๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:24:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามกับเกาหลีเหนือ จะมีโอกาสขึ้นไหมครับ.  (อ่าน 19879 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 05:15:32 PM »

ผมอยู่ญี่ปุ้นมา20กว่าปีแล้ว ชีวิตอยู่นี่นานกว่าในเมืองไทยหลายปี จนมีสิทธิ์จะได้รับเงินบำนาญเทียบเท่าคนญี่ปุ่นแล้วละ Grin Grin

ตอนนี้ปวดหัวกับเรื่องรัฐบาลกำลังถังแตก ประเทศมีหนี้สินเกินรายได้ไป23เท่า เฉลี่ยมีหนี้2แสนว่าบาท/คน สาเหตุมาจากคนรุ่นใหม่เป็นโสดเยอะ มีลูกน้อย คนแก่เยอะแถมอายุยืนอีก

มาปวดหัวกับเรื่องเกาหลีเหนือยิงขีปนาวุธข้ามหัวญี่ปุ่นไปหลายลูก เปิดข่าวก็เจอแต่เรื่องนี้ อยากทราบความเห็นของเพื่อนๆนะครับว่ามีโอกาสจะขยายเข้าสู่สงครามได้ไหม

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 06:21:41 PM »

มันตอบยากครับอยู่ คนบ้าคนเดียวเผลอกดอะไรไป อะไรมันก็เกิด  กิ๊วก๊าว

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 07:19:03 AM »

อั๊ยย่ะ...เห็นตาสนตั้งกระทู้แล้วนึกขึ้นได้ว่าผมลืมไปเอาเสื้อ
ตายๆๆๆบอกใครเขาไปว่าแป๋งไม่แก่ คงไม่มีใครเชื่อแล้ว
กลับบ้านก่อนจะจัดการให้ครับ ขออภัยอย่างแรง หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 07:21:36 AM »

อั๊ยย่ะ...เห็นตาสนตั้งกระทู้แล้วนึกขึ้นได้ว่าผมลืมไปเอาเสื้อ
ตายๆๆๆบอกใครเขาไปว่าแป๋งไม่แก่ คงไม่มีใครเชื่อแล้ว
กลับบ้านก่อนจะจัดการให้ครับ ขออภัยอย่างแรง หลงรัก
คนอยากมีเมียเด้กก็แบบนี้  บ้านเฮาเอิ้นขวัญหาย555

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 08:43:46 AM »

ยังไม่รู้ตัวเหรอครับ ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 12:03:04 PM »

จำเลยเค้าจำนนต่อหลักฐานแล้ว กรุณาอย่าตอกย้ำ บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:58:46 PM »

ฝากดูแลดารา...ด้วยน้าสน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 02:46:01 PM »

แต่ละคนมาคนละแบบ คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 06:56:13 PM »

อนาคต เป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน การคิดถึงอนาคต คือความทุกข์ เป็นคำทางพุทธศาสนา..

กรณี ที่คุณสน ถาม ถือเป็นเงื่อนไข อันเป็นเหตุปัจจัย ที่รอการเร้า ของ คู่กัด.. กลายเป็นความกังวลหนักของคนทั้งโลก
เพราะ มันคือสงครามนิวเลียร์ ที่จะขยายตัวเป็นสงครามโลก ครั้งที่ ๓ ระหว่างค่าย รัสเซีย จีน เกาหลีเหนือ อิหร่านฯ
กับ ฝั่งเมกัน และ ตะวันตก ไปค่อนข้างแนนอน   

เกาหลีเหนือ ที่สุดของความสูญเสีย คือสูญสลาย จะเป็นฝ่ายถล่มก่อน.. เกาหลีใต้ ญี่ปุ่น น่าเห็นใจยิ่งนัก ที่ถูก เมกัน
ลากไปเล่น เกมด้วย.. แต่ก็ยังเชื่อว่า ญี่ปุ่นและ เกาหลีใต้ พอจะมีความสามารถในการปกป้องประเทศตนไว้ แต่วิถีเช่นนี้
ไม่ใช่เรื่องที่ จะมาบอกให้โลก รู้กัน โดยเฉพาะ ญี่ปุ่น นั้นเงียบ ได้เยี่ยมมาก .. รวมถึงยิวด้วย เงียบมาก เพราะถ้าเกิดความรุนแรง
คงโดนหนัก ประมาณเดียวกัน   

และคงเป็นวา่ระสุดท้ายของเมกัน ที่จะเป็นใหญ่ ต่อไปอีก.. มหาอำนาจใหม่.. จีน จะขึ้นมาแทนที่ จึงอยู่ที่ ฝ่ายอินทรีของเมกัน..
จะมาแรงเกินกว่าอีกฝ่ายจะทัดทานได้อีก.. ส่วน ปธ.ทรัมป์ เป็นแค่ อินทรีแก่ ในกระดานหมาก ไม่อาจนำพา คนเมกันได้ มีแต่ปากพาจน
และทำเกิดเงื่อนไขฯ นี้ ขึ้นมา     

เพื่อนผม อยู่ นาโกย่า มา ๒๐ ปีเหมือนกัน ก็ได้แต่ทำใจ เหมือนกันครับ อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด..   หัวเราะร่าน้ำตาริน       

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 09:29:29 PM »

วิเคราะห์ขาดเลยพี่ งานนี้ถ้ามีการยิงกันขึ้น คงมีบางประเทศล่มจม ประเทศที่ไม่โดนหางเลขแล้วมีพืชเกษตรกรรมขายรวยเลย ไทยรีบตุนๆข้าวใว้ คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 12:21:41 AM »

ตุนข้าวสงสัยทำได้ลำบากแล้วละลุงจอย ที่นาของคนไทย ถูกคนแถวตะวันออกกลางมาเช่าที่นา ปลูกข้าว ส่งกลับบ้านเขาเยอะครับ ราคาข้าวตกต่ำ ทำนาขาดทุน ให้เขาเช่า แล้วเราก็มารับจ้างทำนาในที่ดินเราที่เขาเช่านั้นแหละ แถวภาคเหนือและภาคกลางบางที่ครับ เป็นแบบนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 08:33:23 AM »

ตอนไปเที่ยวญี่ปุน เห็นบ้านเค้าทำแล้วชอบครับ คือมีที่ซัก 50 ตารางวา ปลูกบ้านซัก 25 ตารางวา ที่เหลือปลูกข้าวกินกันในครัวเรือน เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 09:25:51 AM »

ตุนข้าวสงสัยทำได้ลำบากแล้วละลุงจอย ที่นาของคนไทย ถูกคนแถวตะวันออกกลางมาเช่าที่นา ปลูกข้าว ส่งกลับบ้านเขาเยอะครับ ราคาข้าวตกต่ำ ทำนาขาดทุน ให้เขาเช่า แล้วเราก็มารับจ้างทำนาในที่ดินเราที่เขาเช่านั้นแหละ แถวภาคเหนือและภาคกลางบางที่ครับ เป็นแบบนี้ครับ

เรียก Contract farming แบบที่ยุ่นมาทำเมืองไทยนานมาแล้วไง เช่นถั่วแระญีปุ่น แตงร้าน วาซาบิ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:06:00 PM »

กรณี ที่คุณสน ถาม ถือเป็นเงื่อนไข อันเป็นเหตุปัจจัย ที่รอการเร้า ของ คู่กัด..
กลายเป็นความกังวลหนักของคนทั้งโลก  เพราะ มันคือสงครามนิวเลียร์
ที่จะขยายตัวเป็นสงครามโลก ครั้งที่ ๓
ระหว่างค่าย รัสเซีย จีน เกาหลีเหนือ อิหร่านฯ
กับ ฝั่งเมกัน และ ตะวันตก ไปค่อนข้างแนนอน   

เกาหลีเหนือ ที่สุดของความสูญเสีย คือสูญสลาย จะเป็นฝ่ายถล่มก่อน..

เกาหลีใต้ ญี่ปุ่น น่าเห็นใจยิ่งนัก ที่ถูก เมกัน ลากไปเล่น เกมด้วย..

แต่ก็ยังเชื่อว่า ญี่ปุ่นและ เกาหลีใต้ พอจะมีความสามารถในการปกป้องประเทศตนไว้

แต่วิถีเช่นนี้ไม่ใช่เรื่องที่ จะมาบอกให้โลก รู้กัน โดยเฉพาะ ญี่ปุ่น นั้นเงียบ ได้เยี่ยมมาก ..
รวมถึงยิวด้วย เงียบมาก เพราะถ้าเกิดความรุนแรงคงโดนหนัก ประมาณเดียวกัน   

และคงเป็นวา่ระสุดท้ายของเมกัน ที่จะเป็นใหญ่ ต่อไปอีก..
มหาอำนาจใหม่.. จีน จะขึ้นมาแทนที่ จึงอยู่ที่ ฝ่ายอินทรีของเมกัน..
จะมาแรงเกินกว่าอีกฝ่ายจะทัดทานได้อีก..

ส่วน ปธ.ทรัมป์ เป็นแค่ อินทรีแก่ ในกระดานหมาก
ไม่อาจนำพา คนเมกันได้ มีแต่ปากพาจน
และทำเกิดเงื่อนไขฯ นี้ ขึ้นมา     

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 02:54:15 PM »

เรียก Contract farming แบบที่ยุ่นมาทำเมืองไทยนานมาแล้วไง เช่นถั่วแระญีปุ่น แตงร้าน วาซาบิ

ครับพี่ เสียดายผมไม่มีที่ดินเยอะ ไม่งั้นจะให้ยี่ปุ่นมาเช่าปลูกกระท่อมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์