๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:19:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาลูกชายไปเปิดบัญชีธนาคารกลับเจอพนักงานธนาคารไม่ยอมนับเหรียญให้  (อ่าน 7407 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 10:01:54 AM »

เทคโนโลยี่ไปไวมาก
คนเลิกเล่นเครื่องเสียง..เลิกดูโทรทัศน์กันแล้ว..
(พวกเล่นกล้องยังเล่นกันอยู่ไหม?)..

เพื่อนผมบอกว่าอีกไม่นานธนาคารจะเจ๊งตาม

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 06:57:03 PM »

ธนาคารไม่เจ๊งหรอกครับ ผมกู้อยู่

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 09:00:12 PM »

ธนาคารไม่เจ๊งหรอกครับ ผมกู้อยู่
ขอคาราวะศิษย์ผู้พี่ ขำก๊าก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2017, 07:19:04 PM »

นึกออกแล้วเดี๋ยวเดือนหน้าไปจ่ายค่าประกันชืวิตเอาตังค์เหรียญไปจ่าย ท่าจะดี

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 08:13:25 AM »

นึกออกแล้วเดี๋ยวเดือนหน้าไปจ่ายค่าประกันชืวิตเอาตังค์เหรียญไปจ่าย ท่าจะดี

ถ้่าไปจ่ายหนี้ เขารับแค่ห้าร้อยบาทนะครับสำหรับเหรียญบาทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 08:17:09 AM »

ไปบิ๊กซี,โลตัส เลยครับหมดปัญหา ดีไม่ดีอาจได้ของชำร่วยแถมติดมือ เยี่ยม

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 10:00:55 AM »

555   เฮ้อ  เรื่อง เศษเหรียญ  ปัญหาเยอะจังนะคะ  ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเท่าไหร่คะ   สองพัน  สามพัน  ห้าพัน  เอาไปบริจาค  " มูลนิธิคนปัญญาอ่อน "  เลยค่ะ ฮา 555

แบ่งใส่ถุงซิบ พลาสติค " ถุงละร้อย "   ไปจ่ายค่าไฟ  ค่าน้ำ  พี่ๆ ช่วยเอาไปใช้หน่อยนะ ร้อยนึง ฮา

ไปแมคโคร  ไปโลตัส  น้องๆ  ช่วยเอาไปทอน  สองร้อยนะ  ฮา

ไปตลาด  ป้า ป้า  น้า  น้า  เอาไปทอน  ร้อยนึงนะ ฮา

ไปธนาคาร  น้อง ๆ  ช่วยรับเอาไปใช้  ร้อยนึงนะ ฮา

5555 คุยเรื่องนี้  เปลือง  " เสียทรัพยากรสมอง " ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 05:30:10 PM »

เจอกับตัวเองเหมือนกัน ธนาคาร ออมสิน สาขา เพรียวเพลส รังสิตคลอง2  ความจริง ผู้จัดการ น่าจะต้องดูแล หากพนักงาน ไม่เต็มใจให้บริการ ก็อย่าเอามานั่ง เคาเตอร์ ให้เสียภาพลักษณ์ ของ ธนาคารเลยจะดีกว่า  โดนชก
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 09:35:32 PM »

ผมปิดไปสองบัญชี ของลูกสาวสองคน .... เปิดที่อื่นดีกว่า
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 08:13:56 PM »

ผมปิดไปสองบัญชี ของลูกสาวสองคน .... เปิดที่อื่นดีกว่า

5555  เจอทุกที่แหละค่ะ   มันไม่ยอมนับ  เพราะ  " กลัว เชื้อโรค "  ที่ติดมากับเหรียญค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลองสังเกตุ  " ธนบัตร เก่าๆ "  เวลาเอาเข้าธนาคาร  พนักงานต้อง คัดแยก ค่ะ ฮา 55555  ยี๊ ยี๊ ยี๊

คัดแยกเพื่อ  " นำไปทำลาย "  ในกระบวนการ  ทำทดแทน  นะคะ   เศร้า เศร้า เศร้า

เคยสังเกตุหรือเปล่า  พวกเขา พวกเธอ  ต้องใส่ "  กรองจมูก "  เพราะ กลิ่นมันโหยหวน   กลิ่นมันเน่า   ค่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ยายเคยนำ  " ธนบัตรรัฐบาลไทย " นำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน  ใส่ลังเบียร์ มาค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอถึงธนาคาร  " น้องๆ  นับให้หน่อย "  ออกใบรับรองจำนวนด้วย นะคะ ฮา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

55555  ธนบัตร  หรือ  เหรียญกษาปณ์  คือ  " แหล่ง แพร่เชื้อโรค " ค่ะ ฮา 5555   คิก คิก คิก คิก

หัว...ฆรวย

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 08:07:23 AM »

ถ้่าไปจ่ายหนี้ เขารับแค่ห้าร้อยบาทนะครับสำหรับเหรียญบาทครับ
เรื่องนี้ผมเกือบโชว์ความโง่เขลา. ตอนโกรธธนาคาร. กะจ่ายหนี้1ล้านด้วยเหรียญบาท. มารู้ตัวก่อน ไม่งั้นจะกลายเป็นปมด้อยของชีวิตเลยล่ะ กว่าจะใช้เหรียญนั้นหมดปีเลย. แค่แสนเดียวเอง
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 09:12:38 AM »

เรื่องนี้ผมเกือบโชว์ความโง่เขลา. ตอนโกรธธนาคาร.
กะจ่ายหนี้1ล้านด้วยเหรียญบาท. มารู้ตัวก่อน
ไม่งั้นจะกลายเป็นปมด้อยของชีวิตเลยล่ะ
กว่าจะใช้เหรียญนั้นหมดปีเลย. แค่แสนเดียวเอง

5555     " นกหวีด "  เป็นแล้วเป็นเลย  รักษาไม่หายค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 11:19:55 AM »

<a href="https://www.youtube.com/v/212thNk_O80&amp;t=3s" target="_blank">https://www.youtube.com/v/212thNk_O80&amp;t=3s</a>

ทดลองใช้เครื่องฝากเหรียญอัตโนมัติ SCB

-ใช้ได้กับเหรียญ 1,2,5,10
-นอกเหนือจากนั้นจะเครื่องจะตืนในช่องด้านล่าง
-รับได้399เหรียญ/ประเภทเหรียญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2017, 11:22:32 AM โดย Nattapol_รักในหลวงที่สุดในโลก » บันทึกการเข้า

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์