๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:55:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยังตัดสินใจไม่ได้ เรื่องลูกซองออโต้  (อ่าน 3338 ครั้ง)
exorcist
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 06:05:53 PM »

ท่านปลัดนัดวันรับ ป.3 แล้วครับ (สัปดาห์หน้า)

แต่ผมยังเลือกไม่ถูกว่าจะซื้อปืนรุ่นไหนครับ ใน ป.3 ขอไว้เป็น เดี่ยวลูกซอง 8นัด
วัตถุประสงค์ในการใช้ ใช้ครบทั้ง เฝ้าบ้าน ล่าสัตว์ และสันทนาการครับ

เงื่อนไขคร่าวๆ ส่วนตัวผมคือ

1.เป็นปืนลูกซอง แบบกึ่งอัตโนมัติ *ไม่เอาแบบปั๊ม ด้วยความชอบส่วนตัวครับ
2.พานท้ายเป็นไม้หรือซินเธติคก็ได้ (คิดไปเองว่า ถ้าเป็นซินเธติคน่าจะทนกว่าและเบากว่า)
3.ไม่เกี่ยงระบบบริหารกลไก ได้ทั้งหมด ทั้งแก๊สและไม่แก๊ส
4.ชอบลำกล้องยาวมากกว่าสั้นครับ แม้จะไม่สะดวกบ้าง ยามหอบหิ้วและนำขึ้นรถ
5.หากเลือกได้ เน้นทนทาน รีคอล์ยเบา อะไหล่หาง่าย และมีของแต่งให้เล่นบ้างครับ
6.งบประมาณ 50K บวกได้อีกนิดหน่อยครับ

ขอความกรุณาท่านที่มีประสบการณ์ มีความรู้ แนะนำ รุ่น ยี่ห้อ บอกข้อดี ข้อเสียมาเลยครับ
ไม่แน่ก่อนปีใหม่ ผมอาจเข้าไปซื้อที่ กรุงเทพเลยครับ

ขอบคุณครับ
Cajun
การเป็น Minority ไม่สนุกเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 05:23:31 PM »

ไม่รู้ว่าจะตอบช้าไปไหม
ดูจาก สิ่งที่ต้องการ น่าจะเป็น เบเนลี่ครับ m2 ลำกล้อง 18 - 20 นิ้ว กึ่งออโต้
" เจ็บ แต่ จบ"  เพราะ เกิน50 K ไปเยอะ
หากเอาของ ตุรกี ก็
1. เดอร์ย่า
2. เกอร์สัน mc312
3. ฮัทซาน
exorcist
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 10:50:20 PM »

วันนี้ไปรับมาแล้วครับ

Derya Lion X3 28นิ้ว  8นัด พานท้ายไม้ครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์