๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:27:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประเทศกูมี (อย่างนี้คงไม่โดนแบน 55555)  (อ่าน 64097 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 05:28:18 PM »

สั่งย้ายตำรวจขอดูใบขับขี่อธิบดีผู้พิพากษาศาล อ้าง ต้องการให้มาเรียนรู้ข้อกฎหมาย

https://hilight.kapook.com/view/187760

เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2562 สำนักข่าว INN รายงานว่า พ.ต.อ. โชคดี รักษ์วัฒนพงษ์ ผกก.สภ.ทุ่งใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช เปิดเผยถึงกรณีที่ปรากฏมีคลิปภาพบุคคลที่อ้างตัวว่าเป็นอธิบดีผู้พิพากษาศาลอาญาทุจริตและประพฤติมิชอบภาค 8 ถูกเรียกตรวจใบขับขี่ จนมีการปะทะคารมกันเล็กน้อย กับเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่บริเวณด่านตรวจในพื้นที่ สภ.อ.ทุ่งใหญ่ ว่า ตนได้รับรายงานจากเจ้าหน้าที่ชุดปฏิบัติงาน ว่าการปฏิบัติหน้าที่ดังกล่าวเกิดขึ้นในวันที่ 2 พฤษภาคม และได้มีการชี้แจงเหตุว่า ขณะเจ้าหน้าที่ตั้งด่านตรวจได้มีรถยนต์ยี่ห้อฮอนด้า แอคคอร์ด ที่มีอธิบดีผู้พิพากษาศาลอาญาทุจริตและประพฤติมิชอบภาค 8 ขับเข้ามา หลังกลับจากรับประทานอาหารกับญาติ โดยขับเข้ามาในพื้นที่ด่านตรวจจึงมีการเรียกตรวจ บุคคลดังกล่าวจึงได้หยุดรถพร้อมกับลดกระจกฝั่งคนขับลงเล็กน้อย เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงขอตรวจใบขับขี่ ซึ่งชายคนดังกล่าวได้สอบถามหาหัวหน้าชุดปฏิบัติงานในด่านดังกล่าว จึงมีการไปตามหัวหน้าชุดตั้งด่านมาและพูดคุย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 05:31:57 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=m6B8lWbGUMo

กนก-ธีระ" ซักเข้ม ผกก. ปมสั่งย้าย ตร. ตรวจใบขับขี่อธิบดีผู้พิพากษา | NationTV22

ฟังตอบคำถามแล้วน่าชื่นชมเจ้าหน้าที่บ้านเราจริงๆ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 05:33:43 PM »

น่าสงสัยใครผิดใครถูกแน่  Grin Grin Grin บ้านเรา

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 06:37:32 PM »

น่าสงสัยใครผิดใครถูกแน่  Grin Grin Grin บ้านเรา

5555  ถ้าแก้โครงสร้างหลัก  โครงสร้างโบราณไม่ได้  อย่าหวังว่าเห็นความเป็นธรรม ที่ยุติ นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

องค์กร หรือ โครงสร้างพวกนี้  ถูกใช้เป็นเครื่องมือของใคร  ระหว่าง  หอคอย งาช้าง กับ รากหญ้า ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  โตไปแล้วอย่าโก๊งงงงง นะลู๊กกก  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 07:30:23 PM »

น่าสงสัยใครผิดใครถูกแน่  Grin Grin Grin บ้านเรา

5555  ถ้าแก้โครงสร้างหลัก  โครงสร้างโบราณไม่ได้  อย่าหวังว่าเห็นความเป็นธรรม ที่ยุติ นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

องค์กร หรือ โครงสร้างพวกนี้  ถูกใช้เป็นเครื่องมือของใคร  ระหว่าง  หอคอย งาช้าง กับ รากหญ้า ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  โตไปแล้วอย่าโก๊งงงงง นะลู๊กกก  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต้องให้ความยุติธรรม แก่ทั้งสองฝ่ายด้วยครับ Grin Grin Grin ไม่ชัดเจนหมดตัดสินไม่ได้หรอก 5555555

Hero Member

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 08:15:05 PM »

น่าสงสัยใครผิดใครถูกแน่  Grin Grin Grin บ้านเรา

5555  ถ้าแก้โครงสร้างหลัก  โครงสร้างโบราณไม่ได้  อย่าหวังว่าเห็นความเป็นธรรม ที่ยุติ นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

องค์กร หรือ โครงสร้างพวกนี้  ถูกใช้เป็นเครื่องมือของใคร  ระหว่าง  หอคอย งาช้าง กับ รากหญ้า ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  โตไปแล้วอย่าโก๊งงงงง นะลู๊กกก  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต้องให้ความยุติธรรม แก่ทั้งสองฝ่ายด้วยครับ Grin Grin Grin
ไม่ชัดเจนหมดตัดสินไม่ได้หรอก 5555555

55555  ผมเพื่อนผู้กำกับโชค ครับ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ปมันชัดเจน แจ๋วแห๋ว  ฟ้าแจ้งจางปาง แล้ว นะคะ ฮา 5555

ตำบลกระสุนตก  แตกฝั่งท่านอธิบดี ศาลทุจริต นะคะ

วันจันทร์นี้  " กต. หรือ คณะกรรมการตุลาการ " นำเข้าที่ประชุม น่ะค่ะ

สอบสวนเรื่องดังกล่าว  และต้องทำความจริงให้ปรากฎ เพราะอื้อฉาวเต็มทน

แล้วถ้าล้วงลึก  ขุดคุ้ย มากกว่านี้   งานงอกหวยออกฝั่งท่านอีกแหละค่ะ ฮา

Who is she ทนายเจี๊ยบ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เคสนี้เป็นเรื่อง  บุคคลระดับสูงแวดวงตุลาการ กับ เจ้าพนักงานตำรวจตามกฎหมาย

5555  ไม่ควร หรือ อย่าทำให้เป็นเรื่อง " น้ำผึ้ง หยดเดียว หรือ ศักดิ์ศรี " เลยนะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichon.co.th/local/crime/news_1489514

https://www.posttoday.com/media/files/upload/news-12.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2019, 08:24:30 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 09:28:11 PM »

เพื่อนแป๋งเป็นสัปเหร่อวัดดังยังไม่คุยสักคำ บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 09:32:21 AM »

เพื่อนแป๋งเป็นสัปเหร่อวัดดังยังไม่คุยสักคำ บู่

555  น้าจอยบอก   มีเพื่อนเป็นสัปเหร่อ  รีบอันเฟรน เลยค่ะลุง 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 09:46:11 AM »

เยี่ยมเลย เป็นกีฬาที่ผมไม่เคยเล่นมาก่อนเลย Grin Grin Grin ไทยเก่งจริงๆ
ชนะเจ้าตำรับเลยนะ..สมัยเรียนปริญญาตรี เพื่อนผมฅนนึงชกมวยสากลสมัครเล่นทีมมหา 'ลัย  พออีกปีมันขี้เกียจชกหันไปโยนเปตองก็ติดทีมมหา'ลัยอีก
ต่อยมวยมันเจ็บนะ Grin Grin Grin เปตองคงไม่ต้องฟิตร่างกายเท่า
ตอนแรกผมดูถูกว่ากีฬาฅนแก่ พอลองไปเล่นเข้า ไม่ง่ายเลยครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 10:02:37 AM »

ได้ยินว่าท่านอธิบดีผู้พิพากษา ฯ บ้านแกอยู่แถวนั้น ออกไปกินข้าวหน่อยเดียวลีมหยิบกระเป๋าสตางค์มา จึงไม่มีใบขับขี่ให้ตรวจ ฝ่าย ตร.ก็จะขอดูให้ได้ จึงประคารมกันเล็กน้อย เรื่องควรจะจบได้แค่ตรงนี้ แต่ ผกก.ดันไปย้าย ตร. 2 นายนั่น เลยกลายเป็นหนังยาวเลย
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 11:24:24 AM »

555  น้าจอยบอก   มีเพื่อนเป็นสัปเหร่อ  รีบอันเฟรน เลยค่ะลุง 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าจอยไม่กล้าชวนผมเข้าบ้านแล้วครับยาย ไม่รู้แกกลัวอะไร Huh

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 12:41:50 PM »

ผมเพื่อนตุ้ม Grin Grin Grin

ไปได้ยัง ไปได้ยัง

Hero Member

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 12:52:54 PM »

น้าจอยไม่กล้าชวนผมเข้าบ้านแล้วครับยาย ไม่รู้แกกลัวอะไร Huh

5555  กลัวเมา กรน สิคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 06:27:28 PM »

ยายมีเครื่องวัดเสียงปล่าวครับ น้าจอยจอยกรนดังกว่าแป๋งอีก
ดังสุดตาตี๋dr รองลงมาน้าจอยแป๋งเล็กกรนลำดับท้ายๆ ขำก๊าก

p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2019, 06:45:02 PM »

ได้ยินว่าท่านอธิบดีผู้พิพากษา ฯ บ้านแกอยู่แถวนั้น ออกไปกินข้าวหน่อยเดียวลีมหยิบกระเป๋าสตางค์มา จึงไม่มีใบขับขี่ให้ตรวจ ฝ่าย ตร.ก็จะขอดูให้ได้ จึงประคารมกันเล็กน้อย เรื่องควรจะจบได้แค่ตรงนี้ แต่ ผกก.ดันไปย้าย ตร. 2 นายนั่น เลยกลายเป็นหนังยาวเลย
แสดงว่า 1 กินฟรี
                       2 มีคนเลี้ยง
                       3 เป็นหนี้ไว้ก่อน
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 29
  พิมพ์