๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:00:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามกับเกาหลีเหนือ จะมีโอกาสขึ้นไหมครับ.  (อ่าน 19867 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 07:26:22 PM »

ความคิดผมคือเกาหลีเหนือยังห่างชั้นกับอเมริกาอีกเยอะ เทคโนโลยีอาวุธต่างๆรวมทั้งนิวเคลียร์ด้วย รบกันจริง อเมริกาเจ็บแต่เกาหลีจะหายไปจากแผนที่โลก ต่อให้เกาหลีเกิดบ้าดีเดือดใช้นิวเคลียร์แต่จะมีในคลังซักกี่ลูกแล้วจะหลุดรอดจากระบบป้องกันจนมาถึงแผ่นดินอเมริกาซักกี่ลูก กลับกันถ้าอเมริกายิงสวนไป คงถึงเป้าหมายทุกนัด

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 07:47:22 PM »

ความคิดผมคือเกาหลีเหนือยังห่างชั้นกับอเมริกาอีกเยอะ
เทคโนโลยีอาวุธต่างๆรวมทั้งนิวเคลียร์ด้วย รบกันจริง อเมริกาเจ็บ
แต่เกาหลีจะหายไปจากแผนที่โลก ต่อให้เกาหลีเกิดบ้าดีเดือดใช้นิวเคลียร์

แต่จะมีในคลังซักกี่ลูกแล้วจะหลุดรอดจากระบบป้องกันจนมาถึงแผ่นดินอเมริกาซักกี่ลูก
กลับกันถ้าอเมริกายิงสวนไป คงถึงเป้าหมายทุกนัด

5555  เคสนี้ยายมอง  " มีทางออก " นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้  " ระเบิดนิวเคลีย์  หรือ/ และ  ไฮโดรเจน  "  เนี่ยะ มันไม่ได้เป็นของสนุกค่ะ ฮา 5555

กดโครม  ยิงตู้ม  " รังสี  แผ่กระจาย ไปทั่วภูมิภาค "  ตามกระแสลมที่พัดค่ะ ฮา 5555

จะม่ีการเสียชีวิต  เป้น  " ล้าน  หลายล้าน "  เพราะมะเร็งเม็ดเลือด น่ะค่ะ ฮา

ทางออกของเรื่องนี้คือ   .....

1.  ตั้งโต๊ะเจรจา  โดยมีพี่เบิ้ม  เป็นเจ้าภาพ นะคะ  (วิธีนี้จะถูกนำมาใช้ก่อน)

การเจรจา เรื่องการลดอาวุธ  หรือ  จำกัด หรือ ทำลาย แลกเปลี่ยนกับ  " คำมั่น " ค่ะ ฮา

คำมั่นที่ว่าคือ  ต้องยกเลิกการปฎิบัติการณ์ทางทหาร เช่นซ้อมรบ หรือ จะไม่โดนแทงข้างหลัง

ยกเลิกการ  บอตคอต หรือ มาตราการณ์บีบ ทางสังคม  หรือ การแอนตี้ แซงชั่น ไม่ทำมาค้าขาย ด้วยค่ะ ฮา

5555... วิธีทีสอง  ถ้าผลการเจรจา  ล้มเหลววววว  ฮาาาา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 10:07:14 PM »

นิวเคลียร์ นะ  ไม่ใช่ระเบิด หรือมิสซายด์ จากเครื่องบินรบ หรือเรือรบยิงถล่ม หลักคิด เกาหลีเหนือนั้น เป็นหลักคิดของสังคมนิยม แบบเดียวกับ รัสเซีย จีน และยังเป็นฝ่ายเดียวกัน

เมื่อกลางเดือน ที่แล้ว ปธ.ปูติน มากล่าวเตือนแล้ว ประมาณ รบเกาหลีเหนือ รัสเซีย จะไม่อยู่เฉยใช้ความคิดพื้น ๆ หรือซับซ้อนอย่างพวกเรา ไม่ทันหรอกครับ สิ่งที่เราคิดได้ เค้าจัดการผ่านหมดแล้ว

มวยวัด กับมวยมีอันดับ ๑ มองออกไหม มันคุ้มไหม
เกาหลีสู้ไม่ได้ นั้นแน่นอนอยู่แล้ว แต่ ๑๐๐ หมัด ขอแค่โดนหมัดเดียว แต่เป็นหมัดน็อค และเป็นหมัดตาย คือโดนเข้าฉิบหายทันที

และอย่าได้ลืม และเป็นสิ่งที่เมกา กล้าไหม กับรัสเซีย~จีน
ที่ต้อง ถูกดึงเข้ามาถล่ม เมกา ด้วย

ควรอยู่บนโลกด้วยความสงบสุข เป็นประเทศมหาเศรษฐี
ของโลก แต่มาวอดวายจริง ๆ เพราะมากร่างหาเรื่องกับ ประเทศจน ๆ แล้วถูกสวนจนฉิบหายด้วย

แค่คิด ปู่ย่า ตาทวด อีกโลก ก็ก่นด่ายับแล้ว จะมาซวย เพราะ ปธ.ทรัมป์ พูดก่อนคิด เลือกผิด แล้ว ยังเดินตามอีก ผิดซ้ำ ๆ เลยนะ

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 03:16:23 AM »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ตอนนี้ชาวญี่ปุ่นทั่วๆไปกังวลมาก  คงเป็นเพราะข่าวทีวีทุกช่องนำเสนอกันจัง

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 02:10:35 PM »

เมื่ออยู่ในพื้นที่ ที่เป็นเป้า รีบหาหนังสือคือคำแนะนำ
เพื่อความอยู่รอดของครอบครัว ยังทันครับ

ภัยจาก นิวเคลียร์ คือขณะระเบิด กับผลกระทบที่ตามมา เช่น กัมมันตภาพรังสี.. ทั้ง ๒ กรณีต้องคิดให้รอบคอบที่สุด ทุกด้าน และจึงรีบจัดการ

ความลึกใต้ดิน และมีชั้นคอนกรีตหนา ปกป้องอีกชั้น มีช่องระบาย ที่ปลอดภัย อาหาร น้ำดื่ม ที่เก็บสิ่งปฎิกูล ที่จะให้รอด กี่วัน ทั้งหมดนี้ ควรจะอยู่ในหมวดเดียวกัน.. คงค้นได้จาก You tube นะครับ..นี่คือสิ่งที่อยู่ในอำนาจจัดการของเรา ไปในแนวทางนี้ ดีกว่า ครับ คุณสน.

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 02:36:31 PM »

ผมว่าไม่เกิดขึ้นหรอกครับ
แค่สงครามน้ำลาย และการเล่นเกมส์แห่งอำนาจ
ต่างคนต่างอยู่สบาย เรื่องอะไรจะหาเรื่อง

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 03:11:37 PM »

เกาหลียิงจรวดตู้ม สหประชาชาติดิ้น เกาหลีใต้+ญี่ปุ่นยิ่งเท้าไฟวิ่งหาอุปกรณ์ป้องกันให้ควัก อเมริกาก็ขายอาวุธได้ เกาหลีเหนือบอกไม่อยากให้ยิงจงส่งปัจจัยมา ก็แห่ส่งกันไปกันคลั่ง (เกาหลีเหนือไม่มีอะไรจะเสียนักหรอกเทียบกับรอบข้าง) ก็วินๆกันไป

เกาหลีเหนือ = ขี้ยาปากซอย

จีน =  พ่อค้าร้านของชำประจำซอย นักเลงระดับหนึ่ง ขี้ยาเกรงใจแปะโป้งขอบุหรี่เหล้ากั๊กอยู่บ่อยๆ

เกาหลีใต้ญี่ปุ่น = พนักงานออฟฟิตอาศัยในซอย ที่ต้องหาอาวุธป้องกันตัว

อเมริกา = ร้านขายปืนที่พลอยได้อานิสงค์จากการอาละวาดของขี้ยา  คิก คิก ขี้ยาอาละวาดก็ปืนพลอยขายดี ร้านปืนก็ไปกระซิบว่าพอประมาณนะเอ็ง ว่าแล้วก็เรี่ยไรกองทุนอาหารมาบริจาคให้ขี้ยา ให้สงบไปเป็นพักๆ

การเมืองโลกผมไม่มองใครพระเอกตัวโกงหรอกนะ มันเป็นผลประโยชน์ของชาติตน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2017, 03:15:00 PM โดย ราษฎร์หน้า เส้นหมี่ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 04:26:15 PM »

เมื่ออยู่ในพื้นที่ ที่เป็นเป้า รีบหาหนังสือคือคำแนะนำ
เพื่อความอยู่รอดของครอบครัว ยังทันครับ

ภัยจาก นิวเคลียร์ คือขณะระเบิด กับผลกระทบที่ตามมา เช่น กัมมันตภาพรังสี..
ทั้ง ๒ กรณีต้องคิดให้รอบคอบที่สุด ทุกด้าน และจึงรีบจัดการ

ความลึกใต้ดิน และมีชั้นคอนกรีตหนา ปกป้องอีกชั้น มีช่องระบาย ที่ปลอดภัย
อาหาร น้ำดื่ม ที่เก็บสิ่งปฎิกูล ที่จะให้รอด กี่วัน ทั้งหมดนี้ ควรจะอยู่ในหมวดเดียวกัน..

คงค้นได้จาก You tube นะครับ..นี่คือสิ่งที่อยู่ในอำนาจจัดการของเรา
ไปในแนวทางนี้ ดีกว่า ครับ คุณสน.

555   โอ้โหพี่ 524  ขั้นตอนจัดเตรียม "  หนึ่ง สอง สาม สี่ และ ห้า " มโหราฬ เชียวค่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ความจริง  " ไม่ต้อง ทำอะไร " เลยค่ะ  ใช้ชีวิตตามปกติสุข เหมือนเดิม นะคะ ฮา

ปัญหาที่เล่า  ที่บอก  มัน  " พ้นวิสัย บุคคลธรรมดา "  ดำเนินการ ค่ะ ฮา

5555  ถ้าร้ายสุด  " ตั้งสติ  ยิ้มรับกับเหตุการณ์ "  นะคะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 04:39:30 PM »

เกาหลียิงจรวดตู้ม สหประชาชาติดิ้น เกาหลีใต้+ญี่ปุ่นยิ่งเท้าไฟวิ่งหาอุปกรณ์ป้องกันให้ควัก
 อเมริกาก็ขายอาวุธได้ เกาหลีเหนือบอกไม่อยากให้ยิงจงส่งปัจจัยมา ก็แห่ส่งกันไปกันคลั่ง
(เกาหลีเหนือไม่มีอะไรจะเสียนักหรอกเทียบกับรอบข้าง) ก็วินๆกันไป

เกาหลีเหนือ = ขี้ยาปากซอย

จีน =  พ่อค้าร้านของชำประจำซอย นักเลงระดับหนึ่ง ขี้ยาเกรงใจแปะโป้งขอบุหรี่เหล้ากั๊กอยู่บ่อยๆ

เกาหลีใต้ญี่ปุ่น = พนักงานออฟฟิตอาศัยในซอย ที่ต้องหาอาวุธป้องกันตัว

อเมริกา = ร้านขายปืนที่พลอยได้อานิสงค์จากการอาละวาดของขี้ยา  คิก คิก
ขี้ยาอาละวาดก็ปืนพลอยขายดี ร้านปืนก็ไปกระซิบว่าพอประมาณนะเอ็ง
ว่าแล้วก็เรี่ยไรกองทุนอาหารมาบริจาคให้ขี้ยา ให้สงบไปเป็นพักๆ

การเมืองโลกผมไม่มองใครพระเอกตัวโกงหรอกนะ มันเป็นผลประโยชน์ของชาติตน

5555  ความจริง  " พี่เส้นหมี่ "  น่าจะยก  เปรียบกรณีไทย นะคะ ฮา 5555

เกาหลีเหนือ        =  เด็กดื้อ ขี้แพ้ เลือกตั้งเมื่อไหร่ก็แพ้ อย่างพวก พันธมิตร /หน้ากากขาว / กำนัน กปปส. นั่นแหละค่ะ ฮา

จีนเหรอ              =   ก็พวก  ปราบโกงงัย  ปราบไป ปราบมา  แป๊บเดียว  " กูก็โกง " ค่ะ ฮา

เกาหลีใต้ / ญี่ปุ่น  =   ก็พวก  เอากุหลาบ ไปยื่นให้ รถถัง  แล้วถ่าย เซลฟี่ งัยคะ ฮา

อเมริกา              =   เต็มออก เต็มออก  เราต้องลูบ  เราต้องลูบ ก่อนเลือกตั้งค่ะ ฮา

5555  เอ๊ะ.....  นางปูว์ เดินเท้า ข้ามเขมร  ไปแล้วค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 04:59:54 PM »

5555... วิธีทีสอง  ถ้าผลการเจรจา  ล้มเหลววววว  ฮาาาา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ถ้าอเมริกัน  มีปฎิบัตการณ์ ทางทหาร  ต่อ  เกาหลีเหนือ  นะคะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีการประเมินว่า  อาจจะมี  " ค่าใช้จ่าย " พอๆกับการบุกอิรัค  หรือ มากกว่าค่ะ ฮา 5555

เคสเกาหลีเหนือ  ปฎิบัตการณ์ ยากกว่า  อิรัค เยอะ  นะคะ ฮา

จะทุบยังงัย   จะบุกอย่างไร  ไม่ให้  " คิม จอง อึน "  ขยับตัวไม่ทัน นะคะ ฮา

แค่  เตรียมการ    " จัดทัพ เคลื่อนกำลัง "  ข่าวรั่ว  แล้วค่ะ ฮา

แค่เสี้ยววินาที  มันส่ง  " ขีปนวุธ หัวรบนิวเคลีย์  "  ขึ้นท้องฟ้า แล้วค่ะ ฮา

55555  อ้าว  .....  แล้วจะทำยังงัย  พวกเสธ. .... แมร่ง ปวดหัวค่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 05:14:53 PM »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ตอนนี้ชาวญี่ปุ่นทั่วๆไปกังวลมาก  คงเป็นเพราะข่าวทีวีทุกช่องนำเสนอกันจัง
น้าสนเอาแบบนี้เลยครับ เยี่ยม
https://www.youtube.com/watch?v=um7HokSpX0o

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 05:33:41 PM »

ความคิดผมคือเกาหลีเหนือยังห่างชั้นกับอเมริกาอีกเยอะ
เทคโนโลยีอาวุธต่างๆรวมทั้งนิวเคลียร์ด้วย รบกันจริง อเมริกาเจ็บ
แต่เกาหลีจะหายไปจากแผนที่โลก ต่อให้เกาหลีเกิดบ้าดีเดือดใช้นิวเคลียร์

แต่จะมีในคลังซักกี่ลูกแล้วจะหลุดรอดจากระบบป้องกันจนมาถึงแผ่นดินอเมริกาซักกี่ลูก
กลับกันถ้าอเมริกายิงสวนไป คงถึงเป้าหมายทุกนัด

5555  เคสนี้ยายมอง  " มีทางออก " นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้  " ระเบิดนิวเคลีย์  หรือ/ และ  ไฮโดรเจน  "  เนี่ยะ มันไม่ได้เป็นของสนุกค่ะ ฮา 5555

กดโครม  ยิงตู้ม  " รังสี  แผ่กระจาย ไปทั่วภูมิภาค "  ตามกระแสลมที่พัดค่ะ ฮา 5555

จะม่ีการเสียชีวิต  เป้น  " ล้าน  หลายล้าน "  เพราะมะเร็งเม็ดเลือด น่ะค่ะ ฮา

ทางออกของเรื่องนี้คือ   .....

1.  ตั้งโต๊ะเจรจา  โดยมีพี่เบิ้ม  เป็นเจ้าภาพ นะคะ  (วิธีนี้จะถูกนำมาใช้ก่อน)

การเจรจา เรื่องการลดอาวุธ  หรือ  จำกัด หรือ ทำลาย แลกเปลี่ยนกับ  " คำมั่น " ค่ะ ฮา

คำมั่นที่ว่าคือ  ต้องยกเลิกการปฎิบัติการณ์ทางทหาร เช่นซ้อมรบ หรือ จะไม่โดนแทงข้างหลัง

ยกเลิกการ  บอตคอต หรือ มาตราการณ์บีบ ทางสังคม  หรือ การแอนตี้ แซงชั่น ไม่ทำมาค้าขาย ด้วยค่ะ ฮา

5555  ถ้าอเมริกัน  มีปฎิบัตการณ์ ทางทหาร  ต่อ  เกาหลีเหนือ  นะคะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีการประเมินว่า  อาจจะมี  " ค่าใช้จ่าย " พอๆกับการบุกอิรัค  หรือ มากกว่าค่ะ ฮา 5555

เคสเกาหลีเหนือ  ปฎิบัตการณ์ ยากกว่า  อิรัค เยอะ  นะคะ ฮา

จะทุบยังงัย   จะบุกอย่างไร  ไม่ให้  " คิม จอง อึน "  ขยับตัวไม่ทัน นะคะ ฮา

แค่  เตรียมการ    " จัดทัพ เคลื่อนกำลัง "  ข่าวรั่ว  แล้วค่ะ ฮา

แค่เสี้ยววินาที  มันส่ง  " ขีปนวุธ หัวรบนิวเคลีย์  "  ขึ้นท้องฟ้า แล้วค่ะ ฮา

55555  อ้าว  .....  แล้วจะทำยังงัย  พวกเสธ. .... แมร่ง ปวดหัวค่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ประเทืองปัญญา และเห็นสอดคล้องกับ ยาย ครับ. Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 05:36:49 PM »

น้าสนเอาแบบนี้เลยครับ เยี่ยม
https://www.youtube.com/watch?v=um7HokSpX0o

เยี่ยม ครับ เป็นผม ต้องรีบจัดเลย  เยี่ยม

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 05:46:35 PM »

ยาย ทำลายหัวรบคงยากหน่อย
คิม ถึงจะเหมือนคนบ้าแต่ไม่โง่นะครับ
แหมทำลายแล้ว คิมจะเหลืออะไรให้เล่นละครับ
ทรัมป์ ก็แสดงเหมือนคนบ้านะ
แต่คนบ้าจริงๆ คงไม่รวยได้หรอก

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 05:54:37 PM »

ผมว่าไม่เกิดขึ้นหรอกครับ
แค่สงครามน้ำลาย และการเล่นเกมส์แห่งอำนาจ
ต่างคนต่างอยู่สบาย เรื่องอะไรจะหาเรื่อง

ก้าวข้าม ความคิดนี้ไปครับ.. เหตุปัจจัย มันเกิดขึ้นแล้ว.. จะคิดแบบปรกติ บ่ได้
อย่าไปพลาดกับ สิ่งที่แก้ไข ไม่ได้ และเราจัดการไม่ได้

ไม่เกิดไม่เป็นไร แต่ปัจจุบันยังไม่มีด้านบวกว่าจะไม่เกิด มัน มีเหตุบอก ว่าจะเกิดเมื่อใด ไม่ใช่ไม่เกิด
ไม่เกิดไม่เป็นไร  แต่ถ้าเกิดชีวิตทั้งครอบครัว รั้งไว้ไม่ได้ ครับ.

เมกัน นั้น อาจใช่ เป็นการใช้สงครามน้ำลาย และหาโอกาสที่ดีกับตัวเอง แล้วจัดการ สงครามน้ำลายก็จริง
แต่มันเป็นการเร้า แบบปลาหมอ

แต่กับเกาหลีเหนือไม่ใช่ ในกลุ่มสังคมนิยมนั้น พูดจริงทำจริง ไม่รู้ แต่มันขึ้นกับเหตุปัจจัยถึงขนาดเมื่อไร ก็เมื่อนั้น
นี่ไม่ใช่วิถีการคิดแบบสังคมของเรา ที่ใกล้ชิดกับตะวันตก  และเพราะเกาหลีเหนือ เป็นฝ่ายต้องรับความเสียหาย
และไม่ได้อยู่กับสงครามน้ำลาย จะใช้คำนี้ กับเกาหลีเหนือ ไม่ได้ครับ

ที่เกาหลีเหนือ ทำคือตอบโต้เมกา ไม่ใช่สงครามน้ำลาย แต่พัฒนา Nuc ตลอดโดย ไม่สน เมกา
แต่ต้องทำเพื่อ สร้างความสมดุลในการทำลายล้าง ไม่ใช่ดุลทางอำนาจ และรอว่า จะก้าวสู่ สถานะสงคราม เมื่อใด
ก็ตามที่ยาย บอกเมื่อกระทู้ล่าสุด.. ผมนั้นเสียวจริง ๆ กับ อาการ ที่ปรากฎ ตั้งแต่แรกแล้ว แม่งถึงขนาด ไทยก็ต้องโดนหางเลขด้วย   หัวเราะร่าน้ำตาริน    

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์