได้ครับมันเข้าแค่ครึ่งเดียวเองครับของท่านอื่นๆเป็นไหมครับ
ปกติ ครับ ใสในหลอดกระสุนได้4นัด กระชาก กระสุนไปรอไว้ในรังเพลิง1 นัด(ระวังต้องมั่นใจเข้าเซฟปืนด้วย)แล้วใส่กระสุน เพิ่มอีก1นัด
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #699 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:52:23 PM »

เป็นแบบนั้นแหละครับ  คือ  4นัดในหลอด + 1ในรังเพลิง      ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นบางยี่ห้ออาจได้  5ในหลอด+1ในรังเพลิง
ได้อ่านตอนที่ท่านใช้ เรฯ ป้องกันตัว แล้วตื่นเต้น มีประโยชน์ แค่ครั้งเดียวถือว่าท่านใช่้มันคุ้มค่าคุ้มราคา  ที่สำคัญ ทุกคนปลอดภัย เรื่องไม่ยาว ขอบคุณครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #700 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:00:47 PM »

ปกติ ครับ ใสในหลอดกระสุนได้4นัด กระชาก กระสุนไปรอไว้ในรังเพลิง1 นัด(ระวังต้องมั่นใจเข้าเซฟปืนด้วย)แล้วใส่กระสุน เพิ่มอีก1นัด
 แล้วถ้าเราลืมเซฟไกไว้ก็อันตรายมากสิครับเพราะปืนมันยิงได้เลยหลังจากที่ดันกระโจมมือไปด้านหน้าแล้วครับหรือว่ามีวิธีลดนกครับรบกวนหน่อยนะครับเพราะตอนนี้ผมเหมือนใช้ลูกซอง4นัดอยู่ครับอีกอย่างตอนนี้ภรรยาผมก็ใช้กระบอกนี้ด้วยครับ แต่ผมก็สอนภรรยาไว้แล้วว่าให้บรรจุแค่4นัดครับขอบคุณทุกท่านนะครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #701 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:09:13 PM »

สงสัยต้องหาลูกซองเดี่ยวไว้ใช้แทนละครับยังงี้ ซักเป็นห่วงคนที่บ้านกลัวเผลอลืมเซฟไกขึ้นมาแล้วละครับยังไงรบกวนขอคำชี้แนะวิธีใช้กระบอกนี้ให้ปลอดภัยด้วยนะครับเดี๋ยวผมจะเข้ามาศึกษาต่อครับตอนนี้กลับบ้านก่อนครับ ไหว้

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #702 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:15:03 PM »

แล้วถ้าเราลืมเซฟไกไว้ก็อันตรายมากสิครับเพราะปืนมันยิงได้เลยหลังจากที่ดันกระโจมมือไปด้านหน้าแล้วครับหรือว่ามีวิธีลดนกครับรบกวนหน่อยนะครับเพราะตอนนี้ผมเหมือนใช้ลูกซอง4นัดอยู่ครับอีกอย่างตอนนี้ภรรยาผมก็ใช้กระบอกนี้ด้วยครับ แต่ผมก็สอนภรรยาไว้แล้วว่าให้บรรจุแค่4นัดครับขอบคุณทุกท่านนะครับ ไหว้

ผมว่าเตรียม4นัดในหลอดก็ดีแล้วนะครับเข้าเซฟไว้ด้วยก็ดี  เลือกใช้กระสุนให้เหมาะ   ฝึกใช้ฝึกยิงให้คล่องแล้วจะรู้ฤทธิ์เดชที่แท้จริงของเขา  ปืนลูกซองระยะประชิดนี้เกินบรรยาย  ที่สำคัญลองฝึกบรรจุกระสุนแบบบรรจุต่อเนื่องหรือไม่ก็ฝึกบรรจุยิงแบบทีละนัดก็จะดีมาก   ที่  web  youtube  มีเขาทำให้ดูเยอะครับ     เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 06:18:57 PM โดย super x 3 » บันทึกการเข้า

คิดก่อนเล็ง
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #703 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:55:41 PM »

ถ้าเตรียมพร้อมมากเกินไป  แล้วเผลอเลอละก็เป็นแบบนี้แน่ๆครับ  ประสบการณ์ตรงลูกปรายของ  RC  itary  ปลอกดำฐานสูง  ระยะ6เมตรจากลำกล้องยาว12นิ้วครับ  ควันเต็มบ้านเลย  ดีไม่โดนใครรอยนี้เลยเก็บไว้เป็นที่เตือนใจ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 06:58:20 PM โดย super x 3 » บันทึกการเข้า

คิดก่อนเล็ง
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #704 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:41:26 PM »

ผมว่าเตรียม4นัดในหลอดก็ดีแล้วนะครับเข้าเซฟไว้ด้วยก็ดี  เลือกใช้กระสุนให้เหมาะ   ฝึกใช้ฝึกยิงให้คล่องแล้วจะรู้ฤทธิ์เดชที่แท้จริงของเขา  ปืนลูกซองระยะประชิดนี้เกินบรรยาย  ที่สำคัญลองฝึกบรรจุกระสุนแบบบรรจุต่อเนื่องหรือไม่ก็ฝึกบรรจุยิงแบบทีละนัดก็จะดีมาก   ที่  web  youtube  มีเขาทำให้ดูเยอะครับ     เยี่ยม
  ขอบคุณครับตอนนี้ก็กำลังหัดอยู่ครับยังช้าอยู่มากเลยครับใส่ลูกยากครับมันไม่ค่อยตรงรูครับถ้ารีบๆคงต้องวิ่งไปตั้งหลักก่อนค่อยมายิงกันใหม่ครับ

หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 72
  พิมพ์