๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:11:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิก P365 ปืนสวัสดิการ มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 14319 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2020, 09:41:46 AM »

จุดที่บอบบางอักจุดคือ ปลอกพลาสติกเข็มแทงชนวนครับ
Spacer Sleeve ตัวนี้ต้องเขี่ยและกดให้ยุบตัวเวลาเปิดแผ่นปิดท้ายสไลด์
ทำให้มีรอย เยิน เสียรูปได้ง่าย บอบบางมาก
ถ้าเสียรูปจะขัดขวางการเดินของเข็มแทงชนวนจะทำให้สับไม่แตก หรือเข็มเดินไม่สุดได้
ตอนนี้หาอะไหล่ยังยากมาก ครับ

งั้นต้องไม่ไปยุ่งกับแผ่นปิดท้ายสไลด์ละครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 07:30:08 AM »

จุดที่บอบบางอักจุดคือ ปลอกพลาสติกเข็มแทงชนวนครับ
Spacer Sleeve ตัวนี้ต้องเขี่ยและกดให้ยุบตัวเวลาเปิดแผ่นปิดท้ายสไลด์
ทำให้มีรอย เยิน เสียรูปได้ง่าย บอบบางมาก
ถ้าเสียรูปจะขัดขวางการเดินของเข็มแทงชนวนจะทำให้สับไม่แตก หรือเข็มเดินไม่สุดได้

งั้นต้องไม่ไปยุ่งกับแผ่นปิดท้ายสไลด์ละครับ

สรุปว่าหางงอกไม่ได้  คิก คิก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 11:38:57 AM »

ตร.ทำปืน Sig-320 ลั่นถูกขาตัวเองที่แชร์กันในโลกโซเชียล ตกลงว่าเป็นอุบัติเหตุหรือเหตุการณ์จำลอง(ซ้อมแผนเผชิญเหตุ)ครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2020, 11:45:50 AM โดย R2D2 » บันทึกการเข้า
Cajun
การเป็น Minority ไม่สนุกเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 12:53:16 PM »

ตร.ทำปืน Sig-320 ลั่นถูกขาตัวเองที่แชร์กันในโลกโซเชียล ตกลงว่าเป็นอุบัติเหตุหรือเหตุการณ์จำลอง(ซ้อมแผนเผชิญเหตุ)ครับ ?
น่าจะจริงตรับ สังเกตุจากเลือดและตาของผู้ได้รับบาดเจ็บ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 02:26:47 PM »

ระบบไกค่อนข้างอันตราย ไกเบาและระยะเดินไกจัดว่าสั้นมากใกล้เคียงไกซิงเกิล ถ้าขึ้นลำแล้วต้องเข้าเซฟทุกครั้ง การพกโดยขึ้นลำและเข้าเซฟ ก็น่ากังวลว่าถ้ามีอะไรมาเกี่ยวคันเซฟให้ลดลง จะเป็นการปลดเซฟ และการพกโดยขึ้นลำและไม่เข้าเซฟ อันตราย ปืนจะลั่นได้ง่าย
มันเป็นปืนเข็มพุ่งที่ขึ้นลำแล้วเข็มง้างสุดครับ  ต้องเรียกกว่าซิงเกิลแอ็คชั่นของแท้เพียงแต่ไม่มีนกสับเท่านั้นเอง  การเหนี่ยวไกเพียงดึงเซียร์ให้ลดตัวลงปล่อยเข็มพุ่งครับ  ไม่ได้ง้างเข็มต่อไปให้สุดทางแล้วค่อยปล่อยเหมือนกล็อก  ปืนหล่นเข็มหลุดจากเซียร์ก็จะเหลือแต่ "สมอ" กั้นเข็มเป็นด่านสุดท้าย ซึ่งตัวอย่างตกลั่นมีมาก่อนแล้วใน P320 รุ่นแรกครับ

ขอบคุณครับอาจารย์  ไหว้

ผมก็ห่วงกังวลที่จุดนี้เช่นกันครับ

Pragmatism
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 11:54:28 PM »

ตามข่าว เป็นเหตุการณ์จริงครับ เห็นว่าเป็น sig P320 ครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2020, 06:09:51 PM »

เพราะข่าวนี้แหละครับผมเลยควักตังค์ซื้อBull1911ให้น้องเขยไว้ใช้งานแทน p320คงรอครบ5ปีแล้วปล่อยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2020, 06:44:35 PM »

ผมมีเงินแล้วแต่ไม่กล้าซื้อ หาข้อมูลข้อบกพร่องหนักๆที่ผ่านมา เฉพาะบางกระบอกนะครับ ไม่คืนไกตามปกติ  อินเจ็คเตอร์คัดปลอกหักระหว่างยิง กลัวโดนกับตัวเองระหว่างใช้งานป้องกันตัวครับ ไม่ได้รังเกียจอะไร มี320Spอยู่แล้ว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2020, 08:18:28 PM »

เห็นมีมาขายอยู่ใน fb กันแล้วนะครับ...

รวมถึงสปริงลดน้ำหนักไกปืนด้วย...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2020, 11:21:41 AM »

น่ากังวลกับ 365 พอสมควรนะครับ มีคนรายงานว่าพบปัญหาจากความบอบบางในแต่ละจุดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ทั้งโครงส่วนที่เป็นคอปืน ลำกล้อง เปราะบางหักง่าย
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 09:14:21 PM »

ไม่ทันแล้วครับท่าน ช่วงนี้แฟนผมขับรถกลับกลางคืนบ่อย ๆ ผมเป็นห่วงเลยจ่ายตังจองให้แล้วครับ เห็นว่าราคาถูก ขนาดปืนเล็กดีลูกดกพอสมควร ความจริงถ้าได้แม๊ก 10 นัดมา ก็ยิ่งเล็กกระทัดรัดดีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 09:55:17 PM »

ไม่ทันแล้วครับท่าน ช่วงนี้แฟนผมขับรถกลับกลางคืนบ่อย ๆ ผมเป็นห่วงเลยจ่ายตังจองให้แล้วครับ เห็นว่าราคาถูก ขนาดปืนเล็กดีลูกดกพอสมควร ความจริงถ้าได้แม๊ก 10 นัดมา ก็ยิ่งเล็กกระทัดรัดดีครับ

ถ้าแม็ก 10 นัด จะจับด้ามไม่ถนัดครับ ออกแบบมาให้ใช้ฐานแม็กเป็นส่วนหนึ่งของด้ามเพื่อให้จับได้ถนัดครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2020, 09:55:13 PM »

สิ้นสุดการรอคอยได้รับปืนเรียบร้อย บาง ๆ อย่างเขาว่าจริงครับ ถอดเล่นนิดเดียวด้ามเป็นรอยแล้ว แม็กมี 2 ประเทศ USA กับ Italy โชคดีนายทะเบียนที่บ้านผมชอบปืนเหมือนกันเข้าใจคนรักปืน เวลาไปรับอ่านวิธีการรับในยูทูปก่อนนะครับ ใครอยู่ไกลก็ฝากคนไปรับแทนได้ไม่ยุ่งยากครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2020, 12:42:08 AM »

สิ้นสุดการรอคอยได้รับปืนเรียบร้อย บาง ๆ อย่างเขาว่าจริงครับ ถอดเล่นนิดเดียวด้ามเป็นรอยแล้ว แม็กมี 2 ประเทศ USA กับ Italy โชคดีนายทะเบียนที่บ้านผมชอบปืนเหมือนกันเข้าใจคนรักปืน เวลาไปรับอ่านวิธีการรับในยูทูปก่อนนะครับ ใครอยู่ไกลก็ฝากคนไปรับแทนได้ไม่ยุ่งยากครับ

ยินดีด้วยครับ...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2020, 09:38:24 AM »

ช่วยดู Sig 226 กระบอกนี้หน่อยครับ ผมสงสัยว่าติดท่อ ฯ นั่นได้ยังไง ปกติเห็นลำกล้องเสมอปลายสไลด์
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์