๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:41:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิมเบอร์โครงอัลลอย NO OK..  (อ่าน 2523 ครั้ง)
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 10:37:20 AM »

คิมเบอร์ pro carry 1911 ขนาด 9 มม. โครงปืนอัลลอย ..
ซื้อมาความฟิตติ้งถือว่าปืนดีมาก ..
แต่เพียงว่าแร๊กสไลด์ และใช้งานเข้า-ออก จากซองปืนแค่นั้น รอยถลอกและรอยเสียดสีต่าง ๆ ให้เห็นเนื้อของอัลลอยเต็มไปหมด ทั้งใต้โครงปืน ด้ามจับ .ยิ่งบริเวณที่เสียดสีกับสไลด์ด้านขวาถลอกไปข้างนึงเลย .. เลยคิดว่ายิงไปเพียงกล่องนึง เก็บดีกว่า รอยถลอกเยอะเลย และคิดว่าอัลลอยจะทำสียังไงดี ? ตอนใช้งานก็ต้องหาเทปกาวใสมาแปะไว้บริเวณด้ามกลัวปืนถลอก เฮ้อ..
คิดผิดนิดนึงที่ซื้อโครงอัลลอยนะ.. เพราะ ถ้าเกิดปัญหาอะไรจริง ๆ โครงปืนใช้ไม่ได้ก็จบเลย..55555

ปัญหาตรงโครงปืนใต้ไสลด์ด้านขวาที่มันถลอกออกไปคือ มันถูกเสียดสีจากสไลด์ คือเข้าใจว่าปืนคงไม่สมดุลมั้ยครับ เหมือนล้อรถ พวงมาลัยกินข้างขวา......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2019, 02:40:56 PM โดย ฅนแผ่นดิน » บันทึกการเข้า
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 11:36:39 AM »

คิดเห็นอย่างไร ?? ครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 02:20:24 PM »

Thanks U. ครับ ที่เอาของจริงมาเล่า ไม่งั้นก็จะนึกว่าสินค้าของคิมเบ้อร์นี่สุดยอดเฉียด ๆ Custom อยู่ต่อไป
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:29:20 AM »

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ เจออย่างนี้ ทำใจลำบาก เดิมเราหวังไว้กับชื่อนี้ว่า OK แล้ว แต่ถ้าคิดอีกทีก็เป็นธรรมดาครับ อัลลอยกับเหล็กเสียดสีกัน อัลลอยที่่รมดำก็ต้องไปก่อน และในปืนที่ฟิตแน่นขนาดนี้ เลี่ยงไม่ได้ครับ ต้องเป็นอย่างนี้แหละ ถ้าต้องการความเบาของอัลลอยก็ต้องแลกด้วยอาการนี้ หรือเปล่าครับ
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 02:23:10 PM »

คิมเบอร์รุ่นนี้เลือกกระสุนอยู่นะครับ
กระสุนหัวรู ยี่ห้อที่ประเทศเราผลิต ยิงติดขัด หรือบางครั้งป้อนกระสุนไม่เข้า สไลด์เข้าไม่สุด
ต้องใช้ของนอกนะคร้าบ..

แต่ผมดูยูทูป .. มีผู้มารีวิว ตรงกับปัญหาที่เป็นนี้อยู่..

https://youtu.be/wQX20jwCXuc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2019, 02:34:28 PM โดย ฅนแผ่นดิน » บันทึกการเข้า
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 04:02:09 PM »

กระสุนหัวรู 124 เกรน หรือเปล่าครับ ที่สไล้ด์เดินหน้าไม่สุด
ปัญหาน่าจะเหมือนกับ CZ 75 คือ เกลียวโคนลำกล้องสูงหน่อย เจอลูกที่โคนอ้วน ๆ มันจะค้ำ

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
หน้า: [1]
  พิมพ์