๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:25:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ๐๔๐๘๖๐ อุบัติเหตุมอเตอร์ไซด์ชนท้าย  (อ่าน 17339 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 08:15:41 PM »

เสียดายคนกลุ่มนั้นไม่มีไข่ไก่
ไม่งั้นคนถ่ายคงได้กินไข่ออนเซ็น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  คนไทย  ไม่เคยเป็นเมืองขึ้นใคร ค่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 08:18:34 PM »

เสียดายคนกลุ่มนั้นไม่มีไข่ไก่
ไม่งั้นคนถ่ายคงได้กินไข่ออนเซ็น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  คนไทย  ไม่เคยเป็นเมืองขึ้นใคร ค่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  อั่งม้อมันตะโกน  " Don't do that Get out there "  ค่ะ  ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เผือกบอก  " I'm from Thailand  Thailand  "  ฮา  55555

5555  แม่งยืนอยู่  เหนือ  " ปากปล่อง ภูเขาไฟ ใต้ดิน " ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:55:18 AM »

ดูข่าว๒ นศ.ไทยที่เอารถไปตกเหวที่อเมริกาแล้วก็ให้นึกสงสัยตามข่าวเหลวลึกแค่ห้าร้อยฟุต ก็ร้อยกว่าเมตรจุดที่รถตกลงไปน้ำก็ไม่ลึก แต่เจ้าหน้าที่ไม่ยอมลงไปกู้อ้างว่าอากาศไม่ดีบ้างน้ำไหลแรง ระดับน้ำสูง แต่ผมเห็นจากภาพข่าวแล้ว มันโรยตัวจากถนนลงไปได้สบายๆอยู่แล้วจากนั้นก็หาไม้มาพาดจากโขดหินไปหารถใช้สลิงรัดรถไว้จากนั้นจะใช้เครนดึขึ้นทั้งรถหรือเอาศพออกมาอย่างเดียวก็ได้ รึจะทำกระเช้าให้เจ้าหน้าที่กู้ภัยขี่แล้วใช้รถเครนหย่อนลงไปหารถก็ยังได้ ทำไมฝรั่งมันไม่ทำ ทีดูในหนังกู้ภัยอเมริกานี่สุดยอดเก่งยังกะไม่ใช่คน แต่ของจริงไงตาขาวจัง ยังคิดอยู่ว่านี่ถ้าเป็นกู้ภัยไทยคงใช้เวลากู้ศพแค่วันเดียวด้วยซ้ำ

เวลาน้ำมันแรง มันแรงจริงๆนะครับ Grin Grin Grin เห็นบอกน้ำขึ้น นี่ลงแล้ว

แต่น่าใช้ super hero เห็นที่นั่นมีเยอะ ทั้ง superman spiderman

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 07:45:22 AM »

ดูข่าว๒ นศ.ไทยที่เอารถไปตกเหวที่อเมริกาแล้วก็ให้นึกสงสัย 
ตามข่าว เหลวลึกแค่ห้าร้อยฟุต ก็ร้อยกว่าเมตรจุดที่รถตกลงไปน้ำก็ไม่ลึก

แต่เจ้าหน้าที่ไม่ยอมลงไปกู้อ้างว่าอากาศไม่ดีบ้างน้ำไหลแรง ระดับน้ำสูง
แต่ผมเห็นจากภาพข่าวแล้ว มันโรยตัวจากถนนลงไปได้สบายๆอยู่แล้ว

จากนั้นก็หาไม้มาพาดจากโขดหินไปหารถใช้สลิงรัดรถไว้
จากนั้นจะใช้เครนดึขึ้นทั้งรถหรือเอาศพออกมาอย่างเดียวก็ได้

กู้ภัยไทยคงใช้เวลากู้ศพแค่วันเดียวด้วยซ้ำ

เวลาน้ำมันแรง มันแรงจริงๆนะครับ Grin Grin Grin เห็นบอกน้ำขึ้น นี่ลงแล้ว

แต่น่าใช้ super hero เห็นที่นั่นมีเยอะ ทั้ง superman spiderman

55555  ใช้เชือก โรยตัวลงไป  " เอาไม้พาด โขดหิน " ย่ะ เธอว์   5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2017, 07:48:35 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 11:08:19 AM »

ดูข่าว๒ นศ.ไทยที่เอารถไปตกเหวที่อเมริกาแล้วก็ให้นึกสงสัย 
ตามข่าว เหลวลึกแค่ห้าร้อยฟุต ก็ร้อยกว่าเมตรจุดที่รถตกลงไปน้ำก็ไม่ลึก

แต่เจ้าหน้าที่ไม่ยอมลงไปกู้อ้างว่าอากาศไม่ดีบ้างน้ำไหลแรง ระดับน้ำสูง
แต่ผมเห็นจากภาพข่าวแล้ว มันโรยตัวจากถนนลงไปได้สบายๆอยู่แล้ว

จากนั้นก็หาไม้มาพาดจากโขดหินไปหารถใช้สลิงรัดรถไว้
จากนั้นจะใช้เครนดึขึ้นทั้งรถหรือเอาศพออกมาอย่างเดียวก็ได้

กู้ภัยไทยคงใช้เวลากู้ศพแค่วันเดียวด้วยซ้ำ

55555  ใช้เชือก โรยตัวลงไป  " เอาไม้พาด โขดหิน " ย่ะ เธอว์   5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  เฮ้ยปีนข้ึ้นมาทำมัย   "  โผ๊ม ลืมจุดธูป ขอเจ้าที่ ครับ "  5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 01:29:52 PM »

<a href="https://www.youtube.com/v/Ckjk3wTnMjw&amp;feature=youtu.be" target="_blank">https://www.youtube.com/v/Ckjk3wTnMjw&amp;feature=youtu.be</a>

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 01:38:03 PM »

https://www.facebook.com/nattv.thaitv

หัว...ฆรวย

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 02:27:22 PM »

คนที่ทำงานช่วยเหลือคนประสบภัยของบ้านเราจะแตกต่างกับประเทศที่เจริญแล้ว เขาจะใช้เครื่องมือกู้ภัยและคำนึงถึงความปลอดภัยของตัวเองเป็นอันดับแรก. แต่บ้านเราจะใช้คนกู้ภัย. ไม่มีเครื่องมือก็ไม่เป็นไร ผมก็คิดแบบท่านแปว่าหากเหตุนี้เกิดเมืองไทยศพจะถูกนำขึ้นมาได้ภายใน4วันไม่ใช่เพราะทีมกู้ภัยอย่างเดียวแต่จะมีคนไทยอีกมากที่จะช่วยเหลือในด้านอื่นๆเคยเห็นการกู้ภัยตอนสึนามิ ทีมจากต่างชาติจะมีอุปกรณ์เซฟตี้ครบและทำงานมีแบบแผนมีการประเมินว่าเสี่ยงหรือไม่.ทำให้ดูเชื่องช้า งุ่มง่าม เแต่ทีมจากมูลนิธิต่างๆของไทยลุย มุด แบบไม่กลัวตาย ทำให้พบเจอคนเจ็บ คนตาย เร็วขึ้น
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 03:20:53 PM »

แค่น้ำจากหิมะทีละลายก็ไม่ใครอยากไปแตะมันแล้วครับ
สามวันจากวันที่ตกเขากว่าจะหาเจอคงประเมิณได้มั้งถ้าแช่น้ำอย่างนั้นไม่ถึงครึ่งชั่วโมงหรอก
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 05:04:54 PM »

คนที่ทำงานช่วยเหลือคนประสบภัยของบ้านเรา   จะแตกต่างกับประเทศที่เจริญแล้ว
เขาจะใช้เครื่องมือกู้ภัยและคำนึงถึงความปลอดภัยของตัวเองเป็นอันดับแรก.

แต่บ้านเราจะใช้คนกู้ภัย. ไม่มีเครื่องมือก็ไม่เป็นไร

ผมก็คิดแบบท่านแปว่า  หากเหตุนี้เกิดเมืองไทยศพจะถูกนำขึ้นมาได้ภายใน4วัน

ไม่ใช่เพราะทีมกู้ภัยอย่างเดียว  แต่จะมีคนไทยอีกมากที่จะช่วยเหลือในด้านอื่นๆ

เคยเห็นการกู้ภัยตอนสึนามิ ทีมจากต่างชาติจะมีอุปกรณ์เซฟตี้ครบ

และทำงานมีแบบแผนมีการประเมินว่าเสี่ยงหรือไม่.ทำให้ดูเชื่องช้า งุ่มง่าม

เแต่ทีมจากมูลนิธิต่างๆของไทยลุย มุด แบบไม่กลัวตาย

ทำให้พบเจอคนเจ็บ คนตาย เร็วขึ้น

5555   พี่มนตรี  มี " พาสปอร์ต   " หรือ ยังคะ  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 06:38:45 PM »

55555  ใช้เชือก โรยตัวลงไป  " เอาไม้พาด โขดหิน " ย่ะ เธอว์   5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนลงไปนะ ไปวิธีไหนก็ได้ Grin Grin Grin ผมหมายถึง น้ำแรงเอารถขึ้นมาไม่ได้อยู่ดี 5555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 08:18:13 PM »

คนลงไปนะ ไปวิธีไหนก็ได้ Grin Grin Grin
ผมหมายถึง น้ำแรงเอารถขึ้นมาไม่ได้อยู่ดี 5555555

555  ประเทศไทย ไม่เคยเป็น  " เมืองขึ้น "  ใครย่ะ  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 11:15:06 PM »

รถเครนยกไหวนี่ครับใช้คนลงไปสร้างที่รถใช้สลิงรัดก็น่าจะได้รถเก๋งคันนี้น่าจะหนักประมาณหนึ่งตัน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 08:32:51 AM »

แบล็คฮอคเกี่ยวก็น่าจะขึ้น เยี่ยม

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 09:55:08 AM »

<a href="https://www.youtube.com/v/vlpmg5Eyihc&amp;feature=youtu.be" target="_blank">https://www.youtube.com/v/vlpmg5Eyihc&amp;feature=youtu.be</a>

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์