๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:05:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พัทยามีสนามยิงปืนไม๊ครับ  (อ่าน 8988 ครั้ง)
Zen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 07:44:34 PM »

มีกี่แห่ง และอยากทราบเบอร์ครับ ขอบคุณครับ
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 08:21:12 PM »

Grin มีที่ พัทยาเหนือครับ  สนามยิงปืนทิฟฟานี ตั้งอยู่ที่เดียวกับที่โชว์ทิฟฟานีครับ เบอร์ 038-429-642, 038-421-700

Zen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 08:32:54 PM »

ขอบคุณครับ โทรไปถามแล้วกระสุน .38 นัดละ 15 บาท กระสุน 9 มมและ .45 นัดละ 20 บาท ผมว่าแพงมากสงสัยไว้ขายนักท่องเที่ยว ไม่ทราบว่ามีที่อื่นถูกกว่านี้ไม๊ครับ ราคาชาวบ้านหน่อยครับ  Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 08:45:12 PM »

กำลังจะเตือนเล้ยยย ผมโดนมาแล้ว
ไปถึงที่เลยจะไม่ยิงก้อไม่ได้ (เพราะมันอยาก) เสียตังค์ซะ
แถมล้างปืนใช้เวลาเกือบชั่วโมง ขอเข้าไปล้างเองก้อไม่ได้ พอเอาปืนมาส่ง
ผมถอดตรงนั้นเลย ดูซิแอบเปลี่ยนรัยของเรารึเปล่า

Tongue

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 09:14:15 PM »

Huhอีกที่นึง...แถวห้วยใหญ่ ชื่อ พัทยาชู๊ตติ้ง  กระสุนแพงเหมือนกัน..เลยมาทางสัตหีบสิ..สนามราชนาวีสัตหีบ..และ กองบินทหารเรือ..กระสุนไม่แพง..จนท.สนามเป็นกันเอง...ยิงสนุก..( เชียร์ให้ จะลดค่ากระสุนมั๊ยนี่...)

DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 10:25:11 PM »

ตรงข้างๆโรงเรียนวุฒิโชติมีสนามเล็กๆ อีกสนาม แพงเหมือนกัน .45 กล่องละ700-800 มั้งถ้าจำไม่ผิด ราชนาวีสัตหีบ สนามดี กระสุนถูก เชียร์อีกแรง

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 11:44:17 PM »

...สรุปว่าไปแถวนั้นอุดหนุนตะหานน้ำเป็นดีที่สุด Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2005, 01:39:28 AM »

ผมเคยใช้สนาม Pattaya Shooting Club นี่แหละครับ ค่าลูกแพงจริงครับ ผมเลยใช้วิธีติดเอาลูกที่ซื้อจากรด.ไป เค้าตั้งราคาลูกไว้สูงเพราะขายทัวร์น่ะครับ เคยใช้ 3-4 ครั้ง ถ้าจำไม่ผิด คิดค่าใช้สนามคนละ 100 บาท(ไม่จำกัดเวลา) ต้องซื้อลูกของสนาม(ขนาดไหนก็ได้) 25 ลูก(ไม่แน่ใจจำนวนลูกนะครับ) ผมเลยใช้วิธีซื้อ .22 ตามจำนวนขั้นต่ำ + ค่าธรรมเนียม 100 บาท แล้วก็ยิงทั้ง .22 กับ 9 ที่ติดไปจนกว่าจะเบื่อ เลิกแล้วก็ทิปเด็กไป เรื่องล้างปืนครั้งแรกก็ไม่ได้ให้เค้าล้าง แต่ครั้งต่อๆมาก็ให้ล้างให้(ขี้เกียจน่ะครับ  Grin) เค้าล้างตรงหน้าเราเลย จึงไม่ต้องห่วงเรื่องเปลี่ยนชิ้นส่วน ค่าล้างให้ตามศรัทธา เอ๊ย ตามความพอใจครับ ผมไปทีไรไม่ค่อยเจอทัวร์กลุ่มใหญ่ๆลง ก็ไม่แน่ใจว่าเค้าทำเงินได้ดีแค่ไหน แต่ก็ดี ถ้าทัวร์ลงคงยิงไม่เป็นสุข (กลัวลูกหลง  Grin) ลักษณะทั่วไป มีช่องยิงมากพอควร น่าจะซัก 20 ช่องขึ้น ใช้มอเตอร์ดึงเป้าทุกช่อง สภาพดีไม่มีพิการ และยังมีสนามยิงคอมแบทเป็นสนามหญ้า มีที่แขวน+วางกระป๋อง ที่ติดเป้าหุ่นคน เป้าเหล็ก ฯลฯ ดูเหมือนจะไม่ห้ามลูกแม็กนั่มด้วยนะครับ เพราะเด็กเคยเอาแผ่นเหล็กหนามากโดน .44 แม็กนั่มเจาะทะลุมาให้ดู(เห็นปลอกตกอยู่ด้วย) รวมๆแล้วถ้ารับค่าใช้สนาม+ซื้อลูกขั้นต่ำได้ก็น่าใช้ครับ พอดีมีโบรชัวร์ เบอร์โทร 038-255488 ลองเช็ครายละเอียดล่าสุดก่อนนะครับ ไม่ได้ไปนานแล้วครับ สนามทร.ก็อยากไปลองครับ แต่ดูเหมือนหายาก คงเพราะขาดการประชาสัมพันธ์ ที่รู้จักสนามพัทยานี้ก็เพราะเค้าติดป้ายไว้เยอะเลยลองขับเข้าไป ถ้าสนามทร.มีป้ายประชาสัมพันธ์ไว้บ้างก็น่าจะดีนะครับ คือถ้าเซียนเล่นจริงๆคงรู้จักอยู่แล้ว แต่สมัครเล่นอย่างผมหลายสนามก็ยังไม่รู้จัก เลยอยากให้"อาวุธปืน"รวบรวมรายชื่อ+รายละเอียดสนามยิงปืนทั่วไทย ตามที่ได้เสนอไว้ในเว็บบอร์ดไปแล้วไงครับ เอ้า ถ้าไปลองมาแล้วเป็นไงอัพเดทกันด้วยก็ดีครับ
Zen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2005, 08:09:00 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  Wink
หน้า: [1]
  พิมพ์