๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:58:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดทราบ วิธีตั้ง Trigger stop ของ Anschutz 1761 บ้างครับ  (อ่าน 4489 ครั้ง)
SJ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2021, 12:45:02 AM »

รบกวนสอบถามครับ ท่านใดทราบ วิธีตั้ง Trigger stop ของ Anschutz 1761 บ้างครับ
น้ำหนักไกตั้งมาจากโรงงานดีมากแต่พอไกลั่นแล้วยังมีระยะลากไกเหลือเยอะมาก ท่านใดพอรู้บ้างครับถ้าจะตั้งให้ไกหยุดหรือเหลือน้อยสุดหลังลั่นออกไปแล้วได้มั้ยครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2021, 08:29:10 PM »

เข้ามาหาความรู้ครับ
Trigger
Type:   Single stage trigger 5061
Version:   right
Color of the trigger shoe:   Black
Safety:   Sliding safety catch on the right side
Trigger weight, adjusted (g): 1000
Adjustment of the trigger weight (mm): 800 - 1200
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2021, 10:38:07 AM »

สงสัยจะต้องเป็นอ.ผณิศวรมาตอบครับ...

ลองรบกวนท่านที่ไลน์แอดเดรสส PanisuanGNG ดูครับ...

ขออนุญาตลงในนี้คิดว่าคงไม่เป็นความลับอะไรเพราะท่านอาจารย์ใส่แอดเดรสสนี้ไว้ในหนังสืออวป.ด้วย...ไหว้
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2021, 08:22:33 PM »

รบกวนสอบถามครับ ท่านใดทราบ วิธีตั้ง Trigger stop ของ Anschutz 1761 บ้างครับ
น้ำหนักไกตั้งมาจากโรงงานดีมากแต่พอไกลั่นแล้วยังมีระยะลากไกเหลือเยอะมาก ท่านใดพอรู้บ้างครับถ้าจะตั้งให้ไกหยุดหรือเหลือน้อยสุดหลังลั่นออกไปแล้วได้มั้ยครับ
ชุดลั่นไก 5061 เท่าที่ดูในแค็ตตาล็อกของอันชูตส์ ไม่มีสกรูหยุดไกครับ
เราเคยใช้ปลอก .22 ยิงแล้ว เจาะรูกลางที่จานท้าย ตัดให้สั้นลงเหลือประมาณ 2/3 ของเดิม ใส่แทนสปริงต้านไก ที่ปรับได้ด้วยสกรูตัวหน้าไกครับ  คือถอดสปริงออกแล้วมันก็ยังทำงานปกติ ไกไม่ได้เบาลงจนใช้งานไม่ได้ ใส่ปลอกกระสุนเข้าไปแทนสปริงแล้วใช้สกรูตัวเดิมปรับเป็น trigger stop ได้ครับ
คำเตือน...ไม่มั่นใจอย่าทำนะครับ ลองทีละขั้นคือคลายสกรูออกแล้วไกยังทำงานหรือไม่  ถ้าทำงานเรียบร้อยดีค่อยลองใส่ปลอกกระสุนครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2021, 02:38:15 PM »

ปืน 452 ผมใช้วิธีนี้ครับ
แต่สำหรับ 452 มันจะอุบไกถอดลูกเลื่อนไม่ได้
ซึ่งก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม เพราะไม่อยากให้ใครมาถอดลูกเลื่อนเล่น
หรือแอบขโมยลูกเลื่อน

ถ้าเสียดายปืน ไม่กล้าเจาะใส่หมุดหยุดไกแบบผม
ผมว่าหาไม้หรือพลาสติกท่อนเล็กๆฝนให้เข้ารูปพอดีกับโกร่งไก รองหลังไก
เอากาวสองหน้าติดยึด ก็น่าจะพอได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2021, 03:08:40 PM โดย คนส่องกล้อง » บันทึกการเข้า

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2021, 09:07:38 AM »

ตัวหยุดไกสำหรับ ซีแซด 452 แบบที่ยังเหนี่ยวไกถอดลูกเลื่อนได้ ใช้สายยางตู้ปลาครอบสปริงไกอีกชั้นครับ วัดความยาวตัดให้พอดี   ลั่นแล้วไกหยุด เหนี่ยวต่อท่อสายยางจะหยุ่นได้พอให้เซียร์หลบเข็มครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2021, 09:20:21 AM »

ไม่มีความรู้สำหรับตัวนี้ ประโยชน์มันคืออะไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2021, 07:37:10 PM »

ไม่มีความรู้สำหรับตัวนี้ ประโยชน์มันคืออะไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Trigger Stop เป็นหมุดยันให้ไกหยุดไม่ลากต่อเมื่อกระสุนลั่นแล้ว แนวลำกล้องจะปัดเป๋น้อยลง เรียกว่ายิงแม่นขึ้นครับ
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2021, 11:19:18 AM »

ตัวหยุดไกสำหรับ ซีแซด 452 แบบที่ยังเหนี่ยวไกถอดลูกเลื่อนได้ ใช้สายยางตู้ปลาครอบสปริงไกอีกชั้นครับ วัดความยาวตัดให้พอดี   ลั่นแล้วไกหยุด เหนี่ยวต่อท่อสายยางจะหยุ่นได้พอให้เซียร์หลบเข็มครับ

ขอบพระคุณมากครับอาจารย์ ผมเคยเอาท่อนไม้ เอายางรองหลังไกเพื่อทำทริกเกอร์สต๊อป
แต่มันยากตรงที่จะทำให้มันพอดีนี่แหละครับ ยิงบางวันเหมือนพอดีบางวันยิงไม่ดีก็โทษยางตัวนี้(ไม่เคยโทษตัวเอง)
ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอุปาทาน หรือว่าอากาศที่ทำให้ยางอ่อนหรือแข็งตัว สุดท้ายเลยตัดสินใจทำแบบนี้ครับ

แต่ใจผมยังอยากเอายางรองหมุดหยุดไกอีกชั้นคืออยากให้เป็นไก 2 จังหวะคือลากมาให้ถึงยางรอง แล้วออกแรงอีกนิดลั่น
เพราะผมชินกับไก C25 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2021, 11:12:30 AM โดย คนส่องกล้อง » บันทึกการเข้า

TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2021, 02:53:14 AM »

ไม่มีความรู้สำหรับตัวนี้ ประโยชน์มันคืออะไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Trigger Stop เป็นหมุดยันให้ไกหยุดไม่ลากต่อเมื่อกระสุนลั่นแล้ว แนวลำกล้องจะปัดเป๋น้อยลง เรียกว่ายิงแม่นขึ้นครับ
ขอบคุณครับ....เดี๋ยวผมลองสังเกตตัวเองดู
หน้า: [1]
  พิมพ์