๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:01:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน STI อำลาวงการไปแล้ว  (อ่าน 3265 ครั้ง)
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 11:35:28 AM »

ปืน STI อำลาวงการไปแล้ว  เป็นเพราะอะไรครับ บ้านเราขายดีมากนะครับตอนเป็นสวัสดิการก็หมดอย่างเร็วไม่มีเหลือ ปืนหน้าร้านตอนนี้รุ่นเก่าๆหาไม่ได้แล้ว รุ่นใหม่มีแต่สีดำๆ แบบ hardchrome มันวาววับหายไปหมดแล้ว

เกิดอะไรขึ้นครับ Mr.Virgil Tripp คนตั้งบริษัทไปไหนเสียแล้วครับ เสียดายจัง 
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2020, 01:41:30 PM »

เปลี่ยนเป็น Staccato

https://staccato2011.com/

https://www.facebook.com/Staccato2011/

ที่มา : https://en.wikipedia.org/wiki/STI_International#cite_note-1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2020, 01:51:08 PM โดย Nat_usp » บันทึกการเข้า

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2020, 11:16:21 AM »

มองตลาดไม่ขาดครับ  ทำปืนเล็กใหญ่กว้างโตเปรอะไปหมด
และ...สิทธิบัตรโครงปืนโมดุลล่าร์หมดอายุแล้วครับ  ลองสังเกตบางยี่ห้อที่ใช้โครงสองแถวเหมือนกันโดยไม่มีสลัก 2011 ครับ
(ชื่อ 2011 เป็น trade mark มันไม่หมดอายุแบบ patent ครับ)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2020, 08:40:59 AM »

มองตลาดไม่ขาดครับ  ทำปืนเล็กใหญ่กว้างโตเปรอะไปหมด
และ...สิทธิบัตรโครงปืนโมดุลล่าร์หมดอายุแล้วครับ  ลองสังเกตบางยี่ห้อที่ใช้โครงสองแถวเหมือนกันโดยไม่มีสลัก 2011 ครับ
(ชื่อ 2011 เป็น trade mark มันไม่หมดอายุแบบ patent ครับ)

ตกลงแค่เปลี่ยนชื่อบริษัทหรือปิดกิจการไปเลยครับ...
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2020, 09:18:11 PM »

มองตลาดไม่ขาดครับ  ทำปืนเล็กใหญ่กว้างโตเปรอะไปหมด
และ...สิทธิบัตรโครงปืนโมดุลล่าร์หมดอายุแล้วครับ  ลองสังเกตบางยี่ห้อที่ใช้โครงสองแถวเหมือนกันโดยไม่มีสลัก 2011 ครับ
คำว่า2011เจ้าอื่นใช้ไม่ได้เหรอครับอาจารย์ ขอบคุณครับ ไหว้ ถึงว่าตรงนั้นยี่ห้ออื่นจะเขียนเป็นชื่อยี่ห้อแทน Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2020, 10:43:32 AM »

ตกลงแค่เปลี่ยนชื่อบริษัทหรือปิดกิจการไปเลยครับ...

เปลี่ยนเจ้าของใหม่ครับ แล้วเจ้าของใหม่ไม่ชอบชื่อเดิมครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2020, 11:05:52 PM »

เปลี่ยนเจ้าของใหม่ครับ แล้วเจ้าของใหม่ไม่ชอบชื่อเดิมครับ

ขอบคุณครับ... ไหว้
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2020, 05:55:21 PM »

งั้นถ้าใครมีอยู่ก็ต้องเก็บแล้วสิครับ
หยุดสายการผลิตไปละ...เข้าเกณฑ์ปืนสะสม  ยิ้มีเลศนัย

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: [1]
  พิมพ์