๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:00:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิก P365 ปืนสวัสดิการ มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 14323 ครั้ง)
seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2020, 12:40:30 PM »

ตอนนี้มีปืนโครงการของตำรวจ ซิก รุ่น p365 ราคาน่าสนใจมาก อยากทราบว่าประสิทธิภาพเป็นอย่างไรบ้างน่าใช้ไหมครับ

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 07:12:07 PM »

ราคามันถูกมากเลย 28,000 กว่าบาท ซื้อเก็บก็น่าสนนะ เพราะหลัง 5 ปี โอนได้ไม่เหมือน พี 320 เอสพี ห้ามโอนตลอดชีพ
rural
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 09:07:21 AM »

ปํญหาที่เจอในตอนออกตัวมาใหม่ๆคงได้รับการแก้ไขไปแล้ว
ผมชอบการออกแบบที่แบนบาง เล็ก เหมาะสำหรับการพกซ่อนแต่จุได้ถึงสิบนัด
ปืนสวัสดิการราคาไม่ถึงสามหมื่นในขณะหน้าร้านเท่าที่เห็นยังไม่ต่ำกว่าแปดหมื่น ถ้าผมมีสิทธิ์ซื้อได้ผมก็เอาครับ
ได้มาถ้าไม่ถูกใจทนเก็บไปอีกห้าปีแล้วค่อยปล่อยก็ยังไม่ขาดทุน
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2020, 06:22:06 PM »

ข้อดีคือราคาถูกข้อเสียคือไม่รู้จะซื้อมาทำอะไรครับ คนมีปืนเยอะจะเข้าใจครับกระบอกหลังๆจะเน้นที่ชอบเท่านั้นครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2020, 11:55:55 AM »

ระบบไกค่อนข้างอันตราย ไกเบาและระยะเดินไกจัดว่าสั้นมากใกล้เคียงไกซิงเกิล ถ้าขึ้นลำแล้วต้องเข้าเซฟทุกครั้ง การพกโดยขึ้นลำและเข้าเซฟ ก็น่ากังวลว่าถ้ามีอะไรมาเกี่ยวคันเซฟให้ลดลง จะเป็นการปลดเซฟ และการพกโดยขึ้นลำและไม่เข้าเซฟ อันตราย ปืนจะลั่นได้ง่าย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2020, 02:23:01 PM »

ระบบไกค่อนข้างอันตราย ไกเบาและระยะเดินไกจัดว่าสั้นมากใกล้เคียงไกซิงเกิล ถ้าขึ้นลำแล้วต้องเข้าเซฟทุกครั้ง การพกโดยขึ้นลำและเข้าเซฟ ก็น่ากังวลว่าถ้ามีอะไรมาเกี่ยวคันเซฟให้ลดลง จะเป็นการปลดเซฟ และการพกโดยขึ้นลำและไม่เข้าเซฟ อันตราย ปืนจะลั่นได้ง่าย
มันเป็นปืนเข็มพุ่งที่ขึ้นลำแล้วเข็มง้างสุดครับ  ต้องเรียกกว่าซิงเกิลแอ็คชั่นของแท้เพียงแต่ไม่มีนกสับเท่านั้นเอง  การเหนี่ยวไกเพียงดึงเซียร์ให้ลดตัวลงปล่อยเข็มพุ่งครับ  ไม่ได้ง้างเข็มต่อไปให้สุดทางแล้วค่อยปล่อยเหมือนกล็อก  ปืนหล่นเข็มหลุดจากเซียร์ก็จะเหลือแต่ "สมอ" กั้นเข็มเป็นด่านสุดท้าย ซึ่งตัวอย่างตกลั่นมีมาก่อนแล้วใน P320 รุ่นแรกครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 10:50:52 PM »

มันเป็นปืนเข็มพุ่งที่ขึ้นลำแล้วเข็มง้างสุดครับ  ต้องเรียกกว่าซิงเกิลแอ็คชั่นของแท้เพียงแต่ไม่มีนกสับเท่านั้นเอง  การเหนี่ยวไกเพียงดึงเซียร์ให้ลดตัวลงปล่อยเข็มพุ่งครับ  ไม่ได้ง้างเข็มต่อไปให้สุดทางแล้วค่อยปล่อยเหมือนกล็อก  ปืนหล่นเข็มหลุดจากเซียร์ก็จะเหลือแต่ "สมอ" กั้นเข็มเป็นด่านสุดท้าย ซึ่งตัวอย่างตกลั่นมีมาก่อนแล้วใน P320 รุ่นแรกครับ

รุ่นนี้ มีสมอกั้นเข็มด้วยมั้ยครับ ตกแล้วจะลั่นเหมือน 320 มั้ยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 12:21:43 AM »

ไกเบาหรือครับ...

อ่านใน fb เห็นมีคนบ่นว่าไกหนักไปอยากได้สัก 3.5 ปอนด์อยู่...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 12:23:22 AM »

ตอนนี้มีปืนโครงการของตำรวจ ซิก รุ่น p365 ราคาน่าสนใจมาก อยากทราบว่าประสิทธิภาพเป็นอย่างไรบ้างน่าใช้ไหมครับ

ส่วนตัวผมว่าน่าใช้มากครับ...

ราคาดีงาม ได้รุ่นที่มีคันเซฟ แม็กได้ 12 นัด 2 แม็ก ศูนย์เรืองแสง แถมซองพกนอกอีก...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 11:18:30 AM »

อ่านใน fb เห็นมีคนบ่นว่าไกหนักไปอยากได้สัก 3.5 ปอนด์อยู่...

กระบอกที่ผมรับมา รู้สึกว่าเบาและระยะเดินไกสั้นมาก แต่ผมไม่มีที่วัดน้ำหนักไก เป็นไกซิงเกิลอย่างที่ท่่านอาจารย์ผณิศวรบอกน่ะครับ ทำให้รู้วึกว่า"ลั่น" ได้ง่ายครับ ไมีมีคันลดนก มีแต่คันเซฟ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 11:58:10 PM »

กระบอกที่ผมรับมา รู้สึกว่าเบาและระยะเดินไกสั้นมาก แต่ผมไม่มีที่วัดน้ำหนักไก เป็นไกซิงเกิลอย่างที่ท่่านอาจารย์ผณิศวรบอกน่ะครับ ทำให้รู้วึกว่า"ลั่น" ได้ง่ายครับ ไมีมีคันลดนก มีแต่คันเซฟ

ขอบคุณมากครับพี่ yuthakarn...ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2020, 04:50:05 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ yuthakarn...ไหว้

ขอบคุณครับ เห็นน้องบางคนก็บอกว่า ไกหนักนะครับ หรือรุ่นนี้ น้ำหนักไกอาจตั้งมาไม่เท่ากันก็ได้นะครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2020, 11:12:37 AM »

ไกเบาไกหนัก อยู่ที่ประสบการณ์และการใช้งานครับ
สำหรับผม ปืนใช้งาน 4 ปอนด์ถือว่าเบา  ยิงเป้าถือว่าหนัก
ซิกรุ่นนี้ไกประมาณ 5 ปอนด์ ใช้งานก็ไม่หนักแล้วครับ  แต่ยิงปั้นเอ็กซ์อาจจะหนักไปนิด
ไม่มี "คันลดนก" นะครับ เพราะถ้าลดแล้วต้องดึงสไลด์ขึ้นลำใหม่ มันไม่มีไกดับเบิล
มีสมอกั้นเข็มครับ แต่อย่าง P320 ก็มี มันยังตกลั่นได้เพราะเซียร์เกาะบางไปหน่อย  และตัวไก(รุ่นแรก)หนักไม่มีลิ้นล็อกหน้าไก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2020, 01:44:11 PM »

ไกเบาไกหนัก อยู่ที่ประสบการณ์และการใช้งานครับ
สำหรับผม ปืนใช้งาน 4 ปอนด์ถือว่าเบา  ยิงเป้าถือว่าหนัก
ซิกรุ่นนี้ไกประมาณ 5 ปอนด์ ใช้งานก็ไม่หนักแล้วครับ  แต่ยิงปั้นเอ็กซ์อาจจะหนักไปนิด
ไม่มี "คันลดนก" นะครับ เพราะถ้าลดแล้วต้องดึงสไลด์ขึ้นลำใหม่ มันไม่มีไกดับเบิล
มีสมอกั้นเข็มครับ แต่อย่าง P320 ก็มี มันยังตกลั่นได้เพราะเซียร์เกาะบางไปหน่อย  และตัวไก(รุ่นแรก)หนักไม่มีลิ้นล็อกหน้าไก

ถ้าอย่างนี้ ไม่ควรพกแบบขึ้นลำนะครับ และขึ้นลำแล้วต้องระวังไม่ให้นิ้วเข้าโกร่งไก จนกว่าจะยิงจริงๆ
PC RSK 067
ซูซูกิ สร้างมิตร พิชิตทาง
Newbie
*

คะแนน 8

ซูซูกิ สร้างมิตร พิชิตทาง

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 08:58:33 AM »

จุดที่บอบบางอักจุดคือ ปลอกพลาสติกเข็มแทงชนวนครับ
Spacer Sleeve ตัวนี้ต้องเขี่ยและกดให้ยุบตัวเวลาเปิดแผ่นปิดท้ายสไลด์
ทำให้มีรอย เยิน เสียรูปได้ง่าย บอบบางมาก
ถ้าเสียรูปจะขัดขวางการเดินของเข็มแทงชนวนจะทำให้สับไม่แตก หรือเข็มเดินไม่สุดได้
ตอนนี้หาอะไหล่ยังยากมาก ครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์