๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:34:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Steyr GB ทำไมไม่ฮิต ?  (อ่าน 1851 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« เมื่อ: เมษายน 18, 2020, 12:46:29 PM »

Steyr GB 9 มม.(ที่ลุงก๊ง สุราบาล ว่าทั้งสวยทั้งดี)ทำไมไม่ติดตลาดบ้านเราครับ ทำไมไม่ฮิตเหมือน Glock กับ Cz
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2020, 03:08:40 PM »

Steyr GB 9 มม.(ที่ลุงก๊ง สุราบาล ว่าทั้งสวยทั้งดี)ทำไมไม่ติดตลาดบ้านเราครับ ทำไมไม่ฮิตเหมือน Glock กับ Cz

ผมว่ามันขี้เหร่ชะมัดครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2020, 05:07:49 PM »

ปืนที่จุดขายคือ "สวย" ขายได้ไม่กี่กระบอกครับ  ลูกค้ากลุ่มที่ซื้อไปนั่งดู ลูบๆ คลำๆ มีไม่มาก
ปืน "ดี" คือจับถนัด ยิงแม่น ทนทานดูแลง่าย  ซึ่งกระบอกนี้ ใหญ่ เทอะทะ ด้ามกลม ยิงไม่ค่อยแม่น  ล้างยาก
หรืออาจจะพูดได้ว่า  สไตเออร์ไม่ค่อยเข้าใจคนใช้ปืนสั้นครับ
....
มีอีกหลายรุ่นที่ สวย ดี แต่แล้วก็แพ้ปืนกล็อก
เอชเค ทั้ง P9 ระบบลูกกลิ้ง และ P7 หน้าอ่อน, วอลเธอร์ P88  พวกนี้แพ้เพราะแพง
.....
ปืน "เก่า" มีรอดมาสองตัว คือ 1911 กับ ซีแซด (และทานโฟ)
ขณะนี้ แม้แต่ ซิก ในตระกูล P22x ก็กำลังถูกรุ่นน้อง P320, P365 กลืนแล้วครับ
เพียงเพราะเข็มพุ่งมันทำง่ายกว่านกสับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2020, 12:42:23 PM »

รูปร่างแบบนี้ยิงดีขนาดไหนผมก็ไม่ซื้อครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์