๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:46:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt gold cup กับ combat elite 9mm. เลือกกระบอกไหนดีครับ  (อ่าน 5629 ครั้ง)
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 09:11:19 PM »

อยากทราบเหตุผล และลักษณะเด่นด้อยของทั้งสองรุ่นนี้ครับ
รบกวนพี่ๆด้วยครับ

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 05:43:51 PM »

สนับสนุนรูปไปก่อนครับ...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 10:14:10 PM »

Colt ก็ต้อง .45 ไม่มีอย่างอืน
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 07:12:50 AM »

สนับสนุนรูปไปก่อนครับ...
ขอบคุณครับ

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 11:44:25 AM »

บอกตรงๆโคลท์ยิงงั้นๆนะครับ...

สบายใจตรงชื่อชั้น มีตำนาน ราคาขายต่อมากกว่า...

ดังนั้นถ้าหวังยิงเป้าแข่งขันจริงๆแนะนำไปเลสแบร์ STI หรือ KIMBER มากกว่า...

แต่ถ้าไม่คิดมาก ชอบสีทูโทน แบบคิมเบอร์อีคลิปส์ และได้ความรู้สึกแบบลิมิตเตดเอดิชั่น เลือก COMBAT ELITE ก็สวยดีครับ...
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 08:23:06 PM »

บอกตรงๆโคลท์ยิงงั้นๆนะครับ...

สบายใจตรงชื่อชั้น มีตำนาน ราคาขายต่อมากกว่า...

ดังนั้นถ้าหวังยิงเป้าแข่งขันจริงๆแนะนำไปเลสแบร์ STI หรือ KIMBER มากกว่า...

แต่ถ้าไม่คิดมาก ชอบสีทูโทน แบบคิมเบอร์อีคลิปส์ และได้ความรู้สึกแบบลิมิตเตดเอดิชั่น เลือก COMBAT ELITE ก็สวยดีครับ...
ขอบคุณครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 08:43:12 PM »

บอกตรงๆโคลท์ยิงงั้นๆนะครับ..สบายใจตรงชื่อชั้น มีตำนาน ราคาขายต่อมากกว่า..ดังนั้นถ้าหวังยิงเป้าแข่งขันจริงๆแนะนำไปเลสแบร์ STI หรือ KIMBER มากกว่า..แต่ถ้าไม่คิดมาก ชอบสีทูโทน แบบคิมเบอร์อีคลิปส์ และได้ความรู้สึกแบบลิมิตเตดเอดิชั่น เลือก COMBAT ELITE ก็สวยดีครับ..
ยุคที่ยังมีนิตยสารชีวิตกลางแจ้ง(ราว 2523-2533) คอลัมน์ปืนเขียนโดย ม.วิชนุ กล่าวทำนองว่า .45 ของโคลท์จะเหนือกว่า ไม่รู้ว่าโคลท์กุมความลับอะไรอยู่ ดีกว่าตัวเลือกอื่นในยุคนั้นนะครับ แต่รู้สึกตอนนนั้นปืนคัสตอมเรือนแสนอย่าง Baer,STI,Kimber..ฯลฯ ยังไม่เข้ามานะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 12:37:04 AM »

บอกตรงๆโคลท์ยิงงั้นๆนะครับ..สบายใจตรงชื่อชั้น มีตำนาน ราคาขายต่อมากกว่า..ดังนั้นถ้าหวังยิงเป้าแข่งขันจริงๆแนะนำไปเลสแบร์ STI หรือ KIMBER มากกว่า..แต่ถ้าไม่คิดมาก ชอบสีทูโทน แบบคิมเบอร์อีคลิปส์ และได้ความรู้สึกแบบลิมิตเตดเอดิชั่น เลือก COMBAT ELITE ก็สวยดีครับ..
ยุคที่ยังมีนิตยสารชีวิตกลางแจ้ง(ราว 2523-2533) คอลัมน์ปืนเขียนโดย ม.วิชนุ กล่าวทำนองว่า .45 ของโคลท์จะเหนือกว่า ไม่รู้ว่าโคลท์กุมความลับอะไรอยู่ ดีกว่าตัวเลือกอื่นในยุคนั้นนะครับ แต่รู้สึกตอนนนั้นปืนคัสตอมเรือนแสนอย่าง Baer,STI,Kimber..ฯลฯ ยังไม่เข้ามานะ

พอดีผมตอบจากประสบการณ์ตรงครับพี่ R2D2...

บังเอิญครอบครองโคลท์อยู่สามสี่กระบอก...

อีกสามยี่ห้อที่เอ่ยถึงยี่ห้อละกระบอก...

ผลการยิงมันต่างกันชัดเจนจริงๆว่าโคลท์ด้อยกว่าครับ...ไหว้
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 07:59:27 AM »

พอดีผมตอบจากประสบการณ์ตรงครับพี่ R2D2..บังเอิญครอบครองโคลท์อยู่สามสี่กระบอก..อีกสามยี่ห้อที่เอ่ยถึงยี่ห้อละกระบอก..ผลการยิงมันต่างกันชัดเจนจริงๆว่าโคลท์ด้อยกว่าครับ เชื่อคุณหมอ ฯ ทุกอย่างครับ ยุคปี 2523-2533 คู่แข่งโคลท์แค่ปืนโรงงานธรรมดา ๆ ไม่ใช่ปืนคัสตอมครับ.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 01:00:55 AM »

ที่เห็นต่างชัดๆก็ Les Baer เคยลองยิง ช่วยเขาถอดประกอบได้เลือดอีก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 11:20:47 AM »

ที่เห็นต่างชัดๆก็ Les Baer เคยลองยิง ช่วยเขาถอดประกอบได้เลือดอีก

เลสแบร์ของผมใช้มาร่วมสิบปียิงไปไม่ต่ำกว่าสามพันนัด...

เวลาถอดประกอบยังต้องใช้ประแจขันบูชทุกครั้งเลยครับ...คิก คิก
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 03:34:53 PM »

ว่าจะเอาซักบอก มือเจ้ากรรมดันไวไปเถียงกับนายอำเภอในไลน์กลุ่มสงสัยอดแน่ๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 01:38:03 PM »

เลสแบร์ของผมใช้มาร่วมสิบปียิงไปไม่ต่ำกว่าสามพันนัด...

เวลาถอดประกอบยังต้องใช้ประแจขันบูชทุกครั้งเลยครับ...คิก คิก

แล้วคิดดูยิงครั้งแรกออกมาจาร้านจะเป็นอย่างไรเพราะถอดประกอบไม่ได้เจ้าของเลยเอามาให้เพื่อนลองยิงก่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 08:39:42 AM »

แล้วคิดดูยิงครั้งแรกออกมาจาร้านจะเป็นอย่างไรเพราะถอดประกอบไม่ได้เจ้าของเลยเอามาให้เพื่อนลองยิงก่อน

5555 เข้าใจเลยครับ...

เพราะผมถอดครั้งแรกก็ถึงเลือดเหมือนกัน...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 05:35:44 PM »

แต่ก็แปลกนะครับ ยี่ห้อใหม่ ฟิตกว่า แม่นกว่า ใหม่กว่า แต่โคลท์เก่าๆก็ยังมีคนมองหาอยู่ ผมก็คนนึงหละ ใครมีโคลท์เก่าๆ ไม่อยากเก็บ จะขายถูกๆ ก็บอกนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์