๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:24:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ำหลวง ขุนน้ำนางนอน #กระทู้เรียกยาย  (อ่าน 25304 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 10:50:10 AM »

ปลอดภัย​กันทุกคนครับ
คงเป็นเพราะน้ำท่วมในถ้ำช่วงฝนตกหนัก
สรุปคือ​ ไม่มีอะไรลับๆลวงๆ
อย่างที่เราเข้าใจกันแต่แรก
มาถึงตอนนี้ควรยิ้มได้แล้ว

แต่ก่อนอื่นผมขอขอบคุณเจ้าหน้าที่
ทุกหน่วยงาน รวมถึงผู้ที่มีส่วน
ในการช่วยเหลือน้องๆทั้งสิบสาม
ออกมาได้อย่างปลอดภัยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2018, 10:54:28 AM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 12:46:29 PM »

555  You are the great ka 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.bbc.com/news/uk-44690688#_=_

Thailand cave rescue: The Brits who helped find the boys

The first voice 12 young Thai footballers and their coach heard after nine days
trapped in caves was that of Briton John Volanthen.

"How many of you?" he asked. "Thirteen? Brilliant."

It meant that, finally, they had been found.

Thai cave search: As it happened
How to survive underground
Thailand shows love for trapped boys
Mr Volanthen and Richard Stanton had been called in by the Thai authorities along
with another British caving expert, Robert Harper.

The trio arrived in Thailand three days after the football team went missing. More than 1,000 people
have been involved in the operation, from all over the world.

The British Cave Rescue Council - the body for voluntary underground rescue in the British Isles - said
many of the caves have been explored by British cavers and divers before.

In a statement, the BCRC said: "Around 16:30 BST, we started to receive the remarkable news
that all 12 of the boys and their coach had been located in a dry air space...

"Shortly after this news, we received a direct but short confirmation from our British cave divers
of the joyful news that the lost boys had been located alive."

Image copyrightAFP/GETTY IMAGES
Image caption
The trio have been named as (left to right) Richard Stanton, Robert Harper and John Volanthen
It is believed Mr Volanthen and Mr Stanton are part of the South and Mid Wales Cave Rescue Team
and attempted to rescue a trapped diver in France in 2010.

The South and Mid Wales Cave Rescue Team declined to comment on the Thailand rescue,
while the BCRC said it does not name the cavers it sends on operations.

According to reports on the 2010 operation, Mr Stanton is a firefighter from Coventry
who was also involved in the rescue of 13 British cavers in Mexico in 2004.

He was made an MBE in the New Year's Honours List at the end of 2012.

In a 2007 interview, he said he became interested in diving after watching a programme
called "Underground Eiger" as a child. He joined caving and diving clubs at university.

According to an online profile, Mr Volanthen also runs marathons and ultra-marathons.
He joked that "he only runs so he can eat more biscuits".

The IT consultant, who is based in Bristol and grew up in Brighton, started caving as a scout.
Speaking to the Sunday Times in 2013, he said cave rescue requires a calm head.

"Panic and adrenaline are great in certain situations - but not in cave-diving,
" he said. "The last thing you want is any adrenaline whatsoever."

He added: "It [cave diving] is like that puzzle with the fox, the chicken and the grain.
It's not dangerous if you do it right."

In 2012, both men received a Royal Humane Society medal at Buckingham Palace,
in recognition of their rescue attempt in France.

The third British expert, Robert Harper, has been caving since 1968.

John Volanthen is understood to be a member of the South and Mid Wales Cave Rescue Team

In the rescue video shared by the Thai Navy Seals,
the two British men can be heard telling

the group they are the first to arrive but "many more are coming".

One of the group can be heard saying he is very happy,
while the British voice replies: "We are happy too."

One of the boys then says: "Thank you so much."

Someone asks the men where they are from
and the British voice replies: "England, UK."

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 01:08:03 PM »

ดีใจกับเด็กทั้ง 13 คนก็ดีใจ สงสารคนที่กดลบคะแนนแป๋งก็สงสาร
วันๆคงสาระวนที่จะกดลบให้หมดๆหรือให้ติดลบ เอาที่สบายใจน้องๆหนูๆ บักหำน้อย::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 01:11:03 PM »

ดีใจกับเด็กทั้ง 13 คนก็ดีใจ สงสารคนที่กดลบคะแนนแป๋งก็สงสาร
วันๆคงสาระวนที่จะกดลบให้หมดๆหรือให้ติดลบ
เอาที่สบายใจน้องๆหนูๆ บักหำน้อย::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ไอ้พวกจิตไม่ปกติ น่าจับยัดถ้ำ โบกปูน สามชั้นเลยนะคะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 02:05:47 PM »

5555 ฮั้งกี้  อิ๊ด อิ๊ด   This is a book 555

<a href="https://www.youtube.com/v/f89dSnwL8Vw" target="_blank">https://www.youtube.com/v/f89dSnwL8Vw</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2018, 02:11:19 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 02:11:13 PM »

5555 This is a book 555

่ก่อนหน้านั้นนักข่าว ตปท. ไปสัมภาษณ์เด็กเพื่อนๆที่โรงเรียนมีตอบนักข่าวเป็นภาษาอังกฤษด้วย โรงเรียนแถวนั้นสอนภาษาหลายภาษานะมีฝาหรั่งสอนด้วย
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 02:53:41 PM »

วันๆคงสาระวนที่จะกดลบให้หมดๆหรือให้ติดลบ
เอาที่สบายใจน้องๆหนูๆ บักหำน้อย::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ไอ้พวกจิตไม่ปกติ น่าจับยัดถ้ำ โบกปูน สามชั้นเลยนะคะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่างเขาเถอะยายกฎกติกาเวบมีตั้งมาให้แบบนั้น
 เด็กมันสนุกก็ปล่อยมันไป ทำอะไรมากไปเดี๋ยวเขาหาว่ารังแกเด็ก
คะแนนไม่ได้เป็นดัชนีชี้วัดว่าเราจะซื้อปืนได้ถูกลงกว่าคนอื่น
หรือไม่มีคะแนนแล้วจะอดตายซะเมื่อไหร่
 มีคนรักก็ย่อมที่จะมีคนเกลียดเป็นธรรมดา...

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 04:23:55 PM »

5555  16.23 น. สถานะการณ์เปลี่ยนอีกแล้วค่ะ  555

ระดับน้ำหน้าถ้ำ สูง 36 เซ็นติเมตร  ภายในระยะ 300 เมตร สูง 54 เซ็นติเมตร

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 04:37:17 PM »

อ้าว...แป๋งกำลังจะม้วนเสื่อกลับบ้าน ต้องรอลุ้นต่อใช่มั้ยครับยาย

Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 04:43:23 PM »

อ้าว...แป๋งกำลังจะม้วนเสื่อกลับบ้าน ต้องรอลุ้นต่อใช่มั้ยครับยาย

555 ตอนช่วงบ่าย ฝนตกหน้าถ้ำ น่ะค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้กำลังระดมสูบ  น้ำภายในถ้ำออก เพื่อภาระกิจลำเลียง น้องๆออกมาน่ะค่ะ 555

เราเชื่อมั่น  ศรัทธา ในทีมซีล ทร.  แต่ขออย่างเดียว  นะคะ ฮา

5555 อย่านำหน่วย ไปรับใช้การเมือง อีก น่ะค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 05:22:35 PM »

ผมเอือมระอาพวกนักข่าวจังคับ
พยายามจะโชว์พาว โชว์เหนือ โชว์กึ๋นกันจัง
หลายช็อต น่าหมั่นใส้  ยี๊

ไร้คำกล่าว............................................
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 05:25:45 PM »

ผมเอือมระอาพวกนักข่าวจังคับ
พยายามจะโชว์พาว โชว์เหนือ โชว์กึ๋นกันจัง
หลายช็อต น่าหมั่นใส้  ยี๊

5555 เมื่อวาน ท่านผู้ว่าแถลงข่าว  ยายหมั่นใส้  " อีแยม " น่ะค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 05:35:46 PM »

โล่งอกกันไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน

5555  สองวันก่อน  ยายล่ะหนาว ตอนครูบาบุญชุ่ม ทำพิธีหน้าถ้ำ น่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก่อนขึ้นรถกลับ  ท่านก็พูด  " อีกสอง สามวัน ออกมาแล้ว "  ครบวันนี้แหละค่ะ ฮา

ยายในฐานะ  ลูกศิษย์ห่างๆ  " กลัว " วืด กลัวพลาดจริงๆ ค่ะ ฮา

5555 เดี๋ยวพรุ่งนี้เขียนให้อ่าน  " ลูกศิษย์ห่างๆ สถานะไหน "  นะคะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

( เฮ้อ ..... โล่งอก  น่ะค่ะ ฮา )

5555  เหลาเลย ก่อนเมา นะคะ เมื่อคืน ตีสอง น่ะค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเคยไปทำงานให้ท่าน ครูบาบุญชุ่ม ชิ้นนึง งานนึง น่ะค่ะ ฮา 55555

นานมาแล้ว จำได้มั้ยคะ  เคสดวลปืนใหญ่  ใส่เนิน " โกเต็ง นาโหย่ง " น่ะค่ะ ฮา

พอยิงกันแล้ว  พม่า  ลากโซ่ " หกหุน "  สิบเก้ามิล มาคล้องประตู พรมแดน น่ะค่ะ ฮา

ยายมีธุรกิจฝั่งโน้น  ตั้งแต่ นำเข้า ส่งออก วัสดุก่อสร้าง ปูนซิเมนต์ เหล็กเส้น ส่งไปขายน่ะค่ะ ฮา

พอปิดพรมแดน นาน  เดือน สองเดือน สามเดือนก็แล้ว  ยังไม่มีสัญญานบอก เปิดด่านเลยค่ะ ฮา

5555  ฉิบหาย แล้วกู ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 05:44:02 PM »

555  ก่อนปิดด่าน เดือนสองเดือน  ยายรับงานหล่อเสาเข็ม ทำสะพานแห่งที่สองค่ะ ฮา 55555

ไปตั้งแพลนคอนกรีต  หล่อเสาเข็ม  หน้างาน ตรงเชิงสะพาน  น่ะค่ะ ฮา

กะว่าปั้นจั่น  ลากเสาเข็ม ไปตอกโครมๆ ไม่ต้องใส่เทรลเล่อร์ ลากจากฝั่งไทยเลยค่ะ ฮา

หล่อเกือบเสร็จ  ยิงกันโครมๆ  ทำงัยวะ  เงินยังเบิกไม่หมด ค่ะ ฮา

5555  แห้ว  ..... ค่ะ ฮา 55555  แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 05:45:47 PM »

นักข่าวแบบอีแยม นี่ เห็นช่องมันอวยกันจัง ผมคนนึงล่ะ อีเดียทมากๆ
พูดจาก็วกวน ใช้ภาษาฟุ่มเฟือย
ในส่วนทางด้านของ, ซึ่งเราจะเห็นได้ว่าาาา บลาๆๆๆๆ
นักข่าวคนเก่ง  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์