๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:02:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับปืนสมิธM60 มีซีเรียลนัมเบอร์กี่จุดครับ นายทะเบียนไม่ยอมโอนให้ครับ  (อ่าน 4762 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 09:28:57 PM »

ภาพแรก  เลขจริง

ภาพที่สอง  " เจ็ด สาม สี่ ตอกใหม่ "   สังเกตุ เลข 1 เปรียบเทียบ

ภาพที่สาม  สันด้ามโดนขุด  เลขตอกใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2018, 07:09:02 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 04:25:15 AM »

http://smith-wessonforum.com/s-w-revolvers-1961-1980/261575-date-check-model-60-serial-number.html

ป.4 ฉบับนี้ระบุ ปี 2516 ( ไม่รู้โอนกี่ทอด ) เช็คซีเรี่ยลนัมเบอร์ กับโปรดักส์ชั่นเยียร์

ภาพนี้แสดง อายุเจ้าของ  91 ปี

ตรายางหมึกสีดำ แปลกๆ ที่อื่นใช้สีน้ำเงิน

กท. ขึ้นต้นด้วย 26  ถ้าเปิดข้อมูลทั้งหมด จะชัดเจนขึ้น

ปืนกระบอกนี้ ป.4 ปี 2516  เป็นของตาเพื่อนผมครับ  พอตาเพื่อนผมตายก็โอนต่อมาให้ยายเมื่อปี 2531 

แต่ก่อนหน้านี้ตาของเพื่อนจะรับโอนปืนมาจากใครไม่มีข้อมูลเหมือนกันครับ  เพราะใบ ป.4  ปี 2516  ทางอำเภอน่าจะเรียกคืนตอนที่โอนปืนมาเป็นของยายเพื่อนผมครับ

แต่ทอดที่โอนจากของตามาเป็นของยายนี่ไม่มีปัญหาครับโอนได้ปกติ  แล้วปืนกระบอกนี้หลังจากโอนมาให้ยายเพื่อนผมแล้วต่อมายายเพื่อนผมเสียชีวิต  ปืนก็เลยมาอยู่
ในมือของแม่เพื่อนผมครับ  ซึ่งช่วงหลังจากที่ยายเพื่อนผมรับโอนมาแล้วปืนกระบอกนี้ก็เก็บอยู่ที่บ้านอย่างเดียวเลยครับ  แล้วก็ทั้งบ้านก็็มีแต่ผู้หญิงไม่มีใครชอบเล่นปืน
ด้วย  ไม่น่าจะมีใครไปยุ่งกับทะเบียนหรือซีเรียลนัมเบอร์ปืน  คิดว่าถ้ามีปัญหาน่าจะมีปัญหาตั้งแต่ทอดของคุณตาเพื่อนครับ  เพราะคุณตาเพื่อนเป็นทหารเก่าและมีปืน
หลายกระบอก  โอนมาเป็นชื่อแม่เพื่อนแล้วหลายกระบอกติดอยู่กระบอกนี้กระบอกเดียวแหละครับ  ส่วนเรื่องซีเรียลนัมเบอร์ปืนก็นึกเอะใจตั้งแต่เห็นปืนครั้งแรกแล้วครับ
ว่าตัวเลขไม่ค่อยเรียบร้อย  แต่เห็นเพื่อน ( เพื่อนเป็นผู้หญิง )  ยืนยันว่าปืนกระบอกนี้ตั้งแต่รับโอนมาจากตาก็ไม่มีใครไปยุ่งด้วยเลยครับ  เลยไม่ได้นึกสงสัยครับ
ยังไงเดี๋ยวผมส่งทะเบียนปืนกับภาพปืนที่ไม่เซ็นเซอร์ไปให้ดูในข้อความส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์