๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:42:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Bump Fire จากลาสเวกัส  (อ่าน 5666 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 04:56:28 AM »

ใครเคยเห็นลุงตระกูลยิงรัวแบบไม่ต้องติดอุปกรณ์เพิ่มบ้างครับ
ภาพจากชั้น 32 ห้อง 135โรงแรมแมนดาเลเบย์ ลาสเวกัส ปืนกึ่งออโต ติดพานท้าย Bump Fire
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2017, 06:08:06 AM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 09:32:08 AM »

เห็นว่าเจอตั้ง 12 ชุด ...:'-(

47 firearms recovered

So far, 47 firearms have been recovered from three locations in the investigation of Sunday's shooting, said Jill Snyder, special agent in charge of ATF's field division in San Francisco. They were found in the gunman's hotel room and two properties associated with the shooter's name.

They were purchased in Nevada, Utah, California and Texas -- a mix of rifles, shotguns and pistols. All of them were traced and none appeared to be homemade, she said in a news conference Tuesday.

Additionally, 12 bump-fire stocks were found on guns in the shooter's hotel room, Snyder said. Their "legality" depends on whether they mechanically alter the function of the fire to fire fully automatic, she said. Bump-fire stocks, while simulating automatic fire, do not alter the firearm to fire automatically, "making them legal under current federal law," she said. 
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 06:29:23 PM »

Bump fire stock ยิงแล้วยุบ
วิธีใช้(สำหรับคนถนัดขวา)คือ มือซ้ายจับกระโจม หรือด้ามตั้งใต้กระโจม
มือขวาสอดนิ้วเข้าโกร่งไก เกร็งรักษาตำแหน่งไม่ต้องเหนี่ยวไก
มือซ้ายยันตัวปืนไปข้างหน้า ปืนจะลั่นเพราะไกไม่เดินหน้าตาม มีผลเหมือนเหนี่ยวไก
ปืนรีคอยล์ถอยหลัง เหมือนคลายนิ้วที่เหนี่ยวไก เมื่อมือซ้ายยันไปข้างหน้าตลอดปืนก็จะลั่นต่อเนื่อง
(ลุงตระกูลทำได้โดยไม่ต้องใช้พานท้ายพิเศษครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2017, 06:31:13 PM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 12:28:13 AM »

ตามความเข้าใจของผม คือมือขวาปล่อยให้เป็นอิสระจากตัวปืนใช่มั้ยครับอาจารย์...เกร็งแค่นิ้วชี้
ผมทันแต่จ่าประชา โคจริกสอนยิง11 มม.ที่สนามรด. ด้ามชี้ฟ้านิ้วก้อยเหนี่ยวไก แกสอนแทบตายผมทำไม่ได้เพราะนิ้วสั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2017, 12:30:10 AM โดย พรานแป๋ง ชุมไพร » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 01:11:37 AM »

วิธีใช้(สำหรับคนถนัดขวา)คือ มือซ้ายจับกระโจม หรือด้ามตั้งใต้กระโจม
มือขวาสอดนิ้วเข้าโกร่งไก เกร็งรักษาตำแหน่งไม่ต้องเหนี่ยวไก
มือซ้ายยันตัวปืนไปข้างหน้า ปืนจะลั่นเพราะไกไม่เดินหน้าตาม มีผลเหมือนเหนี่ยวไก
ปืนรีคอยล์ถอยหลัง เหมือนคลายนิ้วที่เหนี่ยวไก เมื่อมือซ้ายยันไปข้างหน้าตลอดปืนก็จะลั่นต่อเนื่อง
(ลุงตระกูลทำได้โดยไม่ต้องใช้พานท้ายพิเศษครับ)

คือที่พานท้ายมีสปริงดันปืนให้เดินหน้ากลับมาหลังปืนรีคอยล์...

แล้วไกมาชนนิ้วชี้มือขวาทำให้นัดต่อไปลั่นออกมาเรื่อยๆตามวงรอบใช่ไหมครับ...

อย่างนี้อัตราการยิงก็ขึ้นอยู่กับค่า เค ของสปริงกับแรงต้านจากไหล่ของเราใช่ไหมครับ...

แล้วกลุ่มของมันจะสะเปะสะปะกว่ากว่าพวกฟูลออโต้จริงๆไหมครับ... ไหว้
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 10:02:23 AM »

คือที่พานท้ายมีสปริงดันปืนให้เดินหน้ากลับมาหลังปืนรีคอยล์...

แล้วไกมาชนนิ้วชี้มือขวาทำให้นัดต่อไปลั่นออกมาเรื่อยๆตามวงรอบใช่ไหมครับ...

อย่างนี้อัตราการยิงก็ขึ้นอยู่กับค่า เค ของสปริงกับแรงต้านจากไหล่ของเราใช่ไหมครับ...

แล้วกลุ่มของมันจะสะเปะสะปะกว่ากว่าพวกฟูลออโต้จริงๆไหมครับ... ไหว้
https://www.youtube.com/watch?v=ddPTyoV-Irc

ลองดูครับคุณหมอ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 03:35:24 PM »

พานท้ายจะออกแบบให้ยุบตัว ไม่ต้องมีสปริงช่วยคืนครับ เรายันเอง
และจะมีครีบให้นิ้วชี้เกาะ  กำด้ามให้แน่น ซึ่งด้ามจะไม่ถอยไปกับปืน เหมือนกับตรึงตำแหน่งนิ้วชี้ไว้ครับ
https://youtu.be/b0KKuxg_Q3Q

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 01:21:07 AM »

ขอบพระคุณพี่ชิ้วและอ.ผณิศวรมากครับ... ไหว้

เข้าใจแล้วครับ...

ใช้แรงต้านของแขนซ้ายเป็นตัวดันปืนไปข้างหน้า...

ไกเดินมาตีกับนิ้วชี้มือขวาเอง...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 01:24:45 AM »

สงสัยต่อครับ...

แล้วพวก .22 หุ่นปืนสงครามหรืออย่างพวกรูเกอร์ 10/22...

ใส่ชุดพานท้ายนี้ได้ไหม แล้วจะเวิร์คหรือเปล่า...

เพราะรีคอยล์มันน้อยมือซ้ายอาจต้านไว้หมด...

จนไม่ถอยให้รีเซ็ตไก... Huh
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 04:06:01 AM »

ผมว่าน่าจะทำได้นะครับถ้ามือซ้ายจับหลวมๆแล้วใช้วิธีรูดกระโจมมือครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 04:09:41 AM »

ผมเคยเห็นในคลิปฝรั่งยิงปืนสั้นโดยใช้มือขวาจับด้ามปืนไว้แล้วใช้นิ้วซ้ายสอดเข้าโกร่งไก จากนั้นน่าจะใช้มือขวาดันปืนออกไป ก็รัวเป็นปืนกลเหมือนกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 07:24:39 AM »

ไม่มีอุปกรณ์ช่วยก็ต้องฝึกมากหน่อยครับ ทำได้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 09:47:57 AM »

สงสัยต่อครับ...

แล้วพวก .22 หุ่นปืนสงครามหรืออย่างพวกรูเกอร์ 10/22...

ใส่ชุดพานท้ายนี้ได้ไหม แล้วจะเวิร์คหรือเปล่า...

เพราะรีคอยล์มันน้อยมือซ้ายอาจต้านไว้หมด...

จนไม่ถอยให้รีเซ็ตไก... Huh
มีครับคุณหมอ  ประมาณนี้
https://www.youtube.com/watch?v=df_93l2IV_Q 

พวกทรง AR ก็ใช้ตัวเดียวกันแหละครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 07:19:00 PM »

ใครเคยเห็นลุงตระกูลยิงรัวแบบไม่ต้องติดอุปกรณ์เพิ่มบ้างครับ
ภาพจากชั้น 32 ห้อง 135โรงแรมแมนดาเลเบย์ ลาสเวกัส ปืนกึ่งออโต ติดพานท้าย Bump Fire

ซองกระสุน 60 นัดรึเปล่าครับนั่น...

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 12:15:23 AM »

ที่ตายกว่า 50 นั่นโดนกระสุนทั้งหมดหรือเปล่า ทหารผ่านศึกท่านหนึ่งที่เคยรบตั้งแต่น่านจนถึงดนนหมากมุ่นประมาณจากเสียงในคลิปว่า 140 - 150 นัดที่ยิงลงมา
ถ้า 150 นัดโดน 50 นี่เครื่อง AC-47 Spooky อายเลยนะเพราะตรงแยกโนนหมากมุ่นยิงลงหลายร้อยนัดได้ 15 เอง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์