๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 08:05:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ำหลวง ขุนน้ำนางนอน #กระทู้เรียกยาย  (อ่าน 25337 ครั้ง)
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 10:20:52 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับจ่าเอกสมานด้วยครับ ท่านปฏิบัติภารกิจจนถึงสละชีวิตเพื่อช่วยน้องๆทีมหมูป่าออกจากถ้ำ

ขอคารวะ เสียใจอย่างสุดซึ้งต่อการจากไปของท่าน

R.I.P
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 10:47:07 AM »

อ้าว...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 11:57:40 AM »

อ้าว...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจกับจ่าเอกสมานด้วยครับ ท่านปฏิบัติภารกิจจนถึงสละชีวิตเพื่อช่วยน้องๆทีมหมูป่าออกจากถ้ำ

ขอคารวะ เสียใจอย่างสุดซึ้งต่อการจากไปของท่าน

R.I.P

ส่วนลึกในใจ  " กลัว การสูญเสีย " ทั้งน้องในถ้ำ  ทั้งทีมค้นหา ช่วยเหลือ นะคะ

ปฎิบัติการณ์ครั้งนี้  มีการระดมกำลังพล  ทำงาน " ในถ้ำ นอกถ้ำ " นับพันคน น่ะค่ะ

เคยแอบคิดแต่แรก  กลัวสิ่งที่ไม่พึงประสงค์   ไม่อยากได้ยิน ท้ายสุด เกิดจนได้ นะคะ

เพราะพื้นที่ที่ทำงาน  แคบ  แออัด  กระแสร์น้ำ  อากาศ  ทำให้ความพร้อมลดลง น่ะค่ะ

ขอให้น้องอดีตซีล  สู่สัมปรายภพ ค่ะ  ( เศร้านะ เขียนแบบนี้ )

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 11:58:37 AM »

RIP

Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:00:31 PM »

R.I.P

ส่วนลึกในใจ  " กลัว การสูญเสีย " ทั้งน้องในถ้ำ  ทั้งทีมค้นหา ช่วยเหลือ นะคะ

ปฎิบัติการณ์ครั้งนี้  มีการระดมกำลังพล  ทำงาน " ในถ้ำ นอกถ้ำ " นับพันคน น่ะค่ะ

เคยแอบคิดแต่แรก  กลัวสิ่งที่ไม่พึงประสงค์   ไม่อยากได้ยิน ท้ายสุด เกิดจนได้ นะคะ

เพราะพื้นที่ที่ทำงาน  แคบ  แออัด  กระแสร์น้ำ  อากาศ  ทำให้ความพร้อมลดลง น่ะค่ะ

ขอให้น้องอดีตซีล  สู่สัมปรายภพ ค่ะ  ( เศร้านะ เขียนแบบนี้ )

พอเกิดเหตุร้ายครั้งนี้  แผนกู้ภัยต้อง ปัดฝุ่นใหม่หมด แหละค่ะ

ความเสี่ยง  ทุกมิติ ต้องเตรียมการรับมือ  และ หาทางอุดช่องว่าง นะคะ

ดูเหมือนเป็นเรื่อง  " โชคชะตา ฟ้าลิขิต " แล้วนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2018, 12:10:04 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:02:04 PM »

น่าจะเป็นคนที่ถามหาใบอนุญาต นู่น นี่ นั่น นะครับที่ตาย สังคมไทยคงน่าอยู่มากขึ้น...

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:15:29 PM »

น่าจะเป็นคนที่ถามหาใบอนุญาต นู่น นี่ นั่น นะครับที่ตาย สังคมไทยคงน่าอยู่มากขึ้น...

อุบัติเหตุ ตอนนี้ครบมิติ  " น้ำ  ฟ้า  ฝั่ง "  ตามสโลแกน เลยนะคะ

ภูเก็ต  ตาย 13  ราย  สูญหาย 51 ราย น่ะค่ะ

ปางมะผ้า  แม่ฮ่องสอน ก็   สามราย

แม่สาย ก็เพิ่งเริ่มปฎิบัติการณ์  ค้นหา  กู้ภัย  เยียวยา นะคะ

ไอ้เรื่องที่มองว่าง่าย   "  เจองานยาก หรือ หิน "  อีกแล้วค่ะ

ท่านผู้ว่าณรงค์ศักดิ์  เตรียมส่งไม้ ส่งเชือก ให้ท่านคนใหม่ แล้วค่ะ

https://www.matichon.co.th/local/news_1031195

free screen capture
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2018, 12:34:41 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:31:23 PM »

สงสารลูกสาวทั้งสามคนของจ่าที่กำลังอยู่ในวัยน่ารัก
ทำไงได้คนเราเมื่อครา อะไรก็ฉุดไม่อยู่ สู่สุขคตินะจ่า...

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:44:57 PM »

RIP.  ด้วยครับ

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Hero Member

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 01:22:26 PM »

555  เออ.. จากเหตุการณ์  " น้องติดถ้ำหลวง " เนี่ยะ  ฮา 5555

เริ่มจะมีประเด็นเรื่อง  " หน่วยงานใด ควรเป็นแม่งาน " เมื่อเกิดเหตุ สาธารณะ นะคะ ฮา

ยายก็เริ่มคิด  เฮ้ยเรามี  " กรมป้องกัน บรรเทาภัยสาธารณะ "  ที่สังกัดกระทรวงมหาดไทย ค่ะ ฮา

เป็นกรมขนาดกลาง  มีข้าราชการสังกัดเป็น  " หลายพัน " คนค่ะ ฮา

มีทั้งคน  เครื่องมือ  งบประมาณ  ปี 2560  เกือบ  " หกพันล้าน บาท "  น่ะค่ะ ฮา

5555  งานแม่สาย  รับบทเมียน้อย แค่  " ฝ่ายสนับสนุน ประสานงาน " เท่านั้นแหละค่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 01:52:50 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครวบครัว  จ.อ. สมานด้วยครับ
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 01:56:36 PM »

ตามเหตุการณ์ภัยระดับจังหวัด ผู้บัญชาการเหตุการณ์คือ ผวจ.เชียงรายครับยาย
Hero Member

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 02:03:00 PM »

ตามเหตุการณ์ภัยระดับจังหวัด ผู้บัญชาการเหตุการณ์คือ ผวจ.เชียงรายครับยาย

555 ใช่ค่ะ  การสั่งการ บังคับบัญชา  เป็นอย่างที่ผอ. รามอน บอกน่ะค่ะ 5555

ยายกำลังพูดถึงศักยภาพ  หรือ ขีดความสามารถ  การเตรียมพร้อมเผชิญเหตุ ระดับกรม น่ะค่ะ

กำลังพล ของ  มหาดไทย มีทุกพื้นที่ ของประเทศไทย  สามารถระดมระงับเหตุ ได้ทันที นะคะ

แต่อย่างเคส  "  พาน้องออกจากถ้ำ  "  ยายประเมินว่า ความพร้อม บกพร่องน่ะค่ะ

ควรจะมี   " ผู้เชี่ยวชาญ ระดับกรม " ที่มีประสบการณ์ เฉพาะสาขา น่ะค่ะ

55555  กรมลูกเมียน้อย ค่อยๆทำ ค่อยๆเบิก  น่ะค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 02:21:58 PM »

555 ใช่ค่ะ  การสั่งการ บังคับบัญชา  เป็นอย่างที่ผอ. รามอน บอกน่ะค่ะ 5555

ยายกำลังพูดถึงศักยภาพ  หรือ ขีดความสามารถ  การเตรียมพร้อมเผชิญเหตุ ระดับกรม น่ะค่ะ

กำลังพล ของ  มหาดไทย มีทุกพื้นที่ ของประเทศไทย  สามารถระดมระงับเหตุ ได้ทันที นะคะ

แต่อย่างเคส  "  พาน้องออกจากถ้ำ  "  ยายประเมินว่า ความพร้อม บกพร่องน่ะค่ะ

ควรจะมี   " ผู้เชี่ยวชาญ ระดับกรม " ที่มีประสบการณ์ เฉพาะสาขา น่ะค่ะ

55555  กรมลูกเมียน้อย ค่อยๆทำ ค่อยๆเบิก  น่ะค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ยายใกล้ จนเอื้อมมือถึง  สถานที่เกิดเหตุ เพราะอยู่หลังบ้าน น่ะค่ะ 5555

แม่งานหลักคือ  " หน่วยทำลายใต้น้ำ ที่เราเรียกว่า ซีล "  เนี่ยะนะคะ ฮา

ยายไม่ได้ติดใจ  หรือ สงสัย  " ขีดความสามารถ " พี่ๆ น้องๆ หน่วยนี้เลยค่ะ

ยายเห็นภาพพีอาร์ ของ เฟส  " Thai navy seal " ที่นำมาแสดงแล้วค่ะ

เห็นภาพ  ความลำบากของการ   " มุดน้ำแทรก ช่องหินเล็กๆ "  เข้าไปด้านในค่ะ

ก็ในเมื่อมันเป็นอุปสรรค  ของการทำงานกู้ภัย  อยากเห็น "  กดตู๊ม  กดโครม "  ค่ะ ฮา

ระเบิดพวกช่องเล็กออก  ไอ้พวกหินงอก หินแหลม  ทุบทิ้งเลยค่ะ ฮา

การใช้วัตถุระเบิด  ในปริมาณที่พอเพียง พอเหมาะ มันไม่ได้สร้างความเสียหายระบบนิเวศน์ บ้าๆบอ อะไรหรอกค่ะ

5555  ถ้ามีเรื่อง  เดี๋ยวยายเคลีย์  พี่ สี  ให้เอง  ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 02:37:04 PM »

555  ยายตามเหตุการณ์  ห่างๆ เพียงแต่ฟังวิทยุ ที่  " ศอร. ปภ.  ตร. " เขาประสานงานกันน่ะค่ะ  55

ยายเห็นรูโห่ว  ทำมัยวันนี้  " ขอบริจาค  ขอ  ขอ  ขอ   ขอทุกเรื่อง " ทุกอย่างน่ะค่ะ

ตั้งแต่  ยาสีฟัน  แปรงสีฟัน  ผ้าเย็น  ทิสซู่  กางเกงใน  ถุงเท้า ขอโน่น ขอนี่ ขอทุกวัน   พรุ่งนี้ขออีกแล้ว น่ะค่ะ ฮา

ไอ้วัสดุพวกนี้  ใช้วันนี้  ไม่ใช่พรุ่งนี้หมด  พรุ่งนี้ทิ้ง  " เอามาทำความสะอาด รียูส ใหม่ " ได้น่ะค่ะ ฮา

ถุงเท้า  กางเกงใน  ใช้แล้วก็รวมมาใส่ตะกร้า  เอาไปซักใหม่สิคะ  มีกลุ่มซักรีดแม่สาย บริการให้ฟรี น่ะค่ะ

โรงครัว  ของราชการ  โรงครัวของจิตอาสา  ของบริโภค เยอะแยะ  มากมาย น่ะค่ะ

5555  คุณชาย ถนัดขอ นะคะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์