เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
มิถุนายน 04, 2020, 03:17:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35746 35747 35748 [35749]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 24298424 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6377

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #536220 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2020, 11:51:53 AM »

ผมมั่นใจว่า เป็นฝีมือของ"ผัว" เป็นผู้ตีหมาโยนบ่อ...

ทำไมผมและพรรคพวกแถวนั้นมั่นใจนัก

เพราะเรารู้จักนิสัยของเจ้าผัวคนนี้พอสมควร ว่ามันฉลาดลึก และตีเนียนได้สนิทแค่ไหน

ลองชั่งดูนะครับ ว่า เมียที่นอนกอดมากี่ปี ลูกสองคน ก่อร่างสร้างตัวมาด้วยกัน

เทียบกับญาติ ๆ ข้างบ้าน เป็นคุณ คุณจะเลือกใคร

เมียที่นอนคุย กับพี่น้องที่ยืนคุยนั่งคุย คุณจะเลือกฝ่ายไหน

ผมสมมุติตัวเองเป็นผู้ผัว แล้วคิดว่าจะแก้ปัญหานี้ยังไงให้ซอร์ฟที่สุด

เมียนั้นไม่ได้คิดมากเรื่องแหล่งน้ำ ผัวก็ด้วย

ตามความคิดสองผัวเมียนี้ บ่อคือรูดินที่มีน้ำ

แหล่งน้ำหาที่อื่นเอาก็ได้ ประปาหมู่บ้านก็มีเพียงแต่มันต้องจ่ายค่าน้ำ

ขุดบ่อใหม่มันก็มีค่าใช้จ่าย เจาะบ่อบาดาลค่าใช้จ่ายหนักขึ้นไปอีก

แต่ยังไงมันก็มีทางออก...

เพราะฉะนั้น ความเป็นแหล่งน้ำของบ่อนั้นเลยไม่สำคัญในความคิดของสองผัวเมียเจ้าของบ่อ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6377

« ตอบ #536221 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2020, 11:59:18 AM »

ถ้าจะไปรับเมียกลับมา เมียจะกลับมามั๊ย

แม่ยายจะยอมมั๊ย เพราะบ่อไม่ถมที

ถ้าไปขอให้แม่ยายเปลี่ยนใจเลิกราเรื่องบ่อน้ำ ....

อัตตาทิฐิของแม่ยาย คิดว่ายังไงแม่ยายก็ไม่ยอม

ถ้าจะขอให้บ้านสามหลังเลิกใช้น้ำบ่อนั้น เขาจะยอมโดยดีมั๊ย...

มึงมันอ่อน แล้วแต่เมียจูงจมูก ตามใจเมียว่าพรือ...ฮั่วด๋อ...!!

แล้วถ้าปล่อยเอาไว้ยังงั้น ไหนจะคิดถึงลูก ไหนจะคิดถึงเมีย

(อ้อ ผมน่าจะลืมให้รายละเอียดไป ... เมียมันสวยครับ... สวยคนมองเหลียวหลังเลยแหละ)

สู้ทำให้บ่อนั่นชอบธรรมที่จะเลิกใช้ โดยที่ตัวเองไม่เสียฟอร์ม ไม่เสียรังวัด

สมอ้างที่จะถมบ่อโดยเป็นไปตามวินิจฉัยของตัวเอง

ไม่ใช่ถมเพราะเมียว่าหรือแม่ยายว่า

ลงมือถมด้วยความเห็นชอบของญาติพี่น้องผู้ที่ใช้ประโยชน์จากบ่อนั่น

ด้วยการทำให้บ่อ ไร้ประโยชน์และน่ารังเกียจ......

ผมมั่นใจว่า เจ้าผัวนั่นแหละ เป็นตัวการตีหมาโยนบ่อ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6377

« ตอบ #536222 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2020, 12:01:48 PM »

มีหลังบ้านถามว่า ผัวจะตีหมาใส่บ่อน้ำตัวเองทำไม....

ใครมันจะคิดโง่ ๆ ทำลายของ ๆ ตัวเอง ในเมื่อตัวเองก็กินใช้น้ำนั้นอยู่ด้วย

ผมตอบตรงนี้นะครับ คนอื่นจะได้อ่านด้วย

*** ผัว ต้องประเมินแล้ว ว่า เป้าหมายเพ่งเล็งต้องไปทางอื่น จึงกล้าลงมือ

*** เป้าหมายที่เพ่งเล็ง จะต้องจับตัวไม่ได้ หาหลักฐานไม่เจอ ไม่งั้นซวยเช็ดเม็ด

*** ตัวเองก็กินใช้น้ำนั้นอยู่ด้วย....
อย่าลืมว่าผัวอยู่บ้านคนเดียวนะครับ เช้าออกไปเย็นกลับบ้าน  รู้ได้ยังไงว่าผัวกินใช้น้ำนั้นอยู่ด้วย

การอยู่คนเดียว น้ำโพลารีสสักขวดลิตร หรือสักแพ็คอยู่ได้หลายวัน

ออกไปข้างนอกไปสวนไปไหนก็กินก็อาบเสียให้เสร็จค่อยเข้าบ้าน

ทำให้คนอื่นเชื่อว่าตัวเองได้รับผลกระทบด้วย แล้วโมโหลุแก่โทษะ สั่งดินทรายมาถมบ่อ....

เสียบ่อน้ำไปได้เมียคืนมา คุ้มอยู่

อีกอย่าง ผมมองว่า สังคมปัจจุบัน

การใช้ทรัพยากรส่วนกลางที่อยู่ในที่ดินคนอื่นนี่ มันไม่ค่อยโสภากับเจ้าของที่ดินสักเท่าไหร่

คนยุคหลังนี่หวงความเป็นส่วนตัวของตัวเองมากกว่าเดิมเยอะ

ผู้ผัวอาจจะมีความคิดอยากจะปิดบ่ออยู่แต่เดิมแล้วก็ได้

สบช่องเหมาะคิดวิธีการชั่ว ๆ ออกมาได้ ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง

เสียแค่แหล่งน้ำแค่นั้นผมว่า เหลือจะคุ้ม
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6377

« ตอบ #536223 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2020, 12:03:45 PM »

แล้วท่าน ๆ ล่ะครับ

คิดว่า ใคร คือผู้ตีหมาโยนบ่อ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #536224 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2020, 04:20:47 PM »

บายดีนะครับ

บางโพ 5
ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 228

« ตอบ #536225 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2020, 11:36:09 PM »

ฆาตกรครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3109

« ตอบ #536226 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 11:07:38 AM »

คาดเดาไม่ถูกครับ    Huh

คงต้องให้ Watchdog Thailand เข้ามาสืบสวนครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3109

« ตอบ #536227 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 11:09:25 AM »

จะมี แจ๊ค รีชเชอร์ ตอนใหม่ให้อ่านมั๊ยเนี่ย    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 ... 35746 35747 35748 [35749]
  พิมพ์