เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
มิถุนายน 01, 2020, 06:46:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิก P365 ปืนสวัสดิการ มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 262 ครั้ง)
seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2020, 12:40:30 PM »

ตอนนี้มีปืนโครงการของตำรวจ ซิก รุ่น p365 ราคาน่าสนใจมาก อยากทราบว่าประสิทธิภาพเป็นอย่างไรบ้างน่าใช้ไหมครับ

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 07:12:07 PM »

ราคามันถูกมากเลย 28,000 กว่าบาท ซื้อเก็บก็น่าสนนะ เพราะหลัง 5 ปี โอนได้ไม่เหมือน พี 320 เอสพี ห้ามโอนตลอดชีพ
rural
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 09:07:21 AM »

ปํญหาที่เจอในตอนออกตัวมาใหม่ๆคงได้รับการแก้ไขไปแล้ว
ผมชอบการออกแบบที่แบนบาง เล็ก เหมาะสำหรับการพกซ่อนแต่จุได้ถึงสิบนัด
ปืนสวัสดิการราคาไม่ถึงสามหมื่นในขณะหน้าร้านเท่าที่เห็นยังไม่ต่ำกว่าแปดหมื่น ถ้าผมมีสิทธิ์ซื้อได้ผมก็เอาครับ
ได้มาถ้าไม่ถูกใจทนเก็บไปอีกห้าปีแล้วค่อยปล่อยก็ยังไม่ขาดทุน
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2020, 06:22:06 PM »

ข้อดีคือราคาถูกข้อเสียคือไม่รู้จะซื้อมาทำอะไรครับ คนมีปืนเยอะจะเข้าใจครับกระบอกหลังๆจะเน้นที่ชอบเท่านั้นครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 550

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:55:55 AM »

ระบบไกค่อนข้างอันตราย ไกเบาและระยะเดินไกจัดว่าสั้นมากใกล้เคียงไกซิงเกิล ถ้าขึ้นลำแล้วต้องเข้าเซฟทุกครั้ง การพกโดยขึ้นลำและเข้าเซฟ ก็น่ากังวลว่าถ้ามีอะไรมาเกี่ยวคันเซฟให้ลดลง จะเป็นการปลดเซฟ และการพกโดยขึ้นลำและไม่เข้าเซฟ อันตราย ปืนจะลั่นได้ง่าย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1420

« ตอบ #5 เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:23:01 PM »

ระบบไกค่อนข้างอันตราย ไกเบาและระยะเดินไกจัดว่าสั้นมากใกล้เคียงไกซิงเกิล ถ้าขึ้นลำแล้วต้องเข้าเซฟทุกครั้ง การพกโดยขึ้นลำและเข้าเซฟ ก็น่ากังวลว่าถ้ามีอะไรมาเกี่ยวคันเซฟให้ลดลง จะเป็นการปลดเซฟ และการพกโดยขึ้นลำและไม่เข้าเซฟ อันตราย ปืนจะลั่นได้ง่าย
มันเป็นปืนเข็มพุ่งที่ขึ้นลำแล้วเข็มง้างสุดครับ  ต้องเรียกกว่าซิงเกิลแอ็คชั่นของแท้เพียงแต่ไม่มีนกสับเท่านั้นเอง  การเหนี่ยวไกเพียงดึงเซียร์ให้ลดตัวลงปล่อยเข็มพุ่งครับ  ไม่ได้ง้างเข็มต่อไปให้สุดทางแล้วค่อยปล่อยเหมือนกล็อก  ปืนหล่นเข็มหลุดจากเซียร์ก็จะเหลือแต่ "สมอ" กั้นเข็มเป็นด่านสุดท้าย ซึ่งตัวอย่างตกลั่นมีมาก่อนแล้วใน P320 รุ่นแรกครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: [1]
  พิมพ์