๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:53:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ท่านramon-รักในหลวง  (อ่าน 11279 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 05:48:45 PM »

ฟ้องไปเลยครับพ่อเลี้ยง"ข้อหาหมั่นใส้" Grin

5555  ลุงแป๋ง  ถอนคำพูดเห๊อะ  "  เรา มิตรน้ำเมา  " กันนะคะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 07:10:23 PM »

ผมกะงึดคือกันยาย
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 08:20:12 PM »

ผมกะงึดคือกันยาย

55555   " นกหวีด  "  ยังอยู่มั้ย  คะ  ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"  นายกผัดผักรวม  จับฉ่าย  "    วุ่นวายแต่เรื่อง  อิตถี  สตรีเพศ  ค่ะ ฮา  555  ขำก๊าก ขำก๊าก

อิจฉา  กดไลค์    กดแชร์   "  หกล้าน ไลค์  "   งุ่นง่านไปทั่ว ค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"  ลำใย  ไหทองคำ  "   เด้งหน้า  เด้งหนัง  ท่านยัง  เหวี่ยง เลยค่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นายกรัฐมนตรีของไทย   " ยุคไพร่ฟ้า  หน้าใส  หมุดหาย "  ฑูตอังกฤษ มันเขียนอำ  ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

55555    "  เก่งทุกอย่าง  ยกเว้นงาน  ในหน้าที่ "  นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 05:46:16 AM »

ฟ้องไปเลยครับพ่อเลี้ยง"ข้อหาหมั่นใส้" Grin

5555  ลุงแป๋ง  ถอนคำพูดเห๊อะ  "  เรา มิตรน้ำเมา  " กันนะคะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มาๆยายคนละเป๊ก คิดถึงสมัยเข้าป่ารอยต่อราชบุรี-เมืองกาญจน์ ตื่นตอนเช้าลูกพี่ชงกาแฟผสมแม่โขงให้ทุกเช้า
  ยกซดมันช่างสดชื่น เสียดายไม่มีวันนั้นอีกแล้วป่าหมด คงเหลือไว้แค่ความทรงจำ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 08:37:49 AM »

ไลน์เก่า ผมหายหมดครับพี่จอย
พอดี ไป ว.5 ตจว. 3 วัน เลยไม่ได้เข้าเว็ปครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 08:53:31 AM »

พอดี ไป ว.5 ตจว. 3 วัน เลยไม่ได้เข้าเว็ปครับ
ผมส่งไลน์ไปหาท่าน ผอ. ยังเปิดอ่านอยู่นะครับ หรือว่าเปลี่ยนเบอร์แล้ว คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 09:32:37 AM »

ผมส่งไลน์ไปหาท่าน ผอ. ยังเปิดอ่านอยู่นะครับ
หรือว่าเปลี่ยนเบอร์แล้ว คิก คิก

5555   พี่ จ๊อยซ์   เก้าในสิบสาย  "  ยืมสตางค์  "  ทั้งนั้นแหละ  อ่านทำมัยคะ  ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 04:16:16 PM »

เปลี่ยนเครื่องครับพี่
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 08:56:33 AM »

เปลี่ยนเครื่องครับพี่

ผมส่งข้อความไปในหลังไมค์แล้วครับท่านฯ Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 08:57:25 AM »

ผมส่งไลน์ไปหาท่าน ผอ. ยังเปิดอ่านอยู่นะครับ
หรือว่าเปลี่ยนเบอร์แล้ว คิก คิก

5555   พี่ จ๊อยซ์   เก้าในสิบสาย  "  ยืมสตางค์  "  ทั้งนั้นแหละ  อ่านทำมัยคะ  ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เรื่องจริงครับยาย ช่วงนี้ไม่รู่เป็นไร มีแต่คนโทรมายืมตังค์ ขำก๊าก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 09:37:57 AM »

น้าจอยครับยืมตังค์ร้อยหนึ่ง ขอบุหรี่ด้วยมวนจุดให้ด้วยนะครับ...ขอบคุณ ยิ้มีเลศนัย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 10:59:02 AM »

อ้าว..เมามากมาอ่านย้อนหลัง เงินถอน5555...พิมพ์ผิดตาแป๋งบ้า ยายก็ไม่ทัก
ที่ถูกมันต้อง"เงินทอน" ขออภัยสมช.ทุกท่านแป๋งเมา

555  ไอ้เย็ดปวด   ล่อทีละ   "  เจ็ดสิบเปอร์เซ็นต์  "  นะคะ ฮา  5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichon.co.th/news/582640

3 วัดดังเงียบเหงา! หลังผู้ว่าฯ อำนาจเจริญตั้งกรรมการสอบทุจริตทอนเงินบูรณะวัด

เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน 2560 นายสิริรัฐ ชุปอุปการ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ กล่าวว่า
กรณีที่วัดในจังหวัดอำนาจเจริญ ตกเป็นข่าวฉาว

มีวัดศรีเจริญ 5 ล้าน วัดโพธิ์ศรี 2.5 ล้าน วัดโคกเลาะ 8.2 ล้าน
คืนเงินทอนบูรณะให้สำนักพุทธส่วนกลางกว่าร้อยละ 70 นั้น

ซึ่งล่าสุดหลังจากที่มีทางคณะกรรมการป้องกัน
และปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ที่ลงมาตรวจสอบที่วัดอำนาจเจริญทั้ง 3 วัดไปแล้วนั้น
ทางตนได้ตั้งคณะทำงานเป็นกรรมการในการตรวจสอบมีทางพุทธศาสนาจังหวัด ทางเจ้าคณะจังหวัด
และกรรมการทางจังหวัดเข้าตรวจสอบอย่างละเอียดอีกครั้งหนึ่งและจะรายงานให้ทราบและเท่าที่ทราบรายงานทาง ป.ป.ช.
ได้มาตรวจสอบและเห็นว่าทั้ง 3 วัดมีความผิดในการทุจริตทอนเงินคืนให้กับต้นสังกัดจริง ซี่งในคณะนี้ทางจังหวัด
เราได้หาลือกับทางสำนักพุทธส่วนกลางว่าจะให้ทางจังหวัดดำเนินการอย่างไรบ้าง ซึ่งเราพร้อมที่จะดำเนินงานในจุดนี้อย่างเต็มที่
และจะรายงานให้ทางสำนักงานพุทธศาสนาส่วนกลางทราบโดยละเอียด

นายบัวเขียน หวานอ่อน ไวยาวัจกรวัดโคกเลาะ ต.หนองแก้ว อ.หัวตะพาน จ.อำนาจเจริญ กล่าวว่า
ดูข่าวจากช่องต่างๆ คิดว่าวัดโคกเลาะเกิดความเสียหายมาก ทางสำนักพุทธศาสนาจังหวัด
ทางชาวบ้านก็มองว่าวัดโคกเลาะเป็นวันขี้โกง เป็นวัดทุจริต รวมทั้งเจ้าอาวาสวัด ไวยาวัจกรวัด ผู้นำวัด คณะกรรมการวัดเสียหายหมดทุกคนผู้นำหมู่บ้านก็เสียหาย

ตนอยากฝากทางสื่อให้ความเป็นธรรมกับทางวัดด้วย วอนผู้หลักผู้ใหญ่ไปจับตัวผู้กระทำความผิดมาเปิดโปงด้วย
ไม่ใช่มาเน้นแต่วัด จะมาเอาผิดว่าเราโอนเงินคืนนั้นไม่ถูกเพราะเป็นคำสั่งของหน่วยเหนือเราจึงต้องโอนเงินทอน
คืนทางวัดเราต้องการเงินมาบูรณะจึงทำตาม ตนอยากให้หาตัวคนที่อยู่เบื้องหลังมารับผิดชอบ เพราะวัดตอนนี้
ไม่มีประชาชนเข้ามาทำบุญมากเหมือนดังแต่ก่อนแล้ว วอนเห็นใจทางวัดด้วย ให้ผู้ใหญ่จับตัวพวกที่อยู่เบื้องหลัง
ในการทุจริตโครงการนี้ออกมาลงโทษให้หมดทุกคน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า บรรยากาศตามวัดต่างๆ ที่มีชื่อว่าทุจริต ต่างก็เงียบเหงาไปตามๆ กัน ไม่ค่อยมีประชาชนไปวัด
และพูดกันในเรื่องไม่ดีอย่างเช่นเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ศรีทราบข่าวว่าผู้สื่อข่าวจะไปสัมภาษณ์หลบหนีไม่ยอมพบหน้าผู้สื่อข่าวเลย
บางวัดเจ้าอาวาสอ้างติดภารกิจบ้าง ป่วยบ้าง เพราะไม่ต้องการให้สัมภาษณ์ ทิ้งให้รองเจ้าอาวาสและไวยาวัจกรให้สัมภาษณ์แทน
บรรยากาศในวัดเงียบเหงา ที่ร้ายไปกว่านั้นพอรถผู้สื่อข่าวเลี้ยวเข้าในวัดทางประตูหนึ่งเจ้าอาวาสวัดหนีออกประตูหนึ่ง
 ไม่ยอมให้ผู้สื่อข่าวสัมภาษณ์เลยเพราะกลัวความผิดนั่นเอง

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 11:35:07 AM »

น้าจอยครับยืมตังค์ร้อยหนึ่ง ขอบุหรี่ด้วยมวนจุดให้ด้วยนะครับ...ขอบคุณ ยิ้มีเลศนัย
หมายถึงจุดธูปเหรอครับ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 11:53:10 AM »

ขอบุหรี่บอกจุดให้ด้วย ดันจะไปจุดธูป คิดได้ไง บู่

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 11:58:18 AM »

สงสัยยุ่งกับการปรุงแกงส้มขาหมูมั้งครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์