๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:45:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานงอก อยู่ดีๆก็มีหนังสือทวงหนี้จากทนายความของบริษัทแห่งหนึ่ง เอาไงดีครับ  (อ่าน 5546 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 07:00:38 PM »

ได้รับจดหมายเมื่อวาน เนื้อหาคร่าวๆที่มีในจดหมายคือ ทางบริษัทผมได้ว่าจ้างให้บริษัทเค้าขนส่งสินค้าให้กับลูกค้าเป็นวงเงินค่าใช้จ่ายแสนกว่าบาท โดยทางเค้าได้ส่งใบวางบิลและเค้าก็อ้างในจดหมายว่าทางผมก็ได้รับใบวางบิลครบแล้วแต่ไม่จ่ายเงินเค้า(ผมไม่เคยได้รับใบวางบิลเลยซักใบ) ผมก็งงๆว่าผมไม่เคยไปจ้างใครให้ขนส่งสินค้าอะไร ชื่อบริษัทก็ไม่คุ้น เลยหาข้อมูลการจดทะเบียนนิติบุคคลของกรมพัฒนาธุรกิจการค้า ก็ไม่พบข้อมูลว่ามีบริษัทชื่อนี้อยู่ เอาชื่อบริษัทหาในกูเกิล ก็ไม่มีข้อมูล ก็เลยโทรหาทนายของเค้าตามเบอร์โทรที่ระบุมาในจดหมาย อธิบายไปว่าผมไม่เคยจ้างบริษัทนี้ไม่เคยทำธุรกรรมใดๆกับบริษัทนี้ ทางทนายก็บอกว่าชื่อเดิมของบริษัทนี้คือบริษัท.....ซึ่งปีที่แล้วบริษัทนี้เคยมาจ้างบริษัทผมดำเนินการทางศุลกากรและขนส่งสินค้าไปย่างกุ้ง2-3ครั้ง แต่ผมไม่เคยไปจ้างเค้า
 ซึ่งผมก็ได้บอกกับทนายไป ทนายรับปากว่าจะไปตรวจสอบอีกที วันนี้โทรหาทนายคนนั้นอีกครั้งคำตอบที่ได้รับมาคือบริษัทเค้ายืนยันว่าบริษัทผมจ้างบริษัทเค้า เรื่องแบบนี้ผมต้องทำยังไงดีครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 07:42:29 PM »

5555  พี่แป  " ขุดบ่อ  ปลาโจน  "  เลยค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกมันว่า   "  น้ำท่วม  เอกสาร หายไปแล้ว  "   ช่วยส่งหลักฐาน  มาให้ด้วย จะดูให้ค่ะ ฮา  5555

ทำเนียนๆ   อ่อยๆ   ทำเสียงให้   " เนิบ  และ  นาบ "   เข้าไว้   นะคะ ฮา  55555

แสดงความกระตือรือร้น   อยากจะขอ  " ประนอมหนี้ "   อยากจ่าย ค่ะ ฮา

5555   เตรียมไม้หน้าสาม  "  ทุบ  ตลบหลัง  "  ได้เงินใช้ ค่ะ ฮา  5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 07:56:55 PM »

ผมไม่เข้าใจครับยาย มันจะได้เงินใช้ยังไงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 08:11:35 PM »

ผมไม่เข้าใจครับยาย มันจะได้เงินใช้ยังไงครับ

55555  เป็น   " ความลับ  ทางราชการ "   ค่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทวงหนี้  ที่ไม่มีมูล   "  ความเสียหาย "  เกิดแล้วค่ะ ฮา  55555  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

55555   แกล้งตีโง่   รอให้ฟ้องก่อน ค่ะ ฮา   55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 08:32:30 PM »

อ๋อครับขอบคุณครับยาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 08:55:29 PM »

55555  เป็น   " ความลับ  ทางราชการ "   ค่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทวงหนี้  ที่ไม่มีมูล   "  ความเสียหาย "  เกิดแล้วค่ะ ฮา  55555  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

55555   แกล้งตีโง่   รอให้ฟ้องก่อน ค่ะ ฮา   55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมว่ามันไม่กล้าฟ้องแน่ คิก คิก

BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 09:11:44 PM »

Shocked เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 09:52:19 PM »

แล้วถ้าเกิดเค้าฟ้องมานี่ผมต้องไปขึ้นศาลที่กรุงเทพใช่ไหมครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 07:10:10 AM »

แล้วถ้าเกิดเค้าฟ้องมานี่ผมต้องไปขึ้นศาลที่กรุงเทพใช่ไหมครับ
น่าจะเป็นที่ตาก

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 09:10:08 AM »

ได้รับจดหมายเมื่อวาน เนื้อหาคร่าวๆที่มีในจดหมายคือ

ทางบริษัทผมได้ว่าจ้างให้บริษัทเค้า  ขนส่งสินค้าให้กับลูกค้าเป็นวงเงินค่าใช้จ่ายแสนกว่าบาท
โดยทางเค้าได้ส่งใบวางบิล   และเค้าก็อ้างในจดหมายว่าทางผมก็ได้รับใบวางบิลครบแล้ว
แต่ไม่จ่ายเงินเค้า(ผมไม่เคยได้รับใบวางบิลเลยซักใบ)

ผมก็งงๆว่าผมไม่เคยไปจ้างใครให้ขนส่งสินค้าอะไร ชื่อบริษัทก็ไม่คุ้น
เลยหาข้อมูลการจดทะเบียนนิติบุคคลของกรมพัฒนาธุรกิจการค้า
ก็ไม่พบข้อมูลว่ามีบริษัทชื่อนี้อยู่ เอาชื่อบริษัทหาในกูเกิล ก็ไม่มีข้อมูล

ก็เลยโทรหาทนายของเค้าตามเบอร์โทรที่ระบุมาในจดหมาย อธิบายไปว่าผมไม่เคยจ้างบริษัทนี้
ไม่เคยทำธุรกรรมใดๆกับบริษัทนี้ ทางทนายก็บอกว่าชื่อเดิมของบริษัทนี้คือบริษัท.....

ซึ่งปีที่แล้วบริษัทนี้เคยมาจ้างบริษัทผมดำเนินการทางศุลกากร
และขนส่งสินค้าไปย่างกุ้ง2-3ครั้ง แต่ผมไม่เคยไปจ้างเค้า

ซึ่งผมก็ได้บอกกับทนายไป ทนายรับปากว่าจะไปตรวจสอบอีกที
วันนี้โทรหาทนายคนนั้นอีกครั้งคำตอบที่ได้รับมาคือ

บริษัทเค้ายืนยันว่าบริษัทผมจ้างบริษัทเค้า เรื่องแบบนี้ผมต้องทำยังไงดีครับ

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 09:27:44 AM »

ได้รับจดหมายเมื่อวาน เนื้อหาคร่าวๆที่มีในจดหมายคือ

ทางบริษัทผมได้ว่าจ้างให้บริษัทเค้า  ขนส่งสินค้าให้กับลูกค้าเป็นวงเงินค่าใช้จ่ายแสนกว่าบาท
โดยทางเค้าได้ส่งใบวางบิล   และเค้าก็อ้างในจดหมายว่าทางผมก็ได้รับใบวางบิลครบแล้ว
แต่ไม่จ่ายเงินเค้า(ผมไม่เคยได้รับใบวางบิลเลยซักใบ)

ผมก็งงๆว่าผมไม่เคยไปจ้างใครให้ขนส่งสินค้าอะไร ชื่อบริษัทก็ไม่คุ้น
เลยหาข้อมูลการจดทะเบียนนิติบุคคลของกรมพัฒนาธุรกิจการค้า
ก็ไม่พบข้อมูลว่ามีบริษัทชื่อนี้อยู่ เอาชื่อบริษัทหาในกูเกิล ก็ไม่มีข้อมูล

ก็เลยโทรหาทนายของเค้าตามเบอร์โทรที่ระบุมาในจดหมาย อธิบายไปว่าผมไม่เคยจ้างบริษัทนี้
ไม่เคยทำธุรกรรมใดๆกับบริษัทนี้ ทางทนายก็บอกว่าชื่อเดิมของบริษัทนี้คือบริษัท.....

ซึ่งปีที่แล้วบริษัทนี้เคยมาจ้างบริษัทผมดำเนินการทางศุลกากร
และขนส่งสินค้าไปย่างกุ้ง2-3ครั้ง แต่ผมไม่เคยไปจ้างเค้า

ซึ่งผมก็ได้บอกกับทนายไป ทนายรับปากว่าจะไปตรวจสอบอีกที
วันนี้โทรหาทนายคนนั้นอีกครั้งคำตอบที่ได้รับมาคือ

บริษัทเค้ายืนยันว่าบริษัทผมจ้างบริษัทเค้า เรื่องแบบนี้ผมต้องทำยังไงดีครับ

5555  เออ  ยายนอนคิดเมื่อคืน  กลายเป็น  " เรื่อง  แปลก  "   นะคะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้ามันกล้า   "  ทวงหนี้ "   มันก็คงกำหลักฐาน  หรือ  ข้อมูล สัญญาจ้าง อยู่ในมือแล้วแหละ ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

เตรียมตั้งหลัก   รับมือดีๆ    รีบค้นเอกสาร   " ใบขนสินค้า ขาออก "  ที่ศุลกากร  คอยเลยค่ะ ฮา 555  ยี๊ ยี๊

5555   เคสนี้  มี  " เดิมพัน  ล้างตา  "     แล้วค่ะ ฮา  5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 10:01:25 AM »

ถ้างัดสัญญาจ้างมาก็เข้าทางผมสิครับยาย ตั้งแต่เปิดบริษัทชิปปิ้งมา ผมยังไม่เคยจ้างใครเลย มีแต่รับจ้างคนอื่นตลอด

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 10:04:12 AM »

ผมสงสัยเคสนี้ อาจจะเป็นการแอบเอาชื่อบริษัทผมไปใช้โดยคนทำน่าจะเป็นพนักงานของเค้าเอง ครับ

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 10:05:15 AM »

ถ้างัดสัญญาจ้างมาก็เข้าทางผมสิครับยาย
ตั้งแต่เปิดบริษัทชิปปิ้งมา ผมยังไม่เคยจ้างใครเลย มีแต่รับจ้างคนอื่นตลอด

5555  ข้อเท็จจริง  มันขึ้นอยู่กับ  " หลักฐาน "  บนกระดาษโว้ย  ค่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เผลอแป๊บเดียว   " เซ็นต์ชื่อ  ผิดช่อง "  จากผู้รับจ้าง  กลายเป็น  ผู้ว่าจ้าง  ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555   งานนี้     "  มี เลือด  " ค่ะ  ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 10:09:20 AM »

ผมสงสัยเคสนี้
อาจจะเป็นการแอบเอาชื่อบริษัทผมไปใช้
โดยคนทำน่าจะเป็นพนักงานของเค้าเอง ครับ

5555  น้ำหนัก   ไม่พอ นะคะ  ฮา  5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าแป   " รับจ้าง "   ทำอะไรบ้าง 

1.  ชิบปิ้ง  อย่างเดียว

2.  บรรทุก  ขนถ่าย  สินค้า

3.  สินค้าล๊อตนั้น  คืออะไร

555   น้าแป  ลองเรียบเรียง  เหตุการณ์ ก่อนนะคะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์