๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:49:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5555 เสือ พบ สิงห์ ค่ะ ฮา 55555  (อ่าน 12948 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 05:32:27 PM »

55555   This is a book 5555

https://prachatai.com/journal/2017/10/73675?utm_source=dlvr.it&utm_medium=twitter

บทสนทนาลับระหว่างทรัมป์กับประยุทธ์ (ขรรมๆ อย่าคิดมาก)

อรรถสิทธิ์ เมืองอินทร์

ต่อไปนี้เป็นบทสนทนาในช่วงพบปะรอบพิเศษระหว่างผู้นำทั้ง 2 ประเทศซึ่งไม่ได้ถูกบันทึกไว้โดยสื่อมวลชน
เพราะเป็นการพูดกันตามลำพัง มีเพียงล่ามของพลเอกประยุทธ์อยู่ด้วยเพียงคนเดียว
(เพราะความเป็นเลิศทางภาษาอังกฤษของ ฯพณฯ)

ประยุทธ์: ท่านประธานาธิบดี ผมรู้สึกดีใจที่ท่านให้โอกาสพิเศษแก่เราทั้งคู่ได้พูดคุยกันอย่างเปิดอกครับ

ทรัมป์:    ไม่เป็นไรครับเพราะผมสนใจประเทศท่านมากด้วยมีลักษณะพิเศษที่ไม่เหมือนใคร ดังคำว่า Thailand Only
             ท่านนายกรัฐมนตรี ถามจริงๆ เถอะ ว่าทำไมท่านถึงรีบบอกกับผมว่าปีหน้าจะประกาศการเลือกตั้ง
             ทั้งที่ผมก็ไม่ได้ถามหรือเซ้าซี้จะเอาคำตอบสักหน่อย

ประยุทธ์: คือผมเตรียมเป็นสคริปต์ไว้อะครับ กลัวท่านจะถาม ไปๆมาๆ เพื่อไม่เป็นการเสียเปล่า
             ก็ชิงสร้างภาพอันดีงามว่าประเทศไทยกำลังก้าวเข้าสู่ประชาธิปไตยเต็มรูปแบบ

ทรัมป์:    ถึงผมจะดูโง่หรือไอคิวต่ำสักหน่อย แต่ผมก็ศึกษาการเมืองของท่านมาดีพอใช้นะ
             เห็นสื่อของไทยหลายสำนักโจมตีว่าท่านพูดอย่างนี้มาหลายครั้งแล้วในรอบหลายปีที่ผ่านมา
             แต่ก็ยังไม่จัดการเลือกตั้งสักที

ประยุทธ์: ท่านขวานผ่าซากจริงๆ นะ ผมก็ขอตอบตามตรงว่าเพราะหวงอำนาจไง ไปไหนทีก็มีแต่คนกุมเป้ากางเกง
             พร้อมเลียมือเลียเท้าผมเต็มที่  ที่สำคัญถ้ารีบลงจากตำแหน่ง ไอ้ทักกี้และพวกเกิดได้กลับมามีอำนาจทางการเมือง จะเกิดอะไรขึ้น
             ก็เลยถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ  แต่ถ้าวันนั้นมาถึง ผมก็จะเตะถ่วงไปได้อีกเพราะประเทศนี้สามารถเกิดอุบัติเหตุได้อีกเยอะแยะในอนาคตครับ

ทรัมป์:    ว่าแล้ว ท่านนายกฯ ก็เสพติดเก้าอี้เหมือนผมนั่นแหละ ไอ้สื่อมวลชนบ้านผมบ้า มันบอกว่าถ้าผมลงสมัครลงแข่งขัน
             เป็นประธานาธิบดีในวาระที่ 2 ก็คงจะแห้ว คอยดูเหอะถ้าวันนั้นมาถึงรับรองว่าพวกมันน้ำตาตกในแน่ๆ

ประยุทธ์: (มีเสียงกลั้นหัวเราะ) งั้นผมขอถามท่านตรงๆ บ้างก็แล้วกันว่า ท่านไม่กลัวเสียชื่อหรอกหรือที่ให้การต้อนรับผม
             ผู้นำที่ถูกตราหน้าว่าเป็นเผด็จการทหารในประเทศด้อยพัฒนาอย่างไทย

ทรัมป์:     ฮะๆๆ ไม่ได้ตราหน้าหรอก เพราะเป็นเรื่องจริง รู้สึกจะมีไทยเพียงประเทศเดียวในโลก
              ที่หัวหน้ารัฐบาลเป็นทหารที่มาจากการทำรัฐประหาร  เอาอย่างนี้ ในฐานะที่ท่านมีความรู้ทางประวัติศาสตร์
              จำกัดอยู่ที่ภูเขาอัลไต ก็เลยอยากจะบอกว่านโยบายต่างประเทศของสหรัฐฯ นั้นยืดหยุ่นอยู่เสมอ
              ตลอดเวลาที่ผ่านมาโดยเฉพาะช่วงสงครามเย็น ถึงแม้เราจะภูมิใจในความเป็นประชาธิปไตย
              และเผยแพร่ลัทธินี้ไปทั่วโลกแต่เพื่อผลประโยชน์และอำนาจ เราก็สามารถจูบปากกับเผด็จการได้เสมอ
              ไม่ใช่เฉพาะผมหรอก  ดูอย่างอีตาโอบามาสิ แกยังอดทนกับเผด็จการในตะวันออกกลางได้ตั้งหลายปี
              จนประชาชนลุกฮือขึ้นมาประท้วงอย่างที่เค้าเรียกว่า  “อาหรับสปริง”   ที่จริงประธานาธิบดีสหรัฐฯ ส่วนใหญ่
              ต่างหวาดกลัวอำนาจของประชาธิปไตย เพราะพลังของประชาชนมักจะเข้ากันดีกับพวกฝ่ายซ้ายที่แอนตี้จักรวรรดินิยมอเมริกัน

ประยุทธ์:  อ้าว แล้วไทยละครับ ก่อนหน้านี้ทำไมสหรัฐฯ ถึงคว่ำบาตร กดดันไทยจัง

ทรัมป์:    อันนี้ผมเดาเอาว่า ก็เพราะสหรัฐฯ ต้องการเอาประเทศของท่านมาเป็นเครื่องมือในการสร้างภาพ
             ว่าเป็นผู้ยกย่องคุณค่าประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ที่สลิ่มบ้านท่านยกมาถล่มเมื่อก่อนว่าสหรัฐฯ หน้าไหว้หลังหลอก
             ก็เป็นเรื่องจริงนะ อย่างเช่นการทำรัฐประหารในอียิปต์ไง ที่สหรัฐฯ ทำท่าหลีกเลี่ยงในการประณาม 
             สำหรับผมก็เคยพูดมาแล้วไงว่าจะไม่กดดันใครหรืออะไรทั้งนั้นเพื่อความเป็นมิตรและผลประโยชน์ของประเทศ

ประยุทธ์: ความจริงท่านก็ทำเพื่อคะแนนความนิยมของท่านด้วยใช่ไหม

ทรัมป์:    ใช่ครับ ยิ่งตอนนี้คะแนนความนิยมของผมกำลังต่ำเตี้ยเรี่ยดินอยู่ด้วย ที่สำคัญคนอเมริกัน
             โดยเฉพาะฐานคะแนนเสียงของผมไม่ใช่พวกเชิดชูประชาธิปไตยเท่าไรนัก  พวกเขาต้องการให้ America Great Again
             เสียมากกว่า  ถ้าช่วยให้มีการสร้างงานและกระตุ้นเศรษฐกิจสหรัฐฯ ผมก็ยินดีทำทั้งนั้น ดูสิ
             ตอนนี้ไทยกลายเป็นลูกค้าที่แสนดี คือใช้เงินหมดไปกับอาวุธสงครามที่ซื้อจากเราเยอะๆ
             หรือไม่ก็รับสินค้านำเข้าของสหรัฐฯ ที่ทำให้คนในประเทศท่านงงงวยว่ามันดีจริงๆ หรือไม่
             ส่วนงบประมาณด้านอื่นเช่นอุปกรณ์การแพทย์สำหรับโรงพยาบาลก็ให้ไอ้ตูนไปวิ่งขอบริจาคเงินก็แล้วกัน

ประยุทธ์: (ไอกระแอม) ความจริงประเทศผมก็ได้ประโยชน์อย่างอื่นเหมือนกันจากการกลับมาเชื่อมความสัมพันธ์กับประเทศท่าน
             ขอสารภาพนะครับว่าเมื่อปีที่แล้ว พวกผมก็หนักใจอยู่มากเพราะเข้าใจว่าคนที่จะชนะได้เป็นประธานาธิบดีสหรัฐฯ
             ก็คือนางฮิลลารี คลินตัน ซึ่งก็คงมีนโยบายต่างประเทศโดยเฉพาะกับไทยไม่ต่างจากโอบามาเท่าไรนัก
             เราก็ต้องหาทางในการแปลงประเทศไทยให้เป็นเผด็จการจำแลง เพื่อได้รับการยอมรับจากสหรัฐฯ ให้ได้
             แต่พอท่านได้เป็น พวกเราก็โล่งใจเยอะ ไม่ต้องอำพรางอะไรให้มาก นอกจากสัญญาลมๆ แล้งๆ 

ทรัมป์:    ตามมุมมองของผมนะ นางคลินตันก็อาจจะไม่ต่างจากผมเท่าไรหรอก นอกจากจะใช้ภาษาตามสไตล์พวกเดโมแครต
             เช่นเสรีภาพในการแสดงออกทางการเมือง ดูอย่างช่วงโอบามา สหรัฐฯ ก็ไม่ได้กดดันไทยเท่าไร
             นอกจากเล่นเกมทางจิตวิทยา ถ้านางเป็นประธานาธิบดี พวกท่านคงเหนื่อยต่อไปอีกสักหน่อย
             และถ้าแผนการของสหรัฐฯ ในโอบล้อมจีนเข้มข้นขึ้น พวกท่านก็เป็นต่อมากขึ้น
             สหรัฐฯ อาจจะส่งสัญญาณขอคืนดีกับท่านแบบเนียนๆ จนพวกนิยมประชาธิปไตยไม่ทันรู้ตัว

ประยุทธ์: อย่างไง ผมก็รู้สึกสบายใจที่ได้คนซื่อบื้อเอ้ยคนตรงอย่างท่านเป็นประธานาธิบดี เป็นคนที่เหมาะกับการทำธุรกิจด้วย   
             ท่านยังช่วยทำให้พวก “ควายแดง” หลายตัวถึงกลับเงิบเพราะเคยสบประมาทว่าไม่มีใครคบผม

ทรัมป์:    ผมเองก็รู้สึกสบายใจเหมือนกันนะที่ได้คนบ้าอำนาจอย่างท่านเป็นนายกรัฐมนตรี  ถ้าผมกดดัน
             เล่นเกมกับท่านเหมือนโอบามา ผมคงจะจั๊กกะจี้ ไม่กล้าเชิญผู้นำที่เป็นเผด็จการในดีกรีเดียวหรือยิ่งกว่าไทย
             อย่าง อียิปต์ ตุรกี เวียดนาม ฯลฯ มาเยือนทำเนียบขาวหรอก  ส่วนพวกควายแดงนั้นอาจจะไม่เข้าใจ
             ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศที่แท้จริงหรอกว่า ผลประโยชน์เป็นสิ่งสำคัญที่สุด ไม่ใช่อุดมการณ์ประชาธิปไตย

ประยุทธ์: เป็นการกลับตาลปัตร นะครับที่ว่าพวกท่านขึ้นมามีอำนาจด้วยระบอบประชาธิปไตย และการเมืองอเมริกัน
             ก็เต็มไปด้วยการถ่วงดุลทางอำนาจของสถาบันต่างๆ  แถมยังเน้นลัทธิรัฐธรรมนูญนิยมที่ให้อำนาจแก่รัฐธรรมนูญมาก
             แต่ประธานาธิบดีลึก ๆ กลับชอบเผด็จการ

ทรัมป์:    เอาตามจริงนะ ประชาธิปไตยสหรัฐฯ ค่อนข้างซับซ้อน ประเทศอื่นๆ ที่เค้าปกครองด้วยระบอบประธานาธิบดี
             ประธานาธิบดีมาจาการเลือกตั้งโดยตรงจากประชาชน แต่สหรัฐฯ กลับใช้ระบบคณะผู้เลือกตั้งมาตัดสิน
             เพราะผู้ก่อตั้งประเทศที่เขียนรัฐธรรมนูญไม่ไว้ใจประชาชน
             ดูผมสิแพ้คะแนนเสียงเลือกตั้งของประชาชนเกือบ 3 ล้านเสียงแก่นางคลินตัน ผมยังชนะเลย

ประยุทธ์: ใช่ครับ ถ้าเป็นการเลือกตั้งประธานาธิบดีแบบฟิลิปปินส์หรืออินโดนีเซีย ท่านก็คงแพ้ยับเยิน
             เลยเป็นบทเรียนสำหรับไทยว่าถ้าผม (หรือเด็กในสังกัด) ลงเลือกตั้งตามแบบรัฐธรรมนูญฉบับก่อน
             ผมคงแพ้ลูกน้องทักกี้ด้วยสัดส่วนคะแนนประมาณนี้ ก็เลยให้ลิ่วล้อร่างกฎหมายเลือกตั้งสร้างระบบใหม่
             ที่ซับซ้อนแบบเยอรมันเพื่อไม่ให้ป้องกันไม่ให้ความนิยมของคนไทยต่อทักษิณหนุนพรรคเพื่อไทยให้เป็นรัฐบาลอีก

ทรัมป์:    เท่านั้นยังไม่พอ การถ่วงดุลอำนาจระหว่างสถาบันต่างๆ กลายเป็นเรื่องเลวร้ายสำหรับประธานาธิบดี
             เพราะประธานาธิบดีจะกลายเป็นเป็ดง่อย เพราะจะมีสถาบันอย่างรัฐสภาและตุลาการที่สามารถขัดขา
             ไม่ให้นโยบายหรือการบริหารรัฐกิจดำเนินไปได้ดีหรือมีประสิทธิภาพ แถมสหรัฐฯ ยังเป็นประเทศแบบสหพันธรัฐ
             ที่รัฐบาลกลางมีอำนาจจำกัด ประธานาธิบดีจึงต้องพยายามเล่นเกมอำนาจ อย่างโอบามาถือได้ว่า
             เป็นพวกต่อต้านระบอบสหพันธรัฐเพราะดึงอำนาจเข้าสู่รัฐบาลกลางอย่างมาก  ยิ่งถ้าประธานาธิบดีมีอำนาจเด็ดขาด
             เหมือนกฎหมายมาตรา 44 อย่างท่านด้วยก็จะเป็นเรื่องดี  พวกท่าน (ผู้นำเผด็จการ) คือบุคคลในฝันสำหรับประธานาธิบดีอย่างผมเลย

ประยุทธ์: เล่นเอาเขินเลยนะครับ ท่าน จริงๆ ม.44 ก็แป๊กหลายครั้งแล้ว เพราะอำนาจแบบนั้นไม่ได้เด็ดขาดเหมือนกับ ม.17
             ของจอมสฤษดิ์ (อดีตสมุนของกรุงวอชิงตัน) ขนาดเอาผู้ต้องสงสัยไปยิงเป้ากันต่อหน้าประชาชนกันเห็นๆ 
             ผมต้องเผชิญกับอำนาจของระบบราชการ กลุ่มผลประโยชน์ หรือแม้แต่พลังของประชาชนเองที่ไม่ได้ต่อต้านคสช.
             แต่ก็ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยกับนโยบายของรัฐเสมอไป

ทรัมป์:    แต่ที่ผมอิจฉาท่านอย่างหนึ่งคือท่านสามารถเล่นงานสื่อมวลชนได้อยู่หมัด  ผมล่ะแสนเบื่อสื่อมวลชนบ้านตัวเองเต็มทีแล้ว
             โดยเฉพาะซีเอ็นเอ็น หรือไม่ก็เอบีซี  มันโจมตีผมเหลือเกินทำให้คะแนนความนิยมของผมลดลงเรื่อยๆ 
             เจ้าเสรีภาพของสื่อนี่แหละ ที่ทำให้ประธานาธิบดีพังกันมาหลายคน ดูอย่างนิกสัน กรณีวอเตอร์เกตสิ 
             ผมจะต้องพยายามอย่างยิ่งในการเอาชนะสื่อเหมือนท่านให้ได้ วิธีการหนึ่งก็คือการใช้ทวิตเตอร์

ประยุทธ์: ว่าไป 3 ปีที่ผมกับพวกยึดอำนาจมานี่ก็เข้าควบคุมสื่อได้อยู่หมัดช่วงต้นๆ โดยใช้ปลายกระบอกปืนเท่านั้นแหละครับ
             พอคลายลงสักหน่อย เจ้าพวกโซเชียลมีเดียเล่นงานผมซะอ่วมเลย แถมกระแสหลักก็หันมาพยศกับผมเป็นครั้งคราว
             นี่เลยต้องให้เจ้าสนช.แก้กฎหมายเพื่อจำกัดเสรีภาพของสื่อให้มากที่สุด

ทรัมป์:    ออ ก่อนหน้านี้ ผมเห็นในยูทูบเวลาท่านให้สัมภาษณ์สื่ออย่างกะหมูกะหมาสลับกับมธุรสวาจา
             (เข้าทำนองตบหัวแล้วลูบหลัง) ทำให้พวกนักข่าวไม่กล้าถามคำถามอะไรเต็มปากเต็มคอนัก
             ผมว่าผมเป็นคนขวานผ่าซาก แล้วยังไม่ได้ครึ่งของท่านเลย

ประยุทธ์: ไอ้เรื่องการให้สัมภาษณ์นี่ เพราะผมเป็นทหารเก่าที่ขาดความอดทนกับเสรีภาพหรือคำถามอย่างเล่นลีลาแบบพลเรือน
             ไม่เหมือนกับอีปูหรือไอ้มาร์ค ที่สำคัญ ผมคงรับไม่ได้ที่จะถูกผู้สื่อข่าวรุ่นลูกรุ่นหลานต้อนจนมุมกับเรื่องที่ตอบไม่ได้
             เลยต้องตวาดเพื่อชิงความได้เปรียบ  ลึกๆ แล้วผมเป็นคนตลกแถมยังอ่อนโยนครับ ไม่เชื่อลองไปถามภรรยาของผมดูสิ

ทรัมป์:     ออเข้าใจล่ะ ผมก็อ่อนโยนไม่แพ้ท่านเหมือนกันนะ พูดถึงการควบคุมสื่อนี่คงต้องชมเกาหลีเหนือเค้าล่ะ 
              ที่จริงแล้วผมอยากให้สหรัฐฯ เหมือนเกาหลีเหนือเสียจริง เพราะปลูกฝังลัทธิเชิดชูบุคคล  (Cult of Personality)
              จนชาวบ้านกลายเป็นโรบอตเทิดทูนท่านผู้นำดุจดังเทพเจ้า ที่ผมเล่นสงครามน้ำลายกับไอ้หมูอ้วนคิม จองอุน
              ก็เพราะเป็นเรื่องนิวเคลียร์เท่านั้นนะ ส่วนรูปแบบการปกครองผมชอบเกาหลีเหนือมาก คงจะดีนะครับ
              คนอเมริกันร้องเพลงสรรเสริญพร้อมกับชูป้ายเชิดชูท่านทรัมป์ๆๆ ท่านทรัมป์เอ่ยเช่นไร สื่อก็รับมาแซ่ซ้องอย่างเทิดทูน

ประยุทธ์: เหมือนกันเลยครับ ไทยเองก็เป็น “เกาหลีเหนือ” แบบเนียนๆ  ผมก็เลยอยู่ในทุ่งหญ้าลาเวนเดอร์ คือออกมาพูดคนเดียวหน้าจอโทรทัศน์โดยเข้าใจว่าเรตติ้งคนดูประมาณเรื่อง “นาคี”  ผมยังเสพแต่สื่อที่สรรเสริญตัวเองหรือไม่ก็เชื่อแต่สำนักโพลกำมะลอที่ผลสำรวจมักเป็นการเชียร์รัฐบาลแบบสุดติ่ง ถ้าใครวิจารณ์รัฐบาลแรงๆ เข้าก็ยัดข้อหาว่ากระทำผิดกฎหมายมาตรา 116 หรือไม่ก็ 112 แถมพ่วงไปเลย แต่ถ้าจะให้ดีประเทศของเราน่าจะเหมือนเกาหลีเหนืออีกอย่างคือประชาชนไม่ค่อยมีอินเทอร์เน็ตใช้ ปิดประเทศเลยก็ดี ไม่มีโซเชียลมีเดีย ประชาชนรับข่าวสารเพียงด้านเดียว

ทรัมป์: (เสียงปรบมือ) พูดผ่าลงกลางใจผมเลยครับ แต่เหลือไว้เฉพาะทวิตเตอร์ก็ดีนะ

ประยุทธ์: เหมือนกันครับ แหมคุยกับท่านแล้วได้ความรู้เกี่ยวกับประธานาธิบดีสหรัฐฯ หลายเรื่องเลยนะ ไป ๆ มาๆ เราก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไร

เสียงของผู้หญิง (ซึ่งน่าจะเป็นเมลาเนีย ทรัมป์) แทรกมา: ขอเชิญท่านทั้ง 2 รับประทานอาหารเที่ยงได้แล้วค่ะ ตอนนี้ไม่รู้ว่าฝนหยุดตกหรือยัง

จบบทสนทนา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 01:03:46 PM »

ที่อยากรู้มากคือ ปูตินกะทรัมป์คุยอะไรกัน ของเราไม่สนหรอก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 03:42:08 PM »

เอ ยายหายไปหลายวันสงสัยโดนอุ้มไปแล้ว แต่แกแก่ขนาดนั้นแล้วอย่าไปทำอะไรแกเลย คิก คิก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 09:20:22 AM »

เอ ยายหายไปหลายวันสงสัยโดนอุ้มไปแล้ว แต่แกแก่ขนาดนั้นแล้วอย่าไปทำอะไรแกเลย คิก คิก

ตายยากครับ Grin Grin Grin เดี๋ยวก็มา 555555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2017, 11:51:25 AM »

ตายยากครับ Grin Grin Grin เดี๋ยวก็มา 555555555
โบราณว่าคนแก่หนังเหนียวครับ ขำก๊าก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2017, 07:05:18 PM »

โดนอุ้มไปปรับทัศนคติซะละมั๊ง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 11:24:58 AM »

ยาย เครื่องตรวจจับความเร็วว่าไง ชงให้แล้ว ตบซะดีๆ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 11:53:14 AM »

ยาย เครื่องตรวจจับความเร็วว่าไง ชงให้แล้ว ตบซะดีๆ

5555   เรื่องนี้  " หลิ่ม  " ม่ะอยากยุ่ง ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 02:17:55 PM »

เห็นมีปูกาศว่าช่วงนี้ห้ามพูดเรื่องเครื่องจับความเร็วฝังเพชร
เค้าโกดจิงจิงนะ ปัดโถ่โว้ย
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 03:01:56 PM »

ไอ่เครื่องตัวนี้มันเกี่ยวกับ ปภ.โดยตรงใหมครับ..

รักเธอ....ประเทศไทย
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 04:30:24 PM »

5555   เรื่องนี้  " หลิ่ม  " ม่ะอยากยุ่ง ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  พี่ป๊อก  ก็  " เป็นมวย "  นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นักข่าวถาม  " ทำมัย  ซื้อแพง "  ราคาสูงกว่าปกติ  มากมาย  ค่ะ ฮา

แกก็ตอบแบบ   " ชายชาติทหาร ยุค เรามาปราบโกง "  เสียงดังฟังชัดค่ะ ฮา

แกตอบยังงัย  รู้มั้ยคะ    " โครต ฮา "  เป็นอันมากค่ะ ฮา ฮา ( ไม่ได้ล้อเลียน นายโฉมชาย นะคะ ฮา )

แกตอบ  " ซื้อครั้งนี้  ราคาต่ำกว่าคราวก่อน "  ตอบเหมือน  สมภารเซ้งโบสถ์ ยังงัยยังงั้นค่ะ ฮา

ถามหีบ  ดั้นไปตอบไห  ถามอี๋  ดันไปตอบ  ตูด   ค่ะ ฮา

นักข่าวเขาเทียบราคาให้ดู  อั่งม้อขาย  " แสน บวกลบ " ค่ะ ฮา

ล๊อตก่อนซื้อ   " เครื่องละ  เกือบล้าน "  ล๊อตนี้    ห้า หก เจ็ดแสน  ค่ะ ฮา

พี่ป๊อก  อ้างความจำเป็นเร่งด่วนในการจัดซื้อ  สั่งให้ " ปภ. " เป็นเจ้าภาพ ค่ะ ฮา

ปภ.  เป็นกรมหนึ่ง  สังกัดในกระทรวงมหาดไทย  เหมาะสมแล้ว  ค่ะ ฮา

บำบัดทุกข์  บำรุงสุข  ปวงประชา  มีหน้าที่ดูแล ประชาชน ค่ะ ฮา

พี่ป๊อกเนี่ยะ  "  หัวเถิก  สมองไว "  แล่นปรู๊ด แล่นปร๊าด ค่ะ ฮา

" ซื้อเครื่องตรวจจับความเร็ว  ตอนน้ำท่วม น้ำหลาก น้ำไหล  " ค่ะ ฮา

555  เอามาตรวจจับ   " เรือ หางยาว " ค่ะ ฮา ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 08:33:38 AM »

อ้าวยายยังอยู่ คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 06:44:51 PM »

อ้าวยายยังอยู่ คิก คิก

5555  น้าจอย  รีบไปกวาดเหล้าโลตัส  " ราคาถูกกว่า ดิวตี้ฟรี "  ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Dewar's 1 L  594.-     .75 cl.  424.-   Ballentine 1 L  764.- 

555  กวาด  24 ขวด   ยังไม่กล้าเอาเข้าบ้าน ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

(  เด็กบอก  เคลียร์สต๊อคเก่า  2 อาทิตย์แล้ว  ไอ้ตัวดังๆ เกลี้ยงเลย )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2017, 06:50:50 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 08:06:47 PM »

ช่วงนี้เศรษฐกิจพอเพียงเล่นยาดองครับยาย ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 08:51:31 PM »

ช่วงนี้เศรษฐกิจพอเพียงเล่นยาดองครับยาย ขำก๊าก

5555   นกหวีิด  สิลู๊กกกกก ฮา  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์