๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:39:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ขึ้นลำตลอด ควรวิตก เรื่องสปริงเข็มล้า ไหมครับ  (อ่าน 4725 ครั้ง)
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 01:52:55 AM »

ผมเป็นคนใช้ Glock แบบขึ้นลำตลอดครับ ไม่ว่าจะพกไม่พก

เสียบแม็กเป็นขึ้นลำพร้อมใช้ทันที เรื่องสปริงแม็กผมไม่วิตก

สลับแม็กทุกเดือน ตัวที่ไม่ใช้ ไม่ใส่ลูก ให้สปริงได้พักเต็มที่

ปกติหากไม่เดินทางไกล ไม่พกแม็กสำรอง วันดีคืนดี มาคิด

แล้วสปริงเข็มล่ะ มันมีโอกาสเกิดเหตุ ให้ปืนไม่พร้อมทำงาน

หรือไม่ อย่างไรครับ หรือไม่ต้องวิตกเช่นกัน อยากฟังพี่น้อง

ผู้รู้ ทั้งหลาย จะได้หาทางหนีทีไล่น่ะครับ คงไม่เปลี่ยนวิธีใช้

แต่หากมันมีโอกาสเกิด จะได้หมั่นเอาไปตรวจสอบ หากใกล้

วาระที่จะเดี้ยง จะได้เปลี่ยนให้พร้อมใช้ครับ ขอบคุณครับผม

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 11:55:15 AM »

สปริงเข็มมันง้างนิดเดียวครับ ไม่ได้ง้างสุด
และโดยปกติ compression spring ไม่ล้าง่ายๆ เพราะมันกดให้ยุบได้มากสุดแค่ขดชนกัน ยุบไปกว่านั้นไม่ได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 07:07:53 PM »

ขอบพระคุณ อาจารย์มากครับ สบายใจละ ^ ^

Ability is Nothing Without Opportunity. 

virod
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2020, 11:02:40 AM »

ของผม ทำงานสามจังหวัดขึ้นลำไว้ตลอดเวลาไม่เคยพบปัญหาครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2020, 05:34:23 PM »

ของผม ทำงานสามจังหวัดขึ้นลำไว้ตลอดเวลาไม่เคยพบปัญหาครับ

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ สบายใจจริงจริง  ^ ^

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 11:46:51 PM »

สปริงไม่ล้า แต่ก็ระวังเรื่องปืนลั่นด้วยนะครับ เห็นตำรวจทำกล๊อกลั่นหลายเคส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2020, 09:36:03 AM »

สปริงไม่ล้า แต่ก็ระวังเรื่องปืนลั่นด้วยนะครับ เห็นตำรวจทำกล๊อกลั่นหลายเคส

เรื่องความปลอดภัยนี่ ระมัดระวังอย่างดีครับ ขอบคุณครับ    ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์