๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:10:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประเทศกูมี (อย่างนี้คงไม่โดนแบน 55555)  (อ่าน 64083 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 08:44:32 PM »

มีรัฐบาลเลือกตั้งเมื่อไหร่ ผมว่า คสช.เป็นได้ขึ้นศาลกันเป็นว่าเล่น

ผมว่าไม่ ไม่มีปัญญาหรอกครับ.

อย่าหลงคารม พวกนักสร้างภาพ ที่เก่งแแดกดันเขา

เป็นแค่ นักเลือกตั้งหน้าใหม่ ก็คะนองปาก เรียกความสนใจเท่านั้นเอง   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2018, 08:48:05 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 04:04:56 PM »

มีรัฐบาลเลือกตั้งเมื่อไหร่ ผมว่า คสช.เป็นได้ขึ้นศาลกันเป็นว่าเล่น
อย่าหลงคารม พวกนักสร้างภาพ ที่เก่งแแดกดันเขา
เป็นแค่ นักเลือกตั้งหน้าใหม่ ก็คะนองปาก เรียกความสนใจเท่านั้นเอง   

จริงด้วยครับ Grin Grin Grin Thailand Only

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 01, 2019, 11:30:58 AM »

จริงด้วยครับ Grin Grin Grin Thailand Only

555  อย่าไปคิดมาก ไอ้แม้วแม่งโกงทั้งโครต น่ะค่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 01, 2019, 11:34:15 AM »

เอาพลุเมื่อเช้ามาฝากยาย พลุไร้ควันหน้า ICON SIAM
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 08:13:13 PM »

เอาพลุเมื่อเช้ามาฝากยาย พลุไร้ควันหน้า ICON SIAM

555  คืนเค้าดาวน์  เราผ่อน  นี่นะคะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กะว่าจะนั่นรถไฟฟ้า บีทีเอส ไปท่าน้ำสาธร ดูพลุ น่ะค่ะ ฮา

ออกจากบ้านแต่เช้า  เปิบแหนมเนืองตรงซองแบริ่ง  ดื่มไปสองขวด น่ะค่ะ ฮา

เริ่มต้น เอารถไปจอดใต้ตึกจามจุรี ของจุฬา น่ะค่ะ ฮา

เดินลอดใต้ถุนรถไฟฟ้าใต้ดิน  โผล่ออกหน้าวัดหัวลำโพง น่ะค่ะ

บริจาคเงินซื้อโลงศพ  ไหว้เจ้าพ่อ ด้านใน  ควันธูปอบอวล น่ะค่ะ

ออกมาด้านนอกโบก  " Thai Taxi Meter " แปดสิบบาทไปโผล่ ศาลหลักเมืองน่ะค่ะ ฮา

จุดแรกไหว้พระ อาคารซ้ายมือ  ถ้ดมาก็  ปิดทอง  ผูกผ้าแพรสามสี น่ะค่ะ ฮา

หลังจากนั้งถึงนำ พวงมาลัยดอกดาวเรือง ไปวางหน้า ศาลหลักเมืองที่บูรณะแล้ว

เข้าไปในศาลขอพรจากท่าน  ไหว้เสร็จเดินออกมาด้านหลัง น่ะค่ะ ฮา

ก็แวะศาลเทวดา  อารักษ์  มีหน้าที่รักษาพื้นที่ ประจำเมืองน่ะค่ะ ฮา

ไหว้เสร็จก็เดินออกด้านข้าง ฝั่งกระทรวงกลาโหม  กะว่าจะเดินทะลุไปศาลเจ้าพ่อเสือ น่ะค่ะ

ระหว่างทางเจอศาลเล็กๆ ผุพัง ล้มติดพื้นดิน  กลิ่นเยี่ยวโชยแต่ไกล ค่ะ

ก็พนมมือ บอกท่านว่า ขอให้ไอ้พวก Smite  ไอ้พวกกดลบ หลายๆหน ฮา

555  ขอให้ไอ้พวกนี้  กระเจี้ยวหด  เยี่ยวไม่ออก น่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 09:05:47 PM »

ไหว้เสร็จก็เดินออกด้านข้าง ฝั่งกระทรวงกลาโหม  กะว่าจะเดินทะลุไปศาลเจ้าพ่อเสือ น่ะค่ะ

ระหว่างทางเจอศาลเล็กๆ ผุพัง ล้มติดพื้นดิน  กลิ่นเยี่ยวโชยแต่ไกล ค่ะ

ก็พนมมือ บอกท่านว่า ขอให้ไอ้พวก Smite  ไอ้พวกกดลบ หลายๆหน ฮา

555  ขอให้ไอ้พวกนี้  กระเจี้ยวหด  เยี่ยวไม่ออก น่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  แวะตรงนี้นาน เกือบสิบนาที  แช่งสองรอบ สามหน น่ะค่ะ ฮา 5555

พอพ้นจุดนี้ก็ข้ามคลองหลอด  กะว่าจะเจอสหายน้าจอย  ป่าวกลับเจอลุงแป๋ง ค่ะ ฮา

ยายแปลกใจ  ไปยืนใต้ต้นขนุนทำมัย  ลุงแป๋งบอกรอน้าจอย ค่ะ ฮา

เดินทะลุวังเก่า  เข้าถนนตะนาว เลี้ยวซ้ายหน้าธนาคารกรุงเทพ  กะไหว้ศาลเจ้าพ่อเสือ ฮา

ไปไม่ทันศาลปิดก่อน  แต่เจอ จานโฉมชาย แป๊ะแก่ นั่งขายหมู หน้าศาล น่ะค่ะ ฮา

5555  แป๊ะแก่  ดูเทียนเพลิน  " ติดดอย พันหกร้อยห้าสิบ " น่ะค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2019, 07:25:01 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 09:20:00 PM »

555  ความจริงแพลนโน่น ท่าน้ำสาธร น่ะค่ะ ฮา 5555   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

กะไปดู  " พลุ ไอคอนสยาม "  สิ่งก่อสร้างมหัศจรรย์ แห่งใหม่ของไทย น่ะค่ะ ฮา

ตอนเซ็นทรัลซื้อที่ดิน  " ส่วนหนึ่งของ สถานฑูตอังกฤษ " ในราคาหลายพันล้านบาทไทย ฮา

ตั้งชื่อซะโก้  หรู เรียกว่า  " Central Embassy " 

แต่ชาวบ้านเรียก Central empty แปลว่า มีแต่ความว่างเปล่า น่ะค่ะ ฮา

ไอ้เรื่องตึกสูง  ซุปเปอร์สโตร์  เข้าสู่ยุคโอเว่อร์ซัพพลายน่ะค่ะ ฮา

5555  The Icon Siam  is the last one ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 03, 2019, 06:32:44 AM »

แป๋งตั้งใจไปเก็บลูกขนุนอ่อนมาแกงหรอกครับยาย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 07:27:54 AM »

เตือนคนกรุง!

วันนี้ กรมควบคุมมลพิษ พบค่าฝุ่นละอองเกินมาตรฐานใน

ที่กทมวันนี้ยังวัดได้เกินมาตรฐานไปเยอะอยู่ขนาดฝนตกมาหน่อยเมื่่อคืน  Grin Grin Grin ดูแลสุขภาพกันครับพี่น้อง

ต่างจังหวัดอากาศอาจจะดีกว่าช่วงนี้

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 07:28:37 AM »

เมื่อคืนเกิน 100 สัก 160 กว่า Grin Grin Grin เช้านี้ยังไม่เห็นรายงาน

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 08:28:15 AM »

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ สมาชิกชาวกรุง...

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 07:16:14 PM »

เจ๋ง! อาชีวะอุบลฯ คว้าแชมป์ ‘แกะสลักหิมะ’ เป็นปีที่ 2 ทำสถิติแชมป์สมัยที่ 9 ของไทย (บางข่าวบอก 9 บางข่าวบอกสมัยที่ 10)

ผลปรากฏว่าในประเภทรายการแข่งขันแกะสลักหิมะ ทีมจากวิทยาลัยอาชีวศึกษาอุบลราชธานี สามารถคว้ารางวัลชนะเลิศมาครองได้ จากผลงานชื่อว่า “อาชา-ปักษา-มัจฉา-วารี” ด้วยการนำ ม้า-นก-ปลา และน้ำ จากป่าหิมพานต์มาแกะสลักลงบนก้อนหิมะ เพื่อสื่อถึงเรื่องราวที่เป็นพลังความเชื่อ และความศรัทธาของมนุษย์

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 07:17:24 PM »

งานฝีมือคนไทยเราเก่งเนอะ  Grin Grin Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 09:54:39 PM »

เตือนคนกรุง!  วันนี้ กรมควบคุมมลพิษ พบค่าฝุ่นละอองเกินมาตรฐานใน
ถ้าเราอยู่แต่ในห้องแอร์ จะปลอดภัยจากฝุ่น ควันพิษ เหล่านี้ใช่มั้ย ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 06:45:00 AM »

ตามข่าววิทยาสารพัดช่างตราดครับน้าคาร์ที่ชนะเลิศ
ส่วนอาชีวะอุบลฯและอาชีวะสุราษฎร์ได้อันดับสองร่วมกัน
ผมเองก็งงๆกับข่าวแต่ละแหล่งไม่ตรงกัน

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 29
  พิมพ์