๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:48:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามท่าน อ.ดร.ผณิศวร อวป.เคยทดสอบลูกซองปราดัส ps ไหมครับ  (อ่าน 5037 ครั้ง)
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« เมื่อ: เมษายน 01, 2019, 02:18:02 PM »

เรียนสอบถามท่าน อ.ดร.ผณิศวร และทีมงานอวป.เคยทดสอบปืนลูกซองปั้ม  ปราดัส Ps จุ 5 นัด ลำกล้อง 14 นิ้ว รึเปล่าครับ  คุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง ผมไปลองจับตัวจริงที่สน.อส. ค่อนข้างสวยดี ราคา 14,500 บาท   ผมอยากทราบว่าตัวปืนก็อปเรมิงตันมาเป๊ะเลยรึเปล่า(ผมเห็นที่โครงใช้สลัก 2 ตัว)  สามารถใช้อะไหล๋ ของแต่งกับเร870 พวกกระโจมมือ พานท้าย sidesaddle  ได้ไหมครับ  และปืนตัวนี้ไม่มีโช้ค ถ้านำไปกลึงเกลียวเพื่อใส่โช้คค่าทำอยู๋ประมาณเท่าไรครับ  ส่งผลต่อความแข็งแรงของลำกล้องไหม เพราะรู้สึกว่าลำกล้องมันค่อนข้างจะบางกว่าเร870  ขอบคุณครับ ไหว้

https://www.youtube.com/watch?v=QPiDGQnUZ3I

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2019, 02:21:33 PM โดย eazycompany » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2019, 08:34:37 AM »

ตัวนี้ผมยังไม่เคยยิงครับ
ไม่แน่ใจว่าระบบเดียวกับ 870 หรือไม่

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2019, 11:06:12 AM »

ขอบคุณครับ  ที่ผมสังเกตุดูน่าจะแค่คล้าย เร870 แต่ไม่เหมือนเป๊ะเพราะตำแหน่งสลักบนโครงปืนไม่ตรงกัน
หน้า: [1]
  พิมพ์