๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:09:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมประเทศไทยไม่ทำปืนขายบ้าง  (อ่าน 3229 ครั้ง)
anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 02:12:31 PM »

ทำไมบ้านเราไม่ทำปืนออกมาขายเองบ้างล่ะครับ
ทีจีนยังมีนอริงโก ฟิลิปปินส์ยังมีอาร์มสกอร์เลย แล้วทำไมประเทศไทยไม่ผลิตปืนออกมาขายบ้าง
ช่างเมืองไทยเก่งๆมีตั้งเยอะ ถ้าทำจริงๆน่าจะสู้กับของชาติอื่นๆได้แน่นอน
อยากรู้น่ะครับ ด้วยความเคารพ  Huh

CoRoNa Club #00
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 02:42:08 PM »

ทำไมบ้านเราไม่ทำปืนออกมาขายเองบ้างล่ะครับ
ทีจีนยังมีนอริงโก ฟิลิปปินส์ยังมีอาร์มสกอร์เลย แล้วทำไมประเทศไทยไม่ผลิตปืนออกมาขายบ้าง
ช่างเมืองไทยเก่งๆมีตั้งเยอะ ถ้าทำจริงๆน่าจะสู้กับของชาติอื่นๆได้แน่นอน
อยากรู้น่ะครับ ด้วยความเคารพ  Huh
ทำได้ครับในทางทฤษฎี   แต่ในทางปฏิบัติกลับมีขั้นตอนที่ยุ่งยาก จุกจิก เสมื่อนหนึงไม่อยากให้คนไทยผลิตปืนขาย............ซึ่งเป็นเรื่องที่เกิดจากความคิดของพวกข้าราชการบางกลุ่มนักการเมืองบางคนที่ถูกฝั่งหัวเรื่องชนชันปกครองกับผู้อยู่ใต้การปกครอง ผู้ที่เป็นชนชั้นปกครองย่อมไม่สบายใจ วิตกจริต หากชนชั้นใต้ปกครองมีอาวุธปืน(ผมคงไม่ต้องบอกนะครับว่าข้าราชการพวกไหนนักการเมืองสายไหนที่คิดแบบนี้) Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Krit A5
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 02:42:28 PM »

นั้นดิ ทำไม่ไม่ยอมทำเอง-ขายเอง เคยถามผู้รู้ทางกฎหมาย เห็นบอกว่าติดเรื่องกฏหมายการขอตั้งโรงงาน และเรื่องโคต้าการขายปืนในเมืองไทย   Tongue

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 02:51:19 PM »

อันนี้ก็ไม่ทราบนะครับ แต่ที่รู้มาคือบ้านเราเป็นเมืองพุทธผลิตปืนเองไม่ได้หรอกต้องซื้อเขาอย่างเดียว Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 03:01:17 PM »

อยากรู้น่ะครับ ด้วยความเคารพ Huh

น่าจะทำปืนใช้เอง เงินทองไม่รั่วไหล  ขายทำกำไรได้อีกต่างหาก หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 03:32:12 PM »

ปืนเป็นสิ่งที่โหดร้ายครับทำให้คนตาย
ไม่เหมือนหวย ทำให้คนอ่อนน้อม  ไหว้ฟุตบาท ไหว้ต้นไม้ เคารพธรรมชาติ
(ความคิด ควายสมิงบางคนนะครับ ไม่ใช่ความคิดผม)

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 03:37:18 PM »

กลัวปืนราคาจะถูกไป หาซื้อได้ง่าย และจะควบคุมได้ยากมั้งครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 04:35:30 PM »

ผมเคยได้ยินว่ามีที่สุพรรณบุรี ทำปืน เบเร็ตต้า รุ่น 92 เอฟเอส เมื่อปี 2543 ไม่ทราบเท็จจริงอย่างไรครับ

รักเธอ....ประเทศไทย
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 04:40:20 PM »

ผมก็เคยได้ยินว่า

ปืนกล็อก ผลิตที่ นครสวรรค์ เช่นกันครับ

เท็จ จริงอย่างไร ไม่ทราบเหมือนกันครับ Grin Grin Grin
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 04:53:52 PM »

ผู้ปกครอง ปอดแหก ครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 04:59:06 PM »

เอาเป็นว่า การทำปืนที่ผมเคยได้ยินและมีหลักฐานการผลิตที่แน่นอนนี่ ก็แถว ๆ อุทัย กับนครสวรรค์ครับ โดยเฉพาะที่นครสวรรค์นี่ผลิตปืน1911ขนาด .45 ขาย ส่วนแถว ๆ อุทัยนี่โดยมากมักเป็นลูกซองสั้นครับ ส่วนไม่ว่าจะเป็น กล๊อกหรือเบเรตต้านี่ เคยได้ยินครับแต่ไม่เคยเห็นของ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 05:01:12 PM »

Grinทำปืนไม่ได้แต่ที่แน่ๆผมทำไกด์ร็อดให้เพื่อนสมาชิกไว้ใช้หลายท่านแล้วครับ Grin
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 06:01:20 PM »

หลงรัก
ครับ
เรื่องมากครับ
ผลประโยชน์มหา........
 หลงรัก

ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 09:56:22 PM »

พวกนั้น มันไม่ยอมหรอกครับ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 09:56:33 PM »

คงยากหน่อย  เรื่องมันซ้อนซ่อนปม ผสมแง่เงื่อนเพียบ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์