๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:36:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน Automag  (อ่าน 4928 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 02:30:23 PM »

Thanks U คุณ Nattapol ฯ ครับ ตอนแรกผมสงสัยว่าลำกล้อง Fix แบบนี้ทำไมปืนไม่พัง ? วีดีโอ นี้มีคำตอบ

ทำไมลำกล้อง fix แล้วปืนต้องพังด้วยล่ะครับ
ปืนลูกโม่ทั้งหลายลำกล้องก็ไม่ได้ขยับไปไหน
ปืนออโตลำกล้อง fix ก็มีมากมาย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 04:29:58 PM »

ผมว่า.22 Magnum มันขี้เหร่ครับ สู้ .44 ไม่ได้เลย

ตัวนี้แหละที่มีคนเอามาประกาศขายไม่สวยเสียงดัง
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 07:49:48 PM »

ทำไมลำกล้อง fix แล้วปืนต้องพังด้วยล่ะครับ ปืนลูกโม่ทั้งหลายลำกล้องก็ไม่ได้ขยับไปไหน ปืนออโตลำกล้อง fix ก็มีมากมาย
-ในวีดีโอครับ 'จารย์ เห็นลำกล้องถอยหลังได้ ไม่ Fix เหมือนที่ผมคิดครับ
-ผมเคยอ่านเจอครับว่าปืนออโตแรงสูงถ้าทำลำกล้อง Fix ปืนจะพัง หรือไม่งั้นก็ต้องทำสไลด์ให้ใหญ่มาก ๆ สัก 1 กก.อะไรประมาณนี้แหละครับ เขาจึงออกแบบให้ลำกล้องถอยหลังได้บ้าง(เช่น 1911) ปืนสั้นออโตแรงสูงที่ลำกล้อง Fix มีด้วยเหรอครับ ความรู้ผมไม่ถึง 1% ฮะ ส่วนปืนลูกโม่ลำกล้อง Fix ทำไมไม่พังนี่ผมจนด้วยเกล้าครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 09:35:00 AM »

-ในวีดีโอครับ 'จารย์ เห็นลำกล้องถอยหลังได้ ไม่ Fix เหมือนที่ผมคิดครับ
-ผมเคยอ่านเจอครับว่าปืนออโตแรงสูงถ้าทำลำกล้อง Fix ปืนจะพัง
หรือไม่งั้นก็ต้องทำสไลด์ให้ใหญ่มาก ๆ สัก 1 กก.อะไรประมาณนี้แหละครับ
เขาจึงออกแบบให้ลำกล้องถอยหลังได้บ้าง(เช่น 1911)
ปืนสั้นออโตแรงสูงที่ลำกล้อง Fix มีด้วยเหรอครับ
ความรู้ผมไม่ถึง 1% ฮะ ส่วนปืนลูกโม่ลำกล้อง Fix ทำไมไม่พังนี่ผมจนด้วยเกล้าครับ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 05:59:42 PM »

เห็นร้านฝั่งตรงข้ามสิงห์ทอง แถวๆแฟมิลี่มีวางในตู้หน้าร้านกระบอกนึง อีกไม่กี่วันผมมีไปรับปืนแถวนั้น ถ้ามีที่จอดรถไม่ต้องจอดแปะ จะถามรายละเอียดมาให้ครับ  ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2019, 08:26:59 AM »

เห็นร้านฝั่งตรงข้ามสิงห์ทอง แถวๆแฟมิลี่มีวางในตู้หน้าร้านกระบอกนึง
อีกไม่กี่วันผมมีไปรับปืนแถวนั้น ถ้ามีที่จอดรถไม่ต้องจอดแปะ จะถามรายละเอียดมาให้ครับ  ไหว้

5555  รอพิมพ์หนังสือ  ครบแสนเล่ม  ก่อนนะคะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์