๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:36:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมราชทัณฑ์ คัดเลือก "20 นักโทษ" ฝึกผลิตอาวุธปืนภาคทฤษฎี-ปฏิบัติ  (อ่าน 2925 ครั้ง)
kritong
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 09:47:16 AM »

อยากฟังความเห็นผู้รู้ทุกท่านครับ ว่าคิดเห็นอย่างไรกับนโยบายนี้ ที่อยากรู้เพราะผมเองทำงานอยู่กับนักโทษโดยตรง และอยู่นานพอจะรู้จักนักโทษในทุกมิติ เลยอยากรู้ว่าสมาชิกมีความเห็นอย่างไรกันบ้าง
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 03:24:08 PM »

ไม่ทราบรายละเอียดเรื่องนี้เลยครับ เค้าให้ไปทำเฉพาะตอนที่ต้องรับโทษหรือว่าพ้นโทษแล้วก็ยังรับทำงานต่อไปครับ ถ้าเป็นแบบหลังผมว่าก็ดีนะนักโทษที่ออกมาจากคุกแล้วจะได้มีงานทำไม่ต้องกลับไปทำอาชีพผิดกฏหมายอีกครับ
คือมุมมองผมต่อนักโทษคดีนี้ผมว่าที่เค้าทำก็เพราะไม่มีงานอื่นๆทำนั่นแหละครับถ้ามีงานอื่นๆให้ทำคงไม่มาทำอาชีพผิดกฏหมายแบบนี้
ไม่เหมือนพวกปล้นหรือลักทรัพย์อันนั้นผมว่าพวกขี้เกียจทำงาน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 09:45:50 PM »

อยากฟังความเห็นผู้รู้ทุกท่านครับ ว่าคิดเห็นอย่างไรกับนโยบายนี้
ที่อยากรู้เพราะผมเองทำงานอยู่กับนักโทษโดยตรง
และอยู่นานพอจะรู้จักนักโทษในทุกมิติ
เลยอยากรู้ว่าสมาชิกมีความเห็นอย่างไรกันบ้าง

ไม่ทราบรายละเอียดเรื่องนี้เลยครับ
เค้าให้ไปทำเฉพาะตอนที่ต้องรับโทษหรือว่าพ้นโทษแล้วก็ยังรับทำงานต่อไปครับ

ถ้าเป็นแบบหลังผมว่าก็ดีนะนักโทษที่ออกมาจากคุกแล้วจะได้มีงานทำ
ไม่ต้องกลับไปทำอาชีพผิดกฏหมายอีกครับ

คือมุมมองผมต่อนักโทษคดีนี้ผมว่าที่เค้าทำก็เพราะไม่มีงานอื่นๆทำนั่นแหละครับ

ถ้ามีงานอื่นๆให้ทำคงไม่มาทำอาชีพผิดกฏหมายแบบนี้

ไม่เหมือนพวกปล้นหรือลักทรัพย์อันนั้นผมว่าพวกขี้เกียจทำงาน

55555  " You are what u eat " โว้ย ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เนื้อข่าว  " ทฤษฎี โลกสวย "  พี่ป้อม จุดคบเพลิง  น่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาไอ้กาก  ความรู้พื้นฐานบ้านนอก มาทำมัย   " สรรพวุธ "  ทบ. ทอ. ทร . ยอดเยี่ยมอยู่แล้วค่ะ ฮา

เป็นหน่วยงานสังกัดกองทัพ   " มีกฎหมายรองรับ  มีงบประมาณ "  ตั้งแท่น คอยแล้วค่ะ อา

55555  พัฒนาดียังงัย  ท้ายสุด  " ไม่มีเงินทอน " กู ซื้อนอก ค่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kritong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 11:45:03 AM »

ไม่ทราบรายละเอียดเรื่องนี้เลยครับ เค้าให้ไปทำเฉพาะตอนที่ต้องรับโทษหรือว่าพ้นโทษแล้วก็ยังรับทำงานต่อไปครับ ถ้าเป็นแบบหลังผมว่าก็ดีนะนักโทษที่ออกมาจากคุกแล้วจะได้มีงานทำไม่ต้องกลับไปทำอาชีพผิดกฏหมายอีกครับ
คือมุมมองผมต่อนักโทษคดีนี้ผมว่าที่เค้าทำก็เพราะไม่มีงานอื่นๆทำนั่นแหละครับถ้ามีงานอื่นๆให้ทำคงไม่มาทำอาชีพผิดกฏหมายแบบนี้
ลองดูครับ http://www.nationtv.tv/main/program/378581113/
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2017, 10:35:40 AM »

55555  " You are what u eat " โว้ย ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เนื้อข่าว  " ทฤษฎี โลกสวย "  พี่ป้อม จุดคบเพลิง  น่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาไอ้กาก  ความรู้พื้นฐานบ้านนอก มาทำมัย   " สรรพวุธ "  ทบ. ทอ. ทร . ยอดเยี่ยมอยู่แล้วค่ะ ฮา

เป็นหน่วยงานสังกัดกองทัพ   " มีกฎหมายรองรับ  มีงบประมาณ "  ตั้งแท่น คอยแล้วค่ะ อา

55555  พัฒนาดียังงัย  ท้ายสุด  " ไม่มีเงินทอน " กู ซื้อนอก ค่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2017, 04:37:19 PM »

โดนรุมด่าไปแล้วล่ะ ไม่ได้เกิดหรอกโครงการนี้
โรงงานจริงๆไม่ใช้ฝีมือมานั่งทำทีละกระบอกแล้วเครื่อง CNC ทำตามแบบเป๊ะ
อยากหางานให้พวกนี้ทำก็ดูมีดทำมือซิครับขายตลาดโลกได้ราคาดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 02:19:27 AM »

ประเทศไทยมีปืนที่ถูกกฎหมายก็เยอะ น่าจะมีสถานศึกษาอาชีวะเปิดสอนหลักสูตรช่างซ่อมอาวุธปืนบ้างนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 03:23:03 PM »

งง ที่ว่า ทำไม ต้องเอานักโทษ ช่างฝีมือที่มีความรู็ทางวิชาการช่างอย่างแท้จริง ทั้งวิศวกร ช่างกล ไม่มีแล้วหรือ
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 03:23:44 PM »

ผมชอบที่คุณวิทยาพูดครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 10:22:15 PM »

อาจารย์เทคนิคแห่งหนึ่งที่ถูกจับพร้อมลูกชาย ทำปืนอัดอากาศเลียนแบบยี่ห้อ edgun ของรัสเซียได้เหมือนเป๊ะ...

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 07:38:24 PM »

ดูหนังฮอลลีวู้ด เยอะไปหน่อย

ผมก็มีเครื่องไม้เครื่องมือที่พร้อมจะทำได้ดีกว่าพวกที่ถูกจับเข้าคุก แต่ผมมีวิถีทำมาหากินอย่างอื่นครับ คนคิดโครงการนี้ ดูหนังมากไปหน่อย ขำก๊าก
คนกลุ่มนี้ ก็แค่มีวิถีชีวิตที่เข้าไปพัวพันกับปืน แต่ไม่มีความพร้อมที่จะเกี่ยวข้องอย่างถูกกฎหมาย ซึ่งไม่ได้หมายถึงเขามีฝีมือในทางปืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2017, 07:47:43 PM โดย boilerman » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์