๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:58:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 72
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนลูกซอง เรมิงตัน ทุกรุ่นทุกแบบ ครับ  (อ่าน 514438 ครั้ง)
กบ
ลุย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 04:29:49 PM »

ปีหน้าอยากได้ไว้เฝ้าบ้านสัก 1 กระบอก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าซื้อรุ่นไหนดี ร้านไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ ( อยากได้ 8 นัด ครับ ยิงลูกแรงสูงได้ ) ช่วยตอบใน CZ 75D Compact worraratp ด้วยครับ ขอขอบคุณผู้ให้ความรู้ล่วงหน้าครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 05:50:43 PM »

"เพิ่งได้มาเมื่อวันจันทร์นี้เองครับ Model 870 Express Super Magnum ลำกล้อง 26 นิ้ว ด้ามไฟเบอร์ ราคา 27,500 บาท (ตั้งไว้28,000 บาท) มีให้เลือก 2-3 ร้าน ราคาเท่ากัน"...Makarms

Model 870 Express Super Magnum มีที่ร้านไหนครับ กรุณาบอกชื่อร้านด้วยครับ
ร้านปืนเนรมิตรครับ(แขก)

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 06:44:41 PM »

Smileyสวัสดีครับขออนุญาตถามหน่อยนะครับ พอดีปีหน้าว่าจะถอย 870 มาซักกระบอกอยากจะถามเอาไว้ก่อน(ไม่เคยเล่นลูกซองเลย)
   1. การยิงแห้งในลูกซองต้องใช้กระสุนดัมมี่หรือเปล่า Huh
   2. แล้วถ้าเราลองยิงแล้วสาวกระโจมมือบ่อยๆ เร็วๆ จะทำให้ปืนเป็นอะไรไหม Huh
   3. อยากได้ศูนย์ไรเฟิลแต่ไม่ชอบไม้ ถ้าเอา 20 นิ้วมาเปลี่ยนพานท้ายและกระโจมมือได้ไหม
 เอาแค่นี้ก่อนครับ ถ้านึกออกจะมาถามอีก ขอขอบคุณครับ Grin             
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 06:53:00 PM »

Smileyสวัสดีครับขออนุญาตถามหน่อยนะครับ พอดีปีหน้าว่าจะถอย 870 มาซักกระบอกอยากจะถามเอาไว้ก่อน(ไม่เคยเล่นลูกซองเลย)
 1. การยิงแห้งในลูกซองต้องใช้กระสุนดัมมี่หรือเปล่า Huh
 2. แล้วถ้าเราลองยิงแล้วสาวกระโจมมือบ่อยๆ เร็วๆ จะทำให้ปืนเป็นอะไรไหม Huh
 3. อยากได้ศูนย์ไรเฟิลแต่ไม่ชอบไม้ ถ้าเอา 20 นิ้วมาเปลี่ยนพานท้ายและกระโจมมือได้ไหม
 เอาแค่นี้ก่อนครับ ถ้านึกออกจะมาถามอีก ขอขอบคุณครับ Grin
ขอเสริมนิดหน่อยครับ การยิงแห้งบ่อยๆ มีโอกาสให้เข็มแทงชนวนหักหรือป่าวครับ ถ้ามีโอกาส แล้วจะแก้ไขอย่างไรครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วย Huh Huh

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #169 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:03:14 PM »

ขอเสริมนิดหน่อยครับ การยิงแห้งบ่อยๆ มีโอกาสให้เข็มแทงชนวนหักหรือป่าวครับ ถ้ามีโอกาส แล้วจะแก้ไขอย่างไรครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วย Huh Huh
๑. ลูกดัมมี่ลูกซองที่เป็นพลาสติกไม่ค่อยดีครับ ผมใส่แล้วติดดึงไม่ออกต้อง กระทุ้งออกครับ Huh
๒.ทำให้ปืนลื่นขึ้นครับ และหาจังหวะในการยิงดีขึ้นครับ Grinแต่ผมไม่รู้ว่าปืนจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ ปีหน้าจะลองดูครับ ( จองแล้ว )
๓. เคยถามว่าได้ครับแต่คิดราคา ๒๐ นิ้วครับ  Smiley
ยิงแห้งบ่อยๆ ถ้าเข็มหัก แสดงว่า เราซ้อมยิงแห้งเยอะครับ Grinราคาคงไม่เท่าไหร่ครับ แต่ก็ต้องตรวจสอบทุกครั้งหลังยิงแห้งครับ Grin
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #170 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:19:09 PM »

เรามีวิธีอื่นหรือป่าวครับหลังจากเคลียร์รังเพลิงเอาลูกออกหมด แล้วลดนกโดยไม่ต้องเหนียวไกยิงแห้ง เพื่อป้องกันเข็มหักครับ

winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #171 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:39:38 PM »

Smileyขอบคุณครับ Smiley
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #172 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:52:51 PM »

เรามีวิธีอื่นหรือป่าวครับหลังจากเคลียร์รังเพลิงเอาลูกออกหมด แล้วลดนกโดยไม่ต้องเหนียวไกยิงแห้ง เพื่อป้องกันเข็มหักครับ
ถอดลูกเลื่อนออก แล้วถอดชุดลั่นไกออก แล้วเหนี่ยวไก เอามือประคองชุดลั่นไก ให้ฟาดเบาๆ แล้วประกอบใหม่ Wink( น่าจะได้สำหรับเรมิงตัน ๘๗๐ แต่เบเนลลี่ติดเหล็กยันสปริงรีคอล์ย ต้องง้างนกก่อนถึงจะใส่ชุดลูกเลื่อนได้ครับ ) Grin
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 08:10:29 PM »

ถอดลูกเลื่อนออก แล้วถอดชุดลั่นไกออก แล้วเหนี่ยวไก เอามือประคองชุดลั่นไก ให้ฟาดเบาๆ แล้วประกอบใหม่ Wink( น่าจะได้สำหรับเรมิงตัน ๘๗๐ แต่เบเนลลี่ติดเหล็กยันสปริงรีคอล์ย ต้องง้างนกก่อนถึงจะใส่ชุดลูกเลื่อนได้ครับ ) Grin

870ของผมใช้วิธีถอดลำกล้องออกแล้วเอาแท่งยางลบดินสอ  ยันรูเข็มไว้แล้วก็เหนี่ยวไกเข็มก็จะตีเข้าที่ยางลบครับ Cheesy
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #174 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 08:19:18 PM »

ไม่ต้องกังวลมากหรอกครับ ผมว่าโอกาสที่จะทำให้เข็มแทงชนวน 870 หักนี่คงยากพอดู และยังไม่เห็นมีนักกีฬายิงปืนลูกซองสปีดที่ใช้ 870 ออกมาบอกว่าเข็มหักเลย หรือมีช่วยแจ้งด้วยนะครับ... 

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #175 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 08:38:27 PM »

ไม่ต้องกังวลมากหรอกครับ ผมว่าโอกาสที่จะทำให้เข็มแทงชนวน 870 หักนี่คงยากพอดู และยังไม่เห็นมีนักกีฬายิงปืนลูกซองสปีดที่ใช้ 870 ออกมาบอกว่าเข็มหักเลย หรือมีช่วยแจ้งด้วยนะครับ...
ผมว่านักกีฬายิงปืนที่ยิงแห้งจนเข็มหักมีน้อยน่ะครับ Winkผมพยายามยิงแห้งไม่เห็นหักสักที  Grin
หักก็เปลี่ยนใหม่ครับ Grin
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #176 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 10:22:08 AM »

ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ

kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #177 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 04:01:53 PM »

มีครับแต่เป็นรุ่นแรกๆเก่ามากแล้วแต่ยังใช้ได้ดีอยู่ไม่น่าเชื่อ ทนจริงๆ

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #178 เมื่อ: มกราคม 01, 2007, 04:32:38 AM »

เป็นของ knoxx ครับ  stock รูปทรงแปลกๆ  ออกแบบ ให้ลดแรงรีคอย 2 ชั้น ครับยิงต่อเนื่องได้เร็ว และนิ่มนวลครับ
  knoxx เอากระโจมมือ กับกริบ ของ Hogue มาขายแจมครับ
mount ของ b-square

น้ำลายหก น่าสนใจมากครับ ชุดนี้  Grin ลดแรงรีคอยด์ได้เยอะไม๊ ครับ Grin ต้องหามาใช้บ้างซะแล้ว หนักแบบ นุ่มๆ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #179 เมื่อ: มกราคม 01, 2007, 11:11:45 AM »

พานท้ายแบบนี้ราคาราวๆ7พันบาท  คือเห็นพวกญี่ปุ่นที่เล่นบีบีสั่งจากเมกา เอามีใส่ซึ่งมันใส่กันได้  เอาเลยครับท่านจี.  ผมจะได้ขอยืมยิงมั่ง หลงรัก

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 72
  พิมพ์