๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คลูกซองทำงานยังไงใส่ตรงไหน  (อ่าน 3556 ครั้ง)
top.korat
หนูรักแม่
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 01:58:01 PM »

อ่าน อวป.มาตั้งนานไม่เข้าใจเรื่องโช้คลูกชองชักที หน้าตามันก็พอจะนึกออกอยู่ แต่มันใส่ตรงไหนใส่ยังไง มันทำให้ม่านกระสุนบานน้อยบานมากได้ยังไง ไม่เข้าใจ อยากรู้การทำงานของมัน ขอคำตอบแบบละเอียดๆหน่อยได้มั้ยครับ ผมจะรอคำตอบ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

จุนเจือ"พ่อ แม่"จุนเจือพี่น้อง จุนเจือญาติ ก่อนจุนเจือผู้อื่น
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:01:19 PM »

เรื่องยาวมาก  คงต้องเขียนลงหนังสือ  แต่เรื่องที่ควรระวังก็คือ  ปืนที่ออกแบบมาให้ถอดโช๊คได้  จะต้องใส่โช๊คไว้อันใดอันหนึ่งเสมอ  ห้ามยิงออกไปทั้ง  ๆ ที่ไม่มีโช๊ค  เกลียวใส่โช๊คจะเสีย
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:12:07 PM »

Grin
เรื่องยาวมาก  คงต้องเขียนลงหนังสือ  แต่เรื่องที่ควรระวังก็คือ  ปืนที่ออกแบบมาให้ถอดโช๊คได้  จะต้องใส่โช๊คไว้อันใดอันหนึ่งเสมอ  ห้ามยิงออกไปทั้ง  ๆ ที่ไม่มีโช๊ค  เกลียวใส่โช๊คจะเสีย
Grin ผมก็ยังไม่รู้ ว่ามันคืออะไร ท่านผู้การฯลงในหนังสือฉบับไหนอย่าลืมกระซิบด้วยนะครับ Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:48:26 PM »

Grin ผมก็ยังไม่รู้ ว่ามันคืออะไร ท่านผู้การฯลงในหนังสือฉบับไหนอย่าลืมกระซิบด้วยนะครับ Grin

ง่าย ๆ คือตัวปรับม่านให้กว้างหรือแคบของกลุ่มกระสุนลูกซอง (ลูกปราย) ครับ 
คล้าย ๆ หัวฝักบัวรดน้ำ  ที่ปรับที่หัวฉีดน้ำให้น้ำฉีดกว้างกระจาย หรือแคบลง

หน้า: [1]
  พิมพ์