๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:54:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าจะยิงโดรน...  (อ่าน 8978 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 10:30:30 PM »

สมมุติว่าผมเกิดอารมณ์ดีอยากจะยิงโดรนที่บินล่วงล้ำเข้ามาในเขตที่ดินของผม...

ผมอยากจะใช้อาวุธปืนลูกซองยาวยิงโดยใช้ลูกกระสุนเป้าบิน...

ทีนี้เกิดสงสัยขึ้นมาว่าจะใช้กระสุนลูกปรายเบอร์ไหน( 7,8,9 )ยิงดี...

และควรยิงที่ระยะห่างจากโดรนเท่าไร จึงจะไม่ก่อให้เกิดอันตรายกับเพื่อนบ้านหรือผู้ผ่านไปมา...

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...  ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2019, 10:16:24 AM »

ไม่เข้าเวบฯมาหลายปี โผล่มาปุ๊บก็เจอพี่รุตซนเลย 555555555555  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2019, 08:38:14 PM »

สวัสดีครับคุณหมอ ผมเคยตั้งกระทู้หาความรู้ไว้ เรื่องกระสุนลูกปรายปืนลูกซอง
มีchart มีตารางประกอบอยู่บ้าง อาจพอใช้ประโยชน์ได้บ้าง ตามนี้ครับ --> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=243415.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2019, 09:44:31 PM »

ไม่เข้าเวบฯมาหลายปี โผล่มาปุ๊บก็เจอพี่รุตซนเลย 555555555555  ขำก๊าก

พอดีวันก่อนไปเล่นโดรนกับเพื่อนมาน่ะครับ...

เลยคิดเล่นไปเรื่อยเฉื่อย...  ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2019, 09:45:07 PM »

สวัสดีครับคุณหมอ ผมเคยตั้งกระทู้หาความรู้ไว้ เรื่องกระสุนลูกปรายปืนลูกซอง
มีchart มีตารางประกอบอยู่บ้าง อาจพอใช้ประโยชน์ได้บ้าง ตามนี้ครับ --> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=243415.0

ขอบคุณครับพี่ธำรง... ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2019, 10:45:59 AM »

สมมุติว่าผมเกิดอารมณ์ดีอยากจะยิงโดรนที่บินล่วงล้ำเข้ามาในเขตที่ดินของผม...

ผมอยากจะใช้อาวุธปืนลูกซองยาวยิงโดยใช้ลูกกระสุนเป้าบิน...

ทีนี้เกิดสงสัยขึ้นมาว่าจะใช้กระสุนลูกปรายเบอร์ไหน( 7,8,9 )ยิงดี...

และควรยิงที่ระยะห่างจากโดรนเท่าไร จึงจะไม่ก่อให้เกิดอันตรายกับเพื่อนบ้านหรือผู้ผ่านไปมา...

เวลายิงเบอร์ 7 ผมประเมินว่ากระสุนไปไกล 200 หลา ถ้าเบอร์ 4 ก็คิดเผื่อๆไว้ว่าไปถึง 350 หลา ครับ
ถ้ายิงโดรนระยะไกลมาก ม่านกระสุนกว้าง เม็ดกระสุนน้อย โดรนอาจรอด(ลอด)ไปได้ แต่เบอร์ใหญ่เม็ดเล็กก็อาจเก็บโดรนไม่อยู่ เอาไงดี
ส่วนอันตรายกับผู้คน เม็ดเบอร์ 7 โต2.4mm ความเร็วสัก 200fps คงไม่เข้าลึกสักเท่าไร ใช้ปากคีบคีบออกคงได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2019, 11:01:04 AM »

เวลายิงเบอร์ 7 ผมประเมินว่ากระสุนไปไกล 200 หลา ถ้าเบอร์ 4 ก็คิดเผื่อๆไว้ว่าไปถึง 350 หลา ครับ
ถ้ายิงโดรนระยะไกลมาก ม่านกระสุนกว้าง เม็ดกระสุนน้อย โดรนอาจรอด(ลอด)ไปได้ แต่เบอร์ใหญ่เม็ดเล็กก็อาจเก็บโดรนไม่อยู่ เอาไงดี
ส่วนอันตรายกับผู้คน เม็ดเบอร์ 7 โต2.4mm ความเร็วสัก 200fps คงไม่เข้าลึกสักเท่าไร ใช้ปากคีบคีบออกคงได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมดูกราฟที่พี่ให้ลิ้งค์มาแล้วครับ...

คิดว่าเบอร์ 8 โดยต้องให้มีระยะปลอดภัย 200 หลาจากคนยิงน่าจะพอ...

แต่คนยิงกับโดรนต้องห่างกันเท่าไรที่ม่านกระสุนจะคลุมเป้าได้ดีนี่ยังไม่แน่ใจ เพราะอาจขึ้นอยู่กับโช้คที่ใช้ด้วย...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 08:42:42 PM »

ผมดูกราฟที่พี่ให้ลิ้งค์มาแล้วครับ...

คิดว่าเบอร์ 8 โดยต้องให้มีระยะปลอดภัย 200 หลาจากคนยิงน่าจะพอ...

แต่คนยิงกับโดรนต้องห่างกันเท่าไรที่ม่านกระสุนจะคลุมเป้าได้ดีนี่ยังไม่แน่ใจ เพราะอาจขึ้นอยู่กับโช้คที่ใช้ด้วย...

5555  หมอ...มัวแต่ห่วงเม็ดตะกั่วเล็กๆ  ไม่มองหรือคิดเวลาโดรนมันหล่น มาบ้างเหรอคะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะยิงทั้งที  " ลูกกรด ติดกล้อง "  พอจะสมเหตุ สมผล หน่อย นะคะ ฮา  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

5555  หาไอ้ใบ้  ราคาถูกๆ ซักตัว ล่อมันเลย ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 10:53:01 AM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...  ไหว้

ส่วนอันตรายกับผู้คน เม็ดเบอร์ 7 โต2.4mm ความเร็วสัก 200fps คงไม่เข้าลึกสักเท่าไร ใช้ปากคีบคีบออกคงได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

5555  หมอ...มัวแต่ห่วงเม็ดตะกั่วเล็กๆ  ไม่มองหรือคิดเวลาโดรนมันหล่น มาบ้างเหรอคะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะยิงทั้งที  " ลูกกรด ติดกล้อง "  พอจะสมเหตุ สมผล หน่อย นะคะ ฮา  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

5555  หาไอ้ใบ้  ราคาถูกๆ ซักตัว ล่อมันเลย ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมกลับห่วงชีวิตร่างกายผู้คนครับป้าBabara กระสุนลูกกรดยิงทำมุมขึ้นท้องฟ้า ถ้าหลุดจากเป้านี่ไม่รู้ว่าจะไปถึงไหนไปเจอใครบ้าง
ส่วนลูกปรายพวกBirdshot ยังพอประเมินว่าไปไม่ไกล ไม่น่าเกิน 350 หลา และเม็ดลูกปรายกระจายมาก ถ้าใครโดนเม็ดเล็กๆก็แค่เจ็บๆคันๆ คงไม่ถึงแก่ชีวิต  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2019, 10:54:39 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 11:49:40 AM »

ซื้อโดรนมาไล่ชนเลยครับ555

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 09:02:09 PM »

Grin Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 01:17:25 PM »

ผมว่ามันยากกว่าและแพงกว่าเอาปืนยิงนะครับ...
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 02:09:48 PM »

ใช้ Anti Drone สิครับ จบข่าวเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 08:32:38 PM »

ใช้ Anti Drone สิครับ จบข่าวเลย

แบบของฝรั่งเศสหรือเปล่าครับ ?
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2019, 02:13:40 PM »

ผมว่ามันยากกว่าและแพงกว่าเอาปืนยิงนะครับ...
ราคาหลักร้อยก็มีครับ เอาปืนยิงมันจะเสี่ยงกับตำรวจ ใช้โดรนไล่ชนมันเหมือนอุบัติเหตุดีครับ โดรนชนโดรนไม่มีใครรู้ว่าใครมาชนใครถ้าชนในเขตบ้านเรา มีเรื่องกันยังไงก็ได้เปรียบครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์