๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:28:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามครับ อยากเปลี่ยนแต่งเติมColt's government .38super  (อ่าน 2065 ครั้ง)
"ปุจฉา"
Jr. Member
**

คะแนน 5

ขอบพระคุณผืนแผ่นดินไทย ที่โอบข้าพเจ้าจนเติบใหญ่

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 08:53:12 AM »

เนื่องจากผมได้ปืนมาใหม่ และอยากปรับแต่ให้ เป็นปืนปั้นx ผมจึงอยากทราบว่า
1.ผมจะเปลี่ยนใบศูนย์หลังเป็บแบบโบมาร์ จะมีแบบที่ไม่ตั้งกัดสไลท์ไหมครับ
2.ชุดลดน้ำหนักไก ของ1911 ใช้ร่วมกันได้หมดใช่ไหมครับ(ผมมองsylander&slite)
3.ใบศูนย์หน้าfiber optics ของ1911 ก็มีขายใช่ไหมครับ และไกด์รอดยาว หลังอ่อนทรดเว้าไฮกริป
สามารถใส่ร่วมกับได้หมดในทรง1911ใช่ไหมครับ
4.ไกแบบโกลด์คัฟมีขายไหมครับอยากเปลี่ยน ไกจากโรงงานเป็บสีดำๆทื้อๆ
สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณทุกๆคำชี้แนะมาในที่นี้ด้วยครับ ให้กรุณาให้ความรู้แก่ผม

เกียรติยศคือสิ่งที่หวงแหน ปกป้องแดนปกป้องฟ้า มาตุภูมิแห่งนี้คือบ้านของเรา เหล่าบรรพชนพลีชีพแลก มาวันนี้ไพรีรุกราน เราเลือดทหารนักรบผู้กล้า จะไม่ยอมให้ชาติถูกขายทอดตลาด ด้วยอำนาจอิทธิพลเงินตรา จะยึดมั่นด้วยสติ จะปกป้องด้วยชีวา
เพราะเราคือ.ทหารพระราชา  "ขอบคุณเนื้อเพลงจากวงคาราบาว"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 09:42:08 AM »

จะปั้น X ด้วย .38 ซุปเปอร์ เนี่ยนะ  ? 
"ปุจฉา"
Jr. Member
**

คะแนน 5

ขอบพระคุณผืนแผ่นดินไทย ที่โอบข้าพเจ้าจนเติบใหญ่

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 10:09:49 AM »

ครับผม ใจรัก กระสุนขนาดนี้ครับ พี่ๆก็แนะให้เล่น45 ครับ แต่ผมเหนื่อยใจ ตอนคุยกับนายครับ ซุปเปอร์ไม่ต้องปะทะไม่ต้องคุยมากครับ

เกียรติยศคือสิ่งที่หวงแหน ปกป้องแดนปกป้องฟ้า มาตุภูมิแห่งนี้คือบ้านของเรา เหล่าบรรพชนพลีชีพแลก มาวันนี้ไพรีรุกราน เราเลือดทหารนักรบผู้กล้า จะไม่ยอมให้ชาติถูกขายทอดตลาด ด้วยอำนาจอิทธิพลเงินตรา จะยึดมั่นด้วยสติ จะปกป้องด้วยชีวา
เพราะเราคือ.ทหารพระราชา  "ขอบคุณเนื้อเพลงจากวงคาราบาว"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2018, 09:49:16 AM »

แต่งให้เป็น .38 SPL.ซีคับ..เหมือน Goldcup กระบอกนี้ แต่รู้สึกจะยิงได้แต่ลูกยิงเป้าหัวตัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2018, 09:54:29 AM โดย R2D2 » บันทึกการเข้า
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2018, 02:37:27 PM »

.38 super แรงสูงกว่า 9 ม.ม.เยอะ จัดเป็นปืนระดับคลาสสิค ถ้าจะแต่งอะไรเก็บของเดิมไว้นะครับ เวลาขายต่อถ้าสภาพและชิ้้นส่วนเดิมๆ จะได้ราคาสูงลิบ ถ้ามาแต่งแปลงไปแล้ว หมดราคาครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 10:10:36 PM »

<a href="https://www.youtube.com/v/J0CrN5hSc3Y" target="_blank">https://www.youtube.com/v/J0CrN5hSc3Y</a>

กระบอกนี้ยิงที่100หลาแต่ไม่รู้ทำอะไรไปบ้าง

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2018, 10:38:55 PM »

เนื่องจากผมได้ปืนมาใหม่ และอยากปรับแต่ให้ เป็นปืนปั้นx ผมจึงอยากทราบว่า
1.ผมจะเปลี่ยนใบศูนย์หลังเป็บแบบโบมาร์ จะมีแบบที่ไม่ตั้งกัดสไลท์ไหมครับ
2.ชุดลดน้ำหนักไก ของ1911 ใช้ร่วมกันได้หมดใช่ไหมครับ(ผมมองsylander&slite)
3.ใบศูนย์หน้าfiber optics ของ1911 ก็มีขายใช่ไหมครับ และไกด์รอดยาว หลังอ่อนทรดเว้าไฮกริป
สามารถใส่ร่วมกับได้หมดในทรง1911ใช่ไหมครับ
4.ไกแบบโกลด์คัฟมีขายไหมครับอยากเปลี่ยน ไกจากโรงงานเป็บสีดำๆทื้อๆ
สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณทุกๆคำชี้แนะมาในที่นี้ด้วยครับ ให้กรุณาให้ความรู้แก่ผม

1. มีครับเป็นศูนย์ปรับได้  แต่ใส่แล้วมันไม่สวยเอาซะเลย และก็ต้องเปลี่ยนศูนย์หน้าให้สูงมากๆด้วย
2.เปลี่ยนใส่ได้เลยครับ เก็บของเก่าไว้  วันไหนเบื่อๆก็เอากลับมาใส่ให้เหมือนเดิม
3.มีขายครับ  หลังอ่อนก็ซื้อแบบด๊อปอิน ไม่ต้องกัดโครง  ชุดไกด์ล๊อตยาวก็เปลี่ยนใสได้เลย.. ไม่เกี่ยวกับโครงปืน
4. ใส่ไกแบบรู เจาะโปร่งได้ครับ  แต่จะให้หน้าไกกว้างๆแบบ โกลด์คัพ คงไม่ได้ มันต้องกันโครง งานใหญ่เลย

สุดท้าย แนะนำ เก็บไว้เดิมๆดีกว่าครับ   แต่งๆกัดๆเฉือนๆไปแล้วจะเสียใจ ภายหลัง  เสียดายของครับ ยิ้มีเลศนัย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
"ปุจฉา"
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2018, 07:15:56 AM »

ขอบคุณมากๆครับ

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 04:17:00 PM »

เปลี่ยนแค่ชุดสปริงลำเลื่อนแล้วเก็บของเดิมไว้ ถ้าจะกระทำกับตัวปืนอย่าแต่งเลยครับ เสียดาย แต่งแล้วจะเสียใจ หมดราคาครับ ขอย้ำ
หน้า: [1]
  พิมพ์