๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:35:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามครับ  (อ่าน 18226 ครั้ง)
Dr.amnat
Full Member

คะแนน 56

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 08:42:43 AM »

พอดีเมี่อวานพึ่งมีเวลาได้อ่าน อวป เล่มล่าสุด รู้สึกเเปลกใจมากมาก ที่ไม่มีคอลัมน์ทดสอบปืนของท่านผู้การ เเละได้สังเกตว่า ไม่มีชื่อของท่านผุู้การในฝ๋ายวิชาการด้วย ไม่ทราบว่าเกิดข้อผิดพลาดอะไรหรือเปล่าครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 08:56:42 AM »

พอดีเมี่อวานพึ่งมีเวลาได้อ่าน อวป เล่มล่าสุด รู้สึกเเปลกใจมากมาก ที่ไม่มีคอลัมน์ทดสอบปืนของท่านผู้การ เเละได้สังเกตว่า ไม่มีชื่อของท่านผุู้การในฝ๋ายวิชาการด้วย ไม่ทราบว่าเกิดข้อผิดพลาดอะไรหรือเปล่าครับ

กำลังจะเข้ามาถามเหมือนกันครับ คอลัมน์กฎหมายฯก็ไม่มี จำได้ว่าเคยเห็นท่านผู้การเปรยว่าหาปืนที่เป็นวัตถุดิบมาเขียนทดสอบยาก ก็ขอให้หายไปเพียงชั่วคราวนะครับ อย่าให้เป็นอย่างที่คิดไว้ว่าท่านอาจรีไทร์จากอวป.เลยนะครับ .......... ปล.หลังๆ คอลัมน์ทดสอบของหมอจันทร์ก็ไม่ค่อยเข้ามาเหมือนกันนะครับ  ไหว้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 07:35:46 AM »

อ้าว...ไงเป็นงั้นครับ จงคืนมา จงคืนมา จงคืนมา หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 03:20:34 PM »

อ้าว...ไงเป็นงั้นครับ จงคืนมา จงคืนมา จงคืนมา หลงรัก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 06:12:07 PM »

555   " สพป. "  ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน   555  แบร่ แบร่ แบร่

พี่สุพินท์  ไม่ได้เขียน  เป็นสต๊าฟ  " นิตยสารอาวุธปืน "  แล้วใช่มั้ยคะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

55555  ตำแหน่งนายก    " ว่าง "   น่ะสิ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichon.co.th/news/771290

มท.สั่งด่วนถึงผู้ว่าฯไฟเขียวใบอนุญาตซื้ออาวุธปืนตร. หลังถูกร้องประวิงเวลา-เรียกรับเงิน

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 06:17:31 PM »

555  พรบ. สมาคม  องค์กรการกุศล  หรือสหกรณ์   ฮา 5555

เมื่อนายก  ประธาน  " ลาออก  "  ผู้บริหารทั้งชุด  ต้องบ๊ายบาย ด้วยค่ะ ฮา 555

555  ต้องรักษาการณ์ชั่วคราว  รอ  " เลือกตั้งใหม่ " ภายใน 90 วัน ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 08:18:25 PM »

5555   ห้าปี  สิบปีก่อน  คอมเพลน  บอก  " ทีมยิงปืน ของป๋ม "  ค่ะ ฮา  555 งอน งอน งอน

เป็น  " ผู้ฝึกสอน ควบคุมทีม ยิงปืน ทบ. แข่งอาเซี่ยน "   เนี่ยะ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" เดี๋ยวเจอ ผบ.ทบ. แล้วจะขอ ตำแหน่งให้ "  ( สาวนักกีฬา ยิงปืนทบ. )  ค่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

5555  ท้ายสุด  " มิสซิส  วืด  "  ค่ะ ฮา  ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 10:29:45 PM »

ก็เคยมีอยู่คนหนึ่งได้คุมทีม ผมละงงเลยไม่เคยมีชื่อในสาระบบของทีมยิงปืน จปร. ส่วนเจ้าคนที่กวาดเหรียญมาเยอะไม่ได้เป็น
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 09:08:19 AM »

ก็เคยมีอยู่คนหนึ่งได้คุมทีม
ผมละงงเลยไม่เคยมีชื่อในสาระบบของทีมยิงปืน จปร.
ส่วนเจ้าคนที่กวาดเหรียญมาเยอะไม่ได้เป็น

5555  อากาศเย็นๆ  คุยเรื่อง  " ผู้กว้างขวาง  วงการปืน " ให้ร้อน ให้อุ่นดีกว่าค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อก่อนชื่อเสียงแก  โด่งดัง  มีสาวกสวามิภักด์  " ผู้การ ผู้การ "   อ่ะค่ะ  ฮา 555

ครั้งหนึ่ง   " ผู้การ "  ใส่ชุดซาฟารี  เก่า  สีซีด  ตามสไตล์  เสือยิ้มยาก  นั่นแหละ ค่ะ ฮา

ไปโชว์พาว  "  สำนักบริการประชาชน วังไชยา "  ข้างสนามม้า ตรงข้ามธนาคารเพื่อการเกษตร นางเลิ้ง ฮา

พอไปถึง   ก็เดินเข้าห้อง  " ผู้ช่วย นายทะเบียนอาวุธปืน "  นั่นแหละค่ะ ฮา

จัดการ   " ต่อสาย " ไปหาเด็กคนนึง  บอกให้รีบมาพบด่วน  เดี๋ยวนี้  ตอนนี้ ค่ะ ฮา

ไอ้เด็กปลายสาย  มันก็งง  งง  ผู้การมัน  " เสือก " อะไร  โทรหากู  ปืนกูก็โอนแล้ว ค่ะ ฮา

ตอนหลังได้ความว่า  เด็กเอาปืนไปโอน  ขาดคุณสมบัติข้อ " ภูมิลำเนา ไม่ครบหกเดือน " ค่ะ ฮา

555   " นายร้อย ไม่มีรุ่น   นายร้อย  รามคำแหง "   โชว์พาว ค่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 09:14:50 AM »

ก็เคยมีอยู่คนหนึ่งได้คุมทีม
ผมละงงเลยไม่เคยมีชื่อในสาระบบของทีมยิงปืน จปร.
ส่วนเจ้าคนที่กวาดเหรียญมาเยอะไม่ได้เป็น

5555  อากาศเย็นๆ  คุยเรื่อง  " ผู้กว้างขวาง  วงการปืน " ให้ร้อน ให้อุ่นดีกว่าค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อก่อนชื่อเสียงแก  โด่งดัง  มีสาวกสวามิภักด์  " ผู้การ ผู้การ "   อ่ะค่ะ  ฮา 555

ครั้งหนึ่ง   " ผู้การ "  ใส่ชุดซาฟารี  เก่า  สีซีด  ตามสไตล์  เสือยิ้มยาก  นั่นแหละ ค่ะ ฮา

ไปโชว์พาว  "  สำนักบริการประชาชน วังไชยา "  ข้างสนามม้า ตรงข้ามธนาคารเพื่อการเกษตร นางเลิ้ง ฮา

พอไปถึง   ก็เดินเข้าห้อง  " ผู้ช่วย นายทะเบียนอาวุธปืน "  นั่นแหละค่ะ ฮา

จัดการ   " ต่อสาย " ไปหาเด็กคนนึง  บอกให้รีบมาพบด่วน  เดี๋ยวนี้  ตอนนี้ ค่ะ ฮา

ไอ้เด็กปลายสาย  มันก็งง  งง  ผู้การมัน  " เสือก " อะไร  โทรหากู  ปืนกูก็โอนแล้ว ค่ะ ฮา

ตอนหลังได้ความว่า  เด็กเอาปืนไปโอน  ขาดคุณสมบัติข้อ " ภูมิลำเนา ไม่ครบหกเดือน " ค่ะ ฮา

555   " นายร้อย ไม่มีรุ่น   นายร้อย  รามคำแหง "   โชว์พาว ค่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ไอ้เด็กคนนั้น  มันก็มีพวก  มีพรรค  เหมือนกัน  " โอน ได้  " เว้ย ค่ะ ฮา 5555

ไอ้เรื่องคุณสมบัติ  " ภูมิลำเนา 6 เดือน "  มันเป็นเรื่อง กระจอก  ขอกันได้ หลับตากันได้ เว้ย ฮา 555

ซื้อปืน  ยิงเป้าบินกระบอก สองแสน  จาก   " เบ๊ ก้นกุฎี "  ผู้การแท้ๆ  อ่ะ ฮา

เออ  ไอ้คนขาย  มันน่าจะพออก  พอใจ  " ได้สตางค์แล้ว  ปืนโอนแล้ว "  น่าจะแฮปปี้ นะคะ ฮา

แมร่ง  " สุมหัว "  จะเอาเรื่อง  เอาราวเด็ก ค่ะ ฮา

5555  ไอ้ผู้การ  " ขี้เมี่ยง "  ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 10:54:40 PM »

555  พี่ Rsia01  ส่องหลายรอบแล้วค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอเด้า   ภาษาไทยแปลว่า  ตัวพ่อ ตัวแม่    " นางอิจฉา ของปลอม "  ไม่ควรติดตามค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  เป็นได้แค่  " กาฝาก เกาะน้ำเลี้ยง "   สิ่งพิมพ์  ค่ะ ฮา  555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:16:12 PM »

555  พี่ Rsia01  ส่องหลายรอบแล้วค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอเด้า   ภาษาไทยแปลว่า  ตัวพ่อ ตัวแม่    " นางอิจฉา ของปลอม "  ไม่ควรติดตามค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  เป็นได้แค่  " กาฝาก เกาะน้ำเลี้ยง "   สิ่งพิมพ์  ค่ะ ฮา  555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ในอดีต  โลโก้  " นิตยสารอาวุธปืน  คือ  ป๋าตระกูล สุขมั่งมี " ค่ะ ฮา 5555

ป๋าเดินหลังวัง  " กล้อง คล้องคอ "  เจี๊ยะแต้  นั่งได้ทุกร้าน   อ่ะค่ะ ฮา 555

พอถึงยุค  " เสือยิ้มยาก "  โน่น  ปากทางศรีบำเพ็ญ  สิงห์ทอง อย่างเดียวค่ะ ฮา  555

ด่าขอม  ด่าแขก  ด่าซิกส์  ด่าโน่นนี่  "  สปอนเซอร์ " หาย ค่ะ ฮา

555   ของปลอม  มันไม่สั่น ไม่ไหว ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

12..โลกนี้ มีอะไรน่าแปลกจริง
เรื่องผู้หญิงพูดไปแล้วเบื่อจัง
อย่าเพิ่งโกรธ หรือว่าอย่าเพิ่งเกลียดชัง
(อย่าเพิ่งโกรธ หรือว่าอย่าเพิ่งเกลียดชัง)
ขอพูดอีกครั้งเถิดนะน้องนางเจ้าอย่าเพิ่งฉิว
ปากแดงแดง ตากลมกลม ปล่อยผมโชว์
อกโตโตเหมือนแตงโมที่หิ้ว
แต่ทำไมน้องสาว จึงเดินลิ่ว
(แต่ทำไมน้องสาวจึงเดินลิ่ว)
น่ากลัวคงหิ้ว เอามาแต่ของปลอม
ดนตรี 8 Bars..6...7...
8..ของไม่จริงมันจึงไม่สั่น ไม่ไหว
เขย่าเท่าไรจะให้มันไหวมันก็ไม่ยอม
สงสัย ข้างในคงเป็นของปลอม
(สงสัย ข้างในคงเป็นของปลอม)
ที่แม่เนื้อหอม ปลอมไว้หลอก คุณลุง
ผู้หญิงไทยสมัยนี้ผิดกว่าเดิม
หน้าอกเสริมใส่ฟองน้ำกันให้ยุ่ง
ผิดกับยายของฉัน ที่บ้านทุ่ง
(เอ้า ยายของฉันละ ที่บ้านทุ่ง)
แกปล่อยเสื้อเลยพุง ยานเป็นถุงกาแฟ
(ดนตรี พร้อมพูด...เฮ้อ สาวเอ๊ยสาว
ของแท้ที่อีพ่ออีแม่เพิ่นให้มา เจ้าบ่พอใจ
ดั๊น ไปใส่ของปลอมเดินโซว์
เค็ดเป็นซ่งบักโม บับเบิด แท้น้อ ฮ่วย.)
..ของไม่จริงมันจึงไม่สั่น ไม่ไหว
เขย่าเท่าไรจะให้มันไหวมันก็ไม่ยอม
สงสัย ข้างในคงเป็นของปลอม
(สงสัย ข้างในคงเป็นของปลอม)
ที่แม่เนื้อหอม ปลอมไว้หลอก คุณลุง
ผู้หญิงไทยสมัยนี้ผิดกว่าเดิม
หน้าอกเสริมใส่ฟองน้ำกันให้ยุ่ง
ผิดกับยายของฉัน ที่บ้านทุ่ง
(เอ้า ยายของฉันละ ที่บ้านทุ่ง)
แกปล่อยเสื้อเลยพุง ยานเป็นถุงกาแฟ
(พูด เฮ้อ สมัยนี้..ของปลอมทั้งนั้น)

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 11:25:25 PM »

555  สิบปีก่อน  " ลุงชอบ พี่ชอบ ฮะกีมี "  เคยถามค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้กระดาษ  เปื้อนหมึก  " หนังสือรับรอง ราคายุติธรรม "   ลงนามโดย สพป. เนี่ยะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาไป  เช็ดตูด  หรือ คัตชู   " เกลี้ยง หรือ เงา "  มั้ยคะ ฮา 55555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555  เช็ดไป เช็ดมา วางบนตู้ก็เกะกะ วางโต๊ะก็รำคาญ   " ถังขยะ " ค่ะ ฮา 55555    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 06:45:26 AM »

มาชุดใหญ่เลยยาย...ขอผมพิเศษไข่สองฟองนะ ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 08:02:24 AM »

ยังจำได้ในงานเลี้ยงชมรมหนึ่งแถวรามอินทราคนรุ่นลุงตระกูลมารวมกลุ่มกัน โหรวมกันแล้วอายุเป็นศตวรรษแล้วหนึ่งในนั้นยังไปแข่งแย่งเหรียญลูกหลานมาเฉยเลยเสือไม่ทิ้งลายจริงๆ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์