๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:31:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ความรู้เรื่องการติดตั้งกล้อง การใช้งานกล้องกับปืนยาว ศึกษาจากที่ไหนดีครับ  (อ่าน 3769 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2018, 10:53:03 PM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆนะครับ

อยากได้ความรู้เรื่องการติดตั้งกล้อง การปรับกล้อง การใช้งานกล้องกับปืนยาว ไม่ทราบว่าพอจะหาความรู้จากที่ไหนได้บ้างครับ ตอนนี้ก็พยายามอ่านเอาจากเกมส์ที่มีแบบฝึกหัดให้อ่านนะครับ

ขอบคุณมากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2018, 08:40:09 AM »

ส่วนมากผมถามพื้นฐานจากในเว็บครับ แล้วก็หาอ่านจาก google เพิ่มเติม เริ่มต้นจากศึกษาเรื่องเส้นเล็ง ต้องรู้จักเรื่อง MOA, MLR พอเริ่มเข้าใจก็จะพอจะปรับกล้องได้บ้างครับ แต่ควรต้องหาคนเป็นมาช่วยแนะนำตอนเริ่มยิงครับ

อยากได้ความรู้เรื่องการติดตั้งกล้อง การปรับกล้อง การใช้งานกล้องกับปืนยาว ไม่ทราบว่าพอจะหาความรู้จากที่ไหนได้บ้างครับ ตอนนี้ก็พยายามอ่านเอาจากเกมส์ที่มีแบบฝึกหัดให้อ่านนะครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 01:55:17 PM »

ส่วนมากผมถามพื้นฐานจากในเว็บครับ แล้วก็หาอ่านจาก google เพิ่มเติม เริ่มต้นจากศึกษาเรื่องเส้นเล็ง ต้องรู้จักเรื่อง MOA, MLR พอเริ่มเข้าใจก็จะพอจะปรับกล้องได้บ้างครับ แต่ควรต้องหาคนเป็นมาช่วยแนะนำตอนเริ่มยิงครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1]
  พิมพ์