๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:50:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะพิมพ์พ็อกเก็ตบุ๊คขาย..ขอคำชี้แนะหน่อยครับ  (อ่าน 9201 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 05:58:54 PM »

มีข้อเขียนต้นฉบับอยู่ลังนึงคับ อยากพิมพ์ขาย(หรือไว้แจกงานศพ)ทำนองเขียนเอง-พิมพ์เอง-ขายเอง ทีนี้ค่าจ้างเหมาพิมพ์รวมเล่มพอสู้ไหว แต่เขาไม่ทำ Artwork ให้ เราต้องทำเอง ถ้าจ้างเขาก็ 2,000.- พอบวกกับค่าจ้างพิมพ์แล้ว ต้นทุนหนังสือจะแพงจนขายไม่ออกแน่ Artwork เขาทำด้วย Photoshop คับซึ่งผมยังไม่มีโปรแกรมนี้  มีท่านใดเคยทำ,ทำเป็น ,มีประสบการณ์..หรือพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ ?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 09:24:27 PM »

มีข้อเขียนต้นฉบับอยู่ลังนึงคับ อยากพิมพ์ขาย(หรือไว้แจกงานศพ)
ทำนองเขียนเอง-พิมพ์เอง-ขายเอง ทีนี้ค่าจ้างเหมาพิมพ์รวมเล่มพอสู้ไหว
แต่เขาไม่ทำ Artwork ให้ เราต้องทำเอง ถ้าจ้างเขาก็ 2,000.-

พอบวกกับค่าจ้างพิมพ์แล้ว ต้นทุนหนังสือจะแพงจนขายไม่ออกแน่ Artwork เขาทำด้วย Photoshop คับ
ซึ่งผมยังไม่มีโปรแกรมนี้  มีท่านใดเคยทำ,ทำเป็น ,มีประสบการณ์..หรือพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ ?

5555  ขโมยขึ้นบ้าน  มีกล้องวงจรปิด  ปริ๊นซ์รูปสี่ห้าสิบใบ ยังไม่ลงทุนเลย  ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มามาดแมน  มาดใหม่ จะพิมพ์ป๊อกเก็ตบุ๊คส์ขาย  ถ้าเหลือเอาแจกตอนตาย  ฮา ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

เมื่อถึงวันนั้น คงต้องใช้สิบล้อ บรรทุกไปแจกหน้าเตา นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555   ใช้โรเนียว  เครื่องโบราณ พอแล้วมั้งคะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 05:45:03 PM »

ยายครับ จำนานไปทำไม 1 วัน หรือ 7,000 วัน ใครจะรู้   Grin

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 07:13:17 PM »

ยายครับ จำนานไปทำไม 1 วัน หรือ 7,000 วัน ใครจะรู้   Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 04:27:54 PM »

เพื่อน สมช.คับ เข้าใจมั้ยว่าเขาด่าผมทำไม ? ผมยังงง ๆ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 12:55:05 AM »

ปจด. ไม่มามั้ง อย่างนี้ไม่เรียกว่าด่าหรอก อยู่กันมานานสไตล์การพูดเป็นอย่างไรก็อย่างนั้น ขอ ISO 9000 ได้อะไรที่เคยเป็นเคยทำก็เป็นอย่างนั้นตงเส้นคงวา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 10:51:22 AM »

เพื่อน สมช.คับ เข้าใจมั้ยว่าเขาด่าผมทำไม ? ผมยังงง ๆ

555    โอ้ย....มันเยอะ น่ะครับ ฮา 555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เดี๋ยวเรื่อง  ไม่มีไฟฟ้าใช้  จะปั่นไฟเอง  เดี๋ยวไม่มีอินเตอร์เนท เดี๋ยวจะทำรีพีทเตอร์ ฮา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มาตอนใหม่  จะพิมพ์หนังสือ  แต่ติดขัด สองพัน เป็นค่าวิชา ฮา  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าเขาทำให้ฟรี  แต่เอาหยาดเหงื่อแรงงาน ไปหาประโยชน์เอาเงินเข้ากระเป๋า ฮา  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

5555  ของฟรีไม่มีในโลก  ยกเว้นโลกพระจันทร์ น่ะครับ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40445.msg957608#msg957608

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2019, 11:03:35 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 02:48:59 PM »

5555  ของฟรีไม่มีในโลก  ยกเว้นโลกพระจันทร์ น่ะครับ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อินเทรนด์น่าดู Grin Grin Grin พึ่งครบรอบ 50 ปี เหยียบดวงจันทร์

อยากไปเทียวด้วงจันทร์บ้างน่ะยาย ฟรีเหรอออออ 55555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 09:58:02 PM »

ปจด. ไม่มามั้ง อย่างนี้ไม่เรียกว่าด่าหรอก อยู่กันมานานสไตล์การพูดเป็นอย่างไรก็อย่างนั้น ขอ ISO 9000 ได้อะไรที่เคยเป็นเคยทำก็เป็นอย่างนั้นตงเส้นคงวา

ถ้าผมรู้จักลุงโทนี่จะไหว้วานให้มาช่วยจัดการแทนซะหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2019, 10:00:17 PM โดย R2D2 » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 12:33:00 AM »

มีข้อเขียนต้นฉบับอยู่ลังนึงคับ อยากพิมพ์ขาย(หรือไว้แจกงานศพ)ทำนองเขียนเอง-พิมพ์เอง-ขายเอง ทีนี้ค่าจ้างเหมาพิมพ์รวมเล่มพอสู้ไหว แต่เขาไม่ทำ Artwork ให้ เราต้องทำเอง ถ้าจ้างเขาก็ 2,000.- พอบวกกับค่าจ้างพิมพ์แล้ว ต้นทุนหนังสือจะแพงจนขายไม่ออกแน่ Artwork เขาทำด้วย Photoshop คับซึ่งผมยังไม่มีโปรแกรมนี้  มีท่านใดเคยทำ,ทำเป็น ,มีประสบการณ์..หรือพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ ?

ผมว่าลำบากนะครับ...

ทำเป็นอีบุ๊คขายง่ายกว่า...

เสียแต่ว่าถ้าจะเอาไว้แจกงานขาวดำคงต้องใส่แฟลชไดรฟ์หรือ sd card แจก...

หรือจะให้สแกน QR code โหลดจากหน้างานเอาก็คงไม่เลว...555
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 08:24:21 AM »

มีข้อเขียนต้นฉบับอยู่ลังนึงคับ อยากพิมพ์ขาย(หรือไว้แจกงานศพ)ทำนองเขียนเอง-พิมพ์เอง-ขายเอง
ทีนี้ค่าจ้างเหมาพิมพ์รวมเล่มพอสู้ไหว แต่เขาไม่ทำ Artwork ให้ เราต้องทำเอง ถ้าจ้างเขาก็ 2,000.-
พอบวกกับค่าจ้างพิมพ์แล้ว ต้นทุนหนังสือจะแพงจนขายไม่ออกแน่ Artwork เขาทำด้วย Photoshop คับ
ซึ่งผมยังไม่มีโปรแกรมนี้  มีท่านใดเคยทำ,ทำเป็น ,มีประสบการณ์..หรือพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ ?

ผมว่าลำบากนะครับ...

ทำเป็นอีบุ๊คขายง่ายกว่า...

เสียแต่ว่าถ้าจะเอาไว้แจกงานขาวดำคงต้องใส่แฟลชไดรฟ์หรือ sd card แจก...

หรือจะให้สแกน QR code โหลดจากหน้างานเอาก็คงไม่เลว...555

5555  พี่หมอรุต  แนะนำเทคโนโลยี สูงไปน่ะครับ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

แฟลชไดรฟ์  เอสดีคาร์ท  หรือแผ่นซีดี  ราคาต้นทุนผลิต หลักร้อยน่ะครับ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ใช้โรเนียว  กระดาษน้ำตาลเก่าๆ หยาบๆ รีไซเคิล น่ะดีแล้วครับ 5555 แบร่ แบร่ แบร่

5555 ธรรมชาติพี่  อาร์ดีทูดี รสนิยมสูง รายได้ต่ำ ชอบของฟรี น่ะครับ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 08:34:37 AM »

ไม่กล้าแสดงความคิดเห็น คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 09:12:06 AM »

ไม่กล้าแสดงความคิดเห็น  แสดงได้เต็มที่ครับ
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 09:44:28 AM »

ผมว่าลำบากนะครับ..ทำเป็นอีบุ๊คขายง่ายกว่า..เสียแต่ว่าถ้าจะเอาไว้แจกงานขาวดำคงต้องใส่แฟลชไดรฟ์หรือ sd card แจก..หรือจะให้สแกน QR code โหลดจากหน้างานเอาก็คงไม่เลว...555
Thanks U.ครับคุณหมอ นี่หมอพูดจริงหรือพูดเล่นฮะ ? Thumb Drive อันละ 250.- SD Card นี่ไม่ทราบ มันแพงกว่าหนังสือที่ผมพยายามลดต้นทุนไม่ให้เกิน @ 40.-บาท เทคโนโลยี่ที่คุณหมอเสนอสำหรับ ตจว.มัน " เดิ้น " ไปหน่อย ชาวบ้านนอกสังคม Social ยังมีอีกเยอะเลย หนังสือเล่มนี่แหละเข้าถึงง่ายที่สุดแล้ว ไม่ต้องใช้เครื่อง ฯ ใช้แบต.แค่หยิบมาเปิดอ่าน..ผมขอ 'นุญาตส่ง Masterpiece ไปหลังไมค์ คุณหมออ่านแล้วช่วยยิ้มหน่อยนะคับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 09:55:25 AM »

ผมว่าลำบากนะครับ..ทำเป็นอีบุ๊คขายง่ายกว่า..เสียแต่ว่าถ้าจะเอาไว้แจกงานขาวดำคงต้องใส่แฟลชไดรฟ์หรือ sd card แจก..หรือจะให้สแกน QR code โหลดจากหน้างานเอาก็คงไม่เลว...555
Thanks U.ครับคุณหมอ นี่หมอพูดจริงหรือพูดเล่นฮะ ? Thumb Drive อันละ 250.- SD Card นี่ไม่ทราบ มันแพงกว่าหนังสือที่ผมพยายามลดต้นทุนไม่ให้เกิน @ 40.-บาท เทคโนโลยี่ที่คุณหมอเสนอสำหรับ ตจว.มัน " เดิ้น " ไปหน่อย ชาวบ้านนอกสังคม Social ยังมีอีกเยอะเลย หนังสือเล่มนี่แหละเข้าถึงง่ายที่สุดแล้ว ไม่ต้องใช้เครื่อง ฯ ใช้แบต.แค่หยิบมาเปิดอ่าน..ผมขอ 'นุญาตส่ง Masterpiece ไปหลังไมค์ คุณหมออ่านแล้วช่วยยิ้มหน่อยนะคับ

ผมพูดจริงครับ...

หมายถึงตอนขายขายในรูปแบบของอีบุ๊ค...

จ่ายเงินแล้วโหลดไปอ่านจากมือถือแท็ปเล็ต...

แต่ถ้าตอนจะแจกในงานสุดท้าย ถ้าให้ง่ายคงต้องแจกเป็น sd card หรือ thump drive...

แต่ไอ้พวกนี้ราคามันไม่สูงนะครับ 4-8GB ราคาหลักสิบบาทครับ...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์