๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:33:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 555 ใช่ๆ ตอนนี้ แรงกดดัน เปลี่ยน ข้างไปแล้ว " ใครจะนอนไม่หลับ " คะ ฮา 555  (อ่าน 25144 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 02:58:43 PM »

ยิงทีสูญเงินไม่ใช่น้อยๆ แต่ก็รักที่จะยิงกันผมว่า"มันบ้าไปแล้ว"
ผมชักไม่ค่อยเชื่อพวกประเทศมหาอำนาจสะแล้ว ลองสังเกตุดูเบื้องหลังเหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นทั่วโลก ส่วนใหญ่ทั้งอเมริกา และ รัสเซีย ล้วนอยู่เบื้องหลังกันทั้งนั้น นี้ถ้าอยู่ๆมีข่าวออกมาว่า เฮียคิมแกมีลูกพี่หนุนหลังอยู่ไม่รู้ว่าอเมริกาหรือรัสเซีย คงฮากันทั้งโลก ขำก๊าก

สงสัยมานานแล้วกลุ่มที่ต่อต้านรัฐบาลซีเรียและกลุ่มเคิร์ดที่เมริกันสนับสนุนทำไมใช้อาวุธรัสเซียเป็นหลัก ไม่เห็น M-16 สักเท่าไรมีแต่ AK และของหนักอื่นๆ ยังกะรัสเซียกะเมริกันค้าขายร่วมกัน(ในโลกพลเรือนก็ทำกันอยู่)

ในความคิดของผมนะครับ ประเทศแถบนี้มีสงครามกลางเมืองหลายครั้ง อาจจะเป็นอาวุธที่หลงเหลือมาจากสมัยนั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 03:04:38 PM »

AK หรือ Type56 (จีนตาอยู่ขายให้ทุกฝ่ายอยู่แล้ว) ครับ นอกจากซื้อแล้วหลายๆประเทศก็ผลิตเองได้ไม่นับ ทหารแปรพรรค ปล้นค่ายทหาร (ช่วง IS ผงาดนี่ทหารทิ้งฐาน+ถูกฆ่าเป็นว่าเล่น) ยึดได้จากศพ ฯลฯ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์