เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
พฤศจิกายน 22, 2017, 08:03:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5555 เสือ พบ สิงห์ ค่ะ ฮา 55555  (อ่าน 1569 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 3852

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 12:21:40 PM »

5555  สลิ่มคะ  ปีหน้า  (  อีก ห้าสิบเอ็ดวัน )  เจอภาษีปรับขึ้น  เกือบทุกตัว อ่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปีหน้า  "  Asian free trade zone "  หรือที่เรียกว่า เขตการค้าเสรีอาเซี่ยน  เนี่ยะอ่ะ ฮา 5555

สินค้า ส่งออก / นำเข้า  ประเทศกลุ่ม   " AFTA "  ภาษีเป็น ศูนย์  ทุกตัว ค่ะ อา

หมายความว่า  "  ผู้ผลิตรายใหญ่  ต้นทุนต่ำ " จะเป็นผู้ชนะ ในเกมส์ การแข่งขัน ค่ะ ฮา

ทุยแลนด์  หรือ  กะลาแลนด์  จะกลายเป็น   " เสี่ยม หล่อ ตือ "  หมูสยาม ค่ะ ฮา 555

55555  พี่ธนาคารชาติคะ  " บาทแข็ง " อีกแล้วค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะเอาอะไรไปสู้เค้าดีแต่เตะตัดขาพวกเดียวกัน อย่างส่งออกฝั่งแม่สอดสินค้าหลายอย่างพม่าไม่ให้ส่งทางสะพานก็ได้อาศัยส่งออกทางท่าเรือทางคลังสินค้าชั่วคราวที่ตั้งตามม.7(3)ของพรบ.ศุลกากรแต่วันที่13นี้จะเริ่มบังคับใช้พรบ.ศุลกากรใหม่คลังชั่วคราวตามพรบ.เก่าดันไม่มีเขียนไว้ ก็ต้องปิดตัวลงโดยปริยายในวันที่13 แล้วจะทำไงล่ะผู้ประกอบการเดือดร้อนกันระนาว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 3852

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 12:30:07 PM »

เรียนชิปปิ้ง.   ทางด่านพรมแดนได้รับการแจ้งผ่านโกหย่าจากทางศุลกากรพม่า ว่าสินค้าประเภท สุรา,เบียร์,บุหรี่,ไก่,ไข่ไก่,ไข่เป็ด,ของญี่ปุ่นทุกชนิด,รถส่งออกพวงมาลัยขวา,ห้ามส่งเข้าพม่าทางสะพาน ตั้งแต่วันที่ 4/11/60 เป็นต้นไป
เดือดร้อนละถ้ามีคลังชั่วคราวก็ยังพอทะยอยส่งออกได้ทางท่าแต่ถ้าไม่มีคลังแล้วส่งออกทางท่าต้องส่งออกให้หมดภายในวันนั้นของมาทีใบขนละ3-5พ่วงใครจะขนลงเรือไหว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 3852

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 12:35:26 PM »

https://today.line.me/TH/article/By1aOj?utm_source=copyshare

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2775

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 04:30:27 PM »

5555  สลิ่มคะ  ปีหน้า  (  อีก ห้าสิบเอ็ดวัน )  เจอภาษีปรับขึ้น  เกือบทุกตัว อ่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ปีหน้า  "  Asian free trade zone "  หรือที่เรียกว่า เขตการค้าเสรีอาเซี่ยน  เนี่ยะอ่ะ ฮา 5555
สินค้า ส่งออก / นำเข้า  ประเทศกลุ่ม   " AFTA "  ภาษีเป็น ศูนย์  ทุกตัว ค่ะ อา
หมายความว่า  "  ผู้ผลิตรายใหญ่  ต้นทุนต่ำ " จะเป็นผู้ชนะ ในเกมส์ การแข่งขัน ค่ะ ฮา
ทุยแลนด์  หรือ  กะลาแลนด์  จะกลายเป็น   " เสี่ยม หล่อ ตือ "  หมูสยาม ค่ะ ฮา 555

55555  พี่ธนาคารชาติคะ  " บาทแข็ง " อีกแล้วค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเชียร์น่าดู Grin Grin Grin ชอบละสิ 555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:48:09 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5771

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 05:10:13 PM »

5555  สลิ่มคะ  ปีหน้า  (  อีก ห้าสิบเอ็ดวัน )  เจอภาษีปรับขึ้น  เกือบทุกตัว อ่ะค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปีหน้า  "  Asian free trade zone "  หรือที่เรียกว่า เขตการค้าเสรีอาเซี่ยน  เนี่ยะอ่ะ ฮา 5555

สินค้า ส่งออก / นำเข้า  ประเทศกลุ่ม   " AFTA "  ภาษีเป็น ศูนย์  ทุกตัว ค่ะ อา

หมายความว่า  "  ผู้ผลิตรายใหญ่  ต้นทุนต่ำ " จะเป็นผู้ชนะ ในเกมส์ การแข่งขัน ค่ะ ฮา

ทุยแลนด์  หรือ  กะลาแลนด์  จะกลายเป็น   " เสี่ยม หล่อ ตือ "  หมูสยาม ค่ะ ฮา 555

55555  พี่ธนาคารชาติคะ  " บาทแข็ง " อีกแล้วค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะเอาอะไรไปสู้เค้าดีแต่เตะตัดขาพวกเดียวกัน อย่างส่งออกฝั่งแม่สอดสินค้าหลายอย่างพม่าไม่ให้ส่งทางสะพานก็ได้อาศัยส่งออกทางท่าเรือทางคลังสินค้าชั่วคราวที่ตั้งตามม.7(3)ของพรบ.ศุลกากรแต่วันที่13นี้จะเริ่มบังคับใช้พรบ.ศุลกากรใหม่คลังชั่วคราวตามพรบ.เก่าดันไม่มีเขียนไว้ ก็ต้องปิดตัวลงโดยปริยายในวันที่13 แล้วจะทำไงล่ะผู้ประกอบการเดือดร้อนกันระนาว

เรื่องเตะตัดขาตัวเองมีเยอะไปหมดล้มเมื่อไรจะสำนึกไหมนี่หรือว่า อ้อเป็นความผิดของ.....
babara.
Hero Member

คะแนน -14756

No justice No peace

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 10:30:35 AM »

จะเอาอะไรไปสู้เค้าดีแต่เตะตัดขาพวกเดียวกัน อย่างส่งออกฝั่งแม่สอด
สินค้าหลายอย่างพม่าไม่ให้ส่งทางสะพานก็ได้อาศัยส่งออกทางท่าเรือทางคลังสินค้าชั่วคราว
ที่ตั้งตามม.7(3)ของพรบ.ศุลกากรแต่วันที่13นี้จะเริ่มบังคับใช้พรบ.ศุลกากรใหม่
คลังชั่วคราวตามพรบ.เก่าดันไม่มีเขียนไว้ ก็ต้องปิดตัวลงโดยปริยายในวันที่13
แล้วจะทำไงล่ะผู้ประกอบการเดือดร้อนกันระนาว

เรื่องเตะตัดขาตัวเองมีเยอะไปหมดล้มเมื่อไรจะสำนึกไหมนี่หรือว่า

อ้อเป็นความผิดของ.....

55555  ไอ้แม้ว  กับ  อีปูว์  ค่ะ  ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ยามคนรวยแก้ผ้า  ว่างานศิลป์
ยามชาวดินแก้ผ้า  ว่าขาย...ห.
ยามคนรวยสมสู่   มองว่าดี
ยามคนจนแค่เซ็กซี่  ว่าจัญไร  กุงึด.!!  "
babara.
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 10:37:16 AM »

55555   ตูบน้อย  ผู้โดดเดี่ยว ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยามคนจนแค่เซ็กซี่  ว่าจัญไร  กุงึด.!!  "
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5771

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 01:38:00 PM »

Junta leader คำนี้คนทั้งโลกใช้พาดหัวข่าว
babara.
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 03:12:56 PM »

5555   " ตัวถ่วงความเจริญ  แห่งภูมิภาค  " ค่ะ ฮา  5555

เพื่อนบ้าน  แสนเอือม เบื่อหน่าย  " Thai Junta Leader " เป็นที่สุด ค่ะ ฮา

ในเวทีสากล  ไม่มีใครให้ความสนใจ  ไม่มีใครคุยด้วย แสดงอาการรังเกียจ ค่ะ ฮา

อย่างกรณีโครงการรถไฟ  ความเร็วสูง  เชื่อมต่อภูมิภาค เอเชียตะวันออกเฉียงใต้

ติดขัด  แหง็ก  แห้งเหมือน  บัวแล้วน้ำ  ถ่วงความเจริญ เป็นไอ้เข้ ขวางคลองประเทศเดียวค่ะ ฮา

เมื่อกลางปี  " ตูบน้อย คอยรัก " แถลงจะสร้าง ตอกเข็มในเดือน ตุลา 60 ระยะ สาม กม. โคราช ก่อนค่ะ ฮา

แถลงให้จีนดำเนินการ  แต่พอมีสำนักข่าวระหว่างประเทศ ถามมิสเตอร์สี  เขางง ส่ายหน้า กูไม่รู้ ค่ะ ฮา

55555  นกหวีด  เป็นพิษ  ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichon.co.th/news/729114

อาเซียน-ฮ่องกง บรรลุข้อตกลงลดภาษี0% ให้มีผลบังคับใช้ 1 ม.ค. 62

babara.
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 03:13:51 PM »

Junta leader คำนี้คนทั้งโลกใช้พาดหัวข่าว

5555   Thai Junta Leader  5555

babara.
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 03:45:25 PM »

555  อยาสะกิดบ่อย  " กูอาย " ค่ะ ฮา 555

<a href="https://www.youtube.com/v/MJzM7vbjPlE&amp;feature=youtu.be" target="_blank">https://www.youtube.com/v/MJzM7vbjPlE&amp;feature=youtu.be</a>

babara.
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 05:16:43 PM »

55555   ตูบน้อย  ผู้โดดเดี่ยว ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  มิสเตอร์  " ลี เซียน ลุง "  มันเหม็มมั้ง  ยืนซะห่างเลย ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babara.
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 10:49:11 AM »

5555  มิสเตอร์  " ลี เซียน ลุง "  มันเหม็มมั้ง  ยืนซะห่างเลย ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  This is a book  i know everthing  55555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Pavin Chachavalpongpun
11 ชม. · Spalding, England, United Kingdom ·

นายกรัฐมนตรีไม่จำเป็นต้องพูดภาษาอังกฤษในการหารือข้อราชการ เราสามารถใช้ล่ามได้

แต่แน่นอน หากสื่อสารภาษาอังกฤษได้ ก็จะเป็นประโยชน์อย่างมาก อย่างน้อยในเรื่องของภาพลักษณ์

และระดับ "ความเป็นสากล" ของตัวเอง จากภาพที่เห็นประยุทธ์ยืนโดดเดี่ยวในการประชุมเอเปค

นั่นเป็นเพราะไม่สามารถพูดคุยกับผู้นำประเทศอื่นในระดับที่สื่อสารได้ (communicable) ทางการทูต

ไอ้ความสามารถในการสื่อสารนอกรอบแบบนี้แหละ ที่สามารถปูทางไปสู่ความสำเร็จ

ในการหารือข้อราชการอย่างเป็นทางการในหลายโอกาส น่าเสียดายที่ผู้นำไทยขาดทักษะในเรื่องภาษานี้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5771

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 01:07:26 PM »

มะกันเข้ามาสอนตั้งแต่โรงเรียนทหารแล้วยายมีบันทึกด้วยว่าใครสอบได้คะแนนกี่เปอร์เซนต์
babara.
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 03:29:33 PM »

5555  ลุงตูบ  หนีไปไหนคะ  ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถือแถน ประสพโชค

การประชุมผู้นำอาเซียนที่ฟิลิปปินส์ เป็นประเพณีที่ผู้นำชาติต่างๆที่เข้าร่วมประชุมจะถ่ายรูปร่วมกัน
จะสังเกตุว่า ในภาพไม่มีผู้นำไทยอยู่ด้วย ที่เป็นเช่นนั้นไม่ใช่เพราะลุงแกหยิ่งนะครับ แต่เป็นเพราะแกโง่

เห็นเขาว่า เป็นเพราะลุงตูบของผมไปรอถ่ายรูปอยู่ผิดห้อง เลยไม่ได้ถ่ายรูปร่วมกับเขา

พงศกร รอดชมภู

เรื่องไม่ได้เข้าร่วมในพิธีการจบการประชุม เราจะเห็นการเว้นที่ว่างไว้
มันแปลว่าระบบอุปถัมภ์ เส้นสาย สร้างความเสียหายได้รุนแรงมาก
เรื่องแบบนี้ เจ้าหน้าที่ทูตของไทยต้องรับผิดชอบทั้งหมดครับ
การแต่งตั้งแต่พวกวิ่งเต้น ประจบ สอพลอ เพื่อความไว้วางใจว่าเป็นพวกกัน
โดยไม่ประเมินความสามารถ ผลจึงออกมาเช่นนี้ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์