๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 06:38:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใจหายครับ...  (อ่าน 15763 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 06:46:45 PM »

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้อวป.ตัดภาพนางแบบออกไปครับ
น่าจะช่วยค่าใช้จ่ายได้พอสมควร

555  ยายว่ามีการผิดพลาดบางอย่าง นะคะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

นิตยสารอาวุธ  มันเป็นเรื่อง  " ฮาร์ดเซลล์ "  เป็นเรื่องของการมี และใช้อาวุธปืน ค่ะ ฮา

จุดแข็งมันอยู่ตรงนั้น มากกว่า  ภาพนางแบบ  นมโตๆ  นะคะ ฮา

ส่วนเวปปืน  มันน่าจะมีส่วน  " ขายฝัน " ที่ยายเรียกว่า สังคมเดียวกันค่ะ ฮา

คนกลุ่มนี้  ต้อง เซฟ หรือ รักษาพวกเขาไว้  เพื่อเป็นกลุ่มลูกค้า ที่ภักดี ค่ะ ฮา

แต่ระยะเวลาที่ผ่านมาหลายๆปี  " เวปเน่า "  สมาชิกหาย  หน้าใหม่หด หายโม๊ด ค่ะ ฮา

ไอ้พวกวัชพืช กระถินยักษ์  หนามแหลม  ต้นโต แดกปุ๋ยเยอะ มันชอบขู่  มันชอบถาม ค่ะ ฮา

5555  ถามบ่อยๆ  " เดี๋ยวจะไม่มีที่ยืน "  ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 07:10:47 PM »

https://m.youtube.com/watch?v=wbOD38wT9-w

ลองฟังคลิปดูแล้ว น่าสนใจครับ
ขอความเห็นจากยาย และพี่ๆ สมช ด้วยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 07:50:03 PM »

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้อวป.ตัดภาพนางแบบออกไปครับ
น่าจะช่วยค่าใช้จ่ายได้พอสมควร

555  ยายว่ามีการผิดพลาดบางอย่าง นะคะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

นิตยสารอาวุธ  มันเป็นเรื่อง  " ฮาร์ดเซลล์ "  เป็นเรื่องของการมี และใช้อาวุธปืน ค่ะ ฮา

จุดแข็งมันอยู่ตรงนั้น มากกว่า  ภาพนางแบบ  นมโตๆ  นะคะ ฮา

ส่วนเวปปืน  มันน่าจะมีส่วน  " ขายฝัน " ที่ยายเรียกว่า สังคมเดียวกันค่ะ ฮา

คนกลุ่มนี้  ต้อง เซฟ หรือ รักษาพวกเขาไว้  เพื่อเป็นกลุ่มลูกค้า ที่ภักดี ค่ะ ฮา

แต่ระยะเวลาที่ผ่านมาหลายๆปี  " เวปเน่า "  สมาชิกหาย  หน้าใหม่หด หายโม๊ด ค่ะ ฮา

ไอ้พวกวัชพืช กระถินยักษ์  หนามแหลม  ต้นโต แดกปุ๋ยเยอะ มันชอบขู่  มันชอบถาม ค่ะ ฮา

5555  ถามบ่อยๆ  " เดี๋ยวจะไม่มีที่ยืน "  ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายครับ ในเวปปืนนี่ จริงๆพวกหัวเก่าหัวอนุรักษ์นี่เยอะมากอย่างที่ยายว่าเลยครับ ผมเองยังคืดเลยว่าอยู่ไปนานๆก็เริ่มจะเป็นพวกกลางเก่ากลางใหม่ไปแล้ว แรกๆเข้ามาก็อยากให้มีปืนง่ายๆปืนราคาถูกๆ อยู่ไปอยู่มา ผ่านโลกเห็นคน(ทั้งในทั้งนอกเวป)มาพักนึง อ่านข้อความของพวกเข้ามาโพสท์มาเม้นท์ ชักมีความคิดว่าทุกวันนี้ บางพวกมันมีปืนกันง่ายไปด้วยซ้ำ แหล่งเงินแหล่งกู้มันทำให้คนกล้าใช้กล้ากู้กันจน บางคนที่มันไม่สมควรจะมีแม้กระทั่งรถก็มีได้ รวมไปถึงปืนด้วย จนทุกวันนี้ ผมคิดเสมอว่าคุณสมบัติครบที่ชอบพูดๆกันไม่ใช่ว่าจะทำให้ทุกคนเข้าถึงหรือมีปืนได้จริงๆครับ  ไหว้
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2018, 10:40:19 AM »

ยายครับ ในเวปปืนนี่ จริงๆพวกหัวเก่าหัวอนุรักษ์นี่เยอะมากอย่างที่ยายว่าเลยครับ

ผมเองยังคืดเลยว่าอยู่ไปนานๆก็เริ่มจะเป็นพวกกลางเก่ากลางใหม่ไปแล้ว
แรกๆเข้ามาก็อยากให้มีปืนง่ายๆปืนราคาถูกๆ อยู่ไปอยู่มา ผ่านโลกเห็นคน(ทั้งในทั้งนอกเวป)มาพักนึง
อ่านข้อความของพวกเข้ามาโพสท์มาเม้นท์ ชักมีความคิดว่าทุกวันนี้ บางพวกมันมีปืนกันง่ายไปด้วยซ้ำ
แหล่งเงินแหล่งกู้มันทำให้คนกล้าใช้กล้ากู้กันจน บางคนที่มันไม่สมควรจะมีแม้กระทั่งรถก็มีได้ รวมไปถึงปืนด้วย
จนทุกวันนี้ ผมคิดเสมอว่าคุณสมบัติครบที่ชอบพูดๆกันไม่ใช่ว่าจะทำให้ทุกคนเข้าถึงหรือมีปืนได้จริงๆครับ  ไหว้

555  ยายมอง  ไอ้พวกอนุรักษ์  ก็ไม่แปลก อะไรนะคะ ฮา  55555

ไอ้พวกนี้ เกิดก่อน  แก่ก่อน  มักชอบพูด ชอบบอก  กูอาบน้ำร้อน มาก่อนมึง ค่ะ ฮา

สปีชี่ส์นี้ มักทนความเห็น ที่แตกต่างไม่ได้  กูถูก กูแน่  มึงอย่างเถียง  เถียงแล้วเดี๋ยวไม่มีที่ยืน ฮา

ความจริง ข้อเท็จจริง เดี๋ยวนี้สามารถเข้าถึง ได้แบบไม่จำกัด  ทุกคนมีโอกาสเท่ากันแหละค่ะ ฮา

555 วัฒนธรรมของเวปปืน  นิยมครอบ  เอากะลา ปิดหัวเด็กๆ อ่ะค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2018, 12:50:26 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ...นู๋ไม่เกี่ยวนะฮ่ะยาย ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2018, 11:51:09 PM »

ยายครับ ในเวปปืนนี่ จริงๆพวกหัวเก่าหัวอนุรักษ์นี่เยอะมากอย่างที่ยายว่าเลยครับ

ผมเองยังคืดเลยว่าอยู่ไปนานๆก็เริ่มจะเป็นพวกกลางเก่ากลางใหม่ไปแล้ว
แรกๆเข้ามาก็อยากให้มีปืนง่ายๆปืนราคาถูกๆ อยู่ไปอยู่มา ผ่านโลกเห็นคน(ทั้งในทั้งนอกเวป)มาพักนึง
อ่านข้อความของพวกเข้ามาโพสท์มาเม้นท์ ชักมีความคิดว่าทุกวันนี้ บางพวกมันมีปืนกันง่ายไปด้วยซ้ำ
แหล่งเงินแหล่งกู้มันทำให้คนกล้าใช้กล้ากู้กันจน บางคนที่มันไม่สมควรจะมีแม้กระทั่งรถก็มีได้ รวมไปถึงปืนด้วย
จนทุกวันนี้ ผมคิดเสมอว่าคุณสมบัติครบที่ชอบพูดๆกันไม่ใช่ว่าจะทำให้ทุกคนเข้าถึงหรือมีปืนได้จริงๆครับ  ไหว้

555  ยายมอง  ไอ้พวกอนุรักษ์  ก็ไม่แปลก อะไรนะคะ ฮา  55555

ไอ้พวกนี้ เกิดก่อน  แก่ก่อน  มักชอบพูด ชอบบอก  กูอาบน้ำร้อน มาก่อนมึง ค่ะ ฮา

สปีชี่ส์นี้ มักทนความเห็น ที่แตกต่างไม่ได้  กูถูก กูแน่  มึงอย่างเถียง  เถียงแล้วเดี๋ยวไม่มีที่ยืน ฮา

ความจริง ข้อเท็จจริง เดี๋ยวนี้สามารถเข้าถึง ได้แบบไม่จำกัด  ทุกคนมีโอกาสเท่ากันแหละค่ะ ฮา

555 วัฒนธรรมของเวปปืน  นิยมครอบ  เอากะลา ปิดหัวเด็กๆ อ่ะค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เงินไม่หาๆแต่เรื่อง แบร่

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 10:02:26 AM »

5555   ว่าลุงแป๋ง ทำมัย คะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 01:34:35 PM »

ยายไม่รู้อะไรระดับแป๋งไม่ต้องหาเงิน(ถึงหาก็ไม่เหลือ) รอเงินมาหาดีกว่า เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2018, 06:34:16 PM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 09:13:01 PM »

5555   ว่าลุงแป๋ง ทำมัย คะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายไม่รู้อะไรระดับแป๋งไม่ต้องหาเงิน(ถึงหาก็ไม่เหลือ) รอเงินมาหาดีกว่า เยี่ยม
รู้ว่ารวย555

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 02:50:19 PM »

รู้ว่ารวย555

5555  ปั๊ดโธ่ " ขายสนามหลวง " ได้เมื่อไหร่  เราไม่รู้จักกันนะคะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 02:55:40 PM »

พูดถึงสนามหลวงถ้ายายจะขายผมขอต้นมะขามนะครับ จะเอามาทำเขียงขาย
ส่งร้านข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ ร้านลาบน่าจะพอเลี้ยงชีพจนชีวิตหาไม่ ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 05:54:35 PM »

https://m.youtube.com/watch?v=wbOD38wT9-w

ลองฟังคลิปดูแล้ว น่าสนใจครับ
ขอความเห็นจากยาย และพี่ๆ สมช ด้วยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

5555    เออ พี่ซีเบริด์  " คนจับนกพิราบ "  ยกมาเปรียบเห็นภาพ ชัดดีนะคะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายมองว่า  " Positioning อวป. " แบรนด์ ยังแข็งไม่พอ  เพราะ ฐาน หรือ Brand strength  อยู่ในกลุ่ม C  + /- อ่ะค่ะ ฮา 5555

คนที่อุดหนุน  ยอมควักเงิน มันพวก  " รากหญ้า " มีความจำเป็นต้องใช้อาวุธเพื่อป้องกันตัวเอง และ ทรัพย์สิน อ่ะค่ะ

คนกลุ่มนี้  อยู่ในสังคม สภาพแวดล้อม หรือ ที่เรียกว่า ด้อยโอกาส การเข้าถึงทรัพยากร และ อำนาจของรัฐ ค่ะ ฮา

พอสถานะการเงินสั่นคลอน อัตราเงินเฟ้อสูง  หรือ รายได้ต่ำกว่ารายจ่าย  พวกเขาต้องประหยัด อ่ะค่ะ ฮา

ทฤษฎีการบริโภคบอกว่า  " มนุษย์จะใช้เงิน ตอบสนองความต้องการ ปัจจัยสี่ " ก่อนนะคะ ฮา

555  สินค้าที่ไม่จำเป็นต่อการดำรงค์ชีวิต ถูกเขี่ยทิ้งอันดับแรก ค่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 09:21:40 AM »

ทฤษฎีการบริโภคบอกว่า  " มนุษย์จะใช้เงิน ตอบสนองความต้องการ ปัจจัยสี่ " ก่อนนะคะ ฮา

555  สินค้าที่ไม่จำเป็นต่อการดำรงค์ชีวิต ถูกเขี่ยทิ้งอันดับแรก ค่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เวลาเศรษฐกิจไม่ดี luxury item โดนก่อน Grin Grin Grin สิ่งของไม่จำเป็นโดนก่อน

แต่ตอนนี้มันเจอ Technology ผสมด้วย สองเด้ง ใครไม่เปลี่ยนแปลงจะโดนทิ้งไว้ข้างหลังอย่างขมขื่น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 02:53:19 PM »

เลิกอ่านนานแล้ว
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 07:11:57 PM »

เวลาเศรษฐกิจไม่ดี luxury item โดนก่อน Grin Grin Grin สิ่งของไม่จำเป็นโดนก่อน

แต่ตอนนี้มันเจอ Technology ผสมด้วย สองเด้ง

ใครไม่เปลี่ยนแปลงจะโดนทิ้งไว้ข้างหลังอย่างขมขื่น

5555  วิกฤติของ  " นิตยสาร อวป " ยายมอง เบ้อเร่อเทิ่ม อ่ะค่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายไม่รู้ว่า  ตอนนี้  " เล่ม ละเท่าไหร่ " นะคะ  ถ้าร้อยบาท  วางบิล เก็บเงินสายส่ง ได้  ห้าสิบห้าบาท เท่านั้นแหละค่ะ ฮา

ไอ้  คนกลาง มีหน้าที่บริหารจัดการ  หรือ ที่เราเรียกว่า  " Distributor "  มันแดกไปแล้ว  สี่สิบห้าบาท นะคะ ฮา

เหลือห้าสิบห้าบาท  เป็นค่าดำเนินการพิมพ์ ค่าบริหารจัดการ  ค่านางแบบ  ค่าคนเขียน  หน้าจืดๆ เหมือนเดิม อ่ะค่ะ ฮา

5555  วางบิลเดือนนี้  อีก " หกสิบวัน  เก้าสิบวัน " ค่อยมารับเงินนะคะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์