๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:25:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ ครับ ขอแนวทาง ป.3 กทม. วันนี้ผมขนเอกสารไปวังไชยา ผิดหวังกลับมาครับ  (อ่าน 12460 ครั้ง)
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 12:28:04 AM »

ผมวางแผนซื้อ ไรเฟิล .223 เพื่อการกีฬา มา 2-3 ปี ประกอบกับได้เห็นหลายคน บอกว่า ใบรับรองความประพฤติ ถ้าไม่มีคนเซ็น ให้ไปถามที่วังไชยาได้เลยมีทางออกให้
วันนี้ (15/04/2563) ก็ได้จังหวะ ขนเอกสารไป วังไชยา นั่งกรอกเอกสารเสร็จเดินเข้าช่องตรวจเอกสาร ด้วยความมั่นใจ เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารพลิกไปพลิกมา ถามชื่อ
ที่อยู่ ที่มาของเอกสารทรัพย์สิน ฯลฯ จนเจ้าหน้าที่บอกว่า เอกสารเกือบครบแล้ว ขาดอย่างเดียวคือ หนังสือรับรองความประพฤติ ที่ต้องมี ระดับ C6 ขึ้นไป เซ็นให้เท่านั้น 
ผมเลยถามกลับไปว่า "ผมไม่รู้จัก ท่านที่จะสามารถเซ็นได้เลยมีวิธีอื่นใหมครับ" คำตอบที่ได้กลับมาคือ ไม่มีวิธีอื่น ต้องหา C6 ขึ้นไปเซ็นให้เท่านั้น   Cry พร้อมกับแนะนำให้
ขอใบ รับรองฯ ไปหา C6 เซ็นมาเท่านั้น พร้อมยื่นชุดเอกสารที่คัดแยกเรียบร้อยแล้วกลับมาให้ผม ก่อนออกมาผมก็ยัง ฝืนใจถามย้ำอีกครั้ง ว่าไม่มีวิธีหรือช่องทางอื่นเลย
หรือครับ คำตอบที่ได้ก็ยิ่งตอกย้ำให้ลึกลงไปอีกว่า ไม่มีจริง ๆ ครับ  เศร้า ผมก็ได้แต่เดินคอตกออกมา ขอใบ รับรองฯ เปล่า และเดินออกมาอย่างสิ้นหวัง...... เศร้า

พี่ ๆ เพื่อน ๆ พอจะมีคำแนะนำใหมครับ ว่าผมต้องทำอย่างไรหรือมีวิธีใหนบ้างครับ เพราะผมถามคนรอบตัวก็ไม่มีใครรู้จัก ข้าราชการ ระดับสูง ขนาด C6 เลยครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 09:09:24 AM »

C6 C7 (เดี๋ยวนี้เรียก จนท.ระดับชำนาญการ)ถือเป็นเจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติแล้วคับ ผมว่าหาง่ายนะ ยินดีด้วยคับจะได้เล่นชนวนกลางแล้ว 
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 01:11:25 PM »

C6 C7 (เดี๋ยวนี้เรียก จนท.ระดับชำนาญการ)ถือเป็นเจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติแล้วคับ ผมว่าหาง่ายนะ ยินดีด้วยคับจะได้เล่นชนวนกลางแล้ว 

ผมยังไม่รุ้จะหาทางใหนเลยครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 03:14:19 PM »

ไม่มีญาติๆ ที่รับราชการเลยเหรอครับ ปัจจุบันข้าราชการระดับ 6 เยอะแยะไปหมดครับ

...ผมว่าข้าราชการระดับ 6 ไม่ได้หายากขนาดนั้นนะครับ

นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 04:14:12 PM »

ไม่มีญาติๆ ที่รับราชการเลยเหรอครับ ปัจจุบันข้าราชการระดับ 6 เยอะแยะไปหมดครับ

...ผมว่าข้าราชการระดับ 6 ไม่ได้หายากขนาดนั้นนะครับ

ไม่มีจริง ๆ ครับ ทางบ้านผมเป็นครอบครัวเล็กครับ สุดแค่ แม่ ครับ แกก็ 80 แล้ว ค่อยมีใครรู้จักครับ ทางพ่อก็ไม่เจอตั้งแต่ปี 2535 แล้ว
ตัวผมเองก็ ไปทำมาหากินด้านอิเลคทรอนิคส์ เลยไม่ค่อยรู้จักข้าราชการ ครับ ถามเพื่อนสนิท ๆ ก็ไม่มีใครรู้จัก คนที่พอจะเซ็นได้เลย

พี่พอมีรู้จัก คนที่พอจะเซ็นได้บ้างใหมครับ
leak
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 09:23:40 PM »

เท่าที่ทราบมีคำร้องที่ขอให้พนักงานสอบสวนในพื้นที่ ออกหนังสือรับรองให้ได้
เดี๋ยวผมหาลิงค์ให้ครับ
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 09:48:31 PM »

เท่าที่ทราบมีคำร้องที่ขอให้พนักงานสอบสวนในพื้นที่ ออกหนังสือรับรองให้ได้
เดี๋ยวผมหาลิงค์ให้ครับ

โอ้ ขอบคุณมากเลยครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 04:20:02 AM »

น่าจะรับหนังสือรับรองของพระอุปัชฌาย์ด้วยนะ  ออกจะขลัง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 11:49:31 AM »

น่าจะรับหนังสือรับรองของพระอุปัชฌาย์ด้วยนะ  ออกจะขลัง

5555 ถ้าทางราชการเขารับนี้ ผมคงต้องเดินทางไปให้พระอุปัชฌาย์ ท่านเซ็นบนสวรรค์ ครับ แต่...
ระหว่างทางเกรงว่าจะโดนยมทูตเตะลงนรก โทษฐานสึกมานานแล้ว ซะก่อนสิครับ อาจารย์ 5555
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 08:11:18 PM »

ผมเคยใช้หนังสือรับรองออกโดยหัวหน้าสถานีตำรวจที่มีภูมิลำเนาอยู่ครับ
ไปพบหารือสารวัตรธุรการดู ขอหนังสือรับรองว่าเรามีที่พักในท้องที่นี้ ตรวจสอบแล้วมีความประพฤติดี 
ตอนนั้นผมลองตีรวนหลักการกับวังไชยา ว่าสันนิษฐานว่าประชาชนเลว จนกว่าจะมีข้าราชการรับรองว่าดี หรืออย่างไร
ก็เรียบร้อยดีครับ ได้รู้ว่าทำได้ ทั้งสองทางคือตำรวจและนายทะเบียนฯ แต่ต้องเสียเวลาไปโรงพักรอเอกสารหน่อยนึง
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 08:29:14 PM »

ผมเคยใช้หนังสือรับรองออกโดยหัวหน้าสถานีตำรวจที่มีภูมิลำเนาอยู่ครับ
ไปพบหารือสารวัตรธุรการดู ขอหนังสือรับรองว่าเรามีที่พักในท้องที่นี้ ตรวจสอบแล้วมีความประพฤติดี 
ตอนนั้นผมลองตีรวนหลักการกับวังไชยา ว่าสันนิษฐานว่าประชาชนเลว จนกว่าจะมีข้าราชการรับรองว่าดี หรืออย่างไร
ก็เรียบร้อยดีครับ ได้รู้ว่าทำได้ ทั้งสองทางคือตำรวจและนายทะเบียนฯ แต่ต้องเสียเวลาไปโรงพักรอเอกสารหน่อยนึง

ขอบคุณครับ

เรื่องเสียเวลานี้ ผมไม่กลัวเลยครับ ถ้ามีช่องทางที่พอจะทำได้ เดี๋ยวผมลองไปสถานีตำรวจดูครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 08:51:54 PM »

ขอบคุณครับ

เรื่องเสียเวลานี้ ผมไม่กลัวเลยครับ ถ้ามีช่องทางที่พอจะทำได้ เดี๋ยวผมลองไปสถานีตำรวจดูครับ

ดีครับ มีแต่คนดีที่จะกล้าขึ้นโรงพักขอให้ตำรวจรับรองตัวเอง
อาจไม่สะดวกบ้างถ้าสารวัตรเข้มงวด อาจต้องรอให้สายสืบเช็คพฤติกรรมจากเพื่อนบ้านใกล้เคียง
พอรู้จักเราแล้ว ต่อๆไปก็ง่ายครับ เมื่อก่อนผมขึ้นโรงพักทุกปี เพราะต้องเดินเรื่องสอบประวัติตัวเองในการต่อป.12
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 10:05:36 PM »

ขอบคุณครับ

ดีครับ มีแต่คนดีที่จะกล้าขึ้นโรงพักขอให้ตำรวจรับรองตัวเอง
อาจไม่สะดวกบ้างถ้าสารวัตรเข้มงวด อาจต้องรอให้สายสืบเช็คพฤติกรรมจากเพื่อนบ้านใกล้เคียง
พอรู้จักเราแล้ว ต่อๆไปก็ง่ายครับ เมื่อก่อนผมขึ้นโรงพักทุกปี เพราะต้องเดินเรื่องสอบประวัติตัวเองในการต่อป.12

ขอบคุณครับ ผมมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ เดี๋ยวได้ผล ยังไงผมจะกลับมาแจ้งไว้ครับ เผื่อ เพื่อน ๆ ท่านอื่น ประสบปัญหาเดียวกับผม ครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2020, 03:07:56 PM »

ไม่มีจริง ๆ ครับ ทางบ้านผมเป็นครอบครัวเล็กครับ สุดแค่ แม่ ครับ แกก็ 80 แล้ว ค่อยมีใครรู้จักครับ ทางพ่อก็ไม่เจอตั้งแต่ปี 2535 แล้ว
ตัวผมเองก็ ไปทำมาหากินด้านอิเลคทรอนิคส์ เลยไม่ค่อยรู้จักข้าราชการ ครับ ถามเพื่อนสนิท ๆ ก็ไม่มีใครรู้จัก คนที่พอจะเซ็นได้เลย

พี่พอมีรู้จัก คนที่พอจะเซ็นได้บ้างใหมครับ

ขรก.ระดับ 6 ขึ้นไป เต็มบ้านเต็มเมืองครับ มากที่สุดก็ ขรก.ครู เพราะบรรจุครั้งแรกก็ระดับ 3 แล้วครับ อยู่ไม่กี่ปี เงินเดือนก็เทียบเท่าระดับ 6 แล้ว บางโรงเรียนระดับ 8 เกือบทั้งโรงเรียนครับ สอบถามดีๆ ขรก.ระดับ 6 จะมีอยู่รอบตัวครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2020, 05:14:49 PM »

เกิดเป็นคนธรรมดานี่มันลำบากนะไม่รู้จะตั้งกฎเกณฑ์ไปถึงไหน คนธรรมดาถูกสันนิษฐานว่าเลว ตามคุณธำรงว่า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์