๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:26:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้ทำทุกอำเภอทุกจังหวัดนะครับ  (อ่าน 10527 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 05:31:42 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=8Q97MkQwPqQ

https://www.khaosod.co.th/around-thailand/news_449894

http://www.posttoday.com/social/general/504838

ถ้าสอบแล้วไม่มีเบื้องหน้าเบื้องหลัง ก็เห็นใจเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ ถ้าออกมาจากพื้นที่เสี่ยงแล้วไม่มีอาวุธติดตัว สมัยก่อนเมื่อ 30-40 ปี ที่แล้ว ทหารตำรวจที่เดินทางกลับมาจากฐานที่มั่นต่างๆ มักถืออาวุธประจำกายติดตัวกลับมาได้ และเคยมีข่าวว่าทหารตำรวจโดนซุ่มโจมตีตอนกลับบ้าน กลุ่มผู้ก่อการร้ายนึกว่าเจ้าหน้าที่ไม่มีอาวุธ เลยโดนตอบกลับทั้งเจ็บทั้งตายก็มีมาเยอะแล้ว

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 08:08:25 PM »

ที่บอกว่าสมัยก่อนทหารตำรวจเดินทางกลับจากฐานแล้วถืออาวุธกลับมาด้วย  จะเป็นการเดินทางเป็นกลุ่มก้อน ใช้ยานพาหนะของทางราชการ แล้วนำอาวุธกลับมาที่ตั้งปกตินะครับ  ไม่ใช่เอาปืน M16 ใส่รถเก๋งส่วนตัว ขับกลับบ้าน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 10:16:23 PM »

ที่บอกว่าสมัยก่อนทหารตำรวจเดินทางกลับจากฐานแล้วถืออาวุธกลับมาด้วย  จะเป็นการเดินทางเป็นกลุ่มก้อน ใช้ยานพาหนะของทางราชการ แล้วนำอาวุธกลับมาที่ตั้งปกตินะครับ  ไม่ใช่เอาปืน M16 ใส่รถเก๋งส่วนตัว ขับกลับบ้าน
ที่ปัตตานี ร้านข้าวต้ม ร้านเหล้า เอ็ม16 พิงโต๊ะเลยครับ คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 10:20:50 PM »

ที่ปัตตานี ร้านข้าวต้ม ร้านเหล้า เอ็ม16 พิงโต๊ะเลยครับ คิก คิก
ตามหนังสือ "คม เสธแดง" จำเล่มไม่ได้ มีตอนนึงที่ทหาร ยิงกับ นปพ. ที่ซ่องหลังมัสยิดปัตตานี แล้วมีการขว้างระเบิดใส่กันด้วย ผมยังไปดูที่เกิดเหตุเลยครับ Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 09:52:10 AM »

-จนท.ตร.ที่ถูกจับปฏิบัติหน้าที่อยู่ จ.ยะลา บ้านอยู่ จ.ตรัง เส้นทางปกติจากยะลาไปตรังต้องผ่าน ปัตตานี,สงขลา,พัทลุง แล้วก็ตรัง
-ถ้าแจกปืน เอ็ม 16 ให้ชายไทยใน 3 จว.ชายแดนใต้ไว้ป้องกันตัวและประเทศชาติบ้าง..จะดีไหม ? เพราะหลายครั้งประชาชนผู้บริสุทธิ์ก็ถูกฆ่า ถูกยิงทั้ง ๆ ไม่มีอาวุธ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 10:20:12 AM »

ไม่ต้องถึงเอ็ม16หรอกครับ แค่คนร้ายรู้ว่าเป้าหมายมีอาวุธ ก็คิดหนักแล้ว Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 10:33:02 AM »

อยากให้ คสช.ปฏิรูปปัญหา 3 จังหวัดชายแดนใต้ด้วย ถ้าปิดสวิทช์ใหญ่ได้ทุกอย่างก็จบเหมือนกับวิกฤติคอมมิวนิสต์ในอดีต
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:11:04 AM »

-จนท.ตร.ที่ถูกจับปฏิบัติหน้าที่อยู่ จ.ยะลา บ้านอยู่ จ.ตรัง
เส้นทางปกติจากยะลาไปตรังต้องผ่าน ปัตตานี,สงขลา,พัทลุง แล้วก็ตรัง

-ถ้าแจกปืน เอ็ม 16 ให้ชายไทยใน 3 จว.ชายแดนใต้ไว้ป้องกันตัวและประเทศชาติบ้าง..จะดีไหม ?
เพราะหลายครั้งประชาชนผู้บริสุทธิ์ก็ถูกฆ่า ถูกยิงทั้ง ๆ ไม่มีอาวุธ

5555   " กล้องวงจรปิด  " ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:14:47 AM »

อยากให้ คสช.ปฏิรูปปัญหา 3 จังหวัดชายแดนใต้ด้วย
ถ้าปิดสวิทช์ใหญ่ได้ทุกอย่างก็จบเหมือนกับวิกฤติคอมมิวนิสต์ในอดีต

555  สวิทช์  " ฮิตาชิ  "  ใช่มั้ยคะ  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปิดทำมัย  "  บีบปล่อย  บีบปล่อย "  ได้สตางค์ สองแสนล้านค่ะ ฮา  ยี๊ ยี๊ ยี๊

5555  เรามาปราบโกง  อย่างเดียว ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:31:53 AM »

ถ้าสอบแล้วไม่มีเบื้องหน้าเบื้องหลัง ก็เห็นใจเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ
ถ้าออกมาจากพื้นที่เสี่ยงแล้วไม่มีอาวุธติดตัว

สมัยก่อนเมื่อ 30-40 ปี ที่แล้ว ทหารตำรวจที่เดินทางกลับมาจากฐานที่มั่นต่างๆ มักถืออาวุธประจำกายติดตัวกลับมาได้
และเคยมีข่าวว่าทหารตำรวจโดนซุ่มโจมตีตอนกลับบ้าน กลุ่มผู้ก่อการร้ายนึกว่าเจ้าหน้าที่ไม่มีอาวุธ
เลยโดนตอบกลับทั้งเจ็บทั้งตายก็มีมาเยอะแล้ว

ที่บอกว่าสมัยก่อนทหารตำรวจเดินทางกลับจากฐานแล้วถืออาวุธกลับมาด้วย 
จะเป็นการเดินทางเป็นกลุ่มก้อน ใช้ยานพาหนะของทางราชการ แล้วนำอาวุธกลับมาที่ตั้งปกตินะครับ 
ไม่ใช่เอาปืน M16 ใส่รถเก๋งส่วนตัว ขับกลับบ้าน

ตามหนังสือ "คม เสธแดง" จำเล่มไม่ได้ มีตอนนึงที่ทหาร ยิงกับ นปพ. ที่ซ่องหลังมัสยิดปัตตานี
แล้วมีการขว้างระเบิดใส่กันด้วย ผมยังไปดูที่เกิดเหตุเลยครับ Grin

5555   พูดเรื่อง  " หลักการ "  การนำอาวุธปืน ทางราชการกลับบ้าน  เนี่ยะ ฮา 5555

ไม่สามารถทำได้  และ ยิ่งเป็นการเดินทาง ข้ามจังหวัด  นอกเหนือจากภาระกิจที่ได้รับมอบ นะคะ

กรณีได้รับคำสั่งไปปฎิบัติหน้าที่  " สามจังหวัด  จชต "  แล้วนำอาวุธปืนเดินทางกลับ  พัทลุง ตรัง  ฮา

มันนอกเส้นทางปกติ   แล้วภูมิคุ้มกัน ของ  "  ตำรวจเด็ก ยศ ส.ต.ต. "  อายุไม่ถึง ยี่สิบห้า ไม่แข็งแรงหรอกค่ะ ฮา

กรณีจึงเป็นเรื่อง  " พ้นวิสัย ความจำเป็น เร่งด่วน "   ต้องห้าม ค่ะ ฮา

ส่วนคนจับ คือ  " ฝ่ายปกครอง "  ก็ดำเนินการชนิดเรียก   เถรตรง  หอกทิ่มหอก ค่ะ ฮา

เมื่อมีกรณีพิพาท  ทางหน่วยงานฝ่ายปราบปราม  ของราชการ  ต้องรีบ " ยุติ ความบาดหมาง " ค่ะ ฮา

ระดับสูงของฝ่ายปกครอง  ได้ประสาน  ไปฝ่ายตำรวจ  " ทำการขอโทษ "  เรียบร้อยแล้วนะคะ ฮา

พวกใส่เครื่องแบบ แล้วอ้างโน่น  อ้างนี่   เดี่ยวนี้  " ไว้ใจไม่ได้ " ค่ะ ฮา

5555  สองสัปดาห์ก่อน  " ใส่ชุดพราง "  ฆ่าตายแปด ศพ  งัยคะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:57:48 AM »

https://www.matichon.co.th/news/609578

มท.1แจงเหตุ ปกครองจับตร.-
ปลัดมท. สายตรง ผบ.ตร. ยอมรับจนท.เข้าใจผิด พร้อมขอโทษ

หัว...ฆรวย

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 01:18:52 PM »

โผโยกย้าย ผวจ. ก็ออกมาพอดี ยี่สิบกว่าตำแหน่ง

"DON'T TREAD ON ME"
skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 01:25:35 PM »

จริงๆยายบ๊าบต้องพลิกวิกฤติให้เป็นโอกาสครับ  เปิดศูนย์รับฝากอาวุธปืนสำหรับ จนท. 3 จังหวัด  เมื่อออกพ้นพื้นที่เสี่ยงแล้วเอามาฝากก่อนกลับบ้าน  ขากลับก็มารับอาวุธกลับเข้าพื้นที่เสี่ยง ผมขอเป็น ผจก.ทั่วไปนะ...อิอิ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 01:43:03 PM »

จริงๆยายบ๊าบต้องพลิกวิกฤติให้เป็นโอกาสครับ  เปิดศูนย์รับฝากอาวุธปืนสำหรับ จนท. 3 จังหวัด  เมื่อออกพ้นพื้นที่เสี่ยงแล้วเอามาฝากก่อนกลับบ้าน  ขากลับก็มารับอาวุธกลับเข้าพื้นที่เสี่ยง ผมขอเป็น ผจก.ทั่วไปนะ...อิอิ
ความคิดนี้เข้าท่าครับ สบายใจทั้งสองฝ่าย เยี่ยม

skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 02:33:08 PM »

ความคิดนี้เข้าท่าครับ สบายใจทั้งสองฝ่าย เยี่ยม
น้าจอย กรรมการบริหาร เลยครับ
เจ้าป้าบ๊าบ  เป็นประธาน( หมายถึงออกตังลงทุน..ฮา) ฮาาา 

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์