๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:52:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการพัฒนาระบบฐานข้อมูลหัวกระสุนปืนและปลอกกระสุนปืนของกรมการปกครอง  (อ่าน 2304 ครั้ง)
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 07:33:15 PM »

เหตุมาจาก ต้องการจะเข้าไปหาข้อมูลในเว็บ กรมการปกครอง เลยไปเจอมา
ค้นๆไปว่าก็มีประกาศหลายๆแบบที่เกี่ยวข้อง ทั้งประกาศงบ ราคากลาง award
ลองโหลดมาอ่านดู ก็เป็นระบบ ที่จะเก็บข้อมูลเป็นข้อมูล ดิจิตอล 3D profile

แล้วทั้งจากที่ไปที่วังไชยา ก็เห็นอาคารด้านหลังเหมือนจะตั้งเป็นศูนย์ฯ และบางจังหวัด ก็เห็นประกาด Award ไปแล้ว
ความเข้าใจของผมตอนนี้ กรมการปกครองจะทำ ฐานข้อมูลหัวกระสุนปืนและปลอกกระสุน ซึ่งประเทศเรายังไม่เคยมีเก็บเป็นดิจิตอล

แสดงว่าในอนาคต หากโครงการแล้วเสร็จ ต้องนำปืนที่มีในครอบครองไปยิงเก็บหัวและปลอก เพื่อบันทึกลงฐานข้อมูลใช่ไหมครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 09:24:19 AM »

ดีครับ สร้างงานให้คนรุ่นใหม่
 ตราบใดที่มีโครงการเก็บข้อมูลก็ต้องมีปืนให้เก็บ
ยังสงสัยว่า กระสุนจะใช้แบบไหนบ้าง
ปืนกีฬายิงปีละ พันๆ นัด ต้องเก็บทุกปีมั้ย
ลำกล้องหมดอายุซื้อเปลี่ยนได้มั้ย ฯลฯ
แล้วได้ประโยชน์ด้านไหนบ้าง (นอกจากสร้างงาน สร้างภาระ)
คนมันจะปล้นจะฆ่ากัน มันไม่กลัวโทษ ปืนเถื่อน ปืนผิดมือ พกพา ฯลฯ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 10:33:46 AM »

ปืนแข่งขันระบบสากล(ที่ส่วนใหญ่หน้าตาไม่ค่อยเหมือนปืน)ถูกใช้ประกอบอาชญากรรม มากแค่ไหน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2018, 10:38:23 AM โดย R2D2 » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 05:17:25 PM »

..เขาจะโบ้ยไปให้เอกชนทำรึเปล่า ?.. เหมือนการตรวจสภาพรถ..
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 10:06:52 AM »

จะให้เอากระสุนนัดเป็นร้อยบาทหรือหาแทบไม่ได้แล้วไปยิงทดสอบเหรอ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 06:14:39 PM »

มันก็เหมือนการแสดงบัญชีทรัพย์สินที่กำลังเป็นข่าวละครับ
คนมันจะโกง มันก็โกงได้ เสียเวลาเตรียมตัวนิดหน่อย เอาเลขากับคนขับรถมารับสมอ้าง เป็น nominee
ส่วนคนดี ก็ต้องเดือดร้อนรำคาญไปกับมาตรการที่ไม่ได้ผล

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 01:56:40 PM »

มันก็เหมือนการแสดงบัญชีทรัพย์สินที่กำลังเป็นข่าวละครับ
คนมันจะโกง มันก็โกงได้ เสียเวลาเตรียมตัวนิดหน่อย เอาเลขากับคนขับรถมารับสมอ้าง เป็น nominee
ส่วนคนดี ก็ต้องเดือดร้อนรำคาญไปกับมาตรการที่ไม่ได้ผล

อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ อาจารย์
สาธุชนคนปกติ คนดีๆ คงต้องเสียเวลาเสียการเสียงาน หากระสุนขนปืนไปอีก
ยิ่งคนที่มีปืนในครอบครองหลายๆหน่วย โดยเฉพาะปืนยาว หรือ ปืนขนาดที่หากระสุนยากๆ
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2018, 06:41:17 PM »

น่าจะตรงประเด็นเลยครับหลายๆเรื่องที่ไทยทำแล้วไม่ได้ประโยชน์คุ้มค่า ก็ยังฝืนทำเพราะเชื่อนักวิชาการเรียนมาต้องเจ๋ง
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 06:50:29 AM »

ตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ

หน้า: [1]
  พิมพ์