๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:37:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 555 " เจ๊ง " เพราะใคร ฮา 55555  (อ่าน 6324 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 11:38:44 AM »

ยายแล้วการบินไทยขาดทุนเพราะใครครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 12:10:31 PM »

ยายแล้วการบินไทยขาดทุนเพราะใครครับ

1.  ตัวองค์กร คือ  ขนาดขององค์กร  ใหญ่เกินไป หรือที่เรียก  " คนล้นงาน " มีแต่เส้น ค่ะ ฮา
     ( เคยมีการเปรียบเทียบ  การดำเนินการ ทุกขั้นตอน  ทีจี  ใช้คน มากกว่า สายการบินอื่น)

2.  มีค่าใช้จ่ายแฝง  ที่ไม่สามารถปฎิเสธได้  ปีละนับ  " หลายๆ พันล้าน " ค่ะ ฮา
     ( ค่าใช้จ่าย หมวดนี้  เป็นการใช้ทรัพย์  ไม่ก่อให้เกิดรายได้ )

555   เหมือนอย่างภาพยนต์เรื่อง  " The God Father "  นั่นแหละค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 02:06:56 PM »

ปรับตัวตามสภาพ Grin Grin Grin Kodak Nokia ยังไป นับประสาอะไรกับขวัญเรือน 5555555 ไปหมดแหละ แค่เร็ว หรือช้า
Nokia ไม่ได้มีแค่โทรศัพท์ครับ ส่วนผลิตโทรศัพท์ที่ขายให้ Microsoft ไป มันแค่ Section หนึ่งเท่านั้น แต่สิ่งที่ทำกำไรให้ Nokia ปีละหลายพันล้านดอลลาร์เป็นกอบเป็นกำก็คือ "สิทธิบัตร" เกี่ยวกับระบบ Communication Network ที่บริษัทถือไว้เพียบเลย เอาง่ายๆ แค่ระบบการสื่อสารทั้ง SMS ทั้งระบบ 3G 4G 5G ทุกวันนี้ก็เป็นสิทธิบัตรของ Nokia เกือบทั้งนั้น ขนาดระบบเสาสัญญาณแบบฝังในเครื่องที่เริ่มมีมาตั้งแต่ Nokia 3310 ก็เป็นสิทธิบัตรของ Nokia ครับ

ฉะนั้น ใครจะออกแบบมือถือยังไงก็หนีไม่พ้น Nokia เสือนอนกินแบบเงียบๆ ครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 05:26:48 PM »

มึเกิดย่อมมีดับนะ โยมยาย ทำใจๆ ไหว้
  ฉาตุ๊
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 07:07:56 PM »

1.  ตัวองค์กร คือ  ขนาดขององค์กร  ใหญ่เกินไป หรือที่เรียก  " คนล้นงาน " มีแต่เส้น ค่ะ ฮา
     ( เคยมีการเปรียบเทียบ  การดำเนินการ ทุกขั้นตอน  ทีจี  ใช้คน มากกว่า สายการบินอื่น)

2.  มีค่าใช้จ่ายแฝง  ที่ไม่สามารถปฎิเสธได้  ปีละนับ  " หลายๆ พันล้าน " ค่ะ ฮา
     ( ค่าใช้จ่าย หมวดนี้  เป็นการใช้ทรัพย์  ไม่ก่อให้เกิดรายได้ )

555   เหมือนอย่างภาพยนต์เรื่อง  " The God Father "  นั่นแหละค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ตลาดใหญ่  ทุกๆ เซ็กเม้นท์  คือ  " รากหญ้า " ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไตรมาส3 ปี 60 แอร์เอเชีย กำไร 1001 ล้าน

สายการบินอื่นที่เหลือคือ  การบินไทย นกแอร์ บางกอกแอร์เวย์ ขาดทุนกันหมด

โดยเฉพาะการบินไทยสายการบินที่ขาดทุนอันดับหนึ่งหลายปี  รองลงมาคือนกแอร์

5555   ไอ้หน้าด้าน  ขาดทุนสะสม  บานทะโรค  เสือกกู้  " จ่ายโบนัส พนักงาน " ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 05:08:13 AM »

5555   ไอ้หน้าด้าน  ขาดทุนสะสม  บานทะโรค  เสือกกู้  " จ่ายโบนัส พนักงาน " ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นอย่างนี้ หุ้นจะขึ้นได้ไงล่ะนี่ Grin Grin Grin เขาขายทิ้งหมด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 09:58:03 AM »

เหมือนระบบราชการเส้นสายประเทศนี้มั้ยครับ
เคยดูผู้รู้ท่านนึงมาให้ข้อมูลในทีวี
ค่าใช้จ่ายปีนึงๆ เป็นแสนล้าน
แต่ดูคุณภาพงานที่ออกมาสิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 09:48:03 AM »

เหมือนระบบราชการเส้นสายประเทศนี้มั้ยครับ
เคยดูผู้รู้ท่านนึงมาให้ข้อมูลในทีวี
ค่าใช้จ่ายปีนึงๆ เป็นแสนล้าน
แต่ดูคุณภาพงานที่ออกมาสิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตามเนื้อผ้า Grin Grin Grin ผ่านมาแบบนี้นานแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 12:52:01 AM »

โรงงานยาสูบ ทำไมถึงรายได้ลดหลังจากขึ้นภาษี ทำไมบุหรี่นอกถึงราคาถูกกว่าบุหรี่ไทย ใครคือไอ้โม่ง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 09:27:29 AM »

บางชนิดลงราคาอีก 10 บาทถูกกว่าเก่า น่าจะผลิตจากโรงงานใน AEC ที่ต้นทุนต่ำมาก โรงงานยาสูบต้นทุนสูงครับ ฮิฮิ
ตอนนี้เบียร์ Budweiser กระป๋องละ 45 บาท
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 12:13:37 PM »

บางชนิดลงราคาอีก 10 บาทถูกกว่าเก่า น่าจะผลิตจากโรงงานใน AEC ที่ต้นทุนต่ำมาก โรงงานยาสูบต้นทุนสูงครับ ฮิฮิ
ตอนนี้เบียร์ Budweiser กระป๋องละ 45 บาท

ไม่แน่ใจแถวบ้านมีไหมครับพี่ ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 01:44:41 PM »

โรงงานยาสูบ ทำไมถึงรายได้ลดหลังจากขึ้นภาษี
ทำไมบุหรี่นอกถึงราคาถูกกว่าบุหรี่ไทย ใครคือไอ้โม่ง

5555    เมื่อราคาสินค้าสูงขึ้น  ในหมวด  " ไม่จำเป็นต่อการบริโภค ความต้องการก็ลดลง"  ค่ะ ฮา  555

กรณี  " รยส. โรงงานยาสูบไทย "  ขายน้อยลงมีปัจจัย สอง สาม สี่อย่าง แค่นั้นค่ะ ฮา

1. ราคาสูงขึ้น   เพราะอัตราภาษีสรรพสามิต  (  ก็มึงถังแตกงัย ฮา )

2. ตลาดต่างประเทศ  นำเข้าเช่น  AEC  จะโดนบังคับเรื่อง ยกเว้นภาษีนำเข้า ตามข้อตกลง AFTA

3.  ราคานำเข้า  แจ้งพิกัดอัตราศุลกากร เป็นเท็จ  คือ แจ้งราคานำเข้าต่ำกว่าความจริง ฐานภาษีก็เลยต่ำ ค่ะ ฮา

4.  บุหรี่ปลอม  ทำเลียนแบบ  นำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน ทดแทนของจริง ฮา

5555 ไอ้ที่ขึ้นราคาโครมๆ บอกไม่สนับสนุนให้มีการเสพติด  ตอแหลทั้งปวงค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2017, 07:47:25 PM »

คู่สร้างคู่สม อีกเล่มรออารงค์ แถลงข่าวอยู่ ไม่รู้จะลาแผงรึเปล่า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2017, 09:04:56 PM »

ซื้อร้าน Top หรือ Villa โลตัสบางทีก็มี

ไม่แน่ใจแถวบ้านมีไหมครับพี่ ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์