๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:33:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt gold cup กับ combat elite 9mm. เลือกกระบอกไหนดีครับ  (อ่าน 5635 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 05:35:44 PM »

แต่ก็แปลกนะครับ ยี่ห้อใหม่ ฟิตกว่า แม่นกว่า ใหม่กว่า แต่โคลท์เก่าๆก็ยังมีคนมองหาอยู่ ผมก็คนนึงหละ ใครมีโคลท์เก่าๆ ไม่อยากเก็บ จะขายถูกๆ ก็บอกนะครับ
CZ75DJ
Jr. Member
**

คะแนน 5

"ผู้ครองอำนาจต้องถือกฎหมายเป็นสำคัญ ไม่ทำตามกฎหมายผู้ใดจะนับถืบ"

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2019, 02:55:08 PM »

2รุ่นนี้ขนาดต่างกันครับ 11มม.กับ 9มม.  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
  ดูชื่อรุ่น Gold cup       /ศูนย์ปืนแบบเน้นแข่งขัน
            Combat elite / ศูนย์ปืนแบบต่อสู้
   ผมใช้ Colt s80  11มม.ใส่หน้าไกกันลื่นและใหญ่เต็มข้อนิ้วชี้ คิก คิก   10เมตรยืนยิงปั่นX ไม่ต่างกับปืนแพงๆ Copy model 1911 เน้นแข่งขันฟิตติ้งปืน   15เมตร เริ่มต่างครับ
   ถ้าต่อสู้เลือก Colt .45Acp  แข่งขันเลือก STI / Infinity 9มม./ .45 ครับ  Smiley

อันโลกนี้มิใช่ของบุคคลคนเดียว แต่เป็นของประชาชนทั้งมวล ถ้าสามารถปฏิบัติ การให้สอดคล้องกับผลประโยชน์ของประชาชนทั้งมวล ก็จักทำให้ประชาชนทั้งมวลสวามิภักดิ์
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 01:58:02 PM »

ที่เห็นต่างชัดๆก็ Les Baer เคยลองยิง ช่วยเขาถอดประกอบได้เลือดอีก

เลสแบร์ของผมใช้มาร่วมสิบปียิงไปไม่ต่ำกว่าสามพันนัด...

เวลาถอดประกอบยังต้องใช้ประแจขันบูชทุกครั้งเลยครับ...คิก คิก

ผมว่าที่มันฟิต น่าจะฟิตช่วงสไลด์กับบู๊ชนะครับ ลำกล้องกับบู๊ชถ้าฟิตขนาดที่ว่า ต้องใช้ประแจถอดมันคงเคลื่อนที่ไม่ได้......ถ้าคุณหมอจะ กรุณาทดลองเป็นวิทยาทาน ลองถอดบู๊ชกับสไลด์เข้าๆออกๆสักพันครั้ง แทนการยิงสองสามพันนัด ได้ผลอย่างไรคนรุ่นหลังจะได้จำเอาไว้ครับ  Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 03:35:58 PM »

ที่เห็นต่างชัดๆก็ Les Baer เคยลองยิง ช่วยเขาถอดประกอบได้เลือดอีก

เลสแบร์ของผมใช้มาร่วมสิบปียิงไปไม่ต่ำกว่าสามพันนัด...
เวลาถอดประกอบยังต้องใช้ประแจขันบูชทุกครั้งเลยครับ...คิก คิก

ผมว่าที่มันฟิต น่าจะฟิตช่วงสไลด์กับบู๊ชนะครับ ลำกล้องกับบู๊ชถ้าฟิตขนาดที่ว่า ต้องใช้ประแจถอดมันคงเคลื่อนที่ไม่ได้......ถ้าคุณหมอจะ กรุณาทดลองเป็นวิทยาทาน ลองถอดบู๊ชกับสไลด์เข้าๆออกๆสักพันครั้ง แทนการยิงสองสามพันนัด ได้ผลอย่างไรคนรุ่นหลังจะได้จำเอาไว้ครับ  Grin

Les Baer แน่นสองจุดครับ จุดที่ทำให้ต้องใช้ประแจคือบูชกับลำเลื่อนถูกต้องแล้ว จุดนี้ยิงแล้วไม่หลวมคลอนง่ายๆ เพราะมันไม่ได้วิ่งไปวิ่งมาครับ ต้องบิดๆ ถอดๆ ถึงจะสึกหรอ ซึ่งสมมุติว่ายิงทุกครั้งหมดไปหนึ่งกล่อง 50 นัดก็ถอดล้างสักครั้ง มันก็จะสึกช้ากว่าจุดที่วิ่งไปวิ่งมา 50 เท่า
จุดที่สองคือสันขัดกลอนระหว่างลำกล้องกับลำเลื่อนครับ ใหม่ๆ นี่ จะดึงขึ้นลำกันทีต้องตั้งท่าอย่างกับจะหักลำปืนอัดลมสปริงละครับ และปล่อยกลับค่อยๆ ก็มักจะเข้าไม่สุด ต้องให้สปริงดีดเต็มกำลังถึงจะเข้าสุด แต่มันก็แปลกที่ยิงได้ไม่ติดขัด  จุดนี้ ยิงๆ ไปจะคลายความฝืดลงบ้าง ดึงขึ้นลำง่ายขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2019, 06:10:42 PM โดย ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙ » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2019, 11:08:34 PM »

ผมว่าที่มันฟิต น่าจะฟิตช่วงสไลด์กับบู๊ชนะครับ ลำกล้องกับบู๊ชถ้าฟิตขนาดที่ว่า ต้องใช้ประแจถอดมันคงเคลื่อนที่ไม่ได้......ถ้าคุณหมอจะ กรุณาทดลองเป็นวิทยาทาน ลองถอดบู๊ชกับสไลด์เข้าๆออกๆสักพันครั้ง แทนการยิงสองสามพันนัด ได้ผลอย่างไรคนรุ่นหลังจะได้จำเอาไว้ครับ  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เอางั้นเลยหรือครับ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์