๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:50:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกโจรงัดบ้าน  (อ่าน 7946 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 11:16:18 AM »

ถูกโจรงัดบ้าน..กล้องจับภาพคนร้ายได้ชัดเจนมาก แต่ ตร.ไม่รู้จักและยังจับคนร้ายไม่ได้ ควรขอความช่วยเหลือจากใครดีครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 11:26:31 AM »

ตำรวจมีหน้าที่ต้องหาตัวให้เจอ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 05:39:45 PM »

จี้ตำรวจครับ ไม่ได้ผลส่งภาพให้ชูวิทย์ตีแสกหน้า...

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 08:52:17 PM »

ลงเฟสฯเลยครับ Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 09:01:48 AM »

ได้ยิน ตร.ว่าจะลงเฟสบุ๊คเหมือนกัน แต่ผมเข้าไปดูแล้วยังไม่มี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 12:44:38 PM »

จี้ตำรวจครับ ไม่ได้ผลส่งภาพให้ชูวิทย์ตีแสกหน้า...

555  คดีขี้หมา  ลัก ปล้น ชน จี้  " ชูวิทย์ " ม่ะสนหรอกค่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 12:47:29 PM »

เหตุเกิดในอำเภอเล็ก ๆ..ถ้าผมจะขอความช่วยเหลือจาก สนง.ตร.ภูธรจังหวัด ดีไหมครับ เผื่อมี ตร.ที่เก่งกว่าโรงพักที่เกิดเหตุ 
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 01:16:20 PM »

เหตุเกิดในอำเภอเล็ก ๆ..
ถ้าผมจะขอความช่วยเหลือจาก สนง.ตร.ภูธรจังหวัด ดีไหมครับ
เผื่อมี ตร.ที่เก่งกว่าโรงพักที่เกิดเหตุ 

555  เดินไปกองกำกับ ไปหา " ผู้การ " ก็แค่นั้น ได้แต่ลม อ่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คดีเล็ก คดีน้อย  เกิดทุกวัน  ทุกท้องที่  วันละ  เป็นร้อยๆ คดีนะคะ ฮา 5555

5555  บอกมาก่อน  " ทรัพย์ " ที่โดนงัดเป็นอะไร จะได้แนะถูกค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 02:23:51 PM »

รู้จักกับพวกวัยรุ่นที่เกเรๆหน่อยไหมครับให้ช่วยหาตัวให้ผมว่ายังจะไวกว่าตำรวจอีกครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 02:48:33 PM »

รู้จักกับพวกวัยรุ่นที่เกเรๆหน่อยไหมครับ
ให้ช่วยหาตัวให้ผมว่ายังจะไวกว่าตำรวจอีกครับ

555  แห้วเหมือนเดิม ใครมันจะเอาอิสระภาพตัวเอง  ไปเสี่ยงคุก ตาราง คะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเจอเอง เจอกับตัว  " คดีภาระจำยอม " ชนะสามศาล  เอาคำบังคับคดีไปเปิดทาง นะคะ ฮา 5555

ในคำพิพากษา  ศาลบอกให้จำเลยเป็นคนเปิดทาง  ถ้าไม่เปิดให้โจทก์ดำเนินการ  " ค่าใช้จ่าย จำเลยออก " ค่ะ ฮา

พอไปศาล  แถลงขอมีคำสั่งให้จ่าย ค่าดำเนินการ นำเจ้าพนักงานบังคับคดี และ คนงาน " แปดพันห้า "  ฮา

ศาลท่านก็เมตตา  อธิบายว่า  คดีนี้ เป็นเรื่อง มโนสาเร่  ไม่มีประโยชน์ต่อส่วนรวม นะคะ ฮา

ท่านบอก  " เป็นการใช้ทรัพยากร ส่วนรวม เพื่อประโชน์ส่วนตน " ค่ะ ฮา

ท่านบอก  ศาลสั่งได้  แต่ผลกระทบ หนึ่ง สอง สาม สี่ ห้าเยอะไปโม๊ด ค่ะ ฮา

ค่าดำเนินการทางศาล  ค่าดำเนินการอายัด ค่าดำเนินการบังคับคดี " มูลค่ามโหฬาร " มากกว่าค่าเสียหาย

5555 ครับท่าน  " น้อมรับ คำแนะนำ " คร๊าบบบ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 02:57:17 PM »

เหตุเกิดในอำเภอเล็ก ๆ..
ถ้าผมจะขอความช่วยเหลือจาก สนง.ตร.ภูธรจังหวัด ดีไหมครับ
เผื่อมี ตร.ที่เก่งกว่าโรงพักที่เกิดเหตุ 

5555  ถ้ายังติดใจ  เดินไป " ห้องสืบ " หาสารวัตรสืบ นะคะ ฮา 5555

โยนไป  " หมื่น ครึ่งหมื่น " บอก ช่วยตามให้หน่อย  นะคะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 พอจับตัวได้  " โยนอีกหมื่น "  ไม่เกินเจ็ดวัน ได้ผล ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

( มันเข้ามาขโขย  ไข่เป็ด  ไข่ไก่  หรือ ไข่ห่าน คะ 5555 )

หัว...ฆรวย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 02:58:51 PM »

555  คดีขี้หมา  ลัก ปล้น ชน จี้  " ชูวิทย์ " ม่ะสนหรอกค่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เน๊าะ เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 10:26:32 AM »

มันเอาหมดทุกสิ่งทุกอย่างคับป้า Barb จักรยานเสือหมอบ,กริช/มีดโบราณ,ขวาน-มีดสะสม,สุราต่างประเทศ,เครื่องมือช่างไฟฟ้า(เลื่อยวงเดือน,กบไฟฟ้า,สว่าน ฯ),เครื่องมือช่างธรรมดา ดูมันจะชอบโลหะ ท้ายสุดแม้แต่ก๊อกน้ำในห้องน้ำ,โกศทองเหลืองใส่กระดูกพ่อ,เสื้อเชิ้ต,กางเกงยีน,ผ้าห่ม มันก็ยังเอา..ตอนนี้ผมหมดสิ้นทุกอย่างเหลือแต่ตัวเปล่า ๆ ..(โฮ)  
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 11:15:12 AM »

มันเอาหมดทุกสิ่งทุกอย่างคับป้า Barb
จักรยานเสือหมอบ,กริช/มีดโบราณ,ขวาน-มีดสะสม,สุราต่างประเทศ,เครื่องมือช่างไฟฟ้า
(เลื่อยวงเดือน,กบไฟฟ้า,สว่าน ฯ),เครื่องมือช่างธรรมดา ดูมันจะชอบโลหะ
ท้ายสุดแม้แต่ก๊อกน้ำในห้องน้ำ,โกศทองเหลืองใส่กระดูกพ่อ,เสื้อเชิ้ต,กางเกงยีน,ผ้าห่ม มันก็ยังเอา..
ตอนนี้ผมหมดสิ้นทุกอย่างเหลือแต่ตัวเปล่า ๆ ..(โฮ)  

5555  ถ้ามีเวลาอีกนิด คงแบกบ้านไปแล้วนะคะ  555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายประเมินว่า  " พวกขี้ยา ลักเล็กขโมยน้อย "  อยู่อำเภอเดียวกัน แต่คนละหมู่บ้าน น่ะค่ะ ฮา 555

ถ้าคนละหมู่บ้าน หรือต่่างอำเภอ  สโคปมันกว้าง  เหมือนทะเล กึ่งๆมหาสมุทร แล้วค่ะ ฮา

ลองอัดภาพถ่าย  5 * 7  ยี่สิบ สามสิบใบ  อาจจะต้อง ห้าหกสิบใบ  แหละค่ะ ฮา

เอาไปขอติดที่  อบต.  แล้วเอาชื่อผู้ใหญ่บ้าน พร้อมที่อยู่  ทุกคน  ส่งรูป ส่ง สำเนาแจ้งความไปด้วย อ่ะค่ะ

5555  ตั้งรางวัลชี้เป้า  " พัน สองพัน " ก็น่าจะเวิรค์ และแหละค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

( ในระหว่างนี้ ตระเวนร้านรับซื้อของเก่า  อาจจะเป็นแว๊บๆ น่ะค่ะ )

หัว...ฆรวย

FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 02:48:41 PM »

เอาอะไรคิด55555
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์