๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:56:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนลูกซอง เรมิงตัน ทุกรุ่นทุกแบบ ครับ  (อ่าน 514570 ครั้ง)
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #600 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 11:45:25 AM »

ติดกล้องจุดแดงเข้าไปแล้วก็ดูสวยดีครับ เพื่มให้ปืนมีความแม่นยำและความสามารถในการหาเป้าได้ดีขึ้นมาก   แต่ด้ามสั้นไม่เหมาะกับปืนลูกซองที่ติดกล้องครับการใช้งานควรระวังให้มากที่สุดครับ  เสียดายที่ 870 รุ่นนี้ไม่มีบ่อโช้คมาให้ด้วย เลยทำให้ปืนตัวนี้ขาดความสามารถในการกำหนดม่านและระยะของกระสุนไปครับ    ขอออกความคิดเห็นอีกนิดครับ ถ้าท่านคาดว่าท่านจำเป็นที่จะต้องใช้ปืนลูกซองในรถยนต์ขนะขับขี่ ท่านควรซื้อเป็นปืนลูกซองชนิดเซมิออโต้มาใช้แทน จะคลองตัวมากกว่าครับ  ขอให้สนุกกับการเล่นปืนลูกซองครับ หลงรัก

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #601 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 11:59:10 AM »

เมื่อ"เรมิงตัน 870..18 นิ้วอยากใส่โช้ค"

มีอยู่กะเค้าตัวนึง จะเอาไว้แข่งขัน ก็เลยเอาไปใส่บ่อโช้คมา อยากให้เพื่อนๆได้เห็น เลยแอบเอามาโชว์ซะหน่อย...

จะเอาไว้เปลี่ยนโช้คตอนลงแข่ง Standard Manual กับสนามที่เบียดตัวประกัน หรือเป้าไกลๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

870 ตัวนี้ก็เป็นรุ่นเดียวกันครับแต่เจ้าของต้องการเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของปืนให้สูงขึ้น   เลยพาไปติดตั้งบ่อโช้คที่ปลายลำกล้องซะ  คลาวนี้ก็สามารถเปลี่ยนโช้คได้ตามต้องการให้เหมาะกับการใช้งานแล้วครับ หลงรัก

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
khai_pk1
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #602 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 09:34:05 PM »

ติดกล้องจุดแดงเข้าไปแล้วก็ดูสวยดีครับ เพื่มให้ปืนมีความแม่นยำและความสามารถในการหาเป้าได้ดีขึ้นมาก   แต่ด้ามสั้นไม่เหมาะกับปืนลูกซองที่ติดกล้องครับการใช้งานควรระวังให้มากที่สุดครับ  เสียดายที่ 870 รุ่นนี้ไม่มีบ่อโช้คมาให้ด้วย เลยทำให้ปืนตัวนี้ขาดความสามารถในการกำหนดม่านและระยะของกระสุนไปครับ    ขอออกความคิดเห็นอีกนิดครับ ถ้าท่านคาดว่าท่านจำเป็นที่จะต้องใช้ปืนลูกซองในรถยนต์ขนะขับขี่ ท่านควรซื้อเป็นปืนลูกซองชนิดเซมิออโต้มาใช้แทน จะคลองตัวมากกว่าครับ  ขอให้สนุกกับการเล่นปืนลูกซองครับ หลงรัก
ขอบคุณครับ คุณyo.k ที่กรุณาให้คำชี้แนะ ผมยังมือใหม่กับปืนลูกซองครับ ใช้งานจริงก็จะใช้ สวยงามก็จะเอาซึ่งบางครั้งสองสิ่งนี้มันสวนทางกันครับ น้อมรับคำติชมด้วยใจจริงครับ
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #603 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 10:05:31 AM »

ขอบคุณครับ คุณyo.k ที่กรุณาให้คำชี้แนะ ผมยังมือใหม่กับปืนลูกซองครับ ใช้งานจริงก็จะใช้ สวยงามก็จะเอาซึ่งบางครั้งสองสิ่งนี้มันสวนทางกันครับ น้อมรับคำติชมด้วยใจจริงครับ

yo.k คนนี้เขาแม่นเรื่องปืนลูกซองอยู่แล้ว อยากรู้เรื่องดีๆ มีคำตอบเสมอคร๊าบ...

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #604 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 12:42:01 PM »

Smiley  Grin Grin  ยิ้มีเลศนัย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
poungpond
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #605 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 08:53:48 AM »

เร870  18นิ้ว  ทำยังไงให้กระสุนจับกลุ่มไม่บานมาก  แต่งยังไงดีครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #606 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 09:00:05 AM »

เร870  18นิ้ว  ทำยังไงให้กระสุนจับกลุ่มไม่บานมาก  แต่งยังไงดีครับ

เมื่อ"เรมิงตัน 870..18 นิ้วอยากใส่โช้ค"

มีอยู่กะเค้าตัวนึง จะเอาไว้แข่งขัน ก็เลยเอาไปใส่บ่อโช้คมา อยากให้เพื่อนๆได้เห็น เลยแอบเอามาโชว์ซะหน่อย...

จะเอาไว้เปลี่ยนโช้คตอนลงแข่ง Standard Manual กับสนามที่เบียดตัวประกัน หรือเป้าไกลๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

870 ตัวนี้ก็เป็นรุ่นเดียวกันครับแต่เจ้าของต้องการเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของปืนให้สูงขึ้น   เลยพาไปติดตั้งบ่อโช้คที่ปลายลำกล้องซะ  คลาวนี้ก็สามารถเปลี่ยนโช้คได้ตามต้องการให้เหมาะกับการใช้งานแล้วครับ หลงรัก

คำตอบตามนี้ครับ
poungpond
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #607 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:56:42 AM »

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  มีรูปให้ดูมั๊ยครับ  ได้ทดลองยิงยังครับประสิทธิภาพเป็นไงบ้าง ใช้ได้ระยะไกลสุดประมาณกี่เมตรครับถ้ามีรูปให้ดูจะดีมากเลยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับรูป
poungpond
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #608 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 10:24:40 AM »

อยากทราบรายละเอียดการทำบ่อโช้ค  ว่าทำยังไง  ใครทราบช่วยให้รายละเอียดหน่อยได้มั๊ยครับ  คือผมไม่มีความรู้จริงๆแต่อยากแต่งน่ะครับ  ช่วยหน่อยนะครับ
poungpond
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #609 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:02:42 AM »

เรียนถามหน่อยครับแล้วเรมิงตัน รุ่นไหนครับที่นิยมเล่นกันมากครับทางด้านกีฬาน่ะครับ
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #610 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:46:28 AM »

อยากทราบรายละเอียดการทำบ่อโช้ค  ว่าทำยังไง  ใครทราบช่วยให้รายละเอียดหน่อยได้มั๊ยครับ  คือผมไม่มีความรู้จริงๆแต่อยากแต่งน่ะครับ  ช่วยหน่อยนะครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก

✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #611 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:51:02 AM »

หลงรัก หลงรัก

....
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #612 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:55:37 AM »

เรียนถามคุณหนองหัวพราน  พานท้ายซินเทติก  พร้อมกระโจมมือราคาเท่าไหร่ครับ  ร้านไหนครับ  สั่งซื้อได้ด้วยใช่ไหมครับ  ถ้าว่างตอบให้หน่อยครับ

ต้องขอโทษที่ตอบช้าครับ

ราคาไม่ทราบจริงๆครับ เพราะทางตัวแทนจำหน่ายส่งมาให้เป็นของที่ระลึกเนื่องจากตั้งกระทู้มาครบ ๒ ปีครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #613 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 12:29:14 PM »

กิ๊วก๊าวขอร่วมแจมด้วยคนครับ ยังไม่มีปืน แต่ตัดสินใจเลือก 870 แน่นอน แต่ยังลังเลอยู่ระหว่าง เทคติคอล กับ แม็กออฟชั่น รบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำทั้งด้านเทคนิคและราคาด้วยครับ แล้วก็จาก กท.นี้เอง 870ซิน 18นิ้ว ติดโชคเพิ่ม ก็น่าสนใจมากครับ รบกวนในรายละเอียด/ประสิทธิภาพด้วยครับ ไหว้ 
poungpond
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #614 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 02:07:06 PM »

สนใจด้วยคนครับ  กำลังหาอยู่เหมือนกันแต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาไรดี
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 72
  พิมพ์