๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:46:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ๐๔๐๘๖๐ อุบัติเหตุมอเตอร์ไซด์ชนท้าย  (อ่าน 17128 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 10:04:43 AM »

แบล็คฮอคเกี่ยวก็น่าจะขึ้น เยี่ยม

55555  แบล็คฮอค  ไม่ไหว ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้ำหนักบรรทุกบุคคล  6 - 8 คน  คูณ 80 กก /คน   ก็แค่ ห้า หกร้อยกิโล  นะคะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รถยนต์  บวก  ผู้โดยสาร  สองคน  ประมาณการ  " หนึ่งตัน " ค่ะ ฮา

มีการพูดถึงจะนำ  " ชินุค " หิ้วขึ้นมา  เหมือนยกเรือ  พีบีอาร์  นั่นแหละค่ะ ฮา

แต่ทางกองทัพ ให้ความเห็นว่า  " อาจจะเกิดอันตราย  จากการบิน " อีกแหละค่ะ

เพราะ  บริเวณเกิดเหตุ  เป็น  หุบเขา  " มีแรงบีบ อัดอากาศ "  มันจะดูดเครื่องตก ค่ะ ฮา

ทาร์เก็ตจริงๆ  ไม่ได้ต้องการนำซากรถขึ้นมา  เพียงแต่ต้องการ " นำศพ ผู้เสียชีวิต " ขึ้นมาค่ะ ฮา

เวลาผ่านไป  " สองสัปดาห์ "  สภาพศพ  เริ่มย่อยสลาย ชิ้นเนื้อเริ่มผุพัง ค่ะ

การดึง  หรือ ลาก  หรือ ยก  อาจทำให้สภาพศพหลุด  ออกจากตัวรถนะคะ

แล้วถ้าเกิดไหล ไปตามกระแสน้ำที่รุนแรง  ก็เอวัง  ตามไม่เจอ ค่ะ ฮา

55555  เคสนี้  " โจทก์  ยาก " ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 10:18:35 AM »

555   พี่แปแนะนำ  บอกให้ปีนลงไปด้านล่าง  " เอาสลิงผูก " หิ้วขึ้นมา ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตามคลิปเขาบอก  " การลงไปข้างล่าง  "  ง่ายมาก  ค่ะ ฮา

เมื่อลงไปแล้ว   " จะไปผูก สลิง "  ยังงัย  เพราะต้องฝ่ากระแสน้ำที่ เชี่ยว รุนแรง ค่ะ ฮา

อุณหภูมิของน้ำ  " ติดลบ 0 องศา "  เขาบอกถ้าใส่  เวทสูท ก็ทนได้แค่  สาม นาที ห้านาที แค่นั้นแหละค่ะ ฮา

เอ้า  ต่อให้ทนได้  ก็ต้องเอาเชือก  หรือ สลิง ไปรัด  หรือ  ผูก อีกนั่นแหละ ค่ะ ฮา

เขาบอก  แล้วถ้าเกิด  แอ็กซิเด้นท์  " ซากรถยนต์  เคลื่อนตัว "  ไหลลงไปทับบุคคล อีกหล่ะ ฮา

5555  ปัญหาหลักคือ  " กระแสน้ำ และ อุณหภมิของน้ำ " ค่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 10:31:17 AM »

5555  พี่แปพูดถึง  " การรัด ผูกรถยนต์ด้วย สลิง "  ใช่มั้ยคะ ฮา 55555

สถาพบริเวณนั้น  เหมือน  "  สามเหลี่ยม  มุมสูง  "  แหละค่ะ ฮา

รถเครน  มันอยู่ตรง  ส่วนบนสุด  ของสามเหลี่ยม ใช่มั้ยคะ ฮา

แล้วฐาน  ที่  " กางออก จนถึงจุด ซากรถยนต์ "  ประมาณการว่า  หกร้อยสี่สิบฟุต ค่ะ ฮา

เนื้อข่าวบอก  เท่ากับตึกสูง  " สี่สิบ กว่าชั้น "  นะคะ ฮา

ถ้าผูกรถได้  จะทำยังงัย   " แขนเครน " ยาวเท่าไหร่ กี่เมตร คะ ฮา

เอ้า ยายบอก  " แขน ห้าท่อน "  ท่อนละ 2.5 เมตร ได้ความยาว  12.5 เมตรค่ะ ฮา

ต้องวางแขนระนาบ  ขนานไปกับพื้น  นะคะ ฮา

วางแขนเครนอย่างนี้  น้ำหนักบรรทุก ส่วนปลาย เหลือแค่  สิบกว่าเปอร์เซ็นต์ ค่ะ ฮา

มีวิธีเดียวคือ  " ลากขึ้นมา "  ให้มันผ่านสิ่งกีดขวางด้านล่าง  ใช่มั้ย คะ ฮา

ไชโย ถึงแล้ว ๆ  ได้แต่  " ก้อนเหล็ก "  ร่างผู้เสียชีวิต หายไปแล้ว ค่ะ ฮา

555555  ท้ายสุด  ล้มเหลว เหมือนเดิม ค่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 05:35:50 PM »

แล้วถ้าลากรถเข้าฝั่งก่อนล่ะครับ เอาศพออกได้แล้วรถก็ค่อยลากขึ้นมาก็ได้นี่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 05:43:04 PM »

ผมเคยเห็นการกู้ศพจากรถที่เกิดอุบัติเหตุตกเหวมาก็เยอะ อย่างเมื่อซักสิบกว่าปีที่แล้วรถนักท่องเที่ยวตกเหวที่ดอยลอยฟ้าอุ้มผาง ผมว่าลึกกว่าเหวที่นศ.ตกนี่อีกเค้าก็ใช้เชือกโรยตัวลงไปกู้ศพขึ้นมา ได้สบายๆไม่ต้องใช้ฮ.ด้วย ใช้วินที่ติดรถนั่นแหละค่อยช่วยดึงขึ้น

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 05:46:44 PM »

ผมว่าเรื่องของเรื่องคือหน่วยกู้ภัยอเมริกาอาจจะมีอุปกรณ์เครื่องไม้เครื่องมืออำนวยความสะดวกเยอะเลยอาจจะขาดทักษะการประยุกต์ใช้อุปกรณ์อื่นๆให้เป็นประโยชน์และด้วยความที่ไม่เคยรู้จักการประยุกต์ใช้เลยทำให้ขาดความมั่นใจไม่กล้าที่จะทำ ครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 07:42:06 PM »

<a href="https://www.youtube.com/v/vlpmg5Eyihc&amp;feature=youtu.be" target="_blank">https://www.youtube.com/v/vlpmg5Eyihc&amp;feature=youtu.be</a>
มันเกี่ยวกับคลิปที่ยายเอาไปลงในเฟสหรือปล่าวครับ(บ่อน้ำร้อน)คนอเมริกาจึงเกลียดคนไทยเลยไม่ช่วย คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 08:50:23 PM »

มันเกี่ยวกับคลิปที่ยายเอาไปลงในเฟสหรือปล่าวครับ(บ่อน้ำร้อน)คนอเมริกาจึงเกลียดคนไทยเลยไม่ช่วย คิก คิก

5555  อเมริกันซิติเซ่น  มีเยอะ  และไม่เกี่ยวกับ  " อีป้า I'm from Thailand " หรอกค่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องคนไทย  " ขับรถ ตกน้ำ  " เป็นแค่  อุบิัติเหตุเล็กๆ  อเมริกันชน ทั้งประเทศ ไม่รู้เรื่องอะไรด้วยหรอกค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จนกระทั้ง  " ชุมชนไทย ใน แคลิฟอร์เนีย "  เริ่ม มีความรู้สึกว่า  ดำเนินการช่วยเหลือ ช้า เกินเหตุ ค่ะ ฮา 555

หลังจากนั้น  " Washington Post  "  ทำสกู๊ปเล็กๆ ตีข่าว ว่า มีอุบัติเหตุเกิดขึ้น ค่ะ ฮา 5555

การประเมิน  วิธีการช่วยเหลือ  " เอเชีย กับ ยุโรป  อเมริกา " เราใช้นิยามต่างกัน ค่ะ ฮา 5555

ทางโน้นเน้น  " Safety first    แต่ทางไทยบอก  Do it  first now "  ค่ะ ฮา

ทางโน้นบอกว่า   " ทาร์เก็ต เสียชีวิตแล้ว  "  การดำเนินการใดๆ ที่เสี่ยง ทำให้สูญเสียเพิ่มเติม จะไม่ทำ ค่ะ ฮา

อย่างกรณี  เอา  " แบคฮ๊อลค์  หรือ ชินุก " ออกปฎิบัตการณ์  แล้วถ้าเกิดอุบัติเหตุ ขึ้นมาทำงัย คะ ฮา

" บิลลิ่ง  " หรือ  ค่าความเสียหาย    พัน  สองพัน ล้าน  อินชัวร์รันส์  รับไหวมั้ยคะ ฮา

5555 ทุกเคสที่มี ออฟเปอร์เรชั้น " เรียกเก็บค่า ดำเนินการ "  ทั้งนั้นแหละค่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 08:54:52 PM »

ผมเคยเห็นการกู้ศพจากรถที่เกิดอุบัติเหตุตกเหวมาก็เยอะ

อย่างเมื่อซักสิบกว่าปีที่แล้วรถนักท่องเที่ยวตกเหวที่ดอยลอยฟ้าอุ้มผาง

ผมว่าลึกกว่าเหวที่นศ.ตกนี่อีกเค้าก็ใช้เชือกโรยตัวลงไปกู้ศพขึ้นมา ได้สบายๆ

ไม่ต้องใช้ฮ.ด้วย ใช้วินที่ติดรถนั่นแหละค่อยช่วยดึงขึ้น

5555  พี่แปนี่  " งี่เง่า " จริงๆ ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาเคส  " กู้ภัยในน้ำ "  เอามาเปรียบ  รถหล่นในเหว  ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

ของยายเคยเอาเครน  " สามตัน ครึ่ง  "  ลากปิ๊กอัพ ตกเหว มาแล้วค่ะ ฮา

55555  งานหมู  สุกรอย่างนี้  " ค่าดำเนินการ  สามหมื่น / ครั้ง " ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 09:22:49 PM »

ผมเคยเห็นการกู้ศพจากรถที่เกิดอุบัติเหตุตกเหวมาก็เยอะ

อย่างเมื่อซักสิบกว่าปีที่แล้วรถนักท่องเที่ยวตกเหวที่ดอยลอยฟ้าอุ้มผาง

ผมว่าลึกกว่าเหวที่นศ.ตกนี่อีกเค้าก็ใช้เชือกโรยตัวลงไปกู้ศพขึ้นมา ได้สบายๆ

ไม่ต้องใช้ฮ.ด้วย ใช้วินที่ติดรถนั่นแหละค่อยช่วยดึงขึ้น

5555  พี่แปนี่  " งี่เง่า " จริงๆ ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาเคส  " กู้ภัยในน้ำ "  เอามาเปรียบ  รถหล่นในเหว  ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

ของยายเคยเอาเครน  " สามตัน ครึ่ง  "  ลากปิ๊กอัพ ตกเหว มาแล้วค่ะ ฮา

55555  งานหมู  สุกรอย่างนี้  " ค่าดำเนินการ  สามหมื่น / ครั้ง " ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ยายโม้  " ข้ามตอน " ไปนิ๊ดนุงส์  ค่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

การใช้เครน  หรือ รอก  " กว๊าน หรือ ดึงขึ้นมา "  มันต้องมีเทคนิ๊ค  อีกค่ะ ฮา 5555

ลำพังการ   " กางแขน  หรือ ขาเครน "  เพื่อถ่ายน้ำหนัก  ยังไม่พอหรอกค่ะ ฮา 555

มันต้อง  " เอาสลิง ยึดรถหรือผูก  ไว้กับต้นใม้ใหญ่  หรือ วัสดุที่แข็งแรง ไม่เคลื่อนตัว "  ค่ะ ฮา

ถ้าไม่ทำ  ไม่ผูก  ไอ้รถเครนนั่นแหละ  จะ   " ร่วง หรือ หล่น " ลงไปทับ วัตถุ ที่ดึงค่ะ ฮา

เมื่อมีแรงดึง  มันก็มีแรงต้าน  ตามหลัก " ฟิสิกข์ ของ จานแดง " แหละค่ะ ฮา

ถ้าดึงในแนวราบ  วัตถุที่ดึง  มันอาจจะติดเหลียม หรือ วัสดุ  ค่ะ ฮา

ต้องเตรียม  " เด็ก ให้สัญญานดึง " แล้วช่วยกันงัด ให้พ้น ค่ะ ฮา

5555  " เคส กู้ภัย "  โดยใช้ รถเครน  หมู หรือ หิน  คะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 12:19:49 AM »

ไม่เถียงยายละ ปีที่แล้วรถเพื่อนผมขับลงเหวลึกร้อยกว่าเมตรเค้าก็ใช้เครนนี่แหละยกขึ้นมา

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:27:59 AM »

วันนี้เจอมากับตัวเอง ตอนแรกเคยดูคลิปที่ตำรวจตั้งด่านจับรถบิ๊กไบค์ ว่าไม่ใส่บังโคลนหลัง ผมก็นึกไปว่าจะไปอะไรกับเค้านักจะใส่ไม่ใส่ก็เรื่องของเค้า วันนี้ถึงบางอ้อ เช้าวันนี้กรุงเทพฝนตก ปกติผมจะขับมอเตอร์ไซค์มาทำงาน ขี้เกียจขับรถยนต์ สักครู่รถบิกไบค์ขับแซงขึ้นขวามา ยางมันรีดน้ำอย่างดีกระเด็นขึ้นหน้าขึ้นหัวชาวบ้านหลายคัน โดนที่ตัวเองไม่รับรู้ความเดือดร้อนของคนอื่น ติดกลับเหมือนเดิมเถอะค่อยถอดตอนหน้าแล้ง คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:16:35 AM »

เวลาน้ำมันแรง มันแรงจริงๆนะครับ Grin Grin Grin เห็นบอกน้ำขึ้น นี่ลงแล้ว

แต่น่าใช้ super hero เห็นที่นั่นมีเยอะ ทั้ง superman spiderman

55555  เมื่อคืน ตอนดึกสงัด  ยายคิดถึง พี่คาร์  อ่ะค่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เจ้าของ  " ทฤษฎี  สไปร์เดอร์แมน "  ไอ้แมงมุม  ใช้เส้นใย  ไฟเบอร์ออฟติค เป็นอาวุธคู่กาย ฮา 555

แว๊บเดียว  ยายบรรลุโสดาบัน  ตาสว่าง  เหมือน เรื่อง   " น้องโบว์เป็นเด็กดี "  ค่ะ ฮา  5555

ไอ้ Problem มันเยอะ  ตี กรอบ ทำโน่นไม่ได้  ทำนี่ก็ไม่เวิรค์ ใช้คนไม่ได้  ใช้ฮอไม่ได้  ค่ะ ฮา 5555

55555  เคสนี้  ถึงคิว   " สไปเดอร์  แปจีหล่อ " แล้วค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:28:15 AM »

เวลาน้ำมันแรง มันแรงจริงๆนะครับ Grin Grin Grin เห็นบอกน้ำขึ้น นี่ลงแล้ว

แต่น่าใช้ super hero เห็นที่นั่นมีเยอะ ทั้ง superman spiderman

55555  เมื่อคืน ตอนดึกสงัด  ยายคิดถึง พี่คาร์  อ่ะค่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เจ้าของ  " ทฤษฎี  สไปร์เดอร์แมน "  ไอ้แมงมุม  ใช้เส้นใย  ไฟเบอร์ออฟติค เป็นอาวุธคู่กาย ฮา 555

แว๊บเดียว  ยายบรรลุโสดาบัน  ตาสว่าง  เหมือน เรื่อง   " น้องโบว์เป็นเด็กดี "  ค่ะ ฮา  5555

ไอ้ Problem มันเยอะ  ตี กรอบ ทำโน่นไม่ได้  ทำนี่ก็ไม่เวิรค์ ใช้คนไม่ได้  ใช้ฮอไม่ได้  ค่ะ ฮา 5555

55555  เคสนี้  ถึงคิว   " สไปเดอร์  แปจีหล่อ " แล้วค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555   หุบเขา  ตามภาพถ่าย  "  ลึก  แต่  แคบ  "  ใช่มั้ยคะ  ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กะว่า  "  ระยะห่าง สองฝั่ง " ที่เราเห็น  ระยะทางเท่าไหร่  ห้าสิบเมตร  น่าจะใกล้เคียง นะคะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เออ  ก็หาทาง  " ขึงสลิง "  สองฝั่ง ให้มั่นคง  ( อันนี้ พี่แป  ไต่ลงไปได้  แหละค่ะ ฮา ) 555

แล้วเอา  " รอกไฟฟ้า  "  แขวน  วิ่งลงไปตรงจุด  รถยนต์ค้างบนก้อนหิน  นะคะ ฮา

ทำ " กะบะ พลาสติค หรือ อลูมิเนียม "   นั่งได้ สอง สามคน   ลงไปทำงาน ค่ะ ฮา

ทีนี้   "  ปอ เต็ก ตึ้ง  - แปจีหล่อ "  ก็โรยตัวลงไป  คล้องบ่วงบาศ  เหมือน   Dallas cowboys  ขี่ควาย ค่ะ ฮา

555  เฮ้ยนี่  " Marvel Carrera "  เขียนบทเอง นะคะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:42:47 AM »

Nattv / Thai TV ได้เพิ่มรูปภาพใหม่ลงในอัลบั้ม:
ปฏิบัติการข่าว 2นักศึกษาไทยขับรถตกเหวที Kings Canyon Natural Park

https://www.facebook.com/nattv.thaitv/photos/a.1048369101967410.1073741835.617149281756063/1051069875030666/?type=3&theater

"โศกนาฏกรรมซ้ำรอย"...จากกรณี 2 นักศึกษาไทย "น้องมิน และ น้องกอล์ฟ" ได้ประสบอุบัติเหตุขับรถตกเหว
ที่อุทยานแห่งชาติ Kings Canyon National Park รัฐ California ตั้งแต่วันที่ 26 กรกฏาคม 2017
จนล่วงเข้าสู่สัปดาห์ที่ 3 ก็ยังไม่สามารถทำการเก็บกู้ซากรถและร่างของน้องทั้งสองขึ้นมาจากหุบเหวได้นั้น

ล่าสุด ทาง California Highway Patrol ได้ตรวจพบวัตถุขนาดใหญ่สีขาวจมอยู่ใต้กระแสน้ำเชี่ยวกราดของแม่น้ำ Kings River
ห่างจากจุดที่รถของน้องมินและน้องกอล์ฟตกไปเพียงไม่กี่ฟุต ทางเฮลิคอปเตอร์
ทางเจ้าหน้าที่จึงได้ทำการพิสูจน์จากแผ่นป้ายทะเบียนรถที่ตกอยู่ในสถานที่เกิดเหตุ

และ พบว่า เป็นรถ Ford Focus ปี 2012 สีขาว ของสองสามี ภรรยา ชาวจีน ชื่อ Yinan Wang วัย 31 ปี
และภรรยาของเขา Jie Song วัย 30 ปี ที่ได้สูญหายไปจากอุทยานแห่งชาติ Sequoia National Park
ตั้งแต่วันที่ 6 สิงหาคม ซึ่งมีพื้นที่ติดกับ อุทยานแห่งชาติ Kings Canyon National Park
นับเป็นโศกนาฏกรรมที่เกิดขึ้นในสถานที่เกิดเหตุจุดเดียวกันในระยะเวลาเพียง 2 อาทิตย์เท่านั้น

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์