๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:30:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตพูดความจริงครับผิดถูกลบหรือบล็อคผมได้ครับ  (อ่าน 18017 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 05:14:05 PM »

เออเนอะ

ผ่านวันผ่านคืนมาหลายเต็มที จากห้าวๆ หมาเห่าไล่เตะ

แผ่วลงมาเหลือขนาดเด็กรุ่นลูกดูถูกยังยิ้มเฉย

พี่สมชายแกก็ดีนะครับ เสียดายเปลือกนิ่ม

เปราะไปนิดนึง แตกเนื้อในทะลักง่ายไปหน่อย

เราทันยุคที่ทหารบางคนไม่ถอดหมวกตอนเข้ามาในนี้

เลยแตะไม่ได้ แตะเมื่อไหรผู้คุมกฎมาเมื่อนั้น

นักร่ายยาวอย่างพี่เต๋า บางเขน เขียนอะไรยาวๆให้อ่านเพลินๆ ก็ผ่าไปดิสเครดิตซะงั้น
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 05:36:53 PM »

เรามาลองคิดเล่นๆ ว่า ถ้าเขาไม่มีมาตรการควบคุมการออกความเห็นของสมาชิก

อยากรู้ว่า ตอนนี้ เว็บจะป่นไปแล้ว หรือยังรุ่งเรืองเช่นเดิม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 07:54:19 PM »

เออเนอะ

ผ่านวันผ่านคืนมาหลายเต็มที จากห้าวๆ หมาเห่าไล่เตะ

แผ่วลงมาเหลือขนาดเด็กรุ่นลูกดูถูกยังยิ้มเฉย

พี่สมชายแกก็ดีนะครับ เสียดายเปลือกนิ่ม

เปราะไปนิดนึง แตกเนื้อในทะลักง่ายไปหน่อย

เราทันยุคที่ทหารบางคนไม่ถอดหมวกตอนเข้ามาในนี้

เลยแตะไม่ได้ แตะเมื่อไหรผู้คุมกฎมาเมื่อนั้น

นักร่ายยาวอย่างพี่เต๋า บางเขน เขียนอะไรยาวๆให้อ่านเพลินๆ ก็ผ่าไปดิสเครดิตซะงั้น

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 08:06:55 PM »

เรามาลองคิดเล่นๆ ว่า ถ้าเขาไม่มีมาตรการควบคุมการออกความเห็นของสมาชิก

อยากรู้ว่า ตอนนี้ เว็บจะป่นไปแล้ว หรือยังรุ่งเรืองเช่นเดิม

555  ปล่อยฟรีก็ไม่เละนะ  เพราะมาตราฐานสังคมส่วนรวมเวปปืนที่นี่  มันไม่ใช่เด็กๆ นะคะ ฮา 555

มันมีกรอบ หรือ ภูมิคุ้มกันระดับหนึ่ง  มีการศึกษาระดับหนึ่ง  สมาชิกที่นี่ อายุเริ่ม 30 กลางๆ  นะคะ ฮา

ไอ้ที่มันชวนเละ คือ  " การสวมหมวกสองใบ  "  แล้วแสดงโวหาร   พอโดนจับได้แกลงไม่เป็น นะคะ ฮา

การไม่ยอมรับความจริง แล้วใช้แต้มต่อหัวโขน  ใครขัด  ใครแย้ง  กูลบ  กูบล๊อก  กูย้าย นะคะ ฮา

และอีกเรื่อง  การปล่อยให้สมาชิกบางกลุ่ม  บางคนใช้สถานะความสนิทชิดเชื้อ กับเจ้าของ รุมยำสมาชิกอื่นนะคะ ฮา

เหตุหลักๆพวกนี้แหละ  ทำให้ความเสื่อม มาเยือนอย่างรวดเร็ว นะคะ ฮา

ยุคพีคๆ สมาชิกออนไลน์ ทีละ สามแผง ห้าแผง  ร้อยสองร้อยคน นะคะ

ได้เวลาแบบตอนนี้แหละ  ดื่มเบียร์ขวด หรือวิสกี้โซดา  สอง สามแก้ว ฮา

สมองกำลังแล่น  ข้อความพรั่งพรูออกจากสมอง  ส่งไปปลายนึ้ว จริงบ้างเล่นบ้าง เฮฮาบ่าง ฮา

ใครจะไปเชื่อ  Gunsandgames  เวปที่มีแร็งกิ้ง ยืนอันดับหนึ่งในกลุ่มคนเล่นปืนจะเน่า

55555  เวปฉิบหาย เพราะผู้ดูแลกฎ มันวอกแวก น่ะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 09:36:25 PM »

ไม่ได้มานาน ตั้งแต่ผมมีความรู้สึกว่า "ผู้ใหญ่"บางท่านที่ทดสอบปืนในเวปนี้
เป็นพรีเซนเตอร์ให้ปืนสวัสดิการโครงการหนึ่ง บริษัทหนึ่ง บางทีก็เชียร์จนออกหน้า จนเลี่ยน
ปืนกากๆ ก็เอามาพรีเซ้นต์เสียจนเวอร์::005:: คิก คิก คิก คิก
ผมคาดการณ์ไว้นานแล้วว่า ถ้าเวปนี้ทำตัวเป็นน้ำล้นแก้ว มันจะอยู่ไม่ได้

ผมขออนุญาตแสดงความเห็นว่า สมัยนี้คิดแบบเก่าไม่ได้แล้วครับ โลกมันเปลี่ยนไป
ประเภทชี้ซ้ายหันขวาหัน เอามาใช้กับโลกความเป็นจริงกับคนทั่วไปทุกวันนี้ไม่ได้แล้ว
เวปเคยเปิดเป็นเวปสาธารณะ ใครก็แสดงความคิดเห็นได้ แต่ระยะหลังกลับให้กลุ่ม"ผู้ใหญ่"มาครอบงำเวป
ประเภทใครโพสไม่ถูกหูต้องออกมา และสังเกตว่าไม่เคยใช้สร้อยลงท้ายว่า"ครับ"
เหมือนที่คนไทยเราพึงทำ เพื่อแสดงประมาณว่า กรูมาแล้ว เองหยุดได้แล้ว  Grin Grin Grin

ผมคนหนึ่งที่เคยโดน"อัด"ในเวปนี้นับครั้งไม่ถ้วน โดนแบนก็เคย ดีว่าหน้ามึน ไม่ออกจากการเป็นสมาชิก Grin Grin Grin
คืออยากจะรู้ว่าเขาจะทำอย่างไรกับผม

ผมว่าคนเราถ้าเก่ง เก๋า จริง ไม่ต้องข่ม เด็กมันยกมือไหว้ ติไม่ได้ให้ชมอย่างเดียวเขาก็ไม่เข้ามาครับ
ประทานโทษครับ ผมยิงปืนไม่เก่ง ซ่อมปืนก็ไม่เป็น แต่เข้าสนามมีคนยกมือไหว้ทักทายครับพี่

ถ้าไม่แบผม ก็คงอีกนานกว่าผมจะเข้ามาเยือนอีกเวปนี้
และวันนั้นก็หวังว่าผู้ดูแลเวปจะปรับกระบวนทัศน์ มองในความเป็นจริง

ทำเวปแล้วไม่มีใครเข้ามาดูมาอ่าน เอาเงินไปซื้อขนมแจกเด็กกินดีกว่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 11:47:32 PM »

ผมเป็นคนชอบเล่า

ผมเล่านิทานเรื่องเพื่อนมาในเว็บนี้มาแล้วร่วมๆ 40-50 เรื่อง

เกินครึ่งเป็นเรื่องจริงเอามาแปลงสารใส่ไข่

เรื่องเล่าพื้นๆ บ้านๆ ตามประสาคนบ้านนอกที่รู้จักคนไปทั่วทั้งหุบเขา ทั้งตลาด

แต่ต้องยอมให้นักเล่าอีกคนที่เหนือกว่าทั้งลีลาจังหวะการนำเสนอ คือ ท่าน fufufufu หรือยามน้อยคอยรัก

ของผมมันแนวนิยายภาพเล่มละบาท หรือต่วย'ตูน แต่ก็แอบดีใจเวลาคนกล่าวถึงเรื่องเล่าของผม

แน่นอนว่าไม่ต้องเอาสาระอะไรทั้งสิ้น ไม่ต้องมาทำจริงจังกับตัวหนังสือผ่านเว็บ

ลุงคนหนึ่งใส่ไว้ในลายเซ็นว่า "ไร้สาระโดยสิ้นเชิง บรรเทิงลูกเดียว"

แต่กระนั้น เว็บนี้ก็ยังเต็มไปด้วยสาระปนดราม่า บางทีก็ดราม่าจนน่าเบื่อ อะไรนักหนา ...?
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 11:53:04 PM »

ยุคนั้นเป็นยุคที่ เว็บนี้เป็นส่วนหนึ่งของหนังสือ

ขนาดข้อเขียนของหลายท่าน ถ่ายไปใส่ในคอลัมภ์ เว็บไซต์สตอรี่ ของหนังสือ

และข้อเขียนในหนังสือ ถ่ายมาในเว็บ

ไอ้เรื่องเชียร์อะไรสุดโต่งนั้นช่างเถอะ นี่มันเว็บดอทคอม ไม่ใช่ดอทโออาร์จี ทำเพื่อหวังผลทางการค้าก็ถูกแล้ว

แต่ข้อสังเกตุเรื่องคำลงท้าย ครับ นั่น ผมก็เพิ่งนึกได้  เออ มันใช่จริงด้วย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 11:55:30 PM »

ของคนอื่นเท่าไหร่กันบ้างเนี่ย
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 08:31:02 AM »

ทำเวปแล้วไม่มีใครเข้ามาดูมาอ่าน
เอาเงินไปซื้อขนมแจกเด็กกินดีกว่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ต้นทุนทำเวป  ใช้เงินนิดเดียว นะคะ ฮา  5555

ค่าโดเมนเนมดอทคอม  ปีละ 5 - 700  บาท  เช่าค่าเซอร์เวอร์อีก ห้าร้อย เจ็ดร้อย ต่อปี ฮา

แต่เป็นคอมมูนิตี้แฝง  ที่ส่งผลต่อการผลิตและจำหน่าย นิตยสารอาวุธปืน นะคะ ฮา

การทุบ ทำลายกลุ่มคน  ที่เป็นฐานสมาชิก  ซื้อนิตยสารรายเดือน  เป็นความเขลาชนิดบัดซบ ฮา

ก็เพราะคนกลุ่มนี้  จัดชั้น  "  ลูกค้าผู้ภักดี "  เหมือนกับเราชอบลีโอ ใครมาชวนเป็นช้าง กูบอกไม่อร่อย นะคะ ฮา

ไอ้คนพวกนี้  สิ้นเดือนที  รอคอยแบบกระสับกระส่าย  เฮ้ย  " นิตยสาร อวป."  ออกยังวะ ฮา

พอมาเจอ  ไอ้พวกเพ้อเจ้อ  ความรู้สึกขาดตอน  ไม่เหมือนเดิม  นิตยสารกูก็ไม่ซื้อครับ ฮา

พิมพ์แล้วเหลือ ขายไม่ออก  สายส่งตีกลับ  ฉิบหายเลย  เงินกูทั้งนั้น  ต้นทุนกูทั้งนั้น ฮา

แล้วพวกสปอนเซอร์ ล่ะ   เฮ้ยยอดพิมพ์ตก เหลือ ห้าร้อย หรือ พัน  มันก็เผ่นเหมือนกันนะคะ ฮา

สถานะการณ์ตอนนี้ใกล้จึงจุด  " เลิกพิมพ์ หยุดพิมพ์ " เหลือแค่ความทรงจำ แล้วนะคะ ฮา

แปลกนะ  มีสมาชิกกล้าเล่า  เขียนถึงเหตุ ที่ตัวประสบ  เจออะไรมาบ้าง

มุมกลับด้าน  " ใครเป็นเจ้าของเวป "  ปิ๊กเหรอ ตอนนี้ไม่ใช่แล้ว  สมาชิกครับ เป็นเจ้าของ ฮา

ก็เขาไม่มาเล่น  มาอ่าน มาเขียน  หมายความถึง  โป้ง ปิดบัญชี เลิกกิจการน่ะครับ ฮา

5555   จำเพลงนี้ได้ป่าว   " พี่รู้สึกตัว  เมื่อสายเสียแล้ว  " ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 10:39:59 AM »

ยายพูดถึงทฤษฎี อุ้มขึ้นบันได แล้วขำ พาลให้นึกถึง หลบเหลี่ยมเสา โยกซ้าย"ตูม" เบี่ยงขวา"ตูม".. 55555
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 12:10:14 PM »

ยายพูดถึงทฤษฎี อุ้มขึ้นบันได แล้วขำ
พาลให้นึกถึง หลบเหลี่ยมเสา
โยกซ้าย"ตูม" เบี่ยงขวา"ตูม".. 55555

หัว...ฆรวย

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 07:40:37 PM »

โห...สามหน้าแล้วครับ ผมแค่อยากให้ผู้ใหญ่หลายๆท่านรู้เท่าทันกระบวนการคิดให้เท่ามันยุค
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 08:31:33 PM »

ยายพูดถึงทฤษฎี อุ้มขึ้นบันได แล้วขำ พาลให้นึกถึง หลบเหลี่ยมเสา โยกซ้าย"ตูม" เบี่ยงขวา"ตูม".. 55555

อย่าลืมท่าโก้งโค้งด้วยสิครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 08:35:47 PM »

ของคนอื่นเท่าไหร่กันบ้างเนี่ย

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 222 วัน, 15 ชั่วโมงและ 56 นาที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2019, 08:37:34 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 07:51:48 AM »

เราได้เพื่อนได้กลุ่มเพื่อนจากเว็บนี้มาเท่าไหร่

เพื่อนที่ ถ้าเราใช้ชีวิตปกติ วิถีของเราไม่มีทางได้พานพบกัน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์